Mkapa aonya: Maagizo na amri za viongozi zinazotolewa bila ya majadiliano, zitaua Elimu


orthogonal

orthogonal

Member
Joined
Aug 9, 2016
Messages
99
Likes
125
Points
40
Age
31
orthogonal

orthogonal

Member
Joined Aug 9, 2016
99 125 40

Dodoma. Wakati Serikali ikiendelea na mkakati wa kubadilisha mfumo wa elimu, Rais wa Awamu ya Tatu, Benjamini Mkapa amesema maagizo na amri za viongozi zinazotolewa bila ya kuwa na majadiliano, zitaitumbukiza shimoni elimu ya Tanzania.

Mbali na hilo, Mkapa, ambaye aliwahi kuwa Waziri wa Elimu ya Juu, Sayansi na Teknolojia, amesema idadi ya wanachuo wanaodahiliwa vyuo vikuu nchini, ni lazima iendane na ubora wa miundombinu pamoja na bajeti ya Serikali badala ya kujaza wanafunzi wakati hakuna fedha za kutosha na hivyo kuwa mzigo.

Mkapa alitoa kauli hiyo jana wakati wa mahafali ya saba ya Chuo Kikuu cha Dodoma (Udom) ambako alikuwa mgeni rasmi.

Mkuu huyo wa Udom alisema maagizo peke yake, hayaondoi matatizo ambayo yamejitokeza katika siku za hivi karibuni.

Alisema njia bora ya kuboresha elimu nchini ni kwa wadau kukutana katika meza ya mazungumzo ili wajadili changamoto zinazowakabili na kueleza nini kinatakiwa.

“Amini nawaambia, maagizo peke yake hayaondoi matatizo tuliyonayo ndani ya elimu, bali niwaombe wadau pamoja na wizara husika kuwa wakae meza ya mazungumzo ili wazijadili changamoto hizo,” alisema Mkapa.

Alisema kama maagizo yataendelea bila ya kuwepo na majadiliano elimu ya Tanzania itakuwa imewekwa rehani na kwamba katika kipindi cha miaka michache nchi haitakuwa kwenye ubora wa elimu kama ambavyo wengi wanadhania.

Alisema hayo wakati kukiwa na malalamiko ya wanafunzi yanayotokana na kuondolewa kwenye orodha ya wanaotakiwa kupata mikopo, huku wanafunzi waliokuwa wakisoma kozi maalumu ya ualimu wa sayansi wakiondolewa na vyuo binafsi vya elimu ya juu vikilalamikia kutopangiwa wanafunzi.

Pia serikali ilitangaza kubadilisha upangaji wa madaraja ya matokeo ya elimu ya sekondari kutoka mfumo wa kupanga kwa kutumia GPA na kurudisha mfumo wa divisheni.

Kwa kawaida mgeni rasmi kwenye mahafali ya vyuo vya elimu ya juu huwa hahutubii, lakini Udom ilimuomba aseme machache baada ya kutunuku wahitimu.

“Katika machache mliyotaka niseme ni pamoja na kuwataka Serikali waache kutegemea wawekezaji, maana vyuo vyenyewe vimewekezwa. Bado nasisitiza kuwa wafanye mikutano ya pamoja na waitane kwa haraka wazungumze bila ya kutegeana,” alisema.

Awali mwenyekiti wa baraza la chuo hicho, Gaudensia Kabaka alimweleza Mkapa kuwa Udom inakabiliwa na kazi kubwa mbili ambazo ni kutopelekewa fedha kutoka Bodi ya Mikopo pamoja na idadi kubwa ya wanafunzi waliotoka Chuo Kikuu cha St Joseph ambao wamefanya chuo kipate shida ya namna bora ya kuwasaidia kwani masomo waliyokuwa wanasoma hayaeleweki.

Mwezi Februari, Tume ya Vyuo Vikuu (TCU) ilifuta hati ya usajili ya kampasi mbili za Chuo Kikuu cha St Joseph za Sayansi ya Kilimo na Teknolojia na Chuo cha Tehama na kusema wanafunzi 2,046 waliokuwa wakichukua shahada na stashahada wangehamishiwa vyuo vingine.

Kuhusu changamoto ya fedha, Mkapa alisema Bodi ya Mikopo imewakwamisha kwa kiasi kikubwa kutokana na kutopeleka Sh6.5 bilioni ambazo ni ada ya wanafunzi katika mwaka wa masomo 2015/16.

Mwenyekiti huyo alisema deni hilo limeharibu taswira nzima ya Udom na kuwafanya wadau washindwe kuwaamini katika utoaji wa huduma mbalimbali, kama kushindwa kuendelea na mpango wa ujenzi wa nyumba za watumishi.

Makamu mkuu wa chuo hicho, Profesa Idrisa Kikula alisema kulikuwa na jumla ya wahitimu 4,839 wa kuanzia ngazi ya astashahada, stashahada, shahada, shahada ya uzamili, na shahada ya uzamivu.

Chanzo: Mwananchi
 
darcity

darcity

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2009
Messages
4,212
Likes
6,066
Points
280
darcity

darcity

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2009
4,212 6,066 280
Mkapa ni makini bila shaka amestushwa na agizo la professa la kupiga marufuku majoho kuvaliwa na wanaomaliza diploma na wengineo kama mkakati wa serikali kuboresha ubora wa elimu!
Kumekuwa na matamko yanayotolewa na watu/mtu binafsi yanayosemekana kwamba yanalenga kuleta ubora wa elimu,ki ukweli yako too personal/yamejikita katika hisia,mihemko,jaziba,mitazamo na jitihada za watu/mtu binafsi kuonekana kwamba wanachapa kazi kupitia media coverage.Tunahitaji maamuzi yanayojumuisha mawazo ya wengi hasa wanataaluma na wadau wa elimu ambayo yatajikita katika kuweka elimu yetu kuendana na mahitaji na uelekeo wa taifa letu katika kutimiza mikakati ya kisera na maendeleo.
Ubora wa elimu hauletwi na tamko au agizo lililo nyuma ya mtazamo au hisia binafsi za mtu mmoja.
 
mafimboo

mafimboo

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2014
Messages
2,418
Likes
775
Points
280
mafimboo

mafimboo

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2014
2,418 775 280
haya elimu inawekwa rehani na maprofesa wasioelewa
 
C

ctc database

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2016
Messages
202
Likes
145
Points
60
C

ctc database

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2016
202 145 60
Msg sent and delivery
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Mzee yupo vizuri sana huyu.
 
famicho

famicho

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
1,688
Likes
1,745
Points
280
famicho

famicho

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
1,688 1,745 280
Mzee Mkapa hamia ACT au CHADEMA tukupe nchi hii 2020
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Wazee watakuwa wamemchoka huyu mama.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Mother nasikia anatokea ule mkoa wetu, wale watu ni wabishi sana hawashauriki hata kidogo.
 
DEOD 360

DEOD 360

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
2,629
Likes
3,714
Points
280
DEOD 360

DEOD 360

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
2,629 3,714 280
Walishauwa elimu mwanzo kabisa na sasa wanachonga jeneza yule pro kiatu kinapwaya hawa mapro elimu zao cjui wanaztumiaga wap huu mwaka 1 nusu ya wanafunzi wameumia badala ya wanafunzi kupata faraja yaani ndio wanaongezewa kelo kiukweli wizara ya elimu ni jipu
 
Masiya

Masiya

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
5,424
Likes
3,936
Points
280
Masiya

Masiya

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
5,424 3,936 280
Kwa hili nakubaliana na Mkapa-matamko/maagizo ya watawala yamezidi. Kila anaepata madaraka anafanya yake-hakuna continuity ya kutosha. Imagine kwa mfano, wanafunzi wote wa sekondari lazima wasome science hadi form4!!!!!!
 
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2016
Messages
3,621
Likes
3,686
Points
280
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined May 30, 2016
3,621 3,686 280
Mpaka mweny elimu ya shule ya msingi anamshusha cheo mkuu wa shule kule kanda ya ziwa.
1480075381071-jpg.439395
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,915
Likes
2,483
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,915 2,483 280
mie kichwa kinauma!
 
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
13,625
Likes
18,012
Points
280
Age
19
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
13,625 18,012 280
DUUUÙ.



SWISSME
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,666
Likes
1,698
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,666 1,698 280
rais mstaafu angemtaja huyo anaye ropoka kila siku...
maana mengne yanasemwa kwa utashi binafsi kesho linakuwa agizo rasmi la serikali...
 
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
6,818
Likes
1,680
Points
280
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
6,818 1,680 280
Pole pole wanafunguka baada ya kukaa kimya kwa muda, soon watasema mh amejaza wasaidizi wasio na viwango wala experience ya maamuzi ya siasa. Matokeo yake ndio hayo viongozi wanaolazimisha kubadilisha vitu kwa morality zao or personal view point.

Ndalichako angekuwa mwalimu mkuu angesema wasio na uwezo darasani wasirudi wakalime wanapoteza muda wa walimu, wanajaza nafasi madarasani na hakuna faida zozote kwao kuendelea na elimu; yule mama apendi vilaz a.
 
Comi

Comi

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2011
Messages
3,340
Likes
487
Points
180
Comi

Comi

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2011
3,340 487 180
Mkapa pamoja ni kutoka chama kileee ila namkubali pamoja na madhaifu yake na kama angekuwa kaongoza na kipindi cha jk nchi ingekuwa mbali.
 

Forum statistics

Threads 1,274,995
Members 490,874
Posts 30,529,935