Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimi Mhanga wa Muungano niwende wapi? Mama Mpemba Baba Msukuma

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nazjaz, Jun 8, 2012.

  1. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,760
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Jamani, mnapojadili swala la kuvunjika kwa muungano kaeni fika mkijua kuwa wengi tutaathirika.
    Baba yangu ni Msukuma na mama yangu Mpemba, je mimi niende wapi?
    Najihisi kukataliwa kila sehemu ya muungano.
    Naomba mvae viatu vyangu na kujiuliza, je ungekuwa wewe ungefanyeje?
     
  2. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa kiswahili chako cha "niwende" bora uende kwa mama tu!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Jun 8, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,488
    Likes Received: 3,127
    Trophy Points: 280
    kama una miaka 18 utachagua unataka uraia wa wapi
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,760
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Nini kati ya uraia na undugu?
    Naungwa na undugu na sio uraia, kwangu undugu ni wa thamani kuliko uraia
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Jun 8, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,488
    Likes Received: 3,127
    Trophy Points: 280
    Well undugu hauvunjwi na mipaka ya nchi au uraia. So you will be fine. Maana swali lako lilikuwa je mimi niende wapi? hukuuliza ndugu zako wako wapi!
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 28,062
    Likes Received: 6,951
    Trophy Points: 280
    Jamani waacheni wafu wazike wafu wao...
    Muungano si mali yetu, wala hatufilisiki kwa kuupoteza,
    uacheni uende
     
  7. M

    Mkandara Verified User

    #7
    Jun 8, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,426
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Ahaahahaha! ama kweli kumbe tupo wengi, basi wee kama mimi ndio maana najiita Mkerewe tu yaishe maanake kujiita Mhadimu - Mzanzibar ni aibu na kujitia machungu maana tulidharauliwa sana zamani na sasa hivi tumenyang'anywa nchi -bora huko bara!
     
  8. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,676
    Likes Received: 416
    Trophy Points: 180
    Uraia pacha litakuwa suluhisho la matatizo yako, kwa hiyo hakikisha unalipigia chapuo kwenye tume ya katiba
     
  9. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2012
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,257
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Swali lako ni batili na halileti maana. Ungefafanua kwanza una maana gani unaposema "niende wapi"? Wewe ni mtu mzima, ungekuwa mtoto mdogo au mtu aliye chini ya miaka 18 hapo tungeelewa.
     
  10. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,380
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Huko Zanzibar wanafikiri Wana mafuta Kumbe hayafiki hata mapipa mawili Ngoja uvunjike wata juta na wewe utakua mtu wa Kujuta ukichagua huko
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 51,785
    Likes Received: 12,196
    Trophy Points: 280
    ...Nenda kule ambapo unakuona unafit zaidi kuliko kwingine...labda ulilelewa huko, ulisoma huko na labda umeajiriwa huko

     
  12. dfreym

    dfreym JF-Expert Member

    #12
    Jun 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    unataka uwende wapi? wenda bara kwasababu ukiwenda zanzibar, wao muungano ukivunjika wataanza kuzisaka pemba na unguja, ili wapemba wawende kwao pemba na waunguja wabaki kwao unguja.
     
  13. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kwahiyo zanz mnataka muungano uvunjike manajipa matumaini kukiwa na uraia wa nchi mbili mtaendelea kufaidi kuishi Mwanza, Mbeya , Morogoro etc????
     
  14. doup

    doup JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Karibu Bara, huku hatubangui huyu mpare yule msukuma hawa wafipa na kule kwa wangoni kutoka south,

    we njoo tuu, na kama huko huku endelea tu kujishanganya.
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 16,075
    Likes Received: 2,177
    Trophy Points: 280
    Bali hapo ulipo!!
     
  16. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,213
    Likes Received: 1,603
    Trophy Points: 280
    Tutaanzisha kambi ya wakimbizi huko Kibaha kutunza kwa muda wale wasiojua wende wapi, lazima waamue ndani ya miezi sita, la sivyo............kama alivyofanya Idd Amin kwa idles.
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,718
    Likes Received: 3,610
    Trophy Points: 280
    nenda nungwi
     
  18. Codon

    Codon JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pole ndugu yangu!Majibu unayopewa unaweza kweli kwenda Nungwi!Hapa ndio hasa pale pa mbayuwayu,Zawengine.........Changanya nazako!Angalia usiwe na akili kama yayule Popo wa CDM NA CCM!(Bungeni CDM,Bunge likiisha yuko CCM)
     
  19. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,679
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wewe wa wap bwana baki kwa musukuma
     
  20. L

    Lakuchumpa Member

    #20
    Jun 8, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukakae kigamboni ili uwe neutral. Bora kwa akina Ngosha basabi ba mang'ombe
     
Loading...