Mikopo Elimu ya Juu: Vijana wengi wamelala sana, hawajui kitu kuhusu kupigania haki


P

Pendo Julliet

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2017
Messages
243
Likes
314
Points
80
P

Pendo Julliet

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2017
243 314 80
Hili ni kwenu vijana wa kitanzania wasomi wa vyuo vikuu.

Vijana hamfahamu hata HAKI zenu za msingi yani hamjielewi, hamjitambui na mpo mpo tu kama juzi na jana vile.

Mambo mengi ya hovyo yanayoendelea kufanywa na wabinafsi wachache walohodhi madaraka ya nchi huko Tanzania yanathibitisha hili la vijana kutojitambua.

Mfano wa hivi karibuni ni Mikopo ya elimu ya juu, hapa HAKI zenu zimepokwa wachache wamepata na wengi wamebaguliwa kwa kukosa mikopo hivyo kupoteza HAKI ya kimsingi sana ya kueza kupata elimu ya juu kwa kushindwa kumudu gharama za masomo.

Wengine ni continuing student mwaka ulopita walipata mkopo mwaka unaofata wananyimwa kwa sababu zisizo na mantiki tena huu ni ubaguzi tu kama ule wa makaburu wa South Afrika.

Sasa ajabu sana kwa vijana wa kitanzania ambao ni wasomi wanashindwa kudai HAKI zao na utagundua hata viongozi na mashirikisho ya vyuo vikuu sijui wanaita TAHLISO nao wanashiriki katika kupoka HAKI za wenzao wahitaji wa mikopo kwa kuendelea kubaki kimya bila hata kuonesha kupinga hata kwa kukemea tu au kulaani. Kwanza hawa viongozi hawastahili kuendelea kuongoza hayo mashirikisho.

Wasomi kwa nchi zilizoendelea wanakuwa ni mfano wa kuigwa kwenye jamii na kuhakikisha mambo yote yanaenda sawa kwa kufata taratibu zinazotakiwa, sheria na HAKI bila dhulma na uonevu unaojengwa kwenye misingi yoyote ile.

Wanaotarajia huruma za wadhalimu na wabaguzi ili kupata mikopo bila kuchukua hatua za kudai HAKI zenu hilo msahau mtalia sana wenzenu wanafurahia kuwaona mkilia hivyo.

Tena mkiendelea kulala mafanikio mtaendelea kuyaskia kwa wenzenu wa Asia, Amerika na Ulaya kazi yenu itakuwa kuwakaribisha kwenu wakija kwa jina la 'wawekezaji/wahisani/wadau wa maendeleo'
emoji23.png
emoji23.png
hali wanakuja kuwatawala kwa mara nyingine tena.

Amkeni na chukueni hatua kulialia hakusaidii HAKI hutafutwa.

'MWANANGU MSHIKE SANA ELIMU NA USIMUACHE AENDE ZAKE '.

[HASHTAG]#HAKI[/HASHTAG].
 
aymatu

aymatu

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2014
Messages
1,838
Likes
2,189
Points
280
aymatu

aymatu

JF-Expert Member
Joined May 23, 2014
1,838 2,189 280
Hili ni kwenu vijana wa kitanzania wasomi wa vyuo vikuu.

Vijana hamfahamu hata HAKI zenu za msingi yani hamjielewi, hamjitambui na mpo mpo tu kama juzi na jana vile.

Mambo mengi ya hovyo yanayoendelea kufanywa na wabinafsi wachache walohodhi madaraka ya nchi huko Tanzania yanathibitisha hili la vijana kutojitambua.

Mfano wa hivi karibuni ni Mikopo ya elimu ya juu, hapa HAKI zenu zimepokwa wachache wamepata na wengi wamebaguliwa kwa kukosa mikopo hivyo kupoteza HAKI ya kimsingi sana ya kueza kupata elimu ya juu kwa kushindwa kumudu gharama za masomo.

Wengine ni continuing student mwaka ulopita walipata mkopo mwaka unaofata wananyimwa kwa sababu zisizo na mantiki tena huu ni ubaguzi tu kama ule wa makaburu wa South Afrika.

Sasa ajabu sana kwa vijana wa kitanzania ambao ni wasomi wanashindwa kudai HAKI zao na utagundua hata viongozi na mashirikisho ya vyuo vikuu sijui wanaita TAHLISO nao wanashiriki katika kupoka HAKI za wenzao wahitaji wa mikopo kwa kuendelea kubaki kimya bila hata kuonesha kupinga hata kwa kukemea tu au kulaani. Kwanza hawa viongozi hawastahili kuendelea kuongoza hayo mashirikisho.

Wasomi kwa nchi zilizoendelea wanakuwa ni mfano wa kuigwa kwenye jamii na kuhakikisha mambo yote yanaenda sawa kwa kufata taratibu zinazotakiwa, sheria na HAKI bila dhulma na uonevu unaojengwa kwenye misingi yoyote ile.

Wanaotarajia huruma za wadhalimu na wabaguzi ili kupata mikopo bila kuchukua hatua za kudai HAKI zenu hilo msahau mtalia sana wenzenu wanafurahia kuwaona mkilia hivyo.

Tena mkiendelea kulala mafanikio mtaendelea kuyaskia kwa wenzenu wa Asia, Amerika na Ulaya kazi yenu itakuwa kuwakaribisha kwenu wakija kwa jina la 'wawekezaji/wahisani/wadau wa maendeleo'
emoji23.png
emoji23.png
hali wanakuja kuwatawala kwa mara nyingine tena.

Amkeni na chukueni hatua kulialia hakusaidii HAKI hutafutwa.

'MWANANGU MSHIKE SANA ELIMU NA USIMUACHE AENDE ZAKE '.

[HASHTAG]#HAKI[/HASHTAG].
Kwa hiyo na wewe ni msomi!
 
10000

10000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2013
Messages
751
Likes
401
Points
80
10000

10000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2013
751 401 80
Jeshi limetuharibia watoto wetu, wamerudi wakiwa waoga na mazwazwa hawajitambui hata kidogo
 
white hat

white hat

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2016
Messages
3,326
Likes
2,320
Points
280
white hat

white hat

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2016
3,326 2,320 280
kwahiyo unatu 'pamplisha' au sio?
 
magige Dm

magige Dm

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2017
Messages
526
Likes
1,072
Points
180
magige Dm

magige Dm

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2017
526 1,072 180
Siku hizi wanachuo wenyewe ni vitoto vitoto tu, vingine hata havijavunja ungo, ambavyo enzi zetu vingekua kidato cha pili SAA hizi viko university.
 
P

Pendo Julliet

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2017
Messages
243
Likes
314
Points
80
P

Pendo Julliet

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2017
243 314 80
Mkuu, tupe uzoefu wa nchi uliopo wanafanyaje mpaka wahitaji wote wa mikopo (elimu ya juu)wanapata
Wanatumia resources/revenue kwa kipaumbele kwenye elimu kwanza halafu mengine yanakwenda sawa.

Mfano Israeli hilo la elimu bora wanafanya vizuri sana
 
E

Eagiey

New Member
Joined
Oct 17, 2017
Messages
2
Likes
1
Points
3
E

Eagiey

New Member
Joined Oct 17, 2017
2 1 3
Ohh my God hii imeniuma sana. But try to provide a solution pls. Wengi n wahanga wa hili.
 
msakaa jr

msakaa jr

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2017
Messages
1,199
Likes
1,233
Points
280
msakaa jr

msakaa jr

JF-Expert Member
Joined May 18, 2017
1,199 1,233 280
Wanatumia resources/revenue kwa kipaumbele kwenye elimu kwanza halafu mengine yanakwenda sawa.

Mfano Israeli hilo la elimu bora wanafanya vizuri sana
Wanatumia resources kwenye mfumo(elimu) kama huu wa kwetu au tofauti, au wamewekeza sana kwenye teknolojia.Ningependa utumie mfano wa nchi za/ya Afrika
 
nkumbison

nkumbison

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2013
Messages
661
Likes
579
Points
180
nkumbison

nkumbison

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2013
661 579 180
Siku hizi wanachuo wenyewe ni vitoto vitoto tu, vingine hata havijavunja ungo, ambavyo enzi zetu vingekua kidato cha pili SAA hizi viko university.
fact
 

Forum statistics

Threads 1,238,292
Members 475,878
Posts 29,314,968