Misamaha ya kisiasa Utamaduni mpya uliojaa ghiliba, uongo na usanii

Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
118,346
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
118,346 2,000
Siasa zetu zinazidi kupoteza hadhi zinazidi kujidhihiri namna zisivyo halisi zilizojaa uchimvi na Siasa za kutukuza na kusifu..! misamaha ya kisiasa si halisi bali ni makubaliano
Ni biashara
Ni maslahi
Ni viapo
Ni mikataba
na 50/50 win win situation.

Mara nyingi chochote kinachoenda hewani masikioni mwa wote ni matokeo tu..... makubaliano na maandalizi yalikwisha fanyika huko nyuma ya pazia!
kama kwenye vikao vya ndugu tu ama wanandoa hutengeneza utaratibu na makubaliano ya kuombana radhi basi wengine ni mfumo huohuo wanafuata.. .

Hakuna hata mmoja anakurupuka kutoka kwake na kuwasha gari moto kwenda moja kwa moja kumfuata anayemhitaji ili wamalizane bila kufanya mawasiliano kwanza labda iwe kumalizana kubaya na si kufanya patano ...

Misamaha ya kisiasa ni vigezo na masharti
Nipe nikupe
Umeshika makali nimeshika mpini
Nikubalie hiki upate hiki
Nikatalie hili ukose haya.
Misamaha ya kisiasa haikuanza jana au juzi ni ya muda mrefu lakini kamwe haikuwahi kutangazwa... hadhira iliona tu matokeo mifano ni mingi.... maji ya shingo, maji ya shingo maji ya shingo.

Mirija inapokatwa
Mabomba yanapozibwa
Connection zinapokatishwa
Betri zinapochomolewa waya
Na makaburi yenye uvundo yanapoanza kufukuliwa mzee huna jinsi utaomba Pooh! asikudanganye mtu wanasema hakuna mkate mgumu mbele ya chai. Unafika mahali na kuchagua upande wenye maslahi binafsi zaidi!.

Ukiona nyani Mzee ujue kakwepa mishale mingi mshale utakaompata hautakiwa na madhara makubwa kwake, kwakuwa hana cha kupoteza tena Misamaha ni ya wavulana kwakuwa bado wanaota ndoto nyingi.... halisi na za kufikirika.

Lakini wamepigwa kelebu... kofi la aibu japo mwisho wa siku unaangalia unapata nini kwenye nini... ..

Mlevi mmoja alisikika akisema eti "Boss hanuniwi"
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
27,189
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
27,189 2,000
Aliwapatanisha bashite na marehemu wa clouds media mbele ya mseveni lakini sikuwahi kuona wameelewana mpaka kifo kilipomkuta yule boss wa clouds media, sasa kwa huu usanii wanaofanya sasa hivi sijui kama utaleta matunda
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
77,341
Points
2,000
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
77,341 2,000
Mungu atujarie tumalize kipindi hiki kigumu kuwahi kutokea.
Siasa zetu zinazidi kupoteza hadhi.... Zinazidi kujidhihiri namna zisivyo halisi .... Zilizojaa uchimvi... Siasa za kutukuza na kusifu
Misamaha ya kisiasa si halisi bali ni makubaliano
Ni biashara
Ni maslahi
Ni viapo
Ni mikataba
Na 50/50 win win situation

Mara nyingi chochote kinachoenda hewani masikioni mwa wote ni matokeo, makubaliano na maandalizi yaliyokwisha fanyika huko nyuma ya pazia
Kama kwenye vikao vya ndugu tu ama wanandoa hutengeneza utaratibu na makubaliano ya kuombana radhi.. Wengine ni mfumo huohuo wanafuata...

Hakuna hata mmoja anakurupuka kutoka kwake na kuwasha gari moto kwenda moja kwa moja kumfuata anayemhitaji ili wamalizane bila kufanya mawasiliano kwanza.... Labda iwe kumalizana kubaya na si kufanya patano
Misamaha ya kisiasa ni vigezo na masharti.. Nipe nikupe... Umeshika makali.. Nimeshika mpini.... Nikubalie hiki upate hiki... Nikatalie hili ukose haya....

Misamaha ya kisiasa haikuanza jana au juzi... Ni ya muda mrefu lakini kamwe haikuwahi kutangazwa... Hadhira iliona tu matokeo... Mifano ni mingi
Maji ya shingo... Maji ya shingo... Maji ya shingo....
Mirija inapokatwa
Mabomba yanapozibwa
Connection zinapokatishwa
Betri zinapochomolewa waya na makaburi yenye uvundo yanapoanza kufukuliwa... Mzee huna jinsi... Utaomba Pooh asikudanganye mtu... Wanasema hakuna mkate mgumu mbele ya chai.... Unafika mahali na kuchagua upande wenye maslahi binafsi zaidi.....!!!!

Ukiona nyani Mzee ujue kakwepa mishale mingi... Mshale utakaompata hautakiwa na madhara makubwa kwake kwakuwa hana cha kupoteza tena..... Misamaha ni ya wavulana kwakuwa bado wanaota ndoto nyingi... Halisi na za kufikirika....!!!!!!

Lakini wamepigwa kelebu... Kofi la aibu... Japo mwisho wa siku unaangalia unapata nini kwenye nini....!!!! Mlevi mmoja alisikika akisema eti BOSS HANUNIWI.....!!!!
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
77,341
Points
2,000
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
77,341 2,000
Wamemshindwa Mbowe tu pamoja na figisu zoote lkn jamaa kawatolea nje
Aliwapatanisha bashite na marehemu wa clouds media mbele ya mseveni lakini sikuwahi kuona wameelewana mpaka kifo kilipomkuta yule boss wa clouds media, sasa kwa huu usanii wanaofanya sasa hivi sijui kama utaleta matunda
 
Clkey

Clkey

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2014
Messages
4,848
Points
2,000
Clkey

Clkey

JF-Expert Member
Joined May 29, 2014
4,848 2,000
Kwa mara ya kwanza toka nimekuwa na kuangalia Siasa zetu awamu hii kuna kila kihoja,ama zaidi ya vihoja,hata mm nadhani pana ukweli kiasi fulani kama haya maigizo wanayofanya wanakuwa washakubaliana,lkn najiuliza hii fomula ya wapi , kwani wakiombana msamaha lazima awatangaze wenzake au aweke na makamera kama kaombwa msamaha, hawa watu sijui wa wapi hawa, awam yao ipite tu maana kila iitwapo leo wanatuletea vichefu chefu
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
9,905
Points
2,000
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
9,905 2,000
Nakumbuka kwenye kampain ya 2015 mgombea mmoja alimnani mpinzani wake kwa kusema et ana degree za usanii yeye ana degree ya sayansi.

Ila kama sayansi ndyo hiii, bac bora mwanangu IAN akasome usanii tu.
 
dolevaby

dolevaby

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2013
Messages
9,996
Points
2,000
dolevaby

dolevaby

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2013
9,996 2,000
Kwa mara ya kwanza toka nimekuwa na kuangalia Siasa zetu awamu kuna kila kihoja,ama zaidi ya vihoja,hata mm nadhani pana ukweli kiasi fulani kama haya maigizo wanayofanya wanakuwa washakubaliana,lkn najiuliza hii fomula ya wapi , kwani wakiombana msamaha lazima awatangaze wenzake au aweke na makamera kama kaombwa msamaha, hawa watu sijui wa wapi hawa, awam yao ipite tu maana kila iitwapo leo wanatuletea vichefu chefu
Iko namna hii wadanganyika wengi bado maBwege nowdays watawala wamewabatiza majina mapya wanaitwa wanyonge Sasa kwakuwa uchaguzi umekaribia na hao waomba misamaha ina wajinga wengi wapiga kura kwa namna waomba misamaha walivyo mchana stono manake watu wa waomba misamaha hawatapigia kura stono na kama unavyojua hali ngumu aliyonayo muombwa msamaha kwenye sanduku la kura hana namna zaidi yakubaki mamlakani kwa kutumia dola sasa analazimisha misamaha angalau wajinga wa waomba misamaha waone Sasa wamepata na kura kwa stono naamini umeelewa sasa
 
Clkey

Clkey

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2014
Messages
4,848
Points
2,000
Clkey

Clkey

JF-Expert Member
Joined May 29, 2014
4,848 2,000
Iko namna hii wadanganyika wengi bado maBwege nowdays watawala wamewabatiza majina mapya wanaitwa wanyonge Sasa kwakuwa uchaguzi umekaribia na hao waomba misamaha ina wajinga wengi wapiga kura kwa namna waomba misamaha walivyo mchana stono manake watu wa waomba misamaha hawatapigia kura stono na kama unavyojua hali ngumu aliyonayo muombwa msamaha kwenye sanduku la kura hana namna zaidi yakubaki mamlakani kwa kutumia dola sasa analazimisha misamaha angalau wajinga wa waomba misamaha waone Sasa wamepata na kura kwa stono naamini umeelewa sasa
Nimekuelewa Mkuu , hapo sina swali wanyonge sie hahaha dadekiiii
 
G

G4rpolitics

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
3,179
Points
2,000
G

G4rpolitics

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
3,179 2,000
Aliwapatanisha bashite na marehemu wa clouds media mbele ya mseveni lakini sikuwahi kuona wameelewana mpaka kifo kilipomkuta yule boss wa clouds media, sasa kwa huu usanii wanaofanya sasa hivi sijui kama utaleta matunda
ukiona nyumba yako inasambaratika lazima utumie njia yyte ile kuirudisha isimame, ni jambo la kawaida kusamehe, mbna cdm iliwasamehe Kube na Komu, uajabu unakuja pale ambapo mtu anafanya kinyume na ushabiki wetu kisiasa ndo maana tunaona maajabu.
 
K

KARLO MWILAPWA

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2019
Messages
834
Points
1,000
K

KARLO MWILAPWA

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2019
834 1,000
baada ya tabiri zako kutotokea awamu hii ,umegeuka kuwa mpigaramli chonganishi
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
10,582
Points
2,000
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
10,582 2,000
Unapomuita mkuu wa chama chako cha siasa mshamba na akasikia ukitamka neno hilo, wewe uliyemtusi una kila sababu ya kumuomba msamaha.

JK alichukulia poa tu upuuzi kama huu lakini sio kila mtu anao moyo wa upole na kuchukulia poa tu.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
35,775
Points
2,000
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
35,775 2,000
Unapomuita mkuu wa chama chako cha siasa mshamba na akasikia ukitamka neno hilo, wewe uliyemtusi una kila sababu ya kumuomba msamaha.

JK alichukulia poa tu upuuzi kama huu lakini sio kila amebarikiwa moyo wa upole na kuchukulia poa tu.
Yule aliewaita wasaidizi wake wapumbavu, aliwahi omba msamaha?
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
10,582
Points
2,000
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
10,582 2,000
Yule aliewaita wasaidizi wake wapumbavu, aliwahi omba msamaha?
Aliwaita akiwa anaongea na simu au hadharani?.

Mchawi ni Yule anayeongea mbele ya watu au Yule anayeteta katika maongezi ya kificho?.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
118,346
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
118,346 2,000
Nakumbuka kwenye kampain ya 2015 mgombea mmoja alimnani mpinzani wake kwa kusema et ana degree za usanii yeye ana degree ya sayansi.

Ila kama sayansi ndyo hiii, bac bora mwanangu IAN akasome usanii tu.
 
K

Kihava

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2016
Messages
2,596
Points
2,000
K

Kihava

JF-Expert Member
Joined May 23, 2016
2,596 2,000
Siasa zetu zinazidi kupoteza hadhi zinazidi kujidhihiri namna zisivyo halisi zilizojaa uchimvi na Siasa za kutukuza na kusifu misamaha ya kisiasa si halisi bali ni makubaliano ni biashara ni maslahi ni viapo ni mikataba
na 50/50 win win situation.

Mara nyingi chochote kinachoenda hewani masikioni mwa wote ni matokeo, makubaliano na maandalizi yaliyokwisha fanyika huko nyuma ya pazia kama kwenye vikao vya ndugu tu ama wanandoa hutengeneza utaratibu na makubaliano ya kuombana radhi wengine ni mfumo huohuo wanafuata.

Hakuna hata mmoja anakurupuka kutoka kwake na kuwasha gari moto kwenda moja kwa moja kumfuata anayemhitaji ili wamalizane bila kufanya mawasiliano kwanza labda iwe kumalizana kubaya na si kufanya patano

Misamaha ya kisiasa ni vigezo na masharti nipe nikupe umeshika makali nimeshika mpini nikubalie hiki upate hiki nikatalie hili ukose haya.Misamaha ya kisiasa haikuanza jana au juzi ni ya muda mrefu lakini kamwe haikuwahi kutangazwa hadhira iliona tu matokeo mifano ni mingi maji ya shingo, maji ya shingo maji ya shingo.

Mirija inapokatwaMabomba yanapozibwa Connection zinapokatishwaBetri zinapochomolewa waya na makaburi yenye uvundo yanapoanza kufukuliwa mzee huna jinsi utaomba Pooh! asikudanganye mtu wanasema hakuna mkate mgumu mbele ya chai. Unafika mahali na kuchagua upande wenye maslahi binafsi zaidi!.

Ukiona nyani Mzee ujue kakwepa mishale mingi mshale utakaompata hautakiwa na madhara makubwa kwake, kwakuwa hana cha kupoteza tena Misamaha ni ya wavulana kwakuwa bado wanaota ndoto nyingi halisi na za kufikirika.

Lakini wamepigwa kelebu kofi la aibu japo mwisho wa siku unaangalia unapata nini kwenye nini Mlevi mmoja alisikika akisema eti "Boss hanuniwi"
Wataalamu wa Siasa watuambie hii ndio aina gani ya Siasa? Enzi za Mwl. Nyerere ilikuwa ni Siasa ya Ujamaa na Kujitegemea, kwa Mwinyi Siasa za Soko Huria, kwa Mkapa Siasa za utandawazi na ubinafsishaji, Kwa Kikwete, Siasa za demokrasia na utawala bora. Hii ya sasa hizi siasa za mara kupigiwa simu usiku wa manane, mara Nape, January, William sijui wamepiga magoti, n.k. ni siasa gani?
 

Forum statistics

Threads 1,335,152
Members 512,245
Posts 32,497,194
Top