Mjadala: Gharama na njia nafuu za kujenga nyumba ya kuishi Tanzania

jiwemton

jiwemton

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2017
Messages
226
Points
500
jiwemton

jiwemton

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2017
226 500
Upo sahihi sana ndugu mie nilikua na iyo hela nikaanza na chumba kimoja seble choo cha public na jiko nw nyumba yangu INA vyumba vitatu vya kulala kujenga n taratibu anza tu ivo 2
Mpaka finishing haiwezi kutosha mkuu,kwanza hapo ktk m.5 toa m.2 ya tofali.Ninahakika ktk ramani ya iyo lazima ziingie tofali 2000

Utakuta umebakiwa na m.3 sasa fundi mpk kuimaliza kujenga iyo nyumba atataka pengine laki nane mpka milioni moja.....

Utabakiwa na m.2 bado kupauwa ambapo hapo ndio pazito na hujachimba shimo la choo na ukatengeneza mwisho kabisa finishing pia pazito hapo mkuu ila anza ivyo usirudi nyuma ujenzi huwa hauwishi kwa siku moja.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
MNANSO

MNANSO

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2015
Messages
1,870
Points
2,000
MNANSO

MNANSO

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2015
1,870 2,000
Flat Roof ni nafuu ila ina changamoto nyingi za kiufundi kuliko normal roof flat roof inakuwa na slop ndogo hivyo ni rahisi kuvuja katika misumari, pia flat roof ukuta unakuwa unaloa mno hivyo kupelekea ukungu katika kuta na some times maji kupenya ndani katika ceiling board
Asante kwa kunitia ufahamu
 
tracebongo

tracebongo

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2018
Messages
436
Points
500
tracebongo

tracebongo

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2018
436 500
Ukubwa wa Kuanzia 20m X 17m
Mpaka 30m X 30m

Bei inaanza 15mil kwa 20 X 17

ENEO Kinyerezi Mwisho.... Shule ya Msingi Kibaga barabara yakwenda SONGAS

UMBALI WA ROBO SAA TU MPAKA KUFIKA ENEO LA KIWANJA HUSIKA KUTOKEA KINYEREZI MWISHO.



Sent using Jamii Forums mobile app
Robo saa ndo umbali gani!!??
Robo saa kwa miguu au kwa gari? Kama ni kwa miguu vipi kwa mlemavu wa miguu naye atatumia robo saa kutembea!!? Tuwe serious.
Kwanini usiweke umbali halisi kwa KM?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

kacherokachero

Member
Joined
Aug 5, 2018
Messages
75
Points
125
K

kacherokachero

Member
Joined Aug 5, 2018
75 125
Hujatuambia unataka kujenga kijijini au mjini na unatumia materia utakayotumia yanaweza kutoa mwelekeo WS matokeo makubwa sasa
 
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
1,723
Points
2,000
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
1,723 2,000
Tumia interlocking bricks mkuu, na kupaua tumia style ya hiden rooftop, dirisha zako za aluminium na milango ya mchina, tires siku hizi bei kitonga pamoja na gypsum.....itawezekana tu, lakini punguza ukubwa wa nyumba

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kiumbe kipya

kiumbe kipya

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2016
Messages
2,865
Points
2,000
kiumbe kipya

kiumbe kipya

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2016
2,865 2,000
Umesahau sebule ambalo mara nyingi ni kubwa sana, chumba cha wazazi ambacho nacho ni kikubwa na kina kuwa self-container, chumba cha kulia chakula,vyoo , bafu, jiko, stoo, korido, sehemu inayochukuliwa na kuta, gereji n.k.! Nyumba ya vyumba vitano VYA KULALA kwa matashi ya kitanzania haitapungua mita za mraba 200!

Ukizidisha hiyo na hizo namba zinazotajwa utajikuta uko kwenye milioni 500! Dawa ni kuwa realistic kitu ambacho kinatushinda wengi. Mfano ni kuita nyumba yenye vyumba vya kulala vitano kuwa ya kawaida! Itakuwa ya kawaida tu kama utaijenga mithali ya nyumba zetu za kiasili za kiswahili. Vyumba bila kutofautisha, korido katikati, ua na jiko, bafu na choo nje!

Amandla.......
chumba cha wazazi wakienda wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
KiuyaJibu

KiuyaJibu

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2007
Messages
821
Points
225
KiuyaJibu

KiuyaJibu

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2007
821 225
Mada imepamba moto; naombeni kujua, hivi kwa hapa Tanzania nikitaka prefabricated houses zinapatiakana? Kwa yeyote mwenye kufahamu naomba anisaidie kujua katika hilo kwa undani
 
MENISON

MENISON

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2013
Messages
583
Points
250
MENISON

MENISON

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2013
583 250
Kwa mahitaji ya Mbao kwa Bei nafuu tuwasiliane 0674344436View attachment 1026672

Sent using Jamii Forums mobile app
Kama kichwa kinavyojieleza hapo juu, nina kiwanja cha square kilometer 400, nimeshazungusha ukuta upande mmoja bado pande tatu ni kama tofali elfu 2 kasoro hivi za nchi 5 na 6 jumla.
Nipeni gharama zake au fundi mzuri aende aone site then tuongee bei.
Contacts 0716282670.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
758
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
758 1,000
Nasikia hata gereji watu hawataki tena kuiweka pamoja na nyumba. Wanapenda iwe pembeni. Vipi wakuu hili mnalionaje? Kuna sababu za kiufundi, kiusalama au ni maamuzi ya watu tu?
Nahisi hii ya kuweka garage kwa nyumba ni zile plans tunazo copy and paste kutoka Ulaya
Inawezekana wao huweka hivyo kutokana na hali ya hewa(wakati wa barafu) au kuna wezi werevu sana wa magari kuliko huku kwetu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
758
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
758 1,000
Wewe unayesema qs wanazidisha bei mara mbili una taaluma gani coz mimi qs
Kuzidisha au kutozidisha gharama za QS hazisababishwi na kuwa na taaluma au kutokuwa na taaluma ya QS ni character ya mtu na jinsi gani anavyoheshimu kazi yake

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
758
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
758 1,000
sijasoma post zote zilizotangulia kama narudia points samahanini ndugu zangu
Mimi nyumba ya vyumba 5, vyoo 2- kimoja self container, nimejenga kwa milioni 15 na kidogo kuanzia kiwanja, ramani, msingi, kuta (incuding baraza ya mbele na nyuma), paaa na gutters. Imesimama kwa sasa ...nimetumia mafundi hawa wa mitaani baada ya kuona kazi zao kwa macho yangu au kupata good report kutoka kwa wenye nyumba, na nikasimamia mwenyewe... personally, na hii ndio taabu yake, inabidi kusimamia kweli maana mafundi hawa wa mitaani wanaiba sana...

mfano, kuna siku fundi alipanga njama na muuza mbao ... fundi akanitajia idadi ya mbao kuliko kiasi kinachohitajika mimi nikanunua mbao za kutosha na extra kidogo just in case!, kesho yake asubuhi jirani yangu akaniambia nilipoondoka jioni yule muuza mbao alirudi jioni na gari yake akachukua sehemu ya zile mbao, nikampigia simu fundi kumuuliza aliruka na hakurudi tena kazini, sikuwa na muda wa kufuatilia saaana kwa hiyo nikabadilisha fundi na duka la vifaa...hopeful utajifunza kitu kutokana na experience yangu..kama unasimamia mwenyewe inabidi pia uwe na rough idea ya kiasi cha vifaa kinachohitajika la sivyo utatapeliwa
Yeah akikwambia mbao ni kiasi fulani lazima a justify amefikiaje kwango hicho au tiles au bati
Kuna mmoja alinifanyia estimations za gypsum aka overestimates makusudi ili zitazobaki azivushe
Bahati nzuri nilikuwa nakopa kwa jamaa yangu ana Hardware akaniuliza unajenga nyumba ya ukubwa gani nikamuelekeza akaniambia ni nyingi sana zaidi ya 1/3 ya mahitaji zichukue lakini tight ulinzi na kweli nika tight ulinzi kuna kijana mmoja nilimuweka mlinzi akaniambia fundi huwa anakuja saa 4:00 usiku anadai amesahau kitu flani hivi then akajaribu kumshirikisha jamaa kwenye issue ili wachukue zile gypsum zilizobaki. Mlinzi akamwambia jamaa kila saa anasililizia mimi mwenyewe hapa kuna watu wananilinda
Kweli ilipofika mwisho more than 1/3 ya gypsum nilizirudisha
Wana overestimates ili wavushe mzigo au wana underestimate kama anajua uko busy kazini anakupigia simu saa 5 asubuhi bwana kazi zimesimama huku tofali zimeisha anajua huwezi toka utamtumia pesa au utamtuma sehemu akachukue tofali sehemu ya kwenda chukua tofali 300 atachukua 500
Hao ndio mafundi wetu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
758
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
758 1,000
BY then hapo kwa mchanganuo wa mdau cjaona aweke cost za water system,electricity na hata toilets (amesema just masink tena ya ukutan or yanauzwa yakiwa complete na vyoo vyake?) .kama vp atusaidie please.
Hata hapo kwenye ma Sink ameweka
Masink 30 bei 45,000= 135,000
Ukicheck sio 135,000/= bali 1,350,000/=
Halafu masink 30 hiyo imekuwa boarding School
Au alikimaanisha masink 3

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
758
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
758 1,000
Mkuuuu,tupe progress baada ya kuweka madirisha,miundombinu ya maji taka,safi,milango,ceiling boards n.k,huko ndio kwenye balaa,mbona kupandisha boma sio kazi,kazi finishing mkuu,hapo ndo utakapotoa macho utakapoambiwa wiring tu milioni unusu na ndipo utakapoanza kuwachukia mafundi
Kuna psychological relief unaipata ukifikia hapo. Unakuwa uko tayari hata kushindia mkate ili ufikie finishing

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,303,521
Members 500,948
Posts 31,484,501
Top