Tetesi: Mifuko ya hifadhi ya jamii kwa Watumishi kubakizwa miwili


amatolo

amatolo

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2017
Messages
393
Likes
264
Points
80
amatolo

amatolo

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2017
393 264 80
Kuna tetesi nmezipata mahali ingawa sijathibitisha kama ni kweli. Jumomosi nilikuwa nmekaa na mchumi mmoja mahali fulani(jina la sehemu na mhusika nahifadhi).

Inasemekana bwana mkubwa amepanga kuunganisha kama sio kuvunja mashirika yote ya hifadhi ya jamii na kubakiza moja la serikali na moja la binafsi, pia inasemekana wakurugenzi wa haya mashirika yote ya hifadhi walishaitwa na kupewa huo utaratibu na kuambiwa kuwa hiyo ni amri na ole wao waje kulopoka huku mtaani.

Watumishi wote wa serikali watalazimika kuhifadhi fedha zao kwenye mfuko wa hifadhi wa serikali(ni lazima) na watumishi wa sekta binafsi wanaweza kuchagua ni mfuko gani wahifadhi hela zao.

Kuna miradi iliyokuwa inatekelezwa na mashirika hayo miingine inaonekana kusimama, mkulu kasema hata serikali inaweza kuiendesha. Kama ni kweli hili swala linaweza kuathiri uchumi?
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
14,783
Likes
12,684
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
14,783 12,684 280
Kuna tetesi nmezipata mahali ingawa sijathibitisha kama ni kweli. Jumomosi nilikuwa nmekaa na mchumi mmoja mahali fulani(jina la sehemu na mhusika nahifadhi).

Inasemekana bwana mkubwa amepanga kuunganisha kama sio kuvunja mashirika yote ya hifadhi ya jamii na kubakiza moja la serikali na moja la binafsi, pia inasemekana wakurugenzi wa haya mashirika yote ya hifadhi walishaitwa na kupewa huo utaratibu na kuambiwa kuwa hiyo ni amri na ole wao waje kulopoka huku mtaani.

Watumishi wote wa serikali watalazimika kuhifadhi fedha zao kwenye mfuko wa hifadhi wa serikali(ni lazima) na watumishi wa sekta binafsi wanaweza kuchagua ni mfuko gani wahifadhi hela zao.

Kuna miradi iliyokuwa inatekelezwa na mashirika hayo miingine inaonekana kusimama, mkulu kasema hata serikali inaweza kuiendesha. Kama ni kweli hili swala linaweza kuathiri uchumi?
Hilo mbona wengi tu wanajua, lilishatangazwa na linasubiri taratibu za kibunge tu!!
 
Yonni Jr

Yonni Jr

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2017
Messages
320
Likes
261
Points
80
Yonni Jr

Yonni Jr

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2017
320 261 80
Naamini itapunguza ubunifu na itaongeza urasimu pia itaadhiri mifuko ambayo ilikua imara kiuchumi kama PPF itaadhiriwa sana na mifuko mingine ikiwemo yenye miradi mikubwa isiyolipika kama NSSF n.k ili suala lingeangaliwa kitaalam zaidi baadae tutapata shida zaidi
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
4,057
Likes
1,823
Points
280
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
4,057 1,823 280
Kuna tetesi nmezipata mahali ingawa sijathibitisha kama ni kweli. Jumomosi nilikuwa nmekaa na mchumi mmoja mahali fulani(jina la sehemu na mhusika nahifadhi).

Inasemekana bwana mkubwa amepanga kuunganisha kama sio kuvunja mashirika yote ya hifadhi ya jamii na kubakiza moja la serikali na moja la binafsi, pia inasemekana wakurugenzi wa haya mashirika yote ya hifadhi walishaitwa na kupewa huo utaratibu na kuambiwa kuwa hiyo ni amri na ole wao waje kulopoka huku mtaani.

Watumishi wote wa serikali watalazimika kuhifadhi fedha zao kwenye mfuko wa hifadhi wa serikali(ni lazima) na watumishi wa sekta binafsi wanaweza kuchagua ni mfuko gani wahifadhi hela zao.

Kuna miradi iliyokuwa inatekelezwa na mashirika hayo miingine inaonekana kusimama, mkulu kasema hata serikali inaweza kuiendesha. Kama ni kweli hili swala linaweza kuathiri uchumi?
Haitokuwa ajabu maana huko ndipo tulipo toka
 
djzm70

djzm70

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2014
Messages
4,103
Likes
1,911
Points
280
djzm70

djzm70

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2014
4,103 1,911 280
Halina athari yoyote
 
njeeseka

njeeseka

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
1,302
Likes
704
Points
280
njeeseka

njeeseka

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
1,302 704 280
Mimi binafsi nitafurahi sana ikiunganishwa, kuna watu wangu wa karibu nawajua wanateseka sana kwa manyanyaso ya mfuko mmoja siutaji ila ni jambo jema.
Katika mifuko hii pia imekuwa km kichaka cha kujificha....
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,380
Likes
2,040
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,380 2,040 280
Duuu! huyu Mzee kweli kiboko, yani kila akichungulia Mishahara wanayokunja hawa Jamaa roho inapitwa.., hatimae kawaingiza kwenye 18 zake!!!
 
espy

espy

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2013
Messages
51,424
Likes
63,767
Points
280
espy

espy

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2013
51,424 63,767 280
Duuu huyu Mzee kiboko yani kila akicheki Mishahara wanayokunja hawa Jamaa roho inapitwa.., hatimae kawaingiza kwenye 18 zake!!!
Hivi anafurahia watu wakipata taabu!!
 
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,666
Likes
9,664
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,666 9,664 280
Ushindani ni muhimu sana, sasa serikali itakusanya pesa vizuri ila huduma kwa wafanyakazi na vile vibonus sijui mafao ya uzazi na mikopo ya kuanzia maisha wasahau.
 
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
5,460
Likes
5,880
Points
280
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
5,460 5,880 280
TANGU KITAMBO HZ TETESI, HATA JUZI KALIZUNGUMZIA KAGERA.

ILA ITALETA SHDA NA HUDUMA ZA HFADH ZTAKUWA MBOVU, LABDA ANGESEMA MIFUKO IWE MIWILI ILA IWE NA UHURU WA WA KUSAJILI MEMBERS. IWE PRIVATE AU GVT.

HATA HVYO, HUU MFUMO ANAOLETA NI WA KIZAMANI, NI SAWA NA KWENDA MBELE HATUA 5 UNARUD HATUA 7

KWA MUJIBU WA TETESI NI KWAMBA NSSF, GEPF NA PPF ITAUNGANISHWA KUWA MFUKO MMOJA (NSSF) HALAFU LAPF+PSPF NI PSPF
 
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2014
Messages
1,703
Likes
1,417
Points
280
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2014
1,703 1,417 280
Duuuh naona idadi ya wasiokuwa na ajira inaongezeka tuu
 
kifinga

kifinga

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2011
Messages
1,798
Likes
1,899
Points
280
kifinga

kifinga

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2011
1,798 1,899 280
Twafaaa hao staff watawapeleka wapi
 
farusofia

farusofia

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2017
Messages
544
Likes
498
Points
80
farusofia

farusofia

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2017
544 498 80
Tutakulana sana mtaani hakiya nani, sio ajabu magori akaanza kupiga ngeta za vigunia mtaani, maana hajazoea kuishi kama shetani yule, alishazoea kuishi kama malaika
 
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
3,072
Likes
1,004
Points
280
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
3,072 1,004 280
Kafanya research au akiamka kitandani anatoa matamko?, kuamua bila kufanya research hakutatuacha salama
 
kifinga

kifinga

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2011
Messages
1,798
Likes
1,899
Points
280
kifinga

kifinga

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2011
1,798 1,899 280
Tutakulana sana mtaani hakiya nani, sio ajabu magori akaanza kupiga ngeta za vigunia mtaani, maana hajazoea kuishi kama shetani yule, alishazoea kuishi kama malaika
Magori mbona analimia meno siku nyingi mtaani
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,880
Likes
31,779
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,880 31,779 280
TFDA, TBS na FCC nayo kuunganishwa soon!

Mie naona hata Majimbo waunganishe tupunguze msururu wa Wapiga Makofi na Wazomeaji
 

Forum statistics

Threads 1,251,846
Members 481,910
Posts 29,787,393