Mishahara mipya: Kasungura kadogo, kwanini tusigawane sawa?


Miwatamu

Miwatamu

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2012
Messages
1,451
Points
1,170
Miwatamu

Miwatamu

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2012
1,451 1,170
Tangu habari za mabadiliko ya mishahara kwa wafanyakazi wa serikalini na mashirika ya umma hapa nchini ziwekwe hadharani, nimekuwa nikijiuliza maswali mengi ambayo kwayo nashindwa kuyapatia majibu. Inakuwaje leo mtumishi wa ngazi ya juu ambaye anapewa;
shangingi bure,
anaishi nyumba ya bure,
Umeme bure
analipiwa gharama za simu,
Chai ofisini ni bure........ Inakuwaje mtu huyu ndiye huyohuyo apate nyongeza ya zaidi ya shilingi millioni moja wakati mimi ninaye panda daladala 4-6 kwa siku
Nalipia kodi ya nyumba
Ada ya watoto wa shule
Bill ya umeme
Maji ndoo moja shilingi 500........ Lakini nimeambulia nyongeza ya shilingi 35,000 tu! Sasa nauliza kama Kasungura ni kadogo kwa nini tusigawane sawa?
Tutafakali pamoja.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,484
Points
2,000
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,484 2,000
Ni ujinga kutegemea mshahara kwa 100%. Weka na miradi.
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,680
Points
1,225
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,680 1,225
umenena vyema mkuu! watumie njia mbadala, badala ya kutumia % ya mshahara.
 
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
12,580
Points
2,000
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
12,580 2,000
Ni ujinga kutegemea mshahara kwa 100%. Weka na miradi.
Labda uwe mwizi wa muda wa muajiri ndipo utakapoweza kufanya mradi kwa 100%. na hii ya kutofanya kazi is killing Tanzania.

Angalia wanaofanya kazi kwenye makampuni na NGO uone kama wanapata muda wa kufanya hiyo miradi kwani hata akilala anawaza jinsi gani ataachieve malengo au kumeet deadlines.
 
Miwatamu

Miwatamu

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2012
Messages
1,451
Points
1,170
Miwatamu

Miwatamu

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2012
1,451 1,170
Labda uwe mwizi wa muda wa muajiri ndipo utakapoweza kufanya mradi kwa 100%. na hii ya kutofanya kazi is killing Tanzania.

Angalia wanaofanya kazi kwenye makampuni na NGO uone kama wanapata muda wa kufanya hiyo miradi kwani hata akilala anawaza jinsi gani ataachieve malengo au kumeet deadlines.
Kaunga umeongea ukweli, yawezekana huyu ndugu yetu hajui ajira za siku hizi kuwa ni za mikataba kwa maana ya ku-achieve targets.
 
K

Kiyoya

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
1,279
Points
1,250
K

Kiyoya

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
1,279 1,250
All animals are equal BUT some are equal than others!
 
ligendayika

ligendayika

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2012
Messages
1,175
Points
1,225
Age
46
ligendayika

ligendayika

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2012
1,175 1,225
Ni ujinga kutegemea mshahara kwa 100%. Weka na miradi.
Hii ya miradi ndo inayosababisha nchi hii isisonge mbele watu wanafanya vizuri kwenye miradi yao na kuacha kazi za serikari matokeo hakuna ufanisi wowote.Angalia walimu wa serikari sasa wanafanya biashara zao hawana muda wa kufundisha. Ni kweli kama sungura ni mdogo aje mzima mezani tugawane sawa lakini anakuja mezani baadhi ya sehemu hazipo huu ni wizi.
 
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2007
Messages
9,382
Points
0
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2007
9,382 0
mbavuu kabisa hao, kuongeza mishahara huku lipesa limedoloala.... haina maana , Kama unaniongezea mshahara huku makodi yana panda, gharama ya maisha juuuuu inamaana gani...? mbavu kabisaa hao
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
5,088
Points
2,000
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
5,088 2,000
Miwatamu kama huna mpango wa kujiajiri kipindi kifupi kijaco basi andaa mpango mkakati wa kukuwezesha upande cheo hadi kufikia hizo nafasi zenye nyongeza ya TShs. 1,000,000/= kama mpango wako wa kati na muda mrefu. Ukiwa na mpango huo, wanachofanyiwa waliojuu yako hakitakuumiza kwa kuwa nawe ndani ya kipindi kisichozidi miaka mitano utakuwa kundi hilo hilo
 
Last edited by a moderator:
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,168
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,168 2,000
The world is not fair
 
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
440
Points
195
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
440 195
Zao la shule za kata litajulikana tuu Kiyoya
Ni kweli. Amenukuu vibaya msemo wa George Orwell kwenye Animal farm.
Sahihi ni:
"All animals are equal, but some animals are more equal"
 
Last edited by a moderator:
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
5,088
Points
2,000
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
5,088 2,000
Ni kweli. Amenukuu vibaya msemo wa George Orwell kwenye Animal farm.
Sahihi ni:
"All animals are equal, but some animals are more equal"
Kwa hiyo na wewe Msendekwa unalinganisha binadamu (wafanyakazi wa serikali) na wanyama wa kufugwa?
 
Last edited by a moderator:
A

Ame

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
3,357
Points
2,000
A

Ame

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
3,357 2,000
Labda uwe mwizi wa muda wa muajiri ndipo utakapoweza kufanya mradi kwa 100%. na hii ya kutofanya kazi is killing Tanzania.

Angalia wanaofanya kazi kwenye makampuni na NGO uone kama wanapata muda wa kufanya hiyo miradi kwani hata akilala anawaza jinsi gani ataachieve malengo au kumeet deadlines.
Hii attitude ya namna hii sijui inatoka kwa wtanzania wa aina gani....Hivi wanajua nini maana ya full time employment na part time employment? Je wanaelewa kweli what is divission of labour? Hata wakati wa ujima haya mambo yalikuwa rahisi kuonekana kwa mama na baba kugawana majukumu leo hii huu mchanyato wa mara kiongozi wa serikali kuuuza petrol, ooh mara ana supply tender...Wanataaluma badala ya kutumia taaluma yao mara utakuta anafuga kuku ng'ombe etc na hakuna effectiveness wala efficiency of resource (time atleast) kwa kila walifanyalo matokeo yake ni marginal returns kuwa negative na maendeleo kuwa retrogressive badala ya kuwa progressive....

Hizi siasa jamani tuziangalie sana zina sehemu yake lakini wanasiasa wasipotumia wataalamu katika kuwapa options za sera zenye tija ndiyo tutaendelea kufanya vitu kama wendawazimu huku sote tukigubikwa na relative poverty..
 
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,992
Points
2,000
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,992 2,000
Labda uwe mwizi wa muda wa muajiri ndipo utakapoweza kufanya mradi kwa 100%. na hii ya kutofanya kazi is killing Tanzania.

Angalia wanaofanya kazi kwenye makampuni na NGO uone kama wanapata muda wa kufanya hiyo miradi kwani hata akilala anawaza jinsi gani ataachieve malengo au kumeet deadlines.


UMENIKUNA SANA KAUNGA
NAOMBA NIONGEZE..!
:biggrin1: :biggrin1:
 
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
1,704
Points
0
Age
65
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
1,704 0
Hilo ni jibu lisilo kidhi haja kabisa ,na kwa kweli sio jibu la swali.Kama ni swala la kuweka miradi basi bosi angekuwa kwenye a better position ya kuweka miradi.Why mlala hoi.Ni swali rahisi kwa jibu gumu.Watanzania upendo umekwisha,hatufikirii wengine kabisa,ni u-Freemason mtindo mmoja.Tunaishi zaidi kama wanyama kuliko kama wanadamu.Binafsi sijui hata wametumia vigezo gani kuongeza mishahara so much and so dispropotionately.Naona wamekurupuka tu.
Ni ujinga kutegemea mshahara kwa 100%. Weka na miradi.
 
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
3,308
Points
1,250
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
3,308 1,250
Wapi mnapata huu uzushi mbn siyo kwei!!
 

Forum statistics

Threads 1,286,228
Members 494,902
Posts 30,887,738
Top