Mheshimiwa Mbowe hili liwe swali kwa Waziri Mkuu siku ya kesho


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,691
Likes
64,395
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,691 64,395 280
Mh. Kesho ikiwa ni Alhamisi, tunaomba kupitia kipindi cha maswali kwa Waziri Mkuu, ulize serikali kama mwezi huu serikali itato nyongeza ya mishahara kwa watumishi kama ilivyoahidi maana teyari kuna mkanganyiko kuhusu swala hilo.

Ikibidi pia beba na gazeti la HabariLeo lililomnukuu kigogo mmoja wa serikali aliedaiwa kusema utaratibu wa kupanda mishahara sasa hautategemea tena sheria ya kupanda madaraja kila baada ya miaka 3 bali itategemea utendaji kazi wa mtumishi.

Pia uitaka serikali ifafanua kama nyongeza hiyo itahusu watumishi wote au ni wale zaidi ya 59,000 tu na usisahau kuhoji kama watalipa malimbikizo.

Swali la nyongeza
:
Kwakuwa mpaka sasa kuna taarifa zisizo rasimi mitandaoni na ambazo hazijakanushwa kuwa waliokuwa wamesitishiwa promotion ili kupisha zoezi la uhakiki, barua zao sasa zinatakiwa zionyeshe kuwa watakuwa promoted kuanzia tarehe mosi November mwaka huu na si vinginevyo,je mh.Waziri Mkuu hii ni kweli?

Wabunge wengine wa upinzani muulize nini kinaendelea kuhusu Bombadier maana Mwanasheria wa serikali tulieambiwa katuma Canada kushughulikia swala hilo hivi saaa yuko Bungeni na mumtake waziri mkuu athibitishe kuhusu majibu ya barua ya Waziri Mkuu wa Canada kwa Raisi.

Naamini haya yatakuwa maswali ya kisera na yatajibiwa.

Waheshimiwa mimi kama mwananchi nimewakumbusha tu ila ni namna gani maswali hayo mtayauliza nawaachia wenyewe.

Tunaomba mtuwakilishe vema hiyo kesho.
 
mtima nyongo

mtima nyongo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,770
Likes
1,390
Points
280
Age
48
mtima nyongo

mtima nyongo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,770 1,390 280
kuhusu mishahara,watumishi wasahau kwa hilo na kuhusu panga boi ni swali la ki uchochezi,
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,850
Likes
17,598
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,850 17,598 280
kabla hajauliza akasome kanuni za utumishi wa umma
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,850
Likes
17,598
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,850 17,598 280
by the way Mbowe hana mamlaka yoyote au dhamira chanya ya kuzungumizia maslahi ya watumishi.tuliwahi kusikia watumishi wa mbowe wakimdai mafao ya nssf.
 
The Monk

The Monk

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,188
Likes
17,558
Points
280
The Monk

The Monk

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2012
12,188 17,558 280
Ni kweli haujui namna hayo maswali yatakavyojibiwa? Au unataka tu watu wajipatie umaarufu wa kuuliza maswali?

Nafikiri kuna haja ya kuwa na utaratibu wa kuyapitia na kuyapima haya maswali. Walishasema hakuna nyongeza licha ya atakavyojibu PM kesho.
 
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
11,285
Likes
3,710
Points
280
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
11,285 3,710 280
Tatizo hawa kunguni ukishawauliza hivi wakijua watajiandaa kujibu mzaha kwenye maswali ya msingi.Ungempelekea Free ibox ndio maana maswali ya papo kwa hapo wanampango wa kuyafuta
Hata hivyo ni swali la msingi sana comrade
 
MSAGA SUMU

MSAGA SUMU

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2015
Messages
4,502
Likes
11,282
Points
280
MSAGA SUMU

MSAGA SUMU

JF-Expert Member
Joined May 25, 2015
4,502 11,282 280
by the way Mbowe hana mamlaka yoyote au dhamira chanya ya kuzungumizia maslahi ya watumishi.tuliwahi kusikia watumishi wa mbowe wakimdai mafao ya nssf.
Kama ambavyo hana mamlaka ya kuhoji ulipaji wa kodi,rekodi ya michezo yake yote ipo
 
Mack Wild

Mack Wild

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2013
Messages
4,912
Likes
3,279
Points
280
Mack Wild

Mack Wild

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2013
4,912 3,279 280
by the way Mbowe hana mamlaka yoyote au dhamira chanya ya kuzungumizia maslahi ya watumishi.tuliwahi kusikia watumishi wa mbowe wakimdai mafao ya nssf.
ulisikia hukuona? je mlikuwa wangapi mliosikia?
 
Francis12

Francis12

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2016
Messages
7,019
Likes
18,800
Points
280
Francis12

Francis12

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2016
7,019 18,800 280
Kuisubiria serikali ya JPM kupandisha mshahara ni sawa kusubiri meli Airport
 
M

Martin George

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2017
Messages
1,668
Likes
1,434
Points
280
M

Martin George

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2017
1,668 1,434 280
Mh. Kesho ikiwa ni Alhamisi, tunaomba kupitia kipindi cha maswali kwa Waziri Mkuu, ulize serikali kama mwezi huu serikali itato nyongeza ya mishahara kwa watumishi kama ilivyoahidi maana teyari kuna mkanganyiko kuhusu swala hilo.

Ikibidi pia beba na gazeti la HabariLeo lililomnukuu kigogo mmoja wa serikali aliedaiwa kusema utaratibu wa kupanda mishahara sasa hautategemea tena sheria ya kupanda madaraja kila baada ya miaka 3 bali itategemea utendaji kazi wa mtumishi.

Pia uitaka serikali ifafanua kama nyongeza hiyo itahusu watumishi wote au ni wale zaidi ya 59,000 tu na usisahau kuhoji kama watalipa malimbikizo.

Swali la nyongeza
:
Kwakuwa mpaka sasa kuna taarifa zisizo rasimi mitandaoni na ambazo hazijakanushwa kuwa waliokuwa wamesitishiwa promotion ili kupisha zoezi la uhakiki, barua zao sasa zinatakiwa zionyeshe kuwa watakuwa promoted kuanzia tarehe mosi November mwaka huu na si vinginevyo,je mh.Waziri Mkuu hii ni kweli?

Wabunge wengine wa upinzani muulize nini kinaendelea kuhusu Bombadier maana Mwanasheria wa serikali tulieambiwa katuma Canada kushughulikia swala hilo hivi saaa yuko Bungeni na mumtake waziri mkuu athibitishe kuhusu majibu ya barua ya Waziri Mkuu wa Canada kwa Raisi.

Naamini haya yatakuwa maswali ya kisera na yatajibiwa.

Waheshimiwa mimi kama mwananchi nimewakumbusha tu ila ni namna gani maswali hayo mtayauliza nawaachia wenyewe.

Tunaomba mtuwakilishe vema hiyo kesho.
Kweli KUB amechoka hadi anapangiwa nini aulize na ID fake?!!!
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,691
Likes
64,395
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,691 64,395 280
Tatizo hawa kunguni ukishawauliza hivi wakijua watajiandaa kujibu mzaha kwenye maswali ya msingi.Ungempelekea Free ibox ndio maana maswali ya papo kwa hapo wanampango wa kuyafuta
Hata hivyo ni swali la msingi sana comrade
Ni kweli unachosema ila tatizo wanasiasa wetu sometimes huwa hawayapi sana uzito mambo kama haya.

Vile vile lengo ni wananchi wasikie kauli za viongozi wao na wapime utekelezaji wao.
 
IROKOS

IROKOS

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
6,793
Likes
3,868
Points
280
IROKOS

IROKOS

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
6,793 3,868 280
by the way Mbowe hana mamlaka yoyote au dhamira chanya ya kuzungumizia maslahi ya watumishi.tuliwahi kusikia watumishi wa mbowe wakimdai mafao ya nssf.
....Out of context...vp mnamsaidiaje mzee mzima Mogabe kule bondeni?
 
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2012
Messages
2,571
Likes
1,005
Points
280
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined May 30, 2012
2,571 1,005 280
Hili halitakuwa swali la papo kwa papo, bali ni swali kutoka JF na majibu yake yatatoka hapa hapa JF.
 
K

kakolaki

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2017
Messages
426
Likes
325
Points
80
K

kakolaki

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2017
426 325 80
Kwa hiyo wafanyakazi was serikali wanataka mfanyakazi aongezwe madaraja na mshahara hata kama performance ni poor?
 
swalehe shiza

swalehe shiza

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
1,465
Likes
2,015
Points
280
Age
32
swalehe shiza

swalehe shiza

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2016
1,465 2,015 280
Kipara mzee wa kimombo cha ugoko hana pesa
 
D

Dundo_Boy

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
2,486
Likes
2,405
Points
280
D

Dundo_Boy

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
2,486 2,405 280
Aulize kwanini Tanesco wanakata umeme siku mbili mfululizo, yaani Leo tangu SAA 2 ASB hadi SAA mbili usiku..kesho vivyo hivyo SAA 2asb hadi SAA 2usiku..

Aulize wanampango gani na wafanyabiashara wanaotegemea umeme hapa nchini??
 
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
10,930
Likes
7,840
Points
280
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
10,930 7,840 280
Watanzania, watumishi daini katiba mpya ccm itoke vinginevyo mtapata tabu sana.
Mungu atawaletea ya Zimbabwe.
 
Jagarld

Jagarld

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2011
Messages
1,761
Likes
530
Points
280
Jagarld

Jagarld

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2011
1,761 530 280
Utaratibu wa madaraja wala haujabadilika,kigezo cha muda ni kigezo cha mwisho ktk vigezo vinavyotumika ktk promotion ambapo mtumishi atafikiriwa baada kupass vigezo vingine ikiwa ameshatimiza angalau miaka mitatu hadi mitano kwenye cheo hicho.
 

Forum statistics

Threads 1,235,139
Members 474,353
Posts 29,213,101