Misamaha ya kisiasa Utamaduni mpya uliojaa ghiliba, uongo na usanii

Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
118,349
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
118,349 2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
21,497
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
21,497 2,000
Hebu weka ushahidi hapa... Between kwenye mada yangu kuna mahali popote nimeitaja ccm? Au mnajistukia?
Mbona umekuja mbio.sana mkuu?nimewataja chadema,kwani wewe ni chadema?punguza mahaba kutaja chama tu umefyatuka!
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
7,295
Points
2,000
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
7,295 2,000
sema kitu ambacho unajua watu hawawezi kutoka hadharani kukanusha kasha tibua timu nzima, spinning at its peak

Siasa zetu zinazidi kupoteza hadhi zinazidi kujidhihiri namna zisivyo halisi zilizojaa uchimvi na Siasa za kutukuza na kusifu..! misamaha ya kisiasa si halisi bali ni makubaliano
Ni biashara
Ni maslahi
Ni viapo
Ni mikataba
na 50/50 win win situation.

Mara nyingi chochote kinachoenda hewani masikioni mwa wote ni matokeo tu..... makubaliano na maandalizi yalikwisha fanyika huko nyuma ya pazia!
kama kwenye vikao vya ndugu tu ama wanandoa hutengeneza utaratibu na makubaliano ya kuombana radhi basi wengine ni mfumo huohuo wanafuata.. .

Hakuna hata mmoja anakurupuka kutoka kwake na kuwasha gari moto kwenda moja kwa moja kumfuata anayemhitaji ili wamalizane bila kufanya mawasiliano kwanza labda iwe kumalizana kubaya na si kufanya patano ...

Misamaha ya kisiasa ni vigezo na masharti
Nipe nikupe
Umeshika makali nimeshika mpini
Nikubalie hiki upate hiki
Nikatalie hili ukose haya.
Misamaha ya kisiasa haikuanza jana au juzi ni ya muda mrefu lakini kamwe haikuwahi kutangazwa... hadhira iliona tu matokeo mifano ni mingi.... maji ya shingo, maji ya shingo maji ya shingo.

Mirija inapokatwa
Mabomba yanapozibwa
Connection zinapokatishwa
Betri zinapochomolewa waya
Na makaburi yenye uvundo yanapoanza kufukuliwa mzee huna jinsi utaomba Pooh! asikudanganye mtu wanasema hakuna mkate mgumu mbele ya chai. Unafika mahali na kuchagua upande wenye maslahi binafsi zaidi!.

Ukiona nyani Mzee ujue kakwepa mishale mingi mshale utakaompata hautakiwa na madhara makubwa kwake, kwakuwa hana cha kupoteza tena Misamaha ni ya wavulana kwakuwa bado wanaota ndoto nyingi.... halisi na za kufikirika.

Lakini wamepigwa kelebu... kofi la aibu japo mwisho wa siku unaangalia unapata nini kwenye nini... ..

Mlevi mmoja alisikika akisema eti "Boss hanuniwi"
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
118,349
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
118,349 2,000
Mbona umekuja mbio.sana mkuu?nimewataja chadema,kwani wewe ni chadema?punguza mahaba kutaja chama tu umefyatuka!
Mpaka sasa sijamtaja yoyote... Naona unaishi kwa hisia zaidi kuliko uhalisia
 
C

Cherenganya

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2018
Messages
444
Points
500
C

Cherenganya

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2018
444 500
Siasa zetu zinazidi kupoteza hadhi zinazidi kujidhihiri namna zisivyo halisi zilizojaa uchimvi na Siasa za kutukuza na kusifu..! misamaha ya kisiasa si halisi bali ni makubaliano
Ni biashara
Ni maslahi
Ni viapo
Ni mikataba
na 50/50 win win situation.

Mara nyingi chochote kinachoenda hewani masikioni mwa wote ni matokeo tu..... makubaliano na maandalizi yalikwisha fanyika huko nyuma ya pazia!
kama kwenye vikao vya ndugu tu ama wanandoa hutengeneza utaratibu na makubaliano ya kuombana radhi basi wengine ni mfumo huohuo wanafuata.. .

Hakuna hata mmoja anakurupuka kutoka kwake na kuwasha gari moto kwenda moja kwa moja kumfuata anayemhitaji ili wamalizane bila kufanya mawasiliano kwanza labda iwe kumalizana kubaya na si kufanya patano ...

Misamaha ya kisiasa ni vigezo na masharti
Nipe nikupe
Umeshika makali nimeshika mpini
Nikubalie hiki upate hiki
Nikatalie hili ukose haya.
Misamaha ya kisiasa haikuanza jana au juzi ni ya muda mrefu lakini kamwe haikuwahi kutangazwa... hadhira iliona tu matokeo mifano ni mingi.... maji ya shingo, maji ya shingo maji ya shingo.

Mirija inapokatwa
Mabomba yanapozibwa
Connection zinapokatishwa
Betri zinapochomolewa waya
Na makaburi yenye uvundo yanapoanza kufukuliwa mzee huna jinsi utaomba Pooh! asikudanganye mtu wanasema hakuna mkate mgumu mbele ya chai. Unafika mahali na kuchagua upande wenye maslahi binafsi zaidi!.

Ukiona nyani Mzee ujue kakwepa mishale mingi mshale utakaompata hautakiwa na madhara makubwa kwake, kwakuwa hana cha kupoteza tena Misamaha ni ya wavulana kwakuwa bado wanaota ndoto nyingi.... halisi na za kufikirika.

Lakini wamepigwa kelebu... kofi la aibu japo mwisho wa siku unaangalia unapata nini kwenye nini... ..

Mlevi mmoja alisikika akisema eti "Boss hanuniwi"
"Mmh chaa nitawaeleza ndio... Ilisikika sauti toka kwa mzee wa pembeni sijui msaidizi mganga au mpelelezi na kwa taarifa yako uongozi hupatii ng'o labda urudi kwenu ukavunje tunguli"

Sir Nature aka Kibla jina la adhana Juma Kasim Kiroboto.

Kinachoniumiza Mkuu mshana pamoja na kuujua ukweli huu uliounena hapa, bado tunaingia kichwa kichwa.

Kumbukizi ya matukio yanayogusa bandiko lako
1. Mzee wa kiraracha - Mrema CCM-NCCR MAGEUZI Kisha TLP

2. Lowasa - CCM-CHADEMA- CCM

3. Zitto CHADEMA-ACT WAZALENDO

4. Mwl Seif CUF- ACT

Liest goes on, lakini bado hatujifunzi
 
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
10,790
Points
2,000
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
10,790 2,000
nina amini rais ajaye hatakuwa team jiwe,kama ilivyo jiwe kutokuwa timu jk na atawanyoosha sana hii timu magufuli mpaka akili itawakaa sawa kama wao wanavyowanyoosha wenzao.
Nalog off
 
K

kenna

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2014
Messages
2,044
Points
2,000
K

kenna

JF-Expert Member
Joined May 30, 2014
2,044 2,000
yaani nape alirekodiwa tangu anatingia getini lol .unakuja kuombwa msamaha unaita makamera
Jamani tuwe wakweli , uingie ikulu usipigwe kamera kweli? Tena umeomba mwenyewe kumuona mkulu , wakuache tu , mbona sikuhizi nyumba zote za vibosile zinakamera, tena hata ukipita karibu ya ukuta tu unapigwa kamera, seuze ikulu? Bavicha bhana! Kila kitu kupinga.
 
W

wagagagigi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2014
Messages
308
Points
500
W

wagagagigi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2014
308 500
Siasa zetu zinazidi kupoteza hadhi zinazidi kujidhihiri namna zisivyo halisi zilizojaa uchimvi na Siasa za kutukuza na kusifu..! misamaha ya kisiasa si halisi bali ni makubaliano
Ni biashara
Ni maslahi
Ni viapo
Ni mikataba
na 50/50 win win situation.

Mara nyingi chochote kinachoenda hewani masikioni mwa wote ni matokeo tu..... makubaliano na maandalizi yalikwisha fanyika huko nyuma ya pazia!
kama kwenye vikao vya ndugu tu ama wanandoa hutengeneza utaratibu na makubaliano ya kuombana radhi basi wengine ni mfumo huohuo wanafuata.. .

Hakuna hata mmoja anakurupuka kutoka kwake na kuwasha gari moto kwenda moja kwa moja kumfuata anayemhitaji ili wamalizane bila kufanya mawasiliano kwanza labda iwe kumalizana kubaya na si kufanya patano ...

Misamaha ya kisiasa ni vigezo na masharti
Nipe nikupe
Umeshika makali nimeshika mpini
Nikubalie hiki upate hiki
Nikatalie hili ukose haya.
Misamaha ya kisiasa haikuanza jana au juzi ni ya muda mrefu lakini kamwe haikuwahi kutangazwa... hadhira iliona tu matokeo mifano ni mingi.... maji ya shingo, maji ya shingo maji ya shingo.

Mirija inapokatwa
Mabomba yanapozibwa
Connection zinapokatishwa
Betri zinapochomolewa waya
Na makaburi yenye uvundo yanapoanza kufukuliwa mzee huna jinsi utaomba Pooh! asikudanganye mtu wanasema hakuna mkate mgumu mbele ya chai. Unafika mahali na kuchagua upande wenye maslahi binafsi zaidi!.

Ukiona nyani Mzee ujue kakwepa mishale mingi mshale utakaompata hautakiwa na madhara makubwa kwake, kwakuwa hana cha kupoteza tena Misamaha ni ya wavulana kwakuwa bado wanaota ndoto nyingi.... halisi na za kufikirika.

Lakini wamepigwa kelebu... kofi la aibu japo mwisho wa siku unaangalia unapata nini kwenye nini... ..

Mlevi mmoja alisikika akisema eti "Boss hanuniwi"
Mkuu,
Uchaguzi umekaribia na inabidi tick tack nyingi zitengenezwe pamoja na wachezaji wazoefu kuwekwa karibu. Haaa! tangu siku nimesikia sauti za mabwana hawa wakimsema bwana mkubwa nilijua tu kuna chungu jikoni! Ni hivi kwa kiasi fulani mzee baba utukufu ulianza kushuka, sasa lazima tucheze game ili kuupaisha tena kabla siku za kuchaguliwa!
Tangu lini mambo ya kuombana radhi yakawa hadharani! Jamani hayo si yalipaswa yawe chumbani!
Hata hivyo...Watanzania sio wajinga sana... ha ha ah ha!
 
Eliya Dawa

Eliya Dawa

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2014
Messages
222
Points
250
Eliya Dawa

Eliya Dawa

JF-Expert Member
Joined May 12, 2014
222 250
Iko namna hii wadanganyika wengi bado maBwege nowdays watawala wamewabatiza majina mapya wanaitwa wanyonge Sasa kwakuwa uchaguzi umekaribia na hao waomba misamaha ina wajinga wengi wapiga kura kwa namna waomba misamaha walivyo mchana stono manake watu wa waomba misamaha hawatapigia kura stono na kama unavyojua hali ngumu aliyonayo muombwa msamaha kwenye sanduku la kura hana namna zaidi yakubaki mamlakani kwa kutumia dola sasa analazimisha misamaha angalau wajinga wa waomba misamaha waone Sasa wamepata na kura kwa stono naamini umeelewa sasa
inahitaji akili kubwa sanq kukuelewa mpwa
 
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
3,343
Points
2,000
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
3,343 2,000
Awamu ya maigizo hii!!!
Unajua ingekuwa ni "maigizo" tu isingekuwa shida hata kidogo.

Ukweli ni zaidi ya 'maigizo' wakati "maumivu" yanapoelekezwa kwa wapinzani na wengine wasiokubali 'maigizo.'

Hali hiyo ndiyo inayofanya utawala huu uwe mgumu sana.
 
Mzee Kigogo

Mzee Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2018
Messages
2,248
Points
2,000
Mzee Kigogo

Mzee Kigogo

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2018
2,248 2,000
Aliwaita akiwa anaongea na simu au hadharani?.

Mchawi ni Yule anayeongea mbele ya watu au Yule anayeteta katika maongezi ya kificho?.
Tusi ni tusi haijalishi umeongea hadharani au chumbani. Sema kwa sababu yeye ndio ameshika mpini hamna mtu wa kumuuliza. Nchi ya kipuuzi kabisa hii
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
10,582
Points
2,000
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
10,582 2,000
Tusi ni tusi haijalishi umeongea hadharani au chumbani. Sema kwa sababu yeye ndio ameshika mpini hamna mtu wa kumuuliza. Nchi ya kipuuzi kabisa hii
Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere alishatukana watu hadharani. Nani uliwahi kumsikia akirudisha tusi kwake?.

Marais wa Afrika inabidi uwavumilie na uzielewe taratibu zetu za kiuongozi.
 
Halaiser

Halaiser

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2014
Messages
1,135
Points
2,000
Halaiser

Halaiser

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2014
1,135 2,000
Nchi yetu iko kwenye kipindi kigumu sana. Kila kukicha ni kukomoana tu hasa usupoimba mapambio ya kutubu na kusifu.
 
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
2,028
Points
2,000
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2010
2,028 2,000
Hahaha...mshana noma, mama akianza kufikiria kutoka kula baga hadi kipande cha mhogo lazima mtifuano ndani ya familia utokee
 
S

Sandinistas

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2013
Messages
2,218
Points
2,000
S

Sandinistas

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2013
2,218 2,000
ukiona nyumba yako inasambaratika lazima utumie njia yyte ile kuirudisha isimame, ni jambo la kawaida kusamehe, mbna cdm iliwasamehe Kube na Komu, uajabu unakuja pale ambapo mtu anafanya kinyume na ushabiki wetu kisiasa ndo maana tunaona maajabu.
Tofauti ni pale waliokosewa wanapoomba msamaha!
 

Forum statistics

Threads 1,335,152
Members 512,245
Posts 32,497,314
Top