Mitandao ya simu ipige faida ya internet kwa mara ya mwisho. Mwakani Elon Musk ataharibu biashara ya Internet kwa mitandao ya simu

104

JF-Expert Member
Jun 19, 2020
209
193
Issue ni nyie frustration zenu za Mitandao ya simu munatafuta imaginary saviour, Elon mwenyewe hajatengeneza starlink kupambana na mitandao ya simu ama fiber. Hio imetengenezwa kwa ajili ya watu ambao hawajafikiwa na internet.

Hebu nishawishi mimi why niache voda 5G, ama 4G supakasi (zote unlimited) kuanzia 120,000 ama niache TTCl fiber kuanzia 55000 then nitoe zaidi ya milioni kuvuta Starlink? Nitapata nini zaidi?
Mkuu kwa hiyo wewe unadhani Elon Musk alipoanzisha hiyo kampuni yake hataleta ushindani kwenye kampuni nyingine zinazo toa huduma hiyo? Hata kama yeye hajaanzisha kwa lengo la kushindana na makampuni mengine, ila italeta ushindani mkubwa.
 

lunatoc

JF-Expert Member
Aug 16, 2017
2,901
5,187
Satellite internet ina spidi ndogo ukilinganisha na internet ya fiber.

Uko USA kwenyewe T-Mobile, At&T nk bado zimetawala stanlink inatumika zaidi vijijini maeneo ambayo fiber haijasambazwa

Pia starlink ina gharama kubwa kuliko hata rates za sasa za Vodacom superkasi ambayo ndio home internet yenye gharama zaidi ukilinganisha na zuku na ttcl
Muongo mkubwa weww
 

Troyes

JF-Expert Member
Aug 1, 2018
1,166
837
Kwa uelewa wangu mdogo hio satellite Internet ita hitaji very high quality devices sio hiyo tecno F1 yako ya laki na nusu. Imagine tu television leo zinatumia satellite lakn niambie uendeshaji wake ulivo.

Hata hivyo ile ni biashara hiyo Internet lazima tu itauzwa ili jamaa aendelee kupiga mpunga.

chukulia mfano pia alivoanzisha magari ya umeme, wengi tulisema "sasa ewaaaa.. kamserereko" lakini uhalisia wake ni kwamba hazishikiki, cheap tesla car inaanzia around dollar 45,000 sawa na milion 105 za tz, bado garama za uendeshaji.

Anyway msikate tamaa
Zamani nokia jeneza ilikuwa inauzwa laki na nusu... Philips ya mkonga elfu 90 na ukiwanayo we ni 'freemason'
Sisi tunanunua mtumba, ten million is enough
 

Fund man

JF-Expert Member
Feb 24, 2021
2,221
2,379
Anyway msikate tamaa
Zamani nokia jeneza ilikuwa inauzwa laki na nusu... 😄😄 Philips ya mkonga elfu 90 na ukiwanayo we ni 'freemason'
 

lunatoc

JF-Expert Member
Aug 16, 2017
2,901
5,187
Tarajien magonjwa mengi ya saratani na vifo vya ghafla, bila kusahau kuongezeka kwa vizaz vya watoto walemavu.

Satellite inapofanya mawasiliano kutoka ilipo mpka kukufikia ulipo, kuna nishati ya electromagnetic waves inayosafiri kwa kasi ambayo ili upate signal zake inabidi na device yako iwe na strong radio/ waves receiver ili kupata mawasiliano yasiyo na mikwamo kwamo.

Pia itahitajika nguvu kubwa ya nishati ktk device yako ili iweze kudumu na chaji kwa muda mrefu ikipambania kukamata hayo mawimbi.

Radiation hizo huwa na waves length tofaut tofaut kulingana na uhitaji wa matumiz, mfano ili mtandao uwe strong bila kukwama itahitajika energy kubwa ya uzalishaji wa mawimbi hayo kwa kasi na frequency kubwa ili kukufikia mhitaji, kama mujuavyo, mawimbi hayo huwa na athari kwa mwili wa binadamu, kuanzia akili, genetic effect kiujumla uhai wako uko hatarin.

Tuombe wabuni njia ambazo ni salama, hata hizi simu tunapotumia zina athari kutokana na upokeaji wa mawimbi hayo kutoka ktk minara/mitambo, na mujue kuwa jinsi unavyoongeza kasi ya mtandao 3g/4g/5g ndivyo kasi na nguvu huwa attracted kwa device yako na wew mtumiaji tegemea athari japo hazitokuwa za ghafla, mfano kupungua nguvu za kiumbe kama device yako huifadhiwa mifuko ya suluali ambapo , mawimbi hayo huweza kukupiga na kuathiri uzazi wako, pia ugumba utegemee

Jinsi × ray inavyofanya kazi, nuclear radiation zinavyofanya kazi ndivyo hivyo Radio waves za mawasiliano hufanya kazi, ni vile hizi hazina nguvu sana, lkn madhara yapo makubwa.

Serikal zinapokubali technologies ziwe zinatoa na side effects za hizo technologies bila kusahau ways za kujikinga maana hizi nchi zetu masikin raia ni wabishi wa kujali afya zao.
Endeleeni kujidanganya Tu! Miaka 100 ijayo kuna kizazi kikisoma hili andiko lako watajua alieandika alikuwa kichaa!


Hii ni zambia so far check hii internet
20220924_110009.jpg
 

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Feb 17, 2013
6,847
13,449
hili la starlink tushalizungumzia sana starlink sasa hivi ipo kwenye majaribio nchi kadhaa za Africa kama Nigeria na Msumbiji

ada ya mwezi ni $99 (around 240,000) kwa kifurushi cha kawaida na premium ni dola 500 ambayo roughly ni 1.2m

hio ni satelite internet ambayo ina speed mbovu tu hasa latency, inauzwa laki 2 na 40 kwa mwezi, huwezi cheza games vizuri na vitu vingi ambavyo una live stream havitakua vizuri

fiber, 4g na 5g zote zina speed nzuri kuliko starlink, TTCL kuanzia 55,000, voda 5G kuanzia 120,000, zuku kuanzia 69,000 etc ni much better.

starlink waachie watu wa vijijini mkuu wenye pesa, haitaondoa mtandao wowote ule wa Tanzania.
Chief latency na speed ya Starlink sio ya kipuuzi. You know better. Watu wanapata observed 50ms na 100+Mbps, better than observed LTE za bongo.

Hivyo vifurushi vya 55k na 120k ni 20Mbps mpaka 50Mbps japo latency yake is much better kwa Radio na Fiber.

Ishu inabaki price yake tu. $99 kwa huku kwetu parefu.
 

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Feb 17, 2013
6,847
13,449
Umeandika sana ila unsubstantiated hearsay. Mawimbi yapo muda wote yanakuwa beamed hata kama huna device.
Tarajien magonjwa mengi ya saratani na vifo vya ghafla, bila kusahau kuongezeka kwa vizaz vya watoto walemavu.

Satellite inapofanya mawasiliano kutoka ilipo mpka kukufikia ulipo, kuna nishati ya electromagnetic waves inayosafiri kwa kasi ambayo ili upate signal zake inabidi na device yako iwe na strong radio/ waves receiver ili kupata mawasiliano yasiyo na mikwamo kwamo.

Pia itahitajika nguvu kubwa ya nishati ktk device yako ili iweze kudumu na chaji kwa muda mrefu ikipambania kukamata hayo mawimbi.

Radiation hizo huwa na waves length tofaut tofaut kulingana na uhitaji wa matumiz, mfano ili mtandao uwe strong bila kukwama itahitajika energy kubwa ya uzalishaji wa mawimbi hayo kwa kasi na frequency kubwa ili kukufikia mhitaji, kama mujuavyo, mawimbi hayo huwa na athari kwa mwili wa binadamu, kuanzia akili, genetic effect kiujumla uhai wako uko hatarin.

Tuombe wabuni njia ambazo ni salama, hata hizi simu tunapotumia zina athari kutokana na upokeaji wa mawimbi hayo kutoka ktk minara/mitambo, na mujue kuwa jinsi unavyoongeza kasi ya mtandao 3g/4g/5g ndivyo kasi na nguvu huwa attracted kwa device yako na wew mtumiaji tegemea athari japo hazitokuwa za ghafla, mfano kupungua nguvu za kiumbe kama device yako huifadhiwa mifuko ya suluali ambapo , mawimbi hayo huweza kukupiga na kuathiri uzazi wako, pia ugumba utegemee

Jinsi × ray inavyofanya kazi, nuclear radiation zinavyofanya kazi ndivyo hivyo Radio waves za mawasiliano hufanya kazi, ni vile hizi hazina nguvu sana, lkn madhara yapo makubwa.

Serikal zinapokubali technologies ziwe zinatoa na side effects za hizo technologies bila kusahau ways za kujikinga maana hizi nchi zetu masikin raia ni wabishi wa kujali afya zao.
 

John7371

JF-Expert Member
Apr 29, 2018
3,009
6,552
Issue ni nyie frustration zenu za Mitandao ya simu munatafuta imaginary saviour, Elon mwenyewe hajatengeneza starlink kupambana na mitandao ya simu ama fiber. Hio imetengenezwa kwa ajili ya watu ambao hawajafikiwa na internet.

Hebu nishawishi mimi why niache voda 5G, ama 4G supakasi (zote unlimited) kuanzia 120,000 ama niache TTCl fiber kuanzia 55000 then nitoe zaidi ya milioni kuvuta Starlink? Nitapata nini zaidi?
Pengine kaka utusaidie kidogo,

200Mbps kwa Tanzania ina cost how much?
 

John7371

JF-Expert Member
Apr 29, 2018
3,009
6,552
Kwa uelewa wangu mdogo ingawa siyo subject expert wa haya maswala ya internet,

●Kuna kiwango fulani cha Mbps based on my economic analysis, at minimum mtu akiwa anatumia, starlink is more cost advantageous kuliko hizi platform nyingine, the opposite is true, assuming other factors holds constant.

I stand to be corrected.
 
  • Thanks
Reactions: 104

Richard mtao

Member
May 13, 2018
29
29
Sidhani kama Elon Musk atatoa huduma hiyo kwa bei ya msaada.
Pamoja na kuwa tunamshukuru kwa kuongeza wigo wa huduma hii lakn kusema kwamba atakuwa msaada kwa sisi watumiaji.
Bado ni kitendawili kikubwa na ukizingatia he is a businessman
 

Chief-Mkwawa

Platinum Member
May 25, 2011
28,716
33,829
Chief latency na speed ya Starlink sio ya kipuuzi. You know better. Watu wanapata observed 50ms na 100+Mbps, better than observed LTE za bongo.

Hivyo vifurushi vya 55k na 120k ni 20Mbps mpaka 50Mbps japo latency yake is much better kwa Radio na Fiber.

Ishu inabaki price yake tu. $99 kwa huku kwetu parefu.
50ms inapitwa na 3G thats the point, 3G ya kisasa kama halotel na Voda nimeona mpaka 24ms.

Kuhusu bei usisahau $99 ni basic package, premium package ambayo ndio unaona vyombo vya habari wanatest ni $500.

Pia kuhusu speed starlink ina vary kupita maelezo, leo kibongo bongo nikilipa 200,000 ni uhakika napata 100mbps ila starlink hio $99 speed inashuka as low as chini ya 1mbps na inapanda as high as 400mbps, inategemea at that time wangapi mpo connected.

Hii website ina status ya starlink all over the world


Mfano worldwide hapo upload speed average ni 12mbps on minimum ni 0.09mbps na maximum ni 75mbps.

Download speed average 113mbps on peak 420mbps na minimum ni 0.25mbps

Ukicheki ping ya chini kabisa ni 9ms on average 49ms na inapanda mpaka 400ms.

Kama umewahi kuangalia mpira online ama kucheza game ikipanda hio 400ms ndo unaona inscratch kama ni game unapata Disconection ama server inaku kick.
 
36 Reactions
Reply
Top Bottom