Microwave oven lililokuwa halifanyi kazi unalitupa wapi?


B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
246
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 246 160
Katika miaka hii ya karibuni nyumba na ofisi nyingi zimekuwa na microwave ovens ambazo huwa zinarahisisha kazi kwa kiwango kikubwa.

Tatizo linakuja pale linapoharibika, jee disposal mechanism yake inakuwa vipi?

Nimesikia kuna vitu vinatoa mionzi mule kwenye microwave sasa jee tufanye nini?

Kama nchi kuna taratibu zo zote za kudispose vitu kama hivi vya hatari?

Naomba mchango wenu wana fizikia maana mimi ninayo mawili sijui niyafanye nini au niyatupe wapi? Vile vile naogopa kumpa mtu ambaye uelewa wake kuhusu hivi vifaa ni mdogo.
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,538
Likes
7,406
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,538 7,406 280
Swali Zuri, na jibu litakuwa kwa faida ya wengi
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
123
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 123 0
Inategemea na mtengenezaji-wengine wanakwambia urudishe kwao, wenyewe ndy watajua jinsi gani watadispozi! otherwise mengi yanatuwa dampo tu!!! kama maredio na matv-yote hayo yana madhara na yaatakiwa kutupwa "propale"
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,538
Likes
7,406
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,538 7,406 280
Jaribu ku-google "How to dispose old Microwave oven"
 
Good Guy

Good Guy

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
4,550
Likes
129
Points
160
Good Guy

Good Guy

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
4,550 129 160
Guys listen.Mionzi inayopika chakula inaitwa 'microwaves' its in the radioband of the electromagnetic spectrum( meaning its of the same type as the waves entering your radio,but of a shorter wavelength) .Na huanza kutolewa pale tu unapo switch on the device,na sio vinginevyo.So its safe to dispose it on places like where they buy scrap metals and earn some money in the process.
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Vitu kama hivyo Microwave, TV, Radio,Blender unaenda kudispose kwa fundi tu. Yeye atajua afanye vipi?
Unamuachia ajaribu kukucheki ina tatizo gani then wewe ndo unapotea moja kwa moja. Teh Teh Teh

Usishangae kuona kwa mafundi wa TV na radio unazikuta nyingi watu wanakuwa wamezispose/ recycle hapo. So do the the same.
 
3D.

3D.

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,022
Likes
9
Points
0
3D.

3D.

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,022 9 0
Vitu kama hivyo Microwave, TV, Radio,Blender unaenda kudispose kwa fundi tu. Yeye atajua afanye vipi?
Unamuachia ajaribu kukucheki ina tatizo gani then wewe ndo unapotea moja kwa moja. Teh Teh Teh

Usishangae kuona kwa mafundi wa TV na radio unazikuta nyingi watu wanakuwa wamezispose/ recycle hapo. So do the the same.
tehe tehe tehe tuhu tuhu tuhu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! I will sleep laughing!!
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Vitu kama hivyo Microwave, TV, Radio,Blender unaenda kudispose kwa fundi tu. Yeye atajua afanye vipi?
Unamuachia ajaribu kukucheki ina tatizo gani then wewe ndo unapotea moja kwa moja. Teh Teh Teh

Usishangae kuona kwa mafundi wa TV na radio unazikuta nyingi watu wanakuwa wamezispose/ recycle hapo. So do the the same.
Hii ni mpya kwangu, maybe only in bongo.

Kwa hiyo kama nina kifaa changu nataka kuki-dispose, nakipeleka kwa fundi..mhh..na hao mafundi wana dispose kwa mafundi wenzao ama?
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,232
Likes
5,008
Points
280
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,232 5,008 280
Nashauri maswali kama haya ya msingi, naomba majibu yasiwe yana ishia hewani. Tuwe tunafikia hitimisho linaloeleweka, ili tuifanye JF iwe ya kutegemewa zaidi.
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
134
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 134 160
Nashauri maswali kama haya ya msingi, naomba majibu yasiwe yana ishia hewani. Tuwe tunafikia hitimisho linaloeleweka, ili tuifanye JF iwe ya kutegemewa zaidi.
Lakini watu huwa wanafikiria ku-dispose vifaa vikubwa kama microwave, wanasahau hata betri za radio zinatakiwa kuwa dispose in safe way, yaani mahali maalum na si kuzitupa tu barabarani au kwenye majaa ya taka.
 
Baba Mtu

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2008
Messages
881
Likes
31
Points
45
Baba Mtu

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2008
881 31 45
Katika miaka hii ya karibuni nyumba na ofisi nyingi zimekuwa na microwave ovens ambazo huwa zinarahisisha kazi kwa kiwango kikubwa.

Tatizo linakuja pale linapoharibika, jee disposal mechanism yake inakuwa vipi?

Nimesikia kuna vitu vinatoa mionzi mule kwenye microwave sasa jee tufanye nini?

Kama nchi kuna taratibu zo zote za kudispose vitu kama hivi vya hatari?

Naomba mchango wenu wana fizikia maana mimi ninayo mawili sijui niyafanye nini au niyatupe wapi? Vile vile naogopa kumpa mtu ambaye uelewa wake kuhusu hivi vifaa ni mdogo.

Kutupa microwave oven, soma hapa:

How to Recycle a Microwave Oven - Donate, Recycle, Repair or Break Down for Parts - Don't Let Your Microwave Sit in a Landfill

Microwave Oven Disposal - How to do it.

What's the best way to dispose of a non-working microwave oven?

How to Dispose of Microwave Ovens | eHow.com

How to Dispose of a Broken Microwave | eHow.com

Microwave Oven Disposal


 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Nashauri maswali kama haya ya msingi, naomba majibu yasiwe yana ishia hewani. Tuwe tunafikia hitimisho linaloeleweka, ili tuifanye JF iwe ya kutegemewa zaidi.
Huwezi kupata hitimisho jf hapa unapata ideas mbali mbali nyingine zinapingana. mwisho wa siku inabidi utumie akili yako kuchagua the best au kuignore the worst. Watu pia wanachangia wakiwa wana view kitu ya kile kile katika angle tofauti na mazingira tofauti.

ukitaka kuprove anzisha thread kwenye jukwaa la elimu ya 1+1= ? uone
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Hizi njia ni sawa kabisa lakini kwa mazingira mfano ya Tanzania facilities zinazongelewa tunazo?????. Ndio maana kwangu kuliko kuweka microwave/Pasi/ect nje fundi jiko at teja aje aichukue then yeye atafikiria kuuza bati au chuma kwa nini usiende kuidispose kwa fundi yeye anaweza kutumia vifaa fulani vya ile microwave kwa njia endelevu. Fundi akipata Microwave/ friji /TV/pasi tatu mbovu anaweza kufufua moja.

ni maoni tu
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
2,932
Likes
521
Points
280
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
2,932 521 280
Hii ni mpya kwangu, maybe only in bongo.

Kwa hiyo kama nina kifaa changu nataka kuki-dispose, nakipeleka kwa fundi..mhh..na hao mafundi wana dispose kwa mafundi wenzao ama?
Mafundi huwa wanapiga mkwala eti usipokuja kuchukua ndani ya mwezi mmoja wanapiga bei....
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Mafundi huwa wanapiga mkwala eti usipokuja kuchukua ndani ya mwezi mmoja wanapiga bei....
Mkuu ulipotelea wapi?

BTW, microwave mi nili-quit maana nilisoma article moja hapa JF nikaogopa sana, especially kwa vile nilikuwa naitumia kuchemshia maziwa.
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
246
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 246 160
Asanteni sana wadau nadhani wengi wetu tumefaidika.

Kuna fundi yo yote anahitaji microwave mbovu?
 

Forum statistics

Threads 1,237,964
Members 475,809
Posts 29,308,152