Miaka mingine mitano ya maumivu!


Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Kama JK ataapishwa kesho kuwa rais wetu, tutashudia safari ya kwanza kwenda US kutalii na safari nyingine nyingi zitafuatia ili kufidia zile ambazo hakusafiri wakati wa kampeni! Atatumia zaidi ya tsh 2bn/- kutoa semina elekezi kwa wakuu wa wilaya na mikoa, nk. Kwa uzoefu tuliouona kwa miaka 5 iliyopita, tuhesabu maumivu mengine kwa miaka 5 ijayo! Au mnasemaje wandugu?
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Asisahau kwenda Jamaica kubembeaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,012
Likes
100
Points
160
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,012 100 160
Kama JK ataapishwa kesho kuwa rais wetu, tutashudia safari ya kwanza kwenda US kutalii na safari nyingine nyingi zitafuatia ili kufidia zile ambazo hakusafiri wakati wa kampeni! Atatumia zaidi ya tsh 2bn/- kutoa semina elekezi kwa wakuu wa wilaya na mikoa, nk. Kwa uzoefu tuliouona kwa miaka 5 iliyopita, tuhesabu maumivu mengine kwa miaka 5 ijayo? Au mnasemaje wandugu?
Wanafunzi wataendelea kukaa chini, hao ni wale waliobahatisha kuwa na ada. Wagonjwa watakosa dawa, madaktari, baranara mbovu, bei za vyakula, nauli etc juu. Wakati huo huo t shirts za ccm, kanga na kofia zitakuwa zimechakaa na shs, 5000 za kuhamasishwa zilishaisha siku ile ile. Du, hali ni ngumu jamani.
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
sorry, kwenye title ni "maumivu" badala ya "mamivu!" Mod nisaidieni kurekebisha title!
 
coby

coby

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2008
Messages
342
Likes
1
Points
35
coby

coby

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2008
342 1 35
Tutegemee matumizi mabaya hata zaidi ya fedha za umma kwani ni lala salama ya mafisadi kuhakikisha wanarudisha fedha walizozipoteza kwenye kampeni na kuvuna zaidi na zaid. Pia tutegemee kuongezeka kwa idara nyingi sana serikarini lengo likiwa ni kuhakikisha fedha zinachotwa sana, hiyo ikiandamana na kuongezeka kwa kodi katika vitu mbalimbali ikiwa ni pamoja na PAYE huku makampuni mbalimbali yakisamehewa kodi bila msingi maalumu. Nidhamu katika matumizi ya fedha ndio itaisha kabisaa na kusababisha mfumuko wa bei za bidhaa zote mara tatu zaidi na dola itauzwa zaidi ya 5000/= by the end of those 5yrs. Na tuwemo....
 
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
854
Likes
2
Points
0
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
854 2 0
Hela zote zilizotumika kuweka mabango nchi nzima lazima zirudi zote kabla ya kuanza kufikiria masuala ya Maendeleo. Hali ya umaskini lazima itaongezeka zaidi ya ilivyo sasa. inflation itaongezeka n.k

Watz, fungeni mkanda zaidi.

:puke:
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Walompigia kura its at their own risk
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,387
Likes
31,626
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,387 31,626 280
sorry, kwenye title ni "maumivu" badala ya "mamivu!" Mod nisaidieni kurekebisha title!
nenda kwenye post yako hapo kwenye edit ....then advanced edit ..hapo ndio unaweza kuedit tittle ya post yako.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,387
Likes
31,626
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,387 31,626 280
kwanza kitu cha kwanza mwaka mmoja utakuwa wa kurudisha hea zao walizohonga na kununulia matshirt na makofia thena baada ya hapo utajaza mwenyewe
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Miaka Mitano ya gundu kwa maendeleo kwa watanzania
 
Vox Populi

Vox Populi

Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
23
Likes
0
Points
3
Vox Populi

Vox Populi

Member
Joined Oct 23, 2010
23 0 3
kama tukiamua kufanya zile hesabu rahisi za cross multiplication utagundua ukweli huo, sema kwa mfano: kama sukari mwaka 2005 ilikuwa sh.600 mpaka 2010 imefika sh 1600-200, je kwa miaka mingine 5 itakuwa saw na shilingi ngapi? ukifanya hivyo kwa kila bidhaa utagundua nyakati ngumu zijazo. Jadili yafuatyo pia ili ujiridhishe, mosi, kwamaba huu ni muhula wa mwisho wa mkuu wa kaya, je unafikiri atafanya kazi ipasavyo huku akijua fika anaondoka madarakani na hatarajii tena kugombania nafasi hiyo? maisha yatakuwaje? Naam, nasikia kwa mbali sauti za huzuni, mateso na machungu, naona kwa mbali nuru ikitiwa giza, naona maisha magumu, na kila mmoja anajitahidi kujishibisha kwa punje za mtama na makombo ya wale waketio madhabahuni na kugawana keti ya taifa. Sioni dalili za kuwepo na amani, upendo unafifia, naona rushwa kubwa kubwa zinaongezeka, nayaona mateso meni kuliko wakati mwingine wowote, watu wanajitahidi kuitafuta kesho yao, lahasha haipatikani, manabii wanakatatiliwa na hawana nafasi tena. Kila mwenye nguvu anachukua chake mapema na kuondoka hatimaye nchi inaabaki tupu. Hee kumbe nilikuwa naota tu. Haya waungwana.
 
Fabolous

Fabolous

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
1,379
Likes
558
Points
280
Fabolous

Fabolous

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2010
1,379 558 280
Bei ya petroli na dizeli itafika sh 2000 kwa lita kabla ya mwaka mpya 2011. Kisingizio itakua kama kawaida kupanda kwa bei ya mafuta kwenye soko la dunia. Kwa hiyo nauli za mabasi zitapanda na mfumuko wabei utaongezeka. Umaskini utaongezeka na watu watazidi kukata tamaa ya maisha bora!
 
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
0
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
1,280 0 0
maafa makuu yatambatana na joka kuu
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,161
Likes
1,592
Points
280
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,161 1,592 280
Ni miaka ya matanuzi ya kufa mtu kwa Mkwere and the company; kwa sisi wengine ni maumivu kwa kwenda mbele.

Pamoja na maumivu tutakayopata, ni marufuku kukata tamaa. Tutapigana mpaka utawala wa haki Tz upatikane.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,387
Likes
31,626
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,387 31,626 280
kilio na kusaga meno
 
Juaangavu

Juaangavu

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2009
Messages
924
Likes
17
Points
35
Juaangavu

Juaangavu

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2009
924 17 35
Hela zote zilizotumika kuweka mabango nchi nzima lazima zirudi zote kabla ya kuanza kufikiria masuala ya Maendeleo. Hali ya umaskini lazima itaongezeka zaidi ya ilivyo sasa. inflation itaongezeka n.k

Watz, fungeni mkanda zaidi.

:puke:
Ndege ipo tayari kupaa, ni kwa ari zaidi, nguvu zaidi na kasi zaidi, sijui kuelekea wapi? Mungu utusaidiye ndg zetu Albino wasije wakacharangwa mapanga ndani ya hii miaka mitano.
 
Juaangavu

Juaangavu

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2009
Messages
924
Likes
17
Points
35
Juaangavu

Juaangavu

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2009
924 17 35
Bei ya petroli na dizeli itafika sh 2000 kwa lita kabla ya mwaka mpya 2011. Kisingizio itakua kama kawaida kupanda kwa bei ya mafuta kwenye soko la dunia. Kwa hiyo nauli za mabasi zitapanda na mfumuko wabei utaongezeka. Umaskini utaongezeka na watu watazidi kukata tamaa ya maisha bora!
Zimekwisha anza kupaa hata kabla zoezi la kuhesabu na kujumlisha (kiana) kura halijamalizika.
 
WA MAMNDENII

WA MAMNDENII

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2010
Messages
307
Likes
17
Points
35
WA MAMNDENII

WA MAMNDENII

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2010
307 17 35
hana wa kumuuliza 2015 amefanya nini kwenye ahadi kedekede na magirini alizowadanganya wadanganyika
 
Papa Mopao

Papa Mopao

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2009
Messages
3,404
Likes
438
Points
180
Papa Mopao

Papa Mopao

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2009
3,404 438 180
Ni kipindi ambacho tutamkumbuka Nyerere zaidi kuliko vipindi vyote na watu watalishuhudia hili machoni mwao na mioyoni mwao!! Maana alisema kijana bado hajakomaa na haitatokea kwamba atakomaa tena...!!
 
V

Vitalis Heines

Member
Joined
Mar 21, 2009
Messages
11
Likes
0
Points
0
V

Vitalis Heines

Member
Joined Mar 21, 2009
11 0 0
na asisaha kwenda CHINA wall kutalii.....sisi tutabaki kula majani na wala si nyasi..coz nyasi tulikula wakati wa mkapa ili kununua ndege
 

Forum statistics

Threads 1,236,915
Members 475,327
Posts 29,272,536