Mitambo ya Radio


Kitia

Kitia

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2006
Messages
417
Likes
20
Points
35
Kitia

Kitia

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2006
417 20 35
Napenda kuwauliza Wakuu, yeyote aliye na habari ni wapi naweza kupata mitambo ya Radio ya FM. Ni vitu gani amabavyo vinajumuisha ili mtambo ukamilike na kuweza kurusha matangazo kwa eneo kama la mkoa wa Kilimanjaro, kwa mfano?

Natanguliza shukrani.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Kama hutojali, taja bajeti yako kwanza au basi eleza kama ni mkoa wa Kilimanjaro mzima unataka kuu-cover, pia napenda kuuliza kama ulishapata licence kutoka tcra ya kubroadcast FM katika mkoa wote au sehemu ya mkoa.... (samahani kwa kuanza na maswali haya)

SteveD.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Kitia, nimecheck check nakuona links kadhaa, naomba uzitazame kama zinaweza kukusaidia.

Nikitumaini kuwa siyo pirate radio station inayoanzishwa; yafuatayo ni mambo basic nijuayo yanahitajika ili kurusha matangazo katika FM:

--licence ya biashara (kama unapata income kwa ads)
--licence ya bandwidth (kutoka tcra ili wakupe spectrum/frequency)
--microphone nzuri (at least mbili kuanzia)
--sound mixing console (mixer)
--transmitter antenna na amplifier yake
--sound system (computer or standalone systems - to source sound)
--phone-in line system (preferable)
--
--
--mengineyo kuongeza ufanisi ..... na...
--(wasikilizaji walengwa !! :) )


links: --http://www.broadcastwarehouse.com/fm-transmission/6/cat (wako aghali kidogo hawa)

--http://www.aareff.com/24werpfmtransmittersystem.htm (hawa wako nafuu kidogo)

--http://members.tripod.com/~transmitters/links.htm (hawa wanatoa karibu links zote za wasambazaji wa transmitters)

Baadae, goodluck.

SteveD.
 
Kitia

Kitia

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2006
Messages
417
Likes
20
Points
35
Kitia

Kitia

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2006
417 20 35
Kama hutojali, taja bajeti yako kwanza au basi eleza kama ni mkoa wa Kilimanjaro mzima unataka kuu-cover, pia napenda kuuliza kama ulishapata licence kutoka tcra ya kubroadcast FM katika mkoa wote au sehemu ya mkoa.... (samahani kwa kuanza na maswali haya)

SteveD.
Asante sana SteveD. Sina bajeti ila itakuwa ni low cost, eg mradi wa jamii etc etc. Sijapata licence kutoka kokote, ndio na beep hivyo, nipo katika stage ya kufikiria kuanzisha tu.
 
Kitia

Kitia

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2006
Messages
417
Likes
20
Points
35
Kitia

Kitia

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2006
417 20 35
Kitia, nimecheck check nakuona links kadhaa, naomba uzitazame kama zinaweza kukusaidia.

Nikitumaini kuwa siyo pirate radio station inayoanzishwa; yafuatayo ni mambo basic nijuayo yanahitajika ili kurusha matangazo katika FM:

--licence ya biashara (kama unapata income kwa ads)
--licence ya bandwidth (kutoka tcra ili wakupe spectrum/frequency)
--microphone nzuri (at least mbili kuanzia)
--sound mixing console (mixer)
--transmitter antenna na amplifier yake
--sound system (computer or standalone systems - to source sound)
--phone-in line system (preferable)
--
--
--mengineyo kuongeza ufanisi ..... na...
--(wasikilizaji walengwa !! :) )


links: --http://www.broadcastwarehouse.com/fm-transmission/6/cat (wako aghali kidogo hawa)

--http://www.aareff.com/24werpfmtransmittersystem.htm (hawa wako nafuu kidogo)

--http://members.tripod.com/~transmitters/links.htm (hawa wanatoa karibu links zote za wasambazaji wa transmitters)

Baadae, goodluck.

SteveD.
Asante sana. Nipo katika stage ya kuwazia mradi huu, sina bajeti bado na nilikuwa sijui ni vifaa gani vya kutafuta na wapi pa kuombea kibali. Mashukuru sana.
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
123
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 123 0
Salaam wakuu. nna mpango wa kufungua kituo kidogo cha redio (regional) cha FM chenye uwezo wa kurusha matangazo ndani ya mkoa mmoja.

Sina uzoefu wowote na mambo ya transmission ila nna kamtaji kidogo nadhani katasaidia wananchi wa mkoa mmojawapo ulio chini kabisa hapa bongo. Naomba ufafanuzi wa ndani kuhusu mahitaji ya mitambo inayohitajika, makadirio ya bei na sehemu inakopatikana kwa urahisi.

Nahitaji mitambo rilayabo isiyosumbua, nataka nijaribu kuona toto kosti mpaka kituo kuanza kazi itagharim bei gani.

Natanguliza shukrani zangu za dhati kwa msaada wowote utakaotolewa.
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Dah mkuu ungelocate kwanza mkoa unao taka kufungua then wadau watakusaidia kutokana na mkoa husika maana kwa Dar utaambiwa FM imejaa nenda Lindi au Kagera.
 
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
1,102
Likes
40
Points
145
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
1,102 40 145
Wewe una-shilling ngapi?.
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Dah mkuu ungelocate kwanza mkoa unao taka kufungua then wadau watakusaidia kutokana na mkoa husika maana kwa Dar utaambiwa FM imejaa nenda Lindi au Kagera.
Mtaalam, huwa FM zinajaa?? Mbona naona Dsm radio za FM zinaongezeka kila siku??? Kama kuna mtaalamu wa mambo ya transimision, hebu tutoe kwenye giza!!
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
123
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 123 0
Dah mkuu ungelocate kwanza mkoa unao taka kufungua then wadau watakusaidia kutokana na mkoa husika maana kwa Dar utaambiwa FM imejaa nenda Lindi au Kagera.

asante mkubwa, shida yangu si kufungua Dar, ni mkoani kabisa, kuna watu wameniomba mkoani kwao kuna radio moja tu tena ya kidini! hakuna RFA, hakuna CLOUDS hakuna RADIO ONE hakuna TIMES, hakuna KISS hakuna EARadio, hata TBC inakamata milimani tu! SHIDA YANGU NI GHARAMA HALISI ZA HARDWARE (MITAMBO). KITUO KIDOGO TU, CHA KWAIDA SANA CHENYE UWEZO WA KURUSHA NDANI YA MKOA.
 
Ramthods

Ramthods

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2009
Messages
497
Likes
38
Points
45
Ramthods

Ramthods

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2009
497 38 45
Mind you, biashara ya Radio inaweza kuwa ngumu kwako - kama ni kweli unamaanisha una mtaji mdogo. Au niulize, huo mtaji mdogo unamaanisha ni kiasi gani?

Naelewa mtaji mdogo kwako unaweza kuwa mkubwa kwa wengi wetu - and the opposite is also true.
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,058
Likes
490
Points
180
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,058 490 180
Amoeba usiwe na wasi2 nitakupa msaada wote maana mimi nina mradi kama huo.Nafurahi sana watanzania wanapochangamka.Hebu ni PM nikupe all details.
 
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
1,102
Likes
40
Points
145
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
1,102 40 145
Amoeba usiwe na wasi2 nitakupa msaada wote maana mimi nina mradi kama huo.Nafurahi sana watanzania wanapochangamka.Hebu ni PM nikupe all details.
Gwakisa,

Mwaga hizo details hapa..haiana haja ya kwenda kwenye PM
 

Forum statistics

Threads 1,238,869
Members 476,196
Posts 29,334,852