Mjadala: Gharama na njia nafuu za kujenga nyumba ya kuishi Tanzania


ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
1,726
Likes
1,115
Points
280
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
1,726 1,115 280
Nakataa kabisa Mkuu. Nimejenga nyumba kama hiyo hadi kupaua na madirisha plus milangu imekula 12,000,000. Bado mziki wa finishing hapo
Inategemea sehemu uliko na choice yako ya materials pia bargain yako na Fundi unaowatumia na msimu wa kujenga.Mikoa ya nyanda za juu huhitaji cement kujengea isipokua rental na plaster,kenchi ni milingoti isipokuwa papi na branderings,nondo u just need za 10mm instead of 12mm and 8mm,hata plaster nje inafanyika around foundation,kuanzia usawa wa madirisha kwenda juu na kuweka mkanda wa plasta/koplo kuzungusha madirisha yote etc na namna nyingi tu za kufanya economy building bila kuathiri ubora na muonekano.
Kwa kufuata hichinachokwambia kwa nini usimalize nyumba,pia tafuta wataalam wawasaidieni kwenye ratio na paa ambazo ni economy with good impression otherwise local fundi wamewatia watu wengi hasara
 
S

Sixbert Msambichaka

New Member
Joined
Aug 31, 2012
Messages
1
Likes
0
Points
3
S

Sixbert Msambichaka

New Member
Joined Aug 31, 2012
1 0 3
Hii imekaa sawa kweli? ina maana kwa nyumba ya vyumba 5 alioulizia mkuu inaweza kuwa around Tzsh 25 - 30 Million?.

Hii ukikadiria kwamba kila chumba kitakuwa na ukubwa wa 10 square meters. ((10 x 5) x 500,000) = 25,000,000.

Kwa utaratibu huu mbona gharama zitakuwa ni ndogo ukilinganisha na gharama tunazozisikia kila siku?
hujamuelewa, amesema unatafuta eneo la nyumba mara 500,000. Eneo la nyumba halitafutwi kwa idadi ya vyumba
 
Masai Ladislaus Masai

Masai Ladislaus Masai

Senior Member
Joined
Sep 16, 2017
Messages
177
Likes
101
Points
60
Masai Ladislaus Masai

Masai Ladislaus Masai

Senior Member
Joined Sep 16, 2017
177 101 60
Kwa haraka haraka nitakupa makadirio maana ndizo kazi zangu hizo chukua square meter za ramani yako times 500,000 utapata garama ya morden house with everything you need.

Kama hujaelewa nina maana Urefu X Upana X 500,000=Construction cost

Hapo nina maana unatumia mkandarasi.
Kama hautumii mkandarasi????

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Masai Ladislaus Masai

Masai Ladislaus Masai

Senior Member
Joined
Sep 16, 2017
Messages
177
Likes
101
Points
60
Masai Ladislaus Masai

Masai Ladislaus Masai

Senior Member
Joined Sep 16, 2017
177 101 60
Hii estimate ni sahihi??!

Stucture yangu ni 10x11=110sqm. X500,000=55,000,000. This isn't realistic in a Tz context. Mimi nimejenga kwa 15mil tu. Kama hizo ndo estimate mnazofanya kwenye miradi ya serikali ndo maana hatuendelei.
Una point nzuri sana mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
2,810
Likes
2,663
Points
280
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
2,810 2,663 280
Habari za muda huuu wanajamvi
Naomba nina mdogo wangu wa kiume amemaliza degree ya ualim sayasi Biology & chemistry mwaka huu 2018 sasa amejibana bana amepata 50000(elfu hamsini) je ni biashara ngani au ni kitu gani anaweza kufanya hasa mazingira ya DAR HASA GONGO LA MBOTO NA MAENEO YA KARIBU AU HATA ENEO LOLOTE KATIKA JIJI LA DAR na kikamuingizia kipato huku anasubri hizi ajira za serikali maana tempo znasumbua

USHAURI TAFADHAR
Biashara ya kuuza matunda. Mfano anaweza akanunua matikiti akawa anauza vipande vya sh200,sh500,sh1000 n.k. Inalipa kiasi chake mana kuna ndugu yangu alijenga nyumba yake kwa hii biashara japo aliifanya kwa muda mrefu kiasi
 
omari kinyemi

omari kinyemi

Member
Joined
Nov 1, 2015
Messages
74
Likes
15
Points
15
omari kinyemi

omari kinyemi

Member
Joined Nov 1, 2015
74 15 15
Karibuni sana Kwenye Kampuni yetu Kwa Ajili ya HUDUMA YA UJENZI WA NYUMBA BORA ZA MAKAZI NA BIASHARA
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
1,726
Likes
1,115
Points
280
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
1,726 1,115 280
Wataalamu gani walikuchorea mabox ww,mnadanganywa na mafundi mitaani mnasingizia wataalamu acheni undezi
 
H

halikatwe

Member
Joined
Sep 16, 2016
Messages
46
Likes
29
Points
25
Age
36
H

halikatwe

Member
Joined Sep 16, 2016
46 29 25
wadau nataka nifunge mkanda wa chumba kimoja na choo chake ivi naweza kuwapa shngapi natumia local fundi
 
noney

noney

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2015
Messages
202
Likes
267
Points
80
noney

noney

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2015
202 267 80
Katika vitu sipendi ni kubanana, napenda sana nikiwa na nyuma iwe na vyumba vitano vya kulala, chumba cha self kimoja cha baba na mama, chumba cha pili cha self cha wageni waheshima mfano wazazi, chumba cha tatu cha watoto wa kiume, cha nne cha watoto wa kike, cha tano cha msaidizi wa kazi wa nyumbani.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
19,933
Likes
10,923
Points
280
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
19,933 10,923 280
Katika vitu sipendi ni kubanana, napenda sana nikiwa na nyuma iwe na vyumba vitano vya kulala, chumba cha self kimoja cha baba na mama, chumba cha pili cha self cha wageni waheshima mfano wazazi, chumba cha tatu cha watoto wa kiume, cha nne cha watoto wa kike, cha tano cha msaidizi wa kazi wa nyumbani.
Fanya tu vyote viwe self contained
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
3,703
Likes
3,254
Points
280
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
3,703 3,254 280
Hii imekaa sawa kweli? ina maana kwa nyumba ya vyumba 5 alioulizia mkuu inaweza kuwa around Tzsh 25 - 30 Million?.

Hii ukikadiria kwamba kila chumba kitakuwa na ukubwa wa 10 square meters. ((10 x 5) x 500,000) = 25,000,000.

Kwa utaratibu huu mbona gharama zitakuwa ni ndogo ukilinganisha na gharama tunazozisikia kila siku?
Yawezekana wengi tunapigwa
 

Forum statistics

Threads 1,249,945
Members 481,161
Posts 29,715,396