Mimba huonekana kwa muda gani kwenye vipimo?

N

niwaellyester1

Senior Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
124
Points
170
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined Sep 7, 2010
124 170
Eti mimba inaanza kuonekana muda gani baada ya kuingia? yaani kama ikiingia leo , baada ya muda gani ndio itaonyesha kuwa ni positive?
 
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
4,669
Points
1,500
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
4,669 1,500
Baada ya week 2 ndio inaweza kuonekana hapo ni kwa uwakika zaidi...ila kwenye maduka kuna vipimo vya kujipa ile asubuhi tu ukiamka na ule mkojo wa kwanza kinaweza kuonyesha.....
 
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
124
Points
170
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined Sep 7, 2010
124 170
Baada ya week 2 ndio inaweza kuonekana hapo ni kwa uwakika zaidi...ila kwenye maduka kuna vipimo vya kujipa ile asubuhi tu ukiamka na ule mkojo wa kwanza kinaweza kuonyesha.....
nimejipima jana na hiyo UPT ila imeonyesha negative, hapa ni baada ya cku kama 5 hivi zimepita, so niendelee kusubiri
 
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
4,669
Points
1,500
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
4,669 1,500
nimejipima jana na hiyo UPT ila imeonyesha negative, hapa ni baada ya cku kama 5 hivi zimepita, so niendelee kusubiri
Basi hauna mimba maana hiyo UPT huwa inaonyesha kama unayo au labda wait mpaka baada ya week 2......
 
Mupirocin

Mupirocin

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
1,721
Points
1,250
Mupirocin

Mupirocin

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
1,721 1,250
Mimba inakuwadetected na upt baada ya wk2, na inaanza kuonekana baada ya wk20 yaan baada ya miezi mitano. Lakin ultrasound inaweza ona hata chini ya hapo.
 
birungi

birungi

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
388
Points
195
birungi

birungi

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
388 195
ukipima na kifaa- pregnancy test hata mimba iliyoingia jana inaonekana.
so jaribu hiyo itakupa ukweli zaidi
 
kapotolo

kapotolo

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2010
Messages
3,729
Points
1,225
kapotolo

kapotolo

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2010
3,729 1,225
niwaellyester1, u seem to be so worried, kama ipo itakuwepo tu, dont worry.

Kwa kwetu Tanzania, hatuko that much sophisticated interms of diagnostic facilities, vipimo tunavyotumia ni crude na vinachukua muda mrefu kupata matokeo. Kwetu kipimo tunachotumia cha UPT (urine for pregnancy test) kitakuwa positive siku ya 8 ( kama wiki moja hivi) mpaka ya 11 (roughly 2 weeks) baada ya missed period. Tunatumia pia USS (Ulatrasound), ambayo nayo itaona mimba (intradecidual gestation sac - kifuko cha mimba) wiki ya 4 mpaka ya tano ya ujauzito.

Kama uko Ulaya mimba yaweza kuwa diagnosed 5 days before the first missed period, yaani siku ya 9 since conception [tangu mimba kutunga na sio tangu kukosa siku zako-tofauti na UPT ambayo inakuwa positive siku 8 (roughly one week) baada ya kumiss period na sio baada ya conception, kwa sababu conception hutokea siku 14 kabla ya next menstruation] kabla hata hujakosa siku za mzunguko unaofuata, wanatumia vipimo kama ELISA na vingine.

Jaribu kurudia UPT on the 7th or 8th day since your first day of the last missed menses, na pia kama ni negative rudia siku ya 11, kama itakuwa negativu tena, TRY AGAIN next time you might succeed.
 
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
124
Points
170
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined Sep 7, 2010
124 170
mbona unaonesha wasiwasi sana,kwani unaogopa kua na mimba?
siogopi ndugu yangu ila nilikuwa na shauku sn , nackitika nimeanza period leo inamaana mimba haikuingia
 
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
124
Points
170
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined Sep 7, 2010
124 170
Mimba inakuwadetected na upt baada ya wk2, na inaanza kuonekana baada ya wk20 yaan baada ya miezi mitano. Lakin ultrasound inaweza ona hata chini ya hapo.
nimekuelewa docta, ila kwa sasa nishaanza kuingia period inamaana mimba haikuingia, vp, naweza kukuPM kwa maswali zaidi?
 
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
124
Points
170
N

niwaellyester1

Senior Member
Joined Sep 7, 2010
124 170
niwaellyester1, u seem to be so worried, kama ipo itakuwepo tu, dont worry.

Kwa kwetu Tanzania, hatuko that much sophisticated interms of diagnostic facilities, vipimo tunavyotumia ni crude na vinachukua muda mrefu kupata matokeo. Kwetu kipimo tunachotumia cha UPT (urine for pregnancy test) kitakuwa positive siku ya 8 ( kama wiki moja hivi) mpaka ya 11 (roughly 2 weeks) baada ya missed period. Tunatumia pia USS (Ulatrasound), ambayo nayo itaona mimba (intradecidual gestation sac - kifuko cha mimba) wiki ya 4 mpaka ya tano ya ujauzito.

Kama uko Ulaya mimba yaweza kuwa diagnosed 5 days before the first missed period, yaani siku ya 9 since conception [tangu mimba kutunga na sio tangu kukosa siku zako-tofauti na UPT ambayo inakuwa positive siku 8 (roughly one week) baada ya kumiss period na sio baada ya conception, kwa sababu conception hutokea siku 14 kabla ya next menstruation] kabla hata hujakosa siku za mzunguko unaofuata, wanatumia vipimo kama ELISA na vingine.

Jaribu kurudia UPT on the 7th or 8th day since your first day of the last missed menses, na pia kama ni negative rudia siku ya 11, kama itakuwa negativu tena, TRY AGAIN next time you might succeed.
me niko hapa hapa TZ , nimeanza period leo so inamaana mimba imeingia, dhumuni langu ilikuwa nipate mimba ila ndio hvyo tena, vp can i PM u 4 more questions?
 
kapotolo

kapotolo

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2010
Messages
3,729
Points
1,225
kapotolo

kapotolo

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2010
3,729 1,225
me niko hapa hapa TZ , nimeanza period leo so inamaana mimba imeingia, dhumuni langu ilikuwa nipate mimba ila ndio hvyo tena, vp can i PM u 4 more questions?
Pole but dont worry, ur welcome niwaellyester1, u can PM me if I can help
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,238
Points
2,000
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,238 2,000
Kujua wakati una mimba


Wanawake wengi hujua wameshika mimba aghalabu wiki 3 baada kushika mimba. Mwili wenyewe utakuonyesha/utakutabiria kama:


  • Hedhi yako itakoma/itakuwa nyepesi
  • Utasikia uchefuchefu/utatapika (ugonjwa wa asubuhi – ‘morning sickness’ – na inaweza kutokea wakati wowote wa siku pia).
  • Matiti yako yataanza kuwasha, kufura au yataanza kuwa makubwa.
  • Chuchu (ncha ya titi) na sehemu zilizokaribiana zitaanza kuwa nyeusi na zizizoweza kuvumilia.
  • Itakubidi kwenda haja ndogo mara kwa mara.
  • Utasikia uchovu
  • Kusokotwa na tumbo

Kama umeona baadhi ya dalili hizo, unaweza kuwa na mimba. Pata jaribio/uchunguzi kipimo cha mimba ili kupata yakini! Unaweza pimwa bure katika kliniki iliyokaribu nawe au ununue kifaa vya kujipmia nyumbani kutoka duka la dawa. Daktari wako anaweza kukupima pia au atakuelekeza kwa mtaalamu kama hauna.


Vipimo vya mimba


Vipimo hivi huchunguza kuwepo kwa Human Cherionic Cronadotropin (HCG) kwa mkoja au damu. HCG wakati mwingine hitwa ‘Pregnancy Hormone’ na huwa kwa mwanamke tu wakati ana mimba. Kuna aina mbili ya vipimo: kipimo cha mkojo na kipimo cha damu.

Kipimo cha Mimba cha Mkojo
Wanawake wengi hutumia kipimo hiki ambacho pia huitwa cha nyumbani (HPT-home pregnancy test) kwa sababu ni rahisi kutumia na bahasa (rahisi kibei) kuna aina nyingi za vipimo hivi. Kwa kimoja, utakwanya mkojo wajo kwa kikombe na kukitumbukiza ‘kijiti’ huko na kwakingine utaweka ‘kijiti’ hicho kwenye viungo vya mkojo. Njia iliyobora ni itakayokuonyesha kiwango cha HCG, hivyo tafuta moja katika kiwango cha hCG kutoka 15 hadi 30. Utasaidiwa na mhudumu wako dukani la dawa au kliniki.

Vifaa hivi hufaa kwa asilimia 97-99 kuyakirisha uwepo wa mimba vinapotumiwa ipasavyo. Hivyo kufuata maagizo ni muhimu. Pia angatia wakati wa kuharibika wa kifaa kwani kifaa kilichoharibika hakitakupatia matokeo unayotarajia.

Kama utapata matokeo yasiyofaa/yasiyo hakika
Kama utajipima/utapimwa bado kidogo*, unaweza kuona kwamba hauna mimba ili hali unayo. Aina nyingi ya vipimo vya nyumbani hukushauri ujipime baada ya siku kadha bila kujali matokeo uliyopata awali. Kama unaendelea kupata matokeo yasiyofaa nab ado unashuku una mimba, ongea na daktari/mkaguzi afya waka.

Kama utapata matokeo yafaayo/ya hakika
Kama utapata matokeo ya hakika, fanya miadi na mkaguzi afya wako punde tu. Mkaguzi wa afya yako atayakinisha kama una mimba kupitia kipimo cha damu na ukaguzi mwingine (pelvic exam) na atakwambia chaguzi uliza nazo.

Kipimo cha Damu
Kama wataka kipimo cha damu badala ya kite cha nuymbani, fanya miadi na mkaguzi afya wako/dakatari wako.
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
9,084
Points
2,000
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
9,084 2,000
eti mimba inaanza kuonekana muda gani baada ya kuingia? yaan kama ikiingia leo , baada ya muda gani ndio itaonyesha kuwa ni positive?
Subiri kuzaa na kulea. Yaani mpaka leo hauna sex education?
 
A

Amisa majaliwa

Member
Joined
Dec 17, 2018
Messages
10
Points
45
A

Amisa majaliwa

Member
Joined Dec 17, 2018
10 45
niwaellyester1, u seem to be so worried, kama ipo itakuwepo tu, dont worry.

Kwa kwetu Tanzania, hatuko that much sophisticated interms of diagnostic facilities, vipimo tunavyotumia ni crude na vinachukua muda mrefu kupata matokeo. Kwetu kipimo tunachotumia cha UPT (urine for pregnancy test) kitakuwa positive siku ya 8 ( kama wiki moja hivi) mpaka ya 11 (roughly 2 weeks) baada ya missed period. Tunatumia pia USS (Ulatrasound), ambayo nayo itaona mimba (intradecidual gestation sac - kifuko cha mimba) wiki ya 4 mpaka ya tano ya ujauzito.

Kama uko Ulaya mimba yaweza kuwa diagnosed 5 days before the first missed period, yaani siku ya 9 since conception [tangu mimba kutunga na sio tangu kukosa siku zako-tofauti na UPT ambayo inakuwa positive siku 8 (roughly one week) baada ya kumiss period na sio baada ya conception, kwa sababu conception hutokea siku 14 kabla ya next menstruation] kabla hata hujakosa siku za mzunguko unaofuata, wanatumia vipimo kama ELISA na vingine.

Jaribu kurudia UPT on the 7th or 8th day since your first day of the last missed menses, na pia kama ni negative rudia siku ya 11, kama itakuwa negativu tena, TRY AGAIN next time you might succeed.
Inawezekana USS ikaonesha tareh au siku mimba iliyoingia
 
Kimanny

Kimanny

Member
Joined
Apr 2, 2019
Messages
13
Points
45
Kimanny

Kimanny

Member
Joined Apr 2, 2019
13 45
Jaman Samahani nina cku ya kumi saiv tang nilikunywa p2 kuzuia io mimba na leo ni cku ya kumi kipo negative ety ni majibu sahihi au mes bdo nisubr mda
 

Forum statistics

Threads 1,342,572
Members 514,713
Posts 32,756,034
Top