Mjadala wa Umoja wa Upinzani StarTV Dec 5, 2010


Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
270
Likes
1
Points
35
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined Oct 28, 2010
270 1 35
Safari kuelekea umoja wa vyama vya siasa vya upinzani kwa masilahi ya umma bado ni ndefu. Nini mtazamo wenu wanaJF na umuhimu wa ushirikiano wa pamoja kwa vyama vya upinzani nchini.
Natanguliza shukrani zangu kwa ushiriki mzuri sana wiki iliyopita.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Huwa hawaruhusu kupiga simu "live"?
 
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,361
Likes
197
Points
160
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,361 197 160
Yahya asante kwa taarifa hii.

Nadhani inatupasa tukubali kwamba uwezekano wa vyama vya siasa hususani upinzani kwa Tz haiwezekani kutokana na matakwa ya sheria za msajili wa vyama na hila za chama tawala. Wakati mwingine tukubali kwamba jeshi dogo lenye ufanisi linafaa kuliko jeshi kubwa lisilo na ufanisi.
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
Muungano wa vyama vya upinzani ni jambo la kusahau kwa sasa. Ni zoezi lililoonekana kushindwa tangu awali. Vyama vitaungana bila kupenda ikiwa mazingira kama yaliyotokea uk yatajitokeza hapa
 
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2009
Messages
939
Likes
1
Points
35
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2009
939 1 35
Safari kuelekea umoja wa vyama vya siasa vya upinzani kwa masilahi ya umma bado ni ndefu. Nini mtazamo wenu wanaJF na umuhimu wa ushirikiano wa pamoja kwa vyama vya upinzani nchini.
Natanguliza shukrani zangu kwa ushiriki mzuri sana wiki iliyopita.
Yahya,

Wageni watakuwa kina nani?
 
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
270
Likes
1
Points
35
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined Oct 28, 2010
270 1 35
Live calls zinaruhusiwa mzee Mwanakijiji ila vema kama unahitaji kupiga simu nikupe namba ucall mapema, maana unapowadia muda wa calls kwa ujumla line huwa tabu kupata
 
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
270
Likes
1
Points
35
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined Oct 28, 2010
270 1 35
Yes Nicky
Tunategemea kuwa na MWEKWABE WAITARA - CHADEMA, JAMES MBATIA AMA DAVID KAFULILA - NCCR na Tunasubiri Conformation ya HAMAD RASHID - CUF
 
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
270
Likes
1
Points
35
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined Oct 28, 2010
270 1 35
Thanks RealMan
Mchango wako umepokelewa
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
Inaonekena wengi wenu mnaamini muungano wa vyama vya upinzani ni kwa manufaa ya watz. Hatuoneshi ni kwa namna gani muungano huo unaleta tija kwa vyama husika na wananchi wote. Pia kutoungana hakijachambuliwa vema tija yake. Tuondokane na fikra za mkumbo, tuchambue manufaa na hasara za kunngana au kutoungana kwa vyama husika na kwa wananchi.
 
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
270
Likes
1
Points
35
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined Oct 28, 2010
270 1 35
Gurudumu
Kama mada inavyosomeka nilitegemea uaanze kuonyesha njia sasa kwa kujenga hoja ambazo zitasaidia kutoa dira na si kupuuza mawazo mema ya waliotangulia hapo juu.
Lete hoja sasa ya msingi...kama mada inavyosomeka.
Thanks
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,224
Likes
1,588
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,224 1,588 280
Kutokana na mkanganyiko wa kiitikadi na matukio yaliyotekea hivi karibuni kikatiba kwa mfano chama kimoja kuwa kwenye serikali upande mmoja wa muungano ni vizuri chama kilichopata uwezo wa kuunda upinzani bungeni ki kanuni kikaendelea na mipango ya upinzani,hawatakuwa wa kwanza duniani ili kuepusha mipasho na manyanyaso kutoka kwa muungano wa upinzani
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Mpaka sasa tulipo CDM ndicho chama cha upinzani
Hivyo vyama vingine sijui ni vyama vya upinzani au ndo kuganga njaa badala ya kupingana na chama tawala wao wanapingana na chama cha upinzani hapo hakuna haja ya kuwa na umoja na chama kinacho pinga mpinzani na kuacha chama tawala kikineemeka.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
wapinzani waungane sasa ili kiwe nini? Tangu 1995 hawajaungana; hoja zitakazotolewa sasa zimetolewa tangu mwanzo wa upinzani. Muungano wa upinzani kwa ufupi hauwezekani, hauitajiki na kiakili kabisa hauna sababu; at least siyo kwa wapinzani walivyo sasa.
 
mfarisayo

mfarisayo

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
5,067
Likes
420
Points
180
mfarisayo

mfarisayo

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
5,067 420 180
Kwani tanzania kuna vyama vingapi vya upinzani? Mi nakijua kimoja tu CHADEMA naomba mnisaidie nivijue vingine.
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,224
Likes
1,588
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,224 1,588 280
Yahaya umemtafuta Mbowe amekataa kuja ingekuwa vizuri kama ungempata Mbowe
 
Anko Sam

Anko Sam

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2010
Messages
3,212
Likes
24
Points
135
Anko Sam

Anko Sam

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2010
3,212 24 135
Vingine huwa navisikia wakati wa uchaguzi tu, tena wakati mwingine dakika ya lala salama vina jitoa na kuunga mkono chama Tawala! Vyama vya namna hiyo huwezi kuviweka kundi moja na chama cha upinzani lazima kitawavuruga tu. Vyama hivyo vya msimu huwa ni makando kando ya chama tawala ili kuwachakachua kimawazo wapiga kura na kuchukua ruzuku ya kampeni. Kwa watu makini vyama vya namna hiyo ni kuvikwepa kama ukoma.
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,524
Likes
833
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,524 833 280
Hivyo vyama vingine sijui ni vyama vya upinzani au ndo kuganga njaa badala ya kupingana na chama tawala wao wanapingana na chama cha upinzani hapo hakuna haja ya kuwa na umoja na chama kinacho pinga mpinzani na kuacha chama tawala kikineemeka.
hivi huwa ni CHADEMA kinapingana na vyama vya upinzani au ni vyama vya upinzani ndio vinaipinga CHADEMA? nadhani pamoja na ushabiki ni bora pia tungeangalia na mwenendo wa CDM kwani haiwezekani leo hii akina mdee wapande jukwaani kuanza kuwatukana akina mbatia kesho tuamke tuseme NCCR wana matatizo, nadhani kuna tatizo la msingi halijadiliwi maana mtu kama slaa anaposhindwa kumkemea mgombea ubunge wa chama chake anapotoa matusi mbele yake nani ataweza? hata kama hakuna haja ya kuungana kwa sasa lakini heshima ya CDM mbele ya wapiga kura na mbele ya vyama vingine lazima iwe ajenda ya muhimu.
 
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
270
Likes
1
Points
35
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined Oct 28, 2010
270 1 35
hivi huwa ni CHADEMA kinapingana na vyama vya upinzani au ni vyama vya upinzani ndio vinaipinga CHADEMA? nadhani pamoja na ushabiki ni bora pia tungeangalia na mwenendo wa CDM kwani haiwezekani leo hii akina mdee wapande jukwaani kuanza kuwatukana akina mbatia kesho tuamke tuseme NCCR wana matatizo, nadhani kuna tatizo la msingi halijadiliwi maana mtu kama slaa anaposhindwa kumkemea mgombea ubunge wa chama chake anapotoa matusi mbele yake nani ataweza? hata kama hakuna haja ya kuungana kwa sasa lakini heshima ya CDM mbele ya wapiga kura na mbele ya vyama vingine lazima iwe ajenda ya muhimu.
Mchango wako umepokelewa Mjepu
Thanks
 
N

ngoko

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
574
Likes
2
Points
0
N

ngoko

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
574 2 0
hivi huwa ni CHADEMA kinapingana na vyama vya upinzani au ni vyama vya upinzani ndio vinaipinga CHADEMA? nadhani pamoja na ushabiki ni bora pia tungeangalia na mwenendo wa CDM kwani haiwezekani leo hii akina mdee wapande jukwaani kuanza kuwatukana akina mbatia kesho tuamke tuseme NCCR wana matatizo, nadhani kuna tatizo la msingi halijadiliwi maana mtu kama slaa anaposhindwa kumkemea mgombea ubunge wa chama chake anapotoa matusi mbele yake nani ataweza? hata kama hakuna haja ya kuungana kwa sasa lakini heshima ya CDM mbele ya wapiga kura na mbele ya vyama vingine lazima iwe ajenda ya muhimu.
Umesomeka mkuu. nadhani katika kujadili waliotoa matusi vile vile tusisahau wastaafu wetu pale Jangwani.
 
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
270
Likes
1
Points
35
Yahya Mohamed

Yahya Mohamed

Verified Member
Joined Oct 28, 2010
270 1 35
Yahaya umemtafuta Mbowe amekataa kuja ingekuwa vizuri kama ungempata Mbowe
Hatukupenda kufanya Duplication ya ITV ila kwa kuwa mjadala bado utaendelea tutajitahidi katika wikiend zijazo kuwa nae katika Studio
Thanks kwa angalizo FROIDA
 

Forum statistics

Threads 1,238,900
Members 476,226
Posts 29,336,096