Mikakati inayokusudiwa kutumiwa kuiangamiza CHADEMA miaka mitano ijayo


M

Membensamba

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
157
Likes
0
Points
33
M

Membensamba

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
157 0 33
Chadema kimetokea kuwa chama kikuu cha upinzani Tz. bara, na chachu yake imeamsha upinzani nchini. Hata vyama vingine vya upinzani vimefaidika na chachu hii. Hii sio habari nzuri kwa CCM.

Historia inaonesha kuwa CCM wamekuwa daima wakifanya juhudi za kuminya upinzani kwa nguvu zote kila inapoonekana unaibuka. Miaka mitano ijayo CHADEMA ijue itakabiliana na kila namna ya upinzani toka CCM wenye lengo la kukidhoofisha ili 2015 kisiwe tayari kwa ushindi.

Miongoni mwa mbinu hatari ambazo CCM imekuwa ikizitumia ni pamoja na: Kupandikiza watu wa usalama wa taifa ndani ya upinzani kwa lengo la kuvuruga chama husika ili kionekane kina migogoro machoni pa umma. Hivyo ndiyo NCCR MAGEUZI kilivyoporomoka. Mapandikizi haya kwa hatua ya awali huonekana kuwa msaada mkubwa wa chama, hata kuaminiwa na kupewa nafasi za uongozi chamani, lakini baadaye huanza kuzua migogoro na viongozi wakuu wa vyama hasa yule anayetarajiwa kugombea chaguzi za mbele, ili achafuke machoni mwa umma. Katika hili CHADEMA muwe macho sana, kwani hata sasa mapandikizi yamekwisha wekwa ndani yenu, mfano mzuri ni MARANDO. Msisahau kuwa huyu jamaa ni usalama wa taifa, na ndye alIyehusika na mgogoro mkubwa wa NCCR-MAGEUZI akiwa pamoja na LAMWAI, na MBATIA.

Mbinu nyingine ni kuzinyima ushirikiano wa kifedha halmashauri za upinzani, na majimbo ili yaonekane kuwa hayakufanya vyema, yashindwe chaguzi zijazo. Jipangeni vyema ku-counter hili nalo. Lingine ni kuwagawa wanachadema kwa kuchochea tofauti ndogo ndogo za viongozi na kuzikuz katika vyombo vya habari. Tafadhalini, shikamaneni, mambo kama yale yaliyotokea kati ya Kabwe, na chama yasitokee tena. Shikamaneni, malizeni mambo humo humo chamani. Wabunge, na viongozi mnatazamwa na kusikilizwa sana na umma, JIHADHARINI NA CCM HII.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,637
Likes
2,458
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,637 2,458 280
Hiyo inawezekana lakini kwa chadema mtandao wao nimkubwa ukihusika au kuhusishwa nkkitu chochote basi ujue chadema watakuengua ila kwa angalizo lako nadhani watakuwa wameelewa na zaidi watakuwa wanalitambua hilo.
 
kanyagio

kanyagio

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2009
Messages
986
Likes
45
Points
45
kanyagio

kanyagio

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2009
986 45 45
Membensamba umetoka angalizo zuri sana!! natamani viongozi na wanachama wote wa chadema walisome na kulielewa!!! tafadhali tuzingatie ushauri huu
 
B

bojuka

Senior Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
128
Likes
0
Points
0
B

bojuka

Senior Member
Joined Sep 9, 2010
128 0 0
You are right to think on
 
R

Reyes

Senior Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
188
Likes
0
Points
0
R

Reyes

Senior Member
Joined Sep 1, 2010
188 0 0
NCCR Mageuzi haikuwa Chama cha siasa, ulikuwa mkusanyiko wa wanasiasa na ndiyo maana yalitokea yaliyowakuta

Ya NCCR hayawezi kutokea Chadema, kwani chadema. Chadema imeshikama na nadhani hata Zito Kabwe atakuwa anakubaliana na hili maana akileta za kulete yatamkuta ya Aman Kabouruo, David Kafulila na Shaibu Akwiombe
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,695
Likes
177
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,695 177 160
Membensamba,
Asante kwa angalizo lako. Kama alivyosema memba mmoja hapa chadema iko imara. Kwa taarifa yako mkakati huo ulikwisha anza siku nyingi baada ya Sisi m kugundua nguvu kubwa waliyonayo Chadema kwa nguvu waliyonayo haikuanza leo. Hili linajulikana lakini Chadema ina uongozi makini na wenye hekima. Ni wepesi kubaini kila mkakati hata kabla haujatenda kazi. Kitengo chao cha ulinzi na usalama ni makini na kina watu ambao ni well trained kwa hayo. Hivyo basi mikakati inayopangwa haitafanikiwa.

Kuhusu mipango ya maendeleo, chadema itahakikisha nguvu ya umma inafanya kazi katika kujiletea maendeleo. Kuna ushahidi kwamba majimbo na halmashauri ambazo ziko chini ya sisi m zimekuwa katika hali mbaya kuliko za vyama pinzani. Serikali ya sisi m ikija na mkakati wa kutojali majimbo yaliyo chini ya upinzani itaangushwa na wananchi wa eneo husika maana hata kura za urais walizopata huenda wasizipate tena. Lakini pia serikali inaweza kuangushwa na wananchi kwa ushirikiano wao.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,446
Likes
1,304
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,446 1,304 280
Chadema kimetokea kuwa chama kikuu cha upinzani Tz. bara, na chachu yake imeamsha upinzani nchini. Hata vyama vingine vya upinzani vimefaidika na chachu hii. Hii sio habari nzuri kwa CCM.

Historia inaonesha kuwa CCM wamekuwa daima wakifanya juhudi za kuminya upinzani kwa nguvu zote kila inapoonekana unaibuka. Miaka mitano ijayo CHADEMA ijue itakabiliana na kila namna ya upinzani toka CCM wenye lengo la kukidhoofisha ili 2015 kisiwe tayari kwa ushindi.

Miongoni mwa mbinu hatari ambazo CCM imekuwa ikizitumia ni pamoja na: Kupandikiza watu wa usalama wa taifa ndani ya upinzani kwa lengo la kuvuruga chama husika ili kionekane kina migogoro machoni pa umma. Hivyo ndiyo NCCR MAGEUZI kilivyoporomoka. Mapandikizi haya kwa hatua ya awali huonekana kuwa msaada mkubwa wa chama, hata kuaminiwa na kupewa nafasi za uongozi chamani, lakini baadaye huanza kuzua migogoro na viongozi wakuu wa vyama hasa yule anayetarajiwa kugombea chaguzi za mbele, ili achafuke machoni mwa umma. Katika hili CHADEMA muwe macho sana, kwani hata sasa mapandikizi yamekwisha wekwa ndani yenu, mfano mzuri ni MARANDO. Msisahau kuwa huyu jamaa ni usalama wa taifa, na ndye alIyehusika na mgogoro mkubwa wa NCCR-MAGEUZI akiwa pamoja na LAMWAI, na MBATIA.

Mbinu nyingine ni kuzinyima ushirikiano wa kifedha halmashauri za upinzani, na majimbo ili yaonekane kuwa hayakufanya vyema, yashindwe chaguzi zijazo. Jipangeni vyema ku-counter hili nalo. Lingine ni kuwagawa wanachadema kwa kuchochea tofauti ndogo ndogo za viongozi na kuzikuz katika vyombo vya habari. Tafadhalini, shikamaneni, mambo kama yale yaliyotokea kati ya Kabwe, na chama yasitokee tena. Shikamaneni, malizeni mambo humo humo chamani. Wabunge, na viongozi mnatazamwa na kusikilizwa sana na umma, JIHADHARINI NA CCM HII.
Ni kweli kabisa.
 
A

artist

Member
Joined
May 13, 2009
Messages
64
Likes
0
Points
0
A

artist

Member
Joined May 13, 2009
64 0 0
Hiyo inawezekana lakini kwa chadema mtandao wao nimkubwa ukihusika au kuhusishwa nkkitu chochote basi ujue chadema watakuengua ila kwa angalizo lako nadhani watakuwa wameelewa na zaidi watakuwa wanalitambua hilo.

Suala hili si la kusema Chadema imejipanga au ina nguvu, ni suala nyeti, takatifu na zito linalopaswa kufanyiwa kazi muda tu baada ya wanamageuzi kupumzika kwa tafakari ya uchaguzi huu kabla ya kuanza kujipanga kwa yajayo.

Pia angalieni sana vyombo vya habari, vinapangwa kwa uchafuzi zaidi. Kama inawezekana moja ya mikakati Chadema au wanamageuzi kwa upana wao wawe na chombo chao si kwa ajili ya propaganda, bali kuwa kitovu cha fikra sahihi na kueleza ukweli wa mambo
 
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
999
Likes
5
Points
35
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2010
999 5 35
Nakubaliana nawe lakini kwamba Marando ni pandikizi lina utata. C kwamba kila mwanausalama wa taifa anafurahia kuangamiza nchi yake kwa maslahi ya viongozi wachache. Waliotoa siri za wizi wa kura unaopangwa na JK na swahiba zake ni usalama wa taifa.
NCCR ilianguka sababu aidha kwa udikteta wa Mrema au Mrema mwenyewe kuwa Kibaraka. Unaweza kuona baada ya Mgogoro huo Marando hajang'ang'ania madaraka kama Lipumba, Mrema na Cheyo ila akajitoa kwenye siasa ya vyama na kuendelea na shughuli zake.
Marando alituhumiwa sana na wanamageuzi alipowazidi kete na kuchukua ubunge wa Afrika mashariki alipowatumia wana CCM kumchagua bungeni huku wenzake wakishindwa kugundua huo ujanja mdogo wa kushinda. Kumbuka Marando ni mzuri sana kujieleza na kutoa hata hotuba yenye msisimko mkubwa hivo alivosimama kujieleza alitumia hicho kipaji chake na kutombagua mbunge yeyote awe wa CCM au upinzani. Matokeo yake karibia wote walimpa kura CCM na wapinzani huku washindani wake wakigawana kura chache zilizobaki za wabunge wa upinzani.
Hajawahi kwa namna yoyote kusimama kwa upande wa watawala kama vibaraka wengine kama Mrema, mbatia na Kaburu wanavofanya bali amekuwa mkosoaji mkubwa wa serikali na kutetea mageuzi.
CHADEMA naamini tunamwitaji marando sana ila ni vizuri kumfundisha kuwa na lugha nzuri na ya ustaarabu kama Dr Slaa.

Angalizo lako ni muhimu. Cha muhimu ni kuanza kukijenga chama na kufungua matawi. Tujiunge wotw kuchangia chadema kifedha, kutoa habari muhimu kama tuko karibu na viongozi wanaotukandamiza au kueneza ujumbe wa mageuzi kwa kila mtanzania.
 
U

Ulimali

Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
51
Likes
1
Points
15
U

Ulimali

Member
Joined Nov 5, 2010
51 1 15
Chadema ni chama dume kilichosheheni kila idara msiwe na wasi hapiti fisadi hapo
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,695
Likes
177
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,695 177 160
Nimeamua kuitumikia chadema kwa kufungua matawi na kuhakikisha yanastawi hapa nilipo. Si unajua hata huku ulaya tunaruhusiwa kufungua matawi ya vyama vyenu waafrika? Matunda tutaanza kuyaona 2014 mtu asinikatishe tamaa. Na hili nitalifanya kwa nguvu zangu zote na mali zangu zote. Mungu nisaidie.
 
Kichwa Ngumu

Kichwa Ngumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
1,732
Likes
39
Points
145
Kichwa Ngumu

Kichwa Ngumu

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
1,732 39 145
Daah! ninanamba ya rafiki yake na Mbowe nimemwambia awasiliane na Mbowe ili apate meseji hii.
Wazo zuri, Gudi saana,
 
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
308
Likes
5
Points
0
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
308 5 0
Chadema kimetokea kuwa chama kikuu cha upinzani Tz. bara, na chachu yake imeamsha upinzani nchini. Hata vyama vingine vya upinzani vimefaidika na chachu hii. Hii sio habari nzuri kwa CCM.

Historia inaonesha kuwa CCM wamekuwa daima wakifanya juhudi za kuminya upinzani kwa nguvu zote kila inapoonekana unaibuka. Miaka mitano ijayo CHADEMA ijue itakabiliana na kila namna ya upinzani toka CCM wenye lengo la kukidhoofisha ili 2015 kisiwe tayari kwa ushindi.

Miongoni mwa mbinu hatari ambazo CCM imekuwa ikizitumia ni pamoja na: Kupandikiza watu wa usalama wa taifa ndani ya upinzani kwa lengo la kuvuruga chama husika ili kionekane kina migogoro machoni pa umma. Hivyo ndiyo NCCR MAGEUZI kilivyoporomoka. Mapandikizi haya kwa hatua ya awali huonekana kuwa msaada mkubwa wa chama, hata kuaminiwa na kupewa nafasi za uongozi chamani, lakini baadaye huanza kuzua migogoro na viongozi wakuu wa vyama hasa yule anayetarajiwa kugombea chaguzi za mbele, ili achafuke machoni mwa umma. Katika hili CHADEMA muwe macho sana, kwani hata sasa mapandikizi yamekwisha wekwa ndani yenu, mfano mzuri ni MARANDO. Msisahau kuwa huyu jamaa ni usalama wa taifa, na ndye alIyehusika na mgogoro mkubwa wa NCCR-MAGEUZI akiwa pamoja na LAMWAI, na MBATIA.

Mbinu nyingine ni kuzinyima ushirikiano wa kifedha halmashauri za upinzani, na majimbo ili yaonekane kuwa hayakufanya vyema, yashindwe chaguzi zijazo. Jipangeni vyema ku-counter hili nalo. Lingine ni kuwagawa wanachadema kwa kuchochea tofauti ndogo ndogo za viongozi na kuzikuz katika vyombo vya habari. Tafadhalini, shikamaneni, mambo kama yale yaliyotokea kati ya Kabwe, na chama yasitokee tena. Shikamaneni, malizeni mambo humo humo chamani. Wabunge, na viongozi mnatazamwa na kusikilizwa sana na umma, JIHADHARINI NA CCM HII.
Mfano mwingine ni watu kama nyie kujifanya mnaishari Chadema, kwa hiyo Chadema ijihadhari sana.
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
1,806
Likes
1,855
Points
280
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
1,806 1,855 280
CHADEMA should not underestimate this advice. Kweli CCm wamekuwa wakijitahidi saaana kuingiza mamluki. Vile vile kuna wanachama waliojiunga wakati wa kampeni lengo lilikua ni kupata info za ndani ya CHADEMA nao waangaliwe kwa umakini wa hali ya juu kabla ya
ya kuwapatia majukumu makubwa yanayoweza kukiangusha chama pale yanapotoshwa kwa makusudi ili kuleta mfarakano kwenye chama.
 
tzjamani

tzjamani

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2010
Messages
997
Likes
4
Points
0
tzjamani

tzjamani

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2010
997 4 0
Nimeamua kuitumikia chadema kwa kufungua matawi na kuhakikisha yanastawi hapa nilipo. Si unajua hata huku ulaya tunaruhusiwa kufungua matawi ya vyama vyenu waafrika? Matunda tutaanza kuyaona 2014 mtu asinikatishe tamaa. Na hili nitalifanya kwa nguvu zangu zote na mali zangu zote. Mungu nisaidie.
asante sana mkuu. Vita baridi inaendelea kuikomboa TZ
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,349
Likes
428
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,349 428 180
Na ndo lengo la CCM namba moja kuhakikisha CHADEMA does not prosper towards 2015
 
Omulangi

Omulangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
1,028
Likes
41
Points
145
Omulangi

Omulangi

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
1,028 41 145
Kura yangu nilimpa Dr Slaa baada ya kugundua kuwa mitandao ya simu hasa vodacom walikuwa wanatuibia watu wa kawaida kwa ajili ya kampeini zao. Mimi ni mwana ccm kabisa. Tatizo linalonikabili sasa ni dhamiri yangu hasa baada ya kuona yaliyofanywa na chama changu dhidi ya ukweli na haki. Ninapenda sana haki na kuitetea popote sasa najiuliza nimeze pini nirudi katika chama changu yataisha au nikate moja kwa moja kadi ya upinzani. je niweke mawazo yangu wazi au niendelee kimya kimya. Kuna wengi kama mimi. Siku za nyuma tuliamini kila tuliloambiwa kuhusu vyama vya upinzani hasa vurugu, uroho wa madaraka n.k Zamu hii nimeng'amua wazi nani mwenye shida hii KUMBE NI CHAMA CHANGU. Sijui kama wananchi wengine wakiligundua hili wataendelea kukubali propoganda za siku za nyuma kuhusu vyama vya upinzani!!!! MMMhhh UKWELI NI KUWA UPINZANI SASA UNAANZA KUWA MTIHANI MGUMU KWA CCM MAANA WANANCHI WA LEO SIO WA JANA.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,115
Likes
65
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,115 65 145
Chadema ni chama kilikosa mvuto wa kitaifa na kitakufa karibuni kama kuna chama mbadala basi ningesema cuf alau kina mtazamo wa kitaifa

chama cha cuf kina wabunge sehemu zote kuu za jamhuri ya muunganlo:


Kina wabunge toka pemba

kina wabunge toka unguja ( pemba na unguja inaunda jamhuri ya watu wa zanzibar)

kina wabunge tanzania bara (ambayo inaunda jamhuri ya tanganyika)

chadema kimejionyesha kua ni chama hatari na ndio maaana wazanzibari kwanza hawakikubali

ni chama ambacho kimejikita katika ubaguzi na kubaguana na kueka udini kwa sana


ni chama hatari kwa taifa na wananchi weshaliona na watazidi kuliona


nnaona mwisho wa chadema uko karibu sana
 
mzozaji

mzozaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2010
Messages
257
Likes
4
Points
0
mzozaji

mzozaji

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2010
257 4 0
Chadema ni chama kilikosa mvuto wa kitaifa na kitakufa karibuni kama kuna chama mbadala basi ningesema cuf alau kina mtazamo wa kitaifa

chama cha cuf kina wabunge sehemu zote kuu za jamhuri ya muunganlo:


Kina wabunge toka pemba

kina wabunge toka unguja ( pemba na unguja inaunda jamhuri ya watu wa zanzibar)

kina wabunge tanzania bara (ambayo inaunda jamhuri ya tanganyika)

chadema kimejionyesha kua ni chama hatari na ndio maaana wazanzibari kwanza hawakikubali

ni chama ambacho kimejikita katika ubaguzi na kubaguana na kueka udini kwa sana


ni chama hatari kwa taifa na wananchi weshaliona na watazidi kuliona


naona mwisho wa chadema uko karibu sana
Pointless,! eti zanzibar hawakubali Chadema, kwa mtazamo kama wako , wazanzibar ndio wadini basi kwa sababu wao wanataka CUF ambayo walianzisha wao tuu (CUF inawafaa wazanzibar). Kama unataka tawala Tanzania kula laki nne za Zanzibar hazina maana yeyote, ndio maana hazikumsaidia hata Lipumba kupata japo 10%. Kula za Zanzibar ni kama za Wilaya 3 za Mbeya.
 

Forum statistics

Threads 1,205,263
Members 457,815
Posts 28,187,895