Miaka miwili ya rais Magufuli, tupime mafanikio na failures zake hapa


Daniel Agger

Daniel Agger

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2013
Messages
3,013
Likes
3,125
Points
280
Daniel Agger

Daniel Agger

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2013
3,013 3,125 280
Wakuu, kuelekea mheshimiwa rais Magufuli kutimiza miaka miwili tangu alipoapishwa na kuingia madarakani Novemba 5 2015, ni vema sisi kama great thinkers tusiishie kuongea tu pasi na mashiko
kupitia uzi huu, yujiachie sasa kwa kuonesha mafanikio na kufeli kwa awamu hii ya tano kwa muda wa miaka miwili
kwa upande wangu, kiujumla rais kafanikiwa na spidi aliyonayo inarizisha japo mapungufu yapo pia

Mafanikio ya haraka tu ni, mapambano dhidi ya watumishi hewa na vyeti feki,
ujenzi wa reli standard gauge, ujenzi wa fly over, kuthibiti safari za nje na matumizi yasiyoya lazima, ajira kwa vijana japo si kwa wingi, ujenzi na ufunguzi wa viwanda kila kona ya nchi, vita ya kulinda maliasili kama madini nk

Mapungufu
Bomoabomoa, uminywaji wa demokrasia, matukio ya kinyama kifanywa hadharani kama kupigwa risasi na utekaji, uhuru wa bunge na bunge live hakuna nk


Kwa hakika tukiungana kwa pamoja, rais atatuvusha watanzania kuelekea uchumi wa kati na tanzania ya viwanda.
 
pemgtoonet.com

pemgtoonet.com

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
514
Likes
253
Points
60
pemgtoonet.com

pemgtoonet.com

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
514 253 60
1.Hatujapata noah toka mgao wa makinikia,..2. Mil 50 kila kijiji zimeyeyuka 3. No salary increment,...no madaraja kupanda...ITAENDELEA TOLEO LA PILI.
 
Ntalukwilasa

Ntalukwilasa

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2017
Messages
502
Likes
641
Points
180
Ntalukwilasa

Ntalukwilasa

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2017
502 641 180
Nashindwa kupata mafanikio yake baada kuathirika moja kwa moja na Bomoabomoa na ukosefu wa ajira...Haya mambo yamenifanya kila nikijitahidi kuangalia mafanikio naishia kufyonza tu.
 
Mr Miller

Mr Miller

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
10,240
Likes
22,218
Points
280
Mr Miller

Mr Miller

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2017
10,240 22,218 280
one of the biggest failure ambayo inanikera sana ni KUWAGAWA WATZ.

hayo ya uchumj na mengine ni changamoto tu na pengine ni matokeo ya kuwagawa wananchi,

uchumi anaweza kuustablelize lkn hili la kupandikiza chuki, ubinafsi na udouble standard aisee sio mzuri kabisa,

Namuombea kwa hili maana najua madhara ya chuki.
Mungu ampe hekima mh. Raisi ktk hili.

awe baba wa waTz wotee...
 
K

kamarah

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2016
Messages
487
Likes
631
Points
180
Age
29
K

kamarah

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2016
487 631 180
Nothing he succeeded at all
 
Stanley Mitchell

Stanley Mitchell

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2014
Messages
3,918
Likes
3,054
Points
280
Stanley Mitchell

Stanley Mitchell

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2014
3,918 3,054 280
Mafanikio labda yale maduka ya MSD community yamesaidia sana mana pale nje Muhimbili wale maboya wa maduka ya phamarcy kuna dawa wanauza 12,500 ila maduka ya Msd ni 2,500 tu hapo nampongeza.
..........OTHERWISE
he is such a total failure kwa kila sekta...afu anaropoka na kukurupuka hana busara za uongozi....hana leadership skills...ubabe ubabe mwingi afu much know ....hana exposure ya mambo mbalimbali... yani ana ule shamba wa kizamani afu anajiona bonge la mjanja...kumbe bonge la Juma KILAZA.

Inshort, You can take him out of CHATO but you can't take CHATO out of him!
Ni mtazamo tu...moderator wasijetokwa na mapovu maana wanamuabudu siku izi ukimkosoa tu mode anakuBan!
 
K

kiluvya

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
1,262
Likes
303
Points
180
K

kiluvya

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
1,262 303 180
Ubaguzi...anabagua wananchi wake wazi wazi kabisa....mfano nyie wa mwanza mlinichagua sitawabomolea....wale wa tetemeko kawaambia sikuleta tetemeko hivyo siwapi msaada....
 
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2016
Messages
2,731
Likes
5,444
Points
280
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2016
2,731 5,444 280
He is result oriented person, analeta matokeo chanya kwenye maeneo ya msingi kama vile: elimu, miundo mbinu, afya, na kurudisha nidhamu ya uwajibikaji. Haya mambo mimi nampongeza sana Raisi wangu. Matatizo yapo kwenye demokrasia, uhuru wa watu kutoa maoni yao na uhuru wa vyombo vya habari haya mambo yamemshinda. Uvumilivu wa kisiasa na diplomasia hivi vitu vimemshinda kabisa, unapokua kiongozi lazima ukubali kukosolewa na uwaache watu wakosoe na pia uwe na uwezo wa kutatua migogoro bila ya kutumia msuli.
 
mpiganiahaki

mpiganiahaki

Senior Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
158
Likes
34
Points
45
mpiganiahaki

mpiganiahaki

Senior Member
Joined Apr 28, 2011
158 34 45
Mkabila na mbaguzi ambae hajapata kutokea huyu! Wa kimara sawa kuvunjiwa, wa mwanza Hapana, walinipa kura!!
 
makinikia 101

makinikia 101

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2017
Messages
493
Likes
864
Points
180
makinikia 101

makinikia 101

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2017
493 864 180
Kagera-sikuomba tetemeko
Mwanza-human face
Dar-bomoa
Mwanaccm akihama-majizi yanakimbia
Mpinzani akihamia ccm-anaunga mkono kazi nzuri
Vyeti hewa-wafukuzwe kasoro bashite anakamata madawa

My take.
Siasa za chuki, ukanda/ukabila nk zinapaka tope juhudi zote anazofanya
 
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
28,567
Likes
33,825
Points
280
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
28,567 33,825 280
Wakuu, kuelekea mheshimiwa rais Magufuli kutimiza miaka miwili tangu alipoapishwa na kuingia madarakani Novemba 5 2015, ni vema sisi kama great thinkers tusiishie kuongea tu pasi na mashiko
kupitia uzi huu, yujiachie sasa kwa kuonesha mafanikio na kufeli kwa awamu hii ya tano kwa muda wa miaka miwili
kwa upande wangu, kiujumla rais kafanikiwa na spidi aliyonayo inarizisha japo mapungufu yapo pia

Mafanikio ya haraka tu ni, mapambano dhidi ya watumishi hewa na vyeti feki,
ujenzi wa reli standard gauge, ujenzi wa fly over, kuthibiti safari za nje na matumizi yasiyoya lazima, ajira kwa vijana japo si kwa wingi, ujenzi na ufunguzi wa viwanda kila kona ya nchi, vita ya kulinda maliasili kama madini nk

Mapungufu
Bomoabomoa, uminywaji wa demokrasia, matukio ya kinyama kifanywa hadharani kama kupigwa risasi na utekaji, uhuru wa bunge na bunge live hakuna nk


Kwa hakika tukiungana kwa pamoja, rais atatuvusha watanzania kuelekea uchumi wa kati na tanzania ya viwanda.
Mafanikio:
  1. Karudisha nidhamu iliyopotea muda mrefu Serikalini
  2. Kajitahidi kuuimarisha Uchumi wa Tanzania na Pesa kidogo kuwa na thamani
  3. Kaonyesha kwamba ni Kinara mzuri wa Kupambana na rushwa / ufisadi nchini
  4. Kaonyesha Ujasiri kuwa hayumbishwi na hatetereki kitu ambacho ni muhimu kwa Rais yoyote yule
  5. Kaonyesha kuwa ni msema kweli na kile akisemacho huwa anakimaanisha
  6. Kaonyesha kuwa ni Jemedari wa ukweli katika kuzipigania na kuzilinda Rasilimali za Tanzania
  7. Kaonyesha kuwa si Mnafiki na hapendi kuchezewa hovyo hasa katika Utendaji
Mapungufu:
  1. Mwoga wa Kisiasa
  2. Vimelea vya Ukabila bado havijamtoka
  3. Anapenda kusikiliza uwongo na kuuchukia ukweli
  4. Hana Diplomasia hasa katika utendaji na maamuzi yake ya kila siku
  5. Amepishana na ile Kauli ya Mungu isemayo Mpende Adui yako ambapo Yeye anawachukia Maadui zake
  6. Anapenda mno kusifiwa kitu ambacho Kiuongozi si kizuri kwani hata Shutuma nazo humjenga zaidi Mtu
  7. Ana hasira sana ila hana umakini wakati hivi viwili vinatakiwa viende sambamba
Ni hayo tu Mkuu.
 
P

pilipili kichaa

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2013
Messages
8,360
Likes
3,560
Points
280
Age
50
P

pilipili kichaa

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2013
8,360 3,560 280
Mie sijui chochote jamani niacheni nipambane na hali yangu!
 
Jelavic

Jelavic

Senior Member
Joined
Dec 28, 2016
Messages
156
Likes
244
Points
60
Jelavic

Jelavic

Senior Member
Joined Dec 28, 2016
156 244 60
Hizi hutuba tushakariri inatosha kila siku marudio tu Yale Yale kama.mwimbo wa taifa.
 
M

mshumbue-soi

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2013
Messages
1,847
Likes
791
Points
280
Age
33
M

mshumbue-soi

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2013
1,847 791 280
Cherehani 4 kuwa kiwanda ni hatua Kubwa sana katika uchumi hajapata kutokea Cherehani kupewa hadhi iliyokosa miaka nenda rudi
 
pemgtoonet.com

pemgtoonet.com

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
514
Likes
253
Points
60
pemgtoonet.com

pemgtoonet.com

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
514 253 60
Mwimbo...?... hutuba....?
 
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
3,296
Likes
2,009
Points
280
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2012
3,296 2,009 280
Ni vema kwanza tukaanza kuwakumbusha watanzania kuwa Wakoloni wakileta maendeleo Makubwa sana from ziro ground.
Yaani waafrika kabla ya ukoloni wakikua hawana mifumo rasmi ya kisiasa na kiuchumi.
Wakikua na teknolojia duni sana.

Hawakua na hiki leo tunachokiita miundo mbinu kama mabarabara,viwanja vya ndege, bandari na reli.

Waafrka kabla ya ukoloni Hawakua na ajira rasmi n.k.

Mambo mengi leo tunayoyaita maendeleo yaliletwa na mkoloni.

Mkoloni alitumia nguvu kubwa kufanikisha hayo mandeleo kutokana na watu waliokuwepo wakati huo kutokua na elimu ,kutoelewana kwenye lugha ya mawasiliano ,ubaguzi wa rangi kwa kuona kuwa mwafrika ni mjinga sana asiye na thamani sawa na mzungu.
Pia waafrika walikua hawajawahi kuona sehemu yoyote vitu kama treni ,viwanda n.k ili wahamasike kwa kujua umuhimu wake.

Waafrika walipita katika wakati huo mgumu sana kwenye historia ya maisha yao kutokana na uloloni na maendeleo yao.
Kws kiwango kikubwa walionufaika zaidi na maendeleo ni wakoloni, viongozi wa dini na waafrika waliobahatika kupata elimu.

Tuanze kwa kuwaelimisha watu kuwa ni kwa nini waafrika waliletewa maendeleo makubwa na wakoloni lakini bado walipigania uhuru.
Je, ni uhuru gani waliokuwa wanaupigania kama maendeleo yalikua yameletwa kwa kiwango kikuba.
Nidhamu kazini wakati wa mkoloni ilikua kubwa, hapakuwa na watumishi hewa n.k.

Bila shaka waafrika walimaanisha uhuru wa kujitawala na kuwa sehemu ya uongozi .
Wafrika walipigania haki sawa kwa wote.
Walipigania usawa na heshma kwa wote.
Walipigania uhuru wa kisiasa.
Walichukizwa na utawala wa mabavu n.k.


Leo miaka 57 tangu babu setu walipokataa kubadharauliwa ,kudhaliloshwa , kubaguliwa, kunyimwa haki ya kisiasa na kujieleza hata hivyo tunataka tena kurudi huko tena tunarudishwa na baadhi ya waafrika wenzetu waliopata uongozi kidemakrasia.
Hakuna jipya chini ya mbingu lakini uongozi unaorharau uhai wa mtu mmoja asiye na hatia ni hatari sana.
Uhai umetolewa mara moja tu na hauna mbadala. Maendeleo ya vitu yalianzishwa na mkoloni na yamepiga hatua kubwa sana japo kwenye macho ya wanasiasa yanatafsiriwa tofauti kama mbinu za kujipatia umaarufu.

Ni miaka michace tu iliyopita tumeshasahauliswa maendeleo makubwa na miradi ya mabilioni iliyofanywa na serikali ya awamu ya nne. Tumekubali kubeza kila kitu kilichofanywa na serikali ya awamu ya nne kwa ajili ya kukweza baadhi ya watu ambao wakati huo walishiriki kuyaatekeleza na kupata sifa za kila aina.


Tukirudi leo hii watanzania na waafrika kwa ujumla wamepata elimu ya kutosha kukaa na kupanga namna bora ya kupata maendeleo yao bila kuumiza au kupoteza uhai wa watu bila sababu.


Awamu ya nne kwa mfano mradi mmoja tu wa Mabasi ya Mwendo kasi umegharimu fedha nyingi ambado labda wa Taalam wa mambo ya uchumi wanaweza wakatuambia kama leo kuna mradi unaofikia hata nusu ya gharama ya mradi ule.
Hata hivyo Serikali ya awamu hiyo haikutumia nguvu kubwa kujisifia na kuwanyamazisha wakosoaji.


Kwa kifupi tu ni kwamba maendeleo yoyote duniani yanapaswa kuletwa bila kudhalilisha utu wa mtu.
Kama mtu anabomoleshwa nyumba basi ni vema akalipwa fidia ili asipoteze jasho lake.

Awamu ya Tano imeridhi maendeleo makubwa ya awamu ya nne na tatu chini ya mfumo wa kidemokrasia.

Na ni wajibu wa awamu ya tano kuendeleza pale ilipoachia awamu ya nne.
Kwa kurekebisha mambo yale machache yasiyofaa na kuleta mazuri zaidi bila kuathiri haki na uhuru wa watu hasa mtu mmoja mmoja.
Kama mtu ana makosa basi akamatwe apelekwa gerezani na sio kupotea kama Ben Saanane na Roma Mkatoliki.
 

Forum statistics

Threads 1,214,433
Members 462,703
Posts 28,511,957