Miaka ile ilikuwa kawaida kuvuta sigara bar, au kwenye mgahawa wa chakula


black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
11,731
Points
2,000
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
11,731 2,000
Doh hiyo ilikuwa vurugu bin taabu
Kweli kabisa maana tangu wamepiga marufuku na wengi tumeacha maana kila mahali wanaikataa
Siku hizi hata ukiingia kwenye kiwanda au maofisi mengine huruhusiwi hata kuvuta nje ya jengo labda utoke kabisa nje ya gate.
Ila kuna siku tumepasua anga masaa matano tunakuja Dar halafu transit Kampala kwa dakika chache tu wasafiri wa Uganda kushuka na wengine kupanda
Ile tumefika Kampala pilot akatangaza
Najua kuna watu wana hamu ya kuvuta sigara kwa hiyo natoa dakika kumi mkavute weeeee
Watu walianzia kwenye ngazi

Sent from my SM-G570F using Tapatalk
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,599
Points
2,000
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,599 2,000
Mji ninaoishi ni kinyume cha sheria kuvuta sigara ndani ya jengo lolote. la binafsi au umma haijalishi.
 
M

momaka

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2012
Messages
283
Points
250
M

momaka

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2012
283 250
Wakati ule sigara haikuonekana kama ina madhara makubwa kwani research nyingi zilikuwa hazijafanyika. Baada ya kugundua kuwa madhara hayapo kwa mvutaji peke yake bali kwa wale wote wanaokuzunguka na kadhalika hapo ndipo makatazo mengi yakawekwa kunusuru afya ya wale ambao si wavutaji
 
Qwy

Qwy

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2018
Messages
656
Points
1,000
Qwy

Qwy

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2018
656 1,000
Nimezita sana mid nineties kwenye Gulf Air tripu za Dubai, ila smoking zone ilikuwa siti za nyuma. Yaani ilikuwa unaulizwa wakati wa kukata tiketi kama unavuta au la ndipo wanajua wakukatie siti ipi.
Mkuu wangu... hiyo ya kuvuta sigara ndani ya ndege ilikuwa mwaka gani
 
P

Pasco Bile

Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
6
Points
45
P

Pasco Bile

Member
Joined Jul 31, 2015
6 45
Enzi zile tena ndani ya ATC na international airlines zote na private jets ilikuwa ruksa na bia kwa fujo
Siku hiz njaa tu. Dar- Mwanza umepiga Safar za Arusha kama 3-4 ivi
 
D

Deceiver

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2018
Messages
448
Points
1,000
D

Deceiver

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2018
448 1,000
Tulivuta sigara kwenye UDA miaka ya 70. In the 80s wakaanza kuandika NO SMOKING. ila mabasi ya mikoani watu tumevuta sigara hadi 1990. Mabasi ya Mbeya hata Arusha sigara ilikua kwa wakati wako.
 
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
3,357
Points
2,000
Age
55
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
3,357 2,000
Kutokana na madhara mengi ya kiafya yanayotokakana na moshi wa sigara, smoking ban iliwekwa. Ni wangapi waliwahi kuulizwa smoking or non smoking area wakati wananunua ticket ya ndege?

Hii inainyesha jinsi nguvu ya umma ilivyo kubwa. Pamoja na mahela ya wenye kampuni za sigara lakini wameshindwa kulizuia hili.

Miaka ile ilikuwa kawaida kuvuta sigara bar, au kwenye mgahawa wa chakula. Sikuhizi hata nyumbani kwako pia unashauriwa uvutie sigara nje hasa ukiwa na watoto. Sisi wengine tulikua tunatumwa kuwasha sigara ya bsbu jikoni na ukiileta bsbu snaendelea na hadithi.
Sidhani kama sky ulikuwepo enzi hizo,maana miaka imetembea!
Na wewe sura yako kwenye avatar unaonesha bado 'kidagaten'?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
lazalaza

lazalaza

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2012
Messages
2,195
Points
2,000
lazalaza

lazalaza

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2012
2,195 2,000
Fegi kwenye foleni utakuta mtu anapuliza lkn ss hv tunashukuru kwa hizi bani
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
33,491
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
33,491 2,000
Kweli kabisa maana tangu wamepiga marufuku na wengi tumeacha maana kila mahali wanaikataa
Siku hizi hata ukiingia kwenye kiwanda au maofisi mengine huruhusiwi hata kuvuta nje ya jengo labda utoke kabisa nje ya gate.
Ila kuna siku tumepasua anga masaa matano tunakuja Dar halafu transit Kampala kwa dakika chache tu wasafiri wa Uganda kushuka na wengine kupanda
Ile tumefika Kampala pilot akatangaza
Najua kuna watu wana hamu ya kuvuta sigara kwa hiyo natoa dakika kumi mkavute weeeee
Watu walianzia kwenye ngazi

Sent from my SM-G570F using Tapatalk
Mkuu sasa hivi Ulaya ukiwa mvutaji wa sigara utapata shida sana. Hospitali wameweka mabango ya Green Zone no smoking kuanzia kwenye longo kuu. Unaruhusiwa kuvuta kwenye Kitiona cha public transport kilicho karibu.

Wanaishi ni wale wa lung cancer anakumbia hata nisipovuta nitakufa. I may as well enjoy it when it lasts.
 
Mpinzire

Mpinzire

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2013
Messages
1,743
Points
2,000
Mpinzire

Mpinzire

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2013
1,743 2,000
Bangi mmeambiwa msionekane tu
Katika vitu ambavyo vinaniuma bas nawahurumia sana wanawake waliolewa na walevi, wavuta bange na sigara! Kwakweli Hapana huyu karudi ananuka misigara na Bange kalewa chakali na mipombe inanuka mara kajitapikia du..! Wanawake wavumilivu aiseeee...!
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
18,745
Points
2,000
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
18,745 2,000
Sigara tunavuta kokote wewe hapa sio ulaya, na tena sasa hivi tunakandamiza na BANGE freely.
Kawashe kanisani au msikitini…. kawashe hospitali, kawashe kituo cha polisi.... Kawashe mahakamani, kawashe ndani ya basi linalosafirisha abiria…. MNAPOANDIKA KITU MUWE MNATAFAKARI KABLA..!!
 
Dripboy

Dripboy

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2019
Messages
436
Points
500
Dripboy

Dripboy

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2019
436 500
Kawashe kanisani au msikitini…. kawashe hospitali, kawashe kituo cha polisi.... Kawashe mahakamani, kawashe ndani ya basi linalosafirisha abiria…. MNAPOANDIKA KITU MUWE MNATAFAKARI KABLA..!!
Na wewe kabla yakuandika hichi ulichokiandika ungetafakari, msktini navuta, kanisani navuta mahakamani na polisi ndo usingepazungumzia kabisa napuliza kama kawaida.

Labda nikudadavulie kidogo misikitini na makanisani kuna maeneo mapana tu yanayoruhusu kuvuta sigara yani navutia kwenye maeneo yao na si ndani ya majengo.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
33,491
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
33,491 2,000
Katika vitu ambavyo vinaniuma bas nawahurumia sana wanawake waliolewa na walevi, wavuta bange na sigara! Kwakweli Hapana huyu karudi ananuka misigara na Bange kalewa chakali na mipombe inanuka mara kajitapikia du..! Wanawake wavumilivu aiseeee...!
Hiyo ni siri ya ndani
 
imbegete

imbegete

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2015
Messages
922
Points
1,000
imbegete

imbegete

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2015
922 1,000
Mimi huwaga nakuhurumia wewe Sky Eclat unapo pata mchepuko unaovuta sigara!!!

kutoka: Imburumatale.
 
enhe

enhe

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
1,372
Points
2,000
enhe

enhe

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
1,372 2,000
Sigara ifutwe Kabisa tena kwa Sheria Kali. Lakini Bangi yetu watuachie.
 

Forum statistics

Threads 1,285,019
Members 494,368
Posts 30,847,535
Top