Mikopo ya elimu itolewe kwa wanafunzi wanaosomea fani za vitendo tu

YEHODAYA

JF-Expert Member
Aug 9, 2015
28,111
2,000
Kwa utafiti wangu wengi wasio na ajira ni wale waliosomea digrii za bla bla zisizo za vitendo mfano za sheria, Bussiness Administration, Uchummi, Uhasibu, Uandishi wa Habari nk.

Serikali itoe mikopo kwa wanaosomea fani kama Engineering, Kilimo na Ufugaji, za Ujenzi na Uvuvi, Udaktari, Ufamasia nk.

Hizo digrii za blabla serikali imapoteza tu pesa zake kukopesha watu ambao ni vigumu kuajirika au kujiajiri hivyo mikopo kushindikana kulipika.
 

goodluck5

JF-Expert Member
Jan 8, 2014
4,665
2,000
tatizo huyo mtu wenu kiswahili fasaha hajui kingreza ndo balaa kabisa...hivyo haeleweki!.
 

msabillah

JF-Expert Member
Dec 5, 2011
4,094
2,000
Vocational training kuna siku tutakuja kuiamkia "shikamoo"

Narudia tena Chuo kimoja cha Ufundi Stadi (VETA) kilichokamilika ni bora kuliko shule 100 za sekondari

Najua hamjanielewa

Au nasema uongo ndugu zangu??
Upo sawa mkuu
 

DUMU

JF-Expert Member
Sep 23, 2019
241
500
Wote tukisomea hizo fani za vitendo kwa kufuata mkopo hizo shughuli zingine ambazo zinahitaji usomee fani isiyo ya vitendo zitafanywa na nani?. Kama ni hivo hata kwenye ulipaji wa kodi wafanye exception kwa waliokuwa hawana kazi waondolewe kodi kwenye manunuzi watakayofanya
 

Red Giant

JF-Expert Member
Mar 9, 2012
13,132
2,000
Kwa utafiti wangu wengi wasio na ajira ni wale waliosomea digrii za bla bla zisizo za vitendo mfano za sheria, Bussiness Administration, Uchummi, Uhasibu, Uandishi wa Habari nk.

Serikali itoe mikopo kwa wanaosomea fani kama Engineering, Kilimo na Ufugaji, za Ujenzi na Uvuvi, Udaktari, Ufamasia nk.

Hizo digrii za blabla serikali imapoteza tu pesa zake kukopesha watu ambao ni vigumu kuajirika au kujiajiri hivyo mikopo kushindikana kulipika.
Kiongozi wa North Korea aliwahi kuulizwa, mnawezaje kujitegemea na mnavikwazo kila kona. Moja ya jibu lake alisema elimu yao wameiplana kuwa humanity science ni asilimia 30 tu. Asilimia 70 ya wanagunzi chuoni walikuwa wanachukua Natural science. Upo sahihi. Sayansi hata nje ya nchi unaajirika kirahisi. Hata ukienda nchi wanaongea lugha ambayo huijui utaajirika.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom