Mjadala: Gharama na njia nafuu za kujenga nyumba ya kuishi Tanzania

Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
839
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
839 1,000
My Opinion
Hapa Tanzania kuwa na nyumba ni suala la KIJAMII zaidi. Yaani kuna heshima fulani mtu akiwa na nyumba yake. Watu wengi huifuata hiyo heshima, hata kama hana hitajio la nyumba wakati huo.
Nakupa mfano, kuna mtu amejenga mbezi ya kimara ndani ndani huko akahamia vizuri tu. Kilichotokea ni kwamba analazimika kuamka saa 10 alfajir na hurud saa 4 usiku akawa anawaona watoto wake na kufanya mambo ya kifamilia weekend tu. Kahama kaacha nyumba karudi kupanga karibu na mjini. Sawa unakaa kwako, unajua opportunity cost ya kukaa kwako? Subiri uzeeke utaenda kukaa huko fo the rest of ur life!!!
Unawajua wahindi na waarabu wa pale katikati ya mji wa Dar? Wangapi wanamiliki nyumba? Hawana uwezo wa kujenga wale? Tena wapo nchi hii tangu Nyerere alipotaifisha baadhi ya nyumba zao, kwa hiyo wanaijua vizuri Tanzania. Jitazame, kama huna hitajio la nyumba binafsi kuishi kwa wakati huu, jenga pole pole tu. Usikurupuke eti kisa upate heshima. Hata Mungu hakuumba ulimwengu siku moja, ipo siku utahamia kwako comfortably.
Lipa kodi kwa baba mwenye nyumba, jenga polepole.
MullaX
Unachokizungumza you are more than correct. Tatizo kubwa linalotufanya tukipata pesa kukimbilia kujenga ni kwamba hatuna confidence ya kukaa na pesa na tukazifanya pesa zikatutumikia badala ya kuzitumikia(ref Kiyosaki) nitakupa case studies 2

1.Kulikuwa na Dada nafanya nae kazi maeneo ya Muhimbili alikuwa akiishi Mbagala Charambe, ili kuwahi ofisini inabidi aamke saa 10 usiku, jioni akitoka saa 11:30 anafika home saa 4:30 usiku ana mtoto mchanga na ndio amemaliza ile likizo yao ya kunyonyesha hivi huyu Mwanamke anamuangalia mumewe saa ngapi ? watoto jee ?? Kutwa anasinzia kazini sikwambii poor decisions anazozifanya kwa kutopata muda wa kupumzila
Jaribu kuangalia gharama na adhabu anayoipata for the sake of Personal Status kwamba na yeye amejenga nyumba

2. Kuna kijana mwingine anaitwa Hassan huyu sio Mwarabu wala Muhindi yeye Mluguru. Anafanya biashara ya jumla ya mitumba ananunua kwa dealers wa Kihindi ambao akinunua mzigo wa 30m wanamkopesha mwingine wa 30m kutokana na uaminifu alioonyesha
Haya haya mambo ya Social Status akafanya matusi yake akajenga kitu kinafika 110m Mbezi. Baada ya muda wale wahindi wakaanza kumshangaa spidi ya kuchukua mzigo imekata wakamtahadharisha na unajua mtu ambaye alikuwa ananunua mzigo wa 30m anakuja nunua mzigo wa 7m hata kama ulikuwa unamkopesha unaanza kuogopa. Jamaa akakaa chini akatafakarii akaona biashara anayofanya ni kama ya miaka 5 iliyopita. Akagundua kuwa ujenzi umekata mtaji yaani umemrudisha nyuma kibiashara miaka 5.
Akapiga moyo konde na ashukuru Mungu alishtuka mapema akaiuza ile nyumba iliyogharimu 110m kwa 70m akaenda kupanga Magomeni upande mmoja wa nyumba. Nawapa history ya mtu ninaemjua na hayo yamemtokea kama miaka 2 au 3 iliyopita hivi sasa ukiacha ile biashara ya mwanzo ana maduka mengine mawili kariakoo na huwezi kuamini ile pesa aliyokuwa anatumia mbezi kwa petrol kutokana na distance inazidi kodi ya nyumba ya Magomeni

Kitu ambacho jamaa kimemsaidia sio mshamba wa hela anajua kuizungusha na pesa haimuendeshi yeye ndio anaiendesha




Sent using Jamii Forums mobile app
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
839
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
839 1,000
Wabongo hawatakuelewa ila kwa uchunguzi Mdogo ni kwaba wanawake hushawishi waume wao kujenga baada ya umbea kwenye makutano yao vicoba au bombani na sentensi "NINA KWANGU" imekuwa kama siasa za UKUTA na vunja ukuta bila kuangalia mbele.
Jamaa wawili walifanya kazi ofisi moja. Mmoja akaanza kujenga na wa pili akaanza biashara ya kilimo chenye miundombinu ya umwagiliaji kiasi kwamba habahatishi. Ile kazi mradi ulifika mwisho wrote wakarudi kijiweni. Aliyejenga alianza kutafuta kazi huku mkulima akinyanyua nyumba bila wasiwasi na bila shaka ya chanzo cha kipato. NI VIGUMU SANA KUANZISHA BIASHARA IKAKOMAA ILA NI RAHISI KUJENGA. Amua unaanza na kipi.
"Tengeneza shamba lako kabla ya nyumba yako" Wafalme

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

kimanganuni

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2015
Messages
285
Points
250
K

kimanganuni

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2015
285 250
Ndugu kuna ksnuni gani ya kupata idadi ya bati na mbao za kupaulia nyumba?
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,951
Points
2,000
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,951 2,000
Kwa haraka haraka nitakupa makadirio maana ndizo kazi zangu hizo chukua square meter za ramani yako times 500,000 utapata garama ya morden house with everything you need.

Kama hujaelewa nina maana Urefu X Upana X 500,000=Construction cost

Hapo nina maana unatumia mkandarasi.
hii ilikuwa takwimu ya lini!? Kuna update ama bado iko vile vile!?
 
Practical Idealist

Practical Idealist

Member
Joined
May 3, 2019
Messages
6
Points
45
Practical Idealist

Practical Idealist

Member
Joined May 3, 2019
6 45
*NAMNA SAHIHI ZA KUPUNGUZA GHARAMA ZA UJENZI*


*Habari Boss*

*Karibu Sana Tuelimishana Namna Sahihi Zaidi Kadhaa Za Kukusaidia Kupunguza Gharama Za Ujenzi Wa Mradi Wako*

Unaweza Ku-Share(Kushirikisha) Ujumbe Huu Kwa Watu Wako Wa Karibu, Unaweza Kuwasaidia Sasa Au Wakati Mwingine Kwa Namna Moja Au Nyingine

Ahsante

Kwanza kabisa kabla hujafikiria kupunguza gharama za ujenzi unatakiwa kufahamu gharama halisi za ujenzi, tatizo ni kwamba watu wengi huwa wanataka kupunguza gharama za ujenzi wakati hawana uelewa mzuri wa gharama halisi za ujenzi zilivyo. Ni vyema ukajua kwanza nyumba/jengo fulani la ukubwa fulani na ubora fulani katika mazingira fulani linagharimu kiasi gani cha fedha mpaka kukamilika ndio ufikirie uwezekano wa kupunguza hizo gharama ili ujue umeokoa kiasi gani cha fedha katika mradi huo.

*Sasa twende tuangalie mbinu mbalimbali za kupunguza gharama hizi za ujenzi;*

1. Namna ya kwanza na pengine sahihi zaidi ya kupunguza gharama za ujenzi ni kuwa makini na ukubwa wa jengo husika, kwa sababu ukubwa wa jengo unachangia kwa kiasi kikubwa sana ukubwa wa gharama za ujenzi wake, kwa hiyo kupunguza vile visivyo na umuhimu na kupunguza ukubwa wa functions za ndani ya jengo kama sio muhimu sana kwako ni njia ya kwanza sahihi sana. Huwa inashangaza mtu anaweza kukwambia nataka unitengenezee nyumba ndogo ya gharama nafuu ya vyumba vitano viwe vikubwa, mtu anataka nyumba ndogo ya bei nafuu lakini yenye vyumba vingi halafu viwe vikubwa. Weka vyumba ambavyo ni standard, kama ni nyumba ya kuishi unaweza kuchagua baadhi ya vyumba kama vile sebule na masterbedroom viwe vikubwa kiasi labda na jiko liwe na nafasi ya kutosha kupangilia vinavyohitajika na vyumba vingine viwe vya kawaida.
Kama ni majengo ya biashara au ofisi unaweza kupunguza "dead spaces"(maeneo yasiyotumika) kuondoa visivyo na ulazima na vingine vya namna hiyo.

2. Namna ya pili sahihi kupunguza gharama za ujenzi ni kutengeneza ramani halisi ya jengo lako. Ukiwa na michoro iliyofanywa kwa kuzingatia gharama unaweza kuepuka kutumia gharama zaidi kwa sababu utakuwa tayari umefanya makadirio ya ujenzi ambapo utaondoa uwezekano wa kuongezewa gharama zitakazoweza kuongezeka aidha kwa kuongeza jengo kiholela au kupunguza chochote kutokana na kukosa mwongozo au kwa wasimamizi wasiowaaminifu kudanganya kwa kuongezea chochote usichokifahamu.

3. Namna ya tatu sahihi ya kupunguza gharama za ujenzi ni wataalamu wa ujenzi kufanya kazi kwa pamoja kwa ushirikiano huku wakiweka kipaumbele katika kupunguza gharama. Kwa mfano structural engineer(mhandisi mihimili) anaweza kushauriana na architect(msanifu/mbunifu majengo) namna ya kupunguza idadi ya nguzo au upana wake kwenye baadhi ya maeneo ili kuepuka kutengeneza dead spaces zitakazolazimu kutengeneza spaces zaidi kufidia hizo spaces zilizochukuliwa na nguzo, bila kuleta madhara

4. Namna ya nne sahihi ya kupunguza gharama za ujenzi ni kufanya kazi na watu waaminifu. Hii itakusaidia kuepuka uwezekano wa kuibiwa au kuongezewa gharama (variations) ya kitu chochote kutokana na loopholes zinazoweza kuwepo kwenye makubaliano.

5. Namna ya tano sahihi ya kupunguza gharama za ujenzi ni kuufuatilia mradi kwa makini na kuuelewa vizuri, hii itakusaidia kujua ni kitu gani cha muhimu au kisicho cha muhimu kinachoweza kuondolewa ambacho kinasababisha gharama bila sababu za msingi baada ya kuzungumza na wataalam wako na kuelewana.

6. Namna ya sita sahihi ya kupunguza gharama za ujenzi ni kama una pesa yote ya mradi husika unaweza kukaa chini na wataalam wako mkapanga namna ya kusimamia ununuzi wa vifaa mkatafuta maeneo wanakouza vifaa vya ujenzi kwa bei nzuri ya jumla mkafanya manunuzi ya jumla. Jambo hili linahitaji umakini mkubwa sana kwa sababu unaweza kufika mbele ya safari katika huo ujenzi ukakuta ulichonunua hakifai au pengine kimeharibika na hakifai tena kwa sehemu iliyokusudiwa au ukawa umeamua kubadilisha baadhi ya vitu au mpangilio wa jengo lenyewe, ndio maana nasisitiza ni vyema kwanza kukaa chini na wataalam mkajadili kwa makini sana usije kujikuta unajiingiza kwenye hasara badala ya kupunguza gharama.


*NOTE; Kutaka kuepuka gharama kwa kufanya ujenzi kienyeji hasa kwa miradi mikubwa kunaweza kukusababishia aidha kujikuta kwenye gharama zaidi ya zile ulizokuwa unaepuka mwanzo au kusababisha maafa kwa watu kutokana na kuchakachuliwa kupita kiasi, au jengo kudumu kwa muda mfupi na kupelekea ukarabati wa mara kwa mara unaohusisha gharama nyingi ambazo zingeweza kuepukwa mwanzoni kwa kufanya maandalizi makini*

Kwa leo tuishie hapo
Ahsante na karibu sana

Please share
 
M

Mwasiho

Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
38
Points
95
M

Mwasiho

Member
Joined Sep 22, 2014
38 95
Ndugu kuna ksnuni gani ya kupata idadi ya bati na mbao za kupaulia nyumba?
Inakubidi ujue kwanza vipimo halisi vya jengo lako,angle ya mnyanyuo wa paa la nyumba yako,aina ya bati utakalopaulia nyumba. Baada ya hapo ndio unaweza kufanya mahesabu ya idadi ya bati na kiasi cha mbao zitakazohitajika kufanya kazi hiyo.

Kama unaweza kuwa na michoro ya jengo lako au vipimo halisi,naweza kukusaidia kutokea hapa.
 
M

Mwasiho

Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
38
Points
95
M

Mwasiho

Member
Joined Sep 22, 2014
38 95
Kwa ukubwa huo wa kiwanja izo tofali elfu mbili kasoro haziwezi hata kumaliza upande mmoja,labda ukubaliane nami kwamba umekosea maandishi ktk uwasilishaji i.e badaya ya kuandika square meter ukaandika square kilometer.

Pia natumai ulishapata fundi wa kukamilisha kazi hii na kama bado basi nakukaribisha nikusaidie kukutengenezea gharama za kumalizia ukuta uujengao.
Kama kichwa kinavyojieleza hapo juu, nina kiwanja cha square kilometer 400, nimeshazungusha ukuta upande mmoja bado pande tatu ni kama tofali elfu 2 kasoro hivi za nchi 5 na 6 jumla.
Nipeni gharama zake au fundi mzuri aende aone site then tuongee bei.
Contacts 0716282670.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Mwasiho

Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
38
Points
95
M

Mwasiho

Member
Joined Sep 22, 2014
38 95
Mada imepamba moto; naombeni kujua, hivi kwa hapa Tanzania nikitaka prefabricated houses zinapatiakana? Kwa yeyote mwenye kufahamu naomba anisaidie kujua katika hilo kwa undani
Naam,prefab houses zinapatikana hapa tanzania. Kuna makampuni yanafanya kazi hizo kwa sasa.
 
M

Mwasiho

Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
38
Points
95
M

Mwasiho

Member
Joined Sep 22, 2014
38 95
Huwa inashangaza sana,mtu anakupa kipimo cha umbali kwa kutumia muda... wanatoa akilini umbali kupimwa kwa mita au kilomita...
Robo saa ndo umbali gani!!??
Robo saa kwa miguu au kwa gari? Kama ni kwa miguu vipi kwa mlemavu wa miguu naye atatumia robo saa kutembea!!? Tuwe serious.
Kwanini usiweke umbali halisi kwa KM?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Mwasiho

Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
38
Points
95
M

Mwasiho

Member
Joined Sep 22, 2014
38 95
Msaada kwa wataalamu na tips za michoro na ushauri kutoka kwenu wadau.nina m5 nmejchanga changa naitaj kamjengo angalau vyumba 2 na sebule na jiko. Choo ndan cha public.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sijakuelewa vizuri mdau,unataka kupewa tips za michoro au unataka michoro kutoka kwa wataalamu?
 
Timo builders

Timo builders

New Member
Joined
Mar 13, 2019
Messages
2
Points
20
Timo builders

Timo builders

New Member
Joined Mar 13, 2019
2 20
Tunachora Raman za majengo kwa Bei nafuu
Call 0673586009
Location Dar es salaam
 

Forum statistics

Threads 1,316,486
Members 505,656
Posts 31,891,864
Top