Mjadala: Gharama na njia nafuu za kujenga nyumba ya kuishi Tanzania


G

Gombale Mtamu

New Member
Joined
Apr 17, 2018
Messages
2
Likes
6
Points
5
G

Gombale Mtamu

New Member
Joined Apr 17, 2018
2 6 5
Gharama ya kujenga nyumba inategemea ni nyumba aina gani unaitaka, ni single or double storey etc.

Unajenga mkoa gani, ipo karibu au mbali na mji, material gani unataka kutumia, labour cost, unataka professional au mafundi wa mtaani, quality ya material etc,

So mimi nakushauri tafuta Architect akuchoree ramani, Structural Engineer kwa ajili ya michoro ya columns etc. then mpe Quantity Surveyor mchoro yeye atakupa estimate, BUT estimate nyingi wanazotoa Quantity Surveyors huwa naona wanazidisha mara mbili ya gharama.
Actually quantity surveyor ni wataalumu wa gharama za ujenzi. na nipingane na mkuu hapa kidogo kuwa tunatoa gharama ambazo ni mara mbili ya uhalisia, isipo kuwa tunachofanya ni kureflect uhalisia. isipokuwa suala la nyumba za low cost imekuwa ni mada ambayo haieleweki kisawasawa kwa wateja wengi. kwa mfano huyu jamaa hapo juu mfano wake ni nyumba ya vyumba vitano, ambapo kimsingi mara nyingi watu wakisema vyumba vitano wanakuwa wamemanisha bedrooms nahivyo hizo kitchen, sitting room huwa sio miongoni kimsingi hii nyumba ni kubwa sana japokuwa dhana ya low cost housing pia inawezekana mana sasa utaangalia vitu kama vile design, finishing materials and type of finishings, appliances, fittings etc. isipokuwa maranyingi inatakiwa wazo lako uwashilikishe wataalamu kuanzia stage ya awali ili wakupe upembuzi yakinifu. kwa mfano mafundi wengi wamekuwa wakiwafanyia wateja wao vituko ambavyo mimi kama mtaalamu huwa nasikitika sana, nimekutana mara nyingi na nyumba zina roof iliyonyanyuka hata zaidi ya angle 45 degrees , fundi anakwambia bati likinyanyuka sana mimi ndo nasifiwa fundi mzuri napata wateja wengi wakati kimsingi anamuumiza mteja wake. zamani wakati tunasoma tulijifunza kwenye inch zenye snow ndiko roof zinachorongwa hivo ili kuto kuruhusu barafu kuganda juu ya nyumba lakini bongo wanasema fasion. na hii inapelekea eaves kutafunwa hadi nyumba zingine nimeona imelazimika madirisha kuyawekea vipaa vya kuzuia maji.
Kimsingi Low cost housing inaanza na design halafu tutafuata maeneo fulani katika finishing, na aina ya materials ila kimsingi wateja wetu mnatakiwa muelewe low cost housing haimanish tupate nyumba ya kiwango kibovu so don't think you can get something good at poor price.
 
R

Raja Casablanca

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2017
Messages
315
Likes
97
Points
45
R

Raja Casablanca

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2017
315 97 45
Gharama ya kujenga nyumba inategemea ni nyumba aina gani unaitaka, ni single or double storey etc.

Unajenga mkoa gani, ipo karibu au mbali na mji, material gani unataka kutumia, labour cost, unataka professional au mafundi wa mtaani, quality ya material etc,

So mimi nakushauri tafuta Architect akuchoree ramani, Structural Engineer kwa ajili ya michoro ya columns etc. then mpe Quantity Surveyor mchoro yeye atakupa estimate, BUT estimate nyingi wanazotoa Quantity Surveyors huwa naona wanazidisha mara mbili ya gharama.
duuuuhh . . . .wanazidisha gharama tena, . .kwa usawa huu . . . .noma sana
 
T

Tissaphernes

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2018
Messages
1,847
Likes
1,643
Points
280
T

Tissaphernes

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2018
1,847 1,643 280
Nataka jenga mwaka huu.
Kuna fundi amewahi jenga gorofa 5 na 1 zote nimeshuhudia, alinambia vyumba 2 kati yake 1 Master, public, dining na jiko. Finished house Umeme, Maji, Aluminium Grill

Nimpe 22-25mil miezi 3 ananipa funguo
 
mr goodluck frednand

mr goodluck frednand

Member
Joined
May 25, 2018
Messages
18
Likes
16
Points
5
mr goodluck frednand

mr goodluck frednand

Member
Joined May 25, 2018
18 16 5
Nyumba gharama hutokana najinsi miliki anavyohitaji iwee namaterials plus eneo hapo kutaja hivyo vitu inakua nirahisi kuastmate bei
Asante
Mr goodluck frednand
 
zephania luangwa

zephania luangwa

Member
Joined
Mar 23, 2014
Messages
40
Likes
6
Points
15
zephania luangwa

zephania luangwa

Member
Joined Mar 23, 2014
40 6 15
Kwanza kwa wote mliochangia hii post nawaomba niwagongee senksi,kwa sababu ile kitufe cha kubofya senksi hakionekani kwangu.

Pili kuna nyumba (flat) ni mpya vya vyumba vitatu inauzwa kwa milioni 53 hapa Tanga.

Naomba wadau mniambie ni deal nzuri kununua au ni vizuri kujenga mwenyewe kwa hapa Tanga?

Asanteni.
Mbona ghali
 
sajosojo

sajosojo

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2010
Messages
824
Likes
140
Points
60
sajosojo

sajosojo

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2010
824 140 60
Naomba kufahamu, kujenga flat roof au Norma roof kipi ghali??
Flat Roof ni nafuu ila ina changamoto nyingi za kiufundi kuliko normal roof flat roof inakuwa na slop ndogo hivyo ni rahisi kuvuja katika misumari, pia flat roof ukuta unakuwa unaloa mno hivyo kupelekea ukungu katika kuta na some times maji kupenya ndani katika ceiling board
 
Hajto

Hajto

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
2,179
Likes
1,051
Points
280
Age
29
Hajto

Hajto

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
2,179 1,051 280
Wadau nilikuwa napenda kuwauliza nahitaji nondo za 16mm sijui ni kiasi gani kwa rolla
 
grace1

grace1

Member
Joined
Feb 26, 2017
Messages
42
Likes
53
Points
25
Age
24
grace1

grace1

Member
Joined Feb 26, 2017
42 53 25
Habari za muda huuu wanajamvi
Naomba nina mdogo wangu wa kiume amemaliza degree ya ualim sayasi Biology & chemistry mwaka huu 2018 sasa amejibana bana amepata 50000(elfu hamsini) je ni biashara ngani au ni kitu gani anaweza kufanya hasa mazingira ya DAR HASA GONGO LA MBOTO NA MAENEO YA KARIBU AU HATA ENEO LOLOTE KATIKA JIJI LA DAR na kikamuingizia kipato huku anasubri hizi ajira za serikali maana tempo znasumbua

USHAURI TAFADHAR
 
mainchamber

mainchamber

Member
Joined
Aug 10, 2018
Messages
64
Likes
61
Points
25
mainchamber

mainchamber

Member
Joined Aug 10, 2018
64 61 25
Unaweza sana sana 50 ni nyingi sana ni mtaji wa kununua viatu(raba) pc5 kila moja utainunua 10 elfu zungusha kitaani kila moja utauza 25 elfu mwisho ishirini elfu kwa siku moja pambana mpaka uuze pc 2 mwisho wa mwezi utakuwa una sii chini ya laki tatu maisha yatasonga mbele karibu mjini ss tulishapazoea###umachingaunalipakuliko kufungua hata duka na mikodi kibaao##
 
Towned

Towned

Senior Member
Joined
Aug 7, 2018
Messages
157
Likes
208
Points
60
Towned

Towned

Senior Member
Joined Aug 7, 2018
157 208 60
Unaweza sana sana 50 ni nyingi sana ni mtaji wa kununua viatu(raba) pc5 kila moja utainunua 10 elfu zungusha kitaani kila moja utauza 25 elfu mwisho ishirini elfu kwa siku moja pambana mpaka uuze pc 2 mwisho wa mwezi utakuwa una sii chini ya laki tatu maisha yatasonga mbele karibu mjini ss tulishapazoea###umachingaunalipakuliko kufungua hata duka na mikodi kibaao##
Honegera mkuu kwa mawazo chanya. Hapo wengi watasema haitoshi
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
1,726
Likes
1,115
Points
280
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
1,726 1,115 280
Ujenzi wa nyumba umekuwa changamoto kwa watu wengi kwa sababu ya kukosa taarifa sahihi juu ya ujenzi wa nyumba.

Ujenzi wa nyumba ni zaidi ya kuwa na tofali na kiwanja pekee. Ujenzi wa nyumba ni mchakato na sio tukio. Inabidi muhisika atathimini mambo mengi kabla ya kuanza kuwekeza kwenye nyumba. Maana ukikosea, utaishi na nyumba hiyo kwa maisha yako yote na utazidi ona hayo makosa kila siku.

Njia bora na sahihi kabisa ni kujua
1: kupata nakala zote za ujenzi kuanzia ramani na michoro ya ujenzi

2: Nani atajenga nyumba yako, awe kampuni au fundi wa kawaida

3:aina ya 'material ' utakayotaka kutumia kwemye ujenzi; kama mawe, mchanga, simenti na nondo. Mbao na bati/vigae

4: thamani ya nyumba ikiendana na muda. Nikimaanisha katika vifaa utakavyotumia. Je, Ni bora kununua bati na ukawa unabadilisha kila miaka mitano au kiweka vigae vya simenti ambavyo vinakaa zaidi ya miaka 30?

Lengo langu la leo ni kuzungumzia aina ya "material" yatumikayo hususani matofali.

AINA ZA TOFALI

1: Solid blocks

Hizi ni tofali za kawaida ambazo wengi wetu tumezizoea kutumia. Zinaanzia mara nyingi inchi 8,6 na 4. Inchi 5 sio kipimio halisia, ila tunatumia sana Tanzania kwa sababu ya kupunguza matumizi ya siment au kupata tofali nyingi zaidi.

Tofali hizi ni nzuri kwa maana ya uzito. Hivyo zinafaa sana kutumika msingi. Ila wengi wetu tunatengenezea hadi kufikia usawa wa kupaua.

Ukipata tofali lililo tengenezwa kwa vipimo husika, basi nyumba yako.itakuwa ngome ambayo itaishi muda mrefu sana.

Kwa gharama zake ni kubwa ukilinganisha na zingine nitazozitaja.

2: HOLLOW BLOCKS (tofali zenye uwazi)

Hizi ni tofali ambazo zinakuwa na uwazi katikati. Nazo hupatikana kuanzia ukubwa wa inchi 8,6, na 4. Inchi tano hazipo nyingi ila ukipata fundi makenika akatengenza mould utaipata tu.

Tofali hizi zina sifa ya kutumia kiasi kidogo sana cha mchanga na simenti ukilinganisha na pacha wake wa solid blocks. Mbali na hayo, sifa zingine za tofali hizi ni kuwa unapata tofali 4-6 za ziada kwa kila tofali 10 aina ya solidi. Nikimaanisha kwa kiwango kilekile cha simenti na mchanga unachopata tofali 10 za solid, utapata tofali 14 za hollow hadi sita. Hivyo kwa namna moja ama nyingine unapunguza gharama za ujenzi kwa wanaopenda tofali za hollow.

Pia tofali hzi zinasifa ya kuwa kuzuia mzunguko wa sauti/kelele ndani ya nyumba kati ya chumba na chumba. Pia zinazuia upotevu wa joto wa nyumba, ni nyepesi hivyo msingi wa nyumba utaishi miaka mingi sana. Mbali na hayo pia inakupa urahisi wa kupitisha huduma zingine kama.bomba za maji na umeme bila kutindua ukuta.

Ujenzi wa nyumba kwa tofali hizi unapunguza gharama kwa kiasi cha 30-50% ukilinganisha na ujenzi wa tofali za solid


3: INTERLOCKING BRICKS

hizi ni tofali za kuumana. Zinatengenezwa katika maumbo na vipimo tofauti tofauti kutokana na mahitaji. Utengenzwaji wake unahitaji mashine maalum. Ambazo zinapatika kwa gharama kati ya 17mil mpaka 34mil kutokana na uhitaji wake(automated machines) ila kuna zile za NHC wanazogawa zinaweza zisizidi 3mil.

Mara nyingi tofali hizi zinahitaji kiasi kidogo cha simenti katika mchanganyiko wa udongo uliokuwa na ufinyanzi kidogo na mchanga. Mara nyingi baada ya kuuzalisha tofali zinazohitajika kwa ujenzi. Basi ujenzi wake ni wa haraka sana na unachukua muda mfupi. Ujenzi wa tofali za kuumana baada ya nje ya mashine, gharama za ujezni zina pungua mpaka 50-65% wakati wote. Hivyo kufanya kuwa ujenzi wa bei nafuu kuliko wote kwa ujenzi wa tofali. Maana matumizi ya cement yamekatwa kwa kiwango hicho hicho.

4: BURNT CLAY BRICKS

Hizi ni tofali za kuchoma. Ambazo Zinatengenezwa kwà kutumia udongo mfinyanzi tu. Mara nyingi uzalishaji wake ni wakawaida kwa watu wa vijijini. Ila mijini tulikiwa na kiwanda kinaitwa kibrico ambacho kilikuwa kinazalisha tofali hizi. Kwa ujezni wa kienyeji yaani kununua tofali zake kienyeji basi unaweza kupunguza gharama.ila tafiti hazijaonesha kwa kiasi gani. Shida ya ujenzi huu ni kuwa aina ya utengenezaji unafajya tofali zisiwe na mwonekano mzuri hivyo kumlazimu mjenzi kurekebisha mara kwa mara na kuwa na tofali mbovu nyingi. Japo kama zikipatikana vizuri ujenzi unafaa.

Nakaribisha maswali juu ya ujenzi kwa ujumla na ushauri
Ungeweka picha ya kila aina ya tofali ingefaa sana hasa hizo hollow blocks.bei za interlocking au hollow blocks zikoje
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
1,726
Likes
1,115
Points
280
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
1,726 1,115 280
Mhh,najaribu kujiuliza,nimenunua mbao za kenchi,bati,na kuezeka,grill kutengenezwa na kuwekwa,kumwaga jamvi na gharama za mafundi vyote kwa ujumla vimenigharimu zaidi ya 12M,nimesimamia mwenyewe na vyote nimenunua mwenyewe....!!hiyo 15m kujenga nyumba hadi inaisha,itakuwa ni nyumba aina gani?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kama hii hapa Chini,vyumba 2 vyote self contained jiko/chumba sebule na public toilet ya nje
 

Attachments:

ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
1,726
Likes
1,115
Points
280
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
1,726 1,115 280
Hio nyumba ya kujengwa kwa 15 milioni labda ulijenga banda la KUKU sio nyumba ya kuishi. Paa tu, linakomba hio 15milion
Kwa dimensions alizozitaja huyo jamaa hapo huo ni uongo unless amelipua na haina finishing yeyote ya maana ila kwa nyumba ya dimension ya 8.2mx7.45m inamalizika kwa finishing ya wastani but inayoridhisha
 
Godee jr

Godee jr

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2012
Messages
1,255
Likes
1,135
Points
280
Godee jr

Godee jr

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2012
1,255 1,135 280
Kama hii hapa Chini,vyumba 2 vyote self contained jiko/chumba sebule na public toilet ya nje
Nakataa kabisa Mkuu. Nimejenga nyumba kama hiyo hadi kupaua na madirisha plus milangu imekula 12,000,000. Bado mziki wa finishing hapo
 

Forum statistics

Threads 1,250,499
Members 481,371
Posts 29,735,750