Mishahara ya wabunge, mawaziri na majaji juu! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara ya wabunge, mawaziri na majaji juu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Akili Unazo!, Aug 25, 2009.

  1. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 2,037
    Likes Received: 1,253
    Trophy Points: 280
    Mishahara ya wabunge,mawaziri na majaji imepandisha huku wa spika wa bunge ukipanda mara dufu.
    Kwa kifupi tu;

    Spika na Jaji mkuu Tshs 2,760,000/= mpaka 4,850,000/=
    Naibu spika Tshs 2,080,000/= mpaka 2,172,000/=
    Mbunge Tshs 1,840,000/= Mpaka 1,921,000/=
    jaji wa mahaka kuu tshs 2,160,000/= mpaka 3,645,000/=
    jaji Mahakam ya rufaa Tshs 2,310,000 mpaka 4,250,000/=

    Wakuu ninchoomba kuelewesha inamaana kwa kuwa spika ni mbunge kwa hiyo anakula na mishahara mingine ya ubunge au?

    Kwa hali hii kweli tutapona?
    Source:Mwananchi news paper la leo
     
  2. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hii serikali hata siielewi kabisa hivi hizi taarifa zinapomfikia mhangaikaji, mkulima inamtia majonzi na uchungu kiasi gani? We need a change.......
     
  3. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,864
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mwal. Primary analipwa 150,000 kwa mwezi!
     
  4. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2009
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 492
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Source: Mwananchi Date:8/25/2009
     
  5. w

    wasp JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili ndilo changa la macho la Ari mpya kasi mpya na nguvu mpya kwa wadanganyika. Wengi walipe kodi wachache wafaidi matunda ya Uhuru. Unyonjaji wa mtandao wa SISIEM na maisha bora kwa wote. Silaha ya iliyobaki kwa wanyonge ni kuikataa SISIEM mwakani.
     
  6. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,599
    Likes Received: 785
    Trophy Points: 280
    Ofisa wa serikali mwenye masters anaanza kazi na TGSD 3 ambayo gross is less than 450,000/= net around 300,000/= halafu eti uniambie asipokee rushwa na kula dili za juju kwa juu!!! Hata kama kuna allowance na vikao but haitoshi kwa maisha ya gharama ya leo!!!!
     
  7. M

    Mwakilishi JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2009
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 484
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Again, where are our priorities, if we have any, that is!
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,981
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Inauma sana mwalimu wa sec. mwenye Diploma anakula take home 170,000/= kwa mwezi hapo ana mke na watoto na ndugu wanamtegemea.
     
  9. GP

    GP JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu kumbe wakuu wa mikoa na wilaya nao wamo!!.

     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,981
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Mkuu hizo za hao walafi bado posho na malupu lupu na vikao visivyo vya lazima nimesahau na safari.
     
  11. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2009
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 492
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Tena saaaaana. 170,000/= hiyo hiyo ale yeye mke na watoto, usafiri hiyo hiyo. Kweli tutafika namna hii? Wenyewe sasa wanapata mshahara milioni 4 halafu wanapewa lita 100 za mafuta ya magari yao kwa wiki n.k. Sisi wa chini ambao hata laki moja tu hatuifahamu sijui tutafika wapi?

    Ngoja nianze kulia kama dakika mbili hivi. uwi, uwi, eeeh, eeeeeeeeeeeh. uuuuuh.
     
  12. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 1,214
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Nini Mwalimu,wazee walovunjiwa nyumba na mabomu mbagala wamepewa hundi za Tshs30,000/=kama malipo ya fidia ya uharibifu ulotokea.

    Je,huu ni uungwana????
     
  13. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 1,214
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Jiulize mzee ana miaka 75 analipwa Tshs169,000/= fidia ya nyumba ilobomoka.
    Je,atajenga nini na hiyo hela?
    Kwanini hiyo mishahara wasikatw hawa jamaa wakajengewa tujumba kama tule twa magomeni kota ama ilala kota??

    Kweli kazi ipo,...
     
  14. Kimori

    Kimori JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2009
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh!! Sijui kama tutafika......Hao wabunge wanaoenda kupamba ufisadi kweli walipwe mahela yote hayo? Kazi ipo.
     
  15. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,864
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Where is justice and fairness ktk kutumia national cake??

    Kwanini wanasiasa tu wafaidi hii cake??

    Kwani ni dhambi kuamua kuwa mwal. katika shule za umma Tanzania??

    Halafu basi usiambiwe: mishahara ya wenzetu visiwani ndo iko chini..yaani balaa!!
     
  16. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,446
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hesabu tatizo la kitaifa au wamepunguziwa mshahara?.
     
  17. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,864
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    1. Kama wamepunguziwa mishahara basi ingekuwa safi tu!

    2. Hivi vyeo vya wakuu wa Wilaya bora tu vifutwe..hizi kazi wakurugenzi kule wilayani wanatosha..na hii pesa waongezewe waalimu!
     
  18. W

    WildCard JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,469
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kama hiyo ndio mishahara yao KWELI ni midogo sana. Hebu jaribu kuulizia mishahara ya wafuatao uone ninalojaribu kulieleza hapa;
    1. Gavana wa BOT,CAG
    2. Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO,
    3. Maafisa Watendaji Wakuu wa DAWASA, DAWASCO, EWURA, REA, SUMATRA, TCRA
    4.Mkurugenzi wa TIC, PSRC
    5. Uje pia kwenye Taasisi na asasi binafsi kama PSPF, LHRC, CTI uone watendaji wake wakuu wanalipwaje.
     
  19. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Duuh inaumaaaaaa! yaani unaweza fikiri tunaongozwa na mapunguani vile. Duuh kweli Serikari its a strange creature u can never think of what will strangely do next............
     
  20. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hivi Ghasia wakati anawasilisha bajeti alisema alitangaza nyongeza hii?
     
Loading...