Mheshimiwa John Pombe Magufuli awe Rais wetu


O

Omr

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2008
Messages
1,160
Likes
3
Points
0
O

Omr

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2008
1,160 3 0
Huyu hafai kabisa, ana hasira isio na mpango, ni mtenda kazi mzuri lakini gazabu zake ndo zinamponza, ameitia hasara ya mabilioni serikali kwa haraka zake za kwenda kuvunja mali ya mdosi mwanza, sasa serikali ndo inalipa. Huyu apewe waziri mkuu lakini uraisi hauwezi huyu. kwa upande mwingine ni mwanakijiji na Jina POMBE ni noma sana.
 
O

Omr

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2008
Messages
1,160
Likes
3
Points
0
O

Omr

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2008
1,160 3 0
Lakini ukikompea na huyu mzee wa kukena basi bora hata pombe.
 
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
31
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 31 135
Huyu hafai kabisa, ana hasira isio na mpango, ni mtenda kazi mzuri lakini gazabu zake ndo zinamponza, ameitia hasara ya mabilioni serikali kwa haraka zake za kwenda kuvunja mali ya mdosi mwanza, sasa serikali ndo inalipa. Huyu apewe waziri mkuu lakini uraisi hauwezi huyu. kwa upande mwingine ni mwanakijiji na Jina POMBE ni noma sana.
Majumuisho ya haraka haraka, nagundua haya yafuatayo:
Wachangiaji wote wanakubali kwamba JPM ni kifaa cha kazi nzuri. Reservations ni:
  1. Mmoja kasema anafaa isipokuwa tatizo ni msukuma (sio mkara kama Ng'walimu alivyosema)
  2. Mwingine kasema ni dictator (sio wote wanaafiki hilo)
  3. Ana hasira (sasa amchekee mharibifu?)
  4. Mbabe na hoja ya nguvu (Wabongo wanapenda kubembelezwa - inalipa hiyo?)
  5. Jina lake la Pombe ni nuksi (Hivi unajua maana ya jina lako? Labda ni nuksi zaidi?) Mbona Mkapa mlisema kaleta ukapa kwa sababu ya jina lake?
  6. Anafaa uwaziri mkuu (Wangi wanakubali kama alternative safi - Lakini wakati Obama anaambiwa apewe unaibu Rais alisema yeye hagombei unaibu ila urais ili atumike vema)
Mmh! Haya endelea

Leka
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,964
Likes
8,968
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,964 8,968 280
bora magufuli awe raisi kabisa maana tumechoka na ujinga jinga huu.
 
W

wasp

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2009
Messages
206
Likes
3
Points
0
W

wasp

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2009
206 3 0
I would like to suggest to the President that it high time that Dr. John Pombe Magufuli is transferred to the Ministry of Education to put to rest the following nagging issues at the ministry in question:

- Exam likages at NECTA
- Primary schools massive failures in mathematics and English language
- Holders of fake bachelor, masters degrees and PhDs
- Genuine unpaid teachers' allowances and salaries
- unfinished ward secondary schools buildings
- re-introduction of adult education in rural areas
 
ELNIN0

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
3,876
Likes
317
Points
180
ELNIN0

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
3,876 317 180
Tatizo letu Tanzania ni la kimfumo zaidi kuliko kiongozi mmoja mmoja. Tuna mfumo ambao hauna vidhibiti mwendo kwa kiongozi mkuu kabisa wa nchi na wateule wake hasa pale wanapoamua kushirikiana kuifilisi nchi. .
Mkuu hapo ndipo nasisimama huu mfumo (system) ndo unatutafuna taratibu.
 
Mshiiri

Mshiiri

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
1,900
Likes
83
Points
145
Mshiiri

Mshiiri

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
1,900 83 145
YAP yeyote anayebisha abishe, ila isitafsirike kama uhaini. JPM is far better off!!! I greatly support.
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,810
Likes
5,222
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,810 5,222 280
Pinda ni bora mara mia kuliko Pombe. Bahati mbaya sana Pombe tunafahamiana kiasi cha kutosha. Hatufai kwa ngazi ya Urais.
kwa nini usiseme kwa nini unaona Pinda ni bora kuliko Magufuli? na nai anayefaa kwa urais ukiacha Pinda na Magufulli

Nimepata sana shida kusoma post yako imebidi niulize kulingana na post yako

Pinda unayemsema ni huyu waziri mkuu wa sasa wa Tanzania? au kuna mwingine
 
S

Samwel

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2007
Messages
224
Likes
1
Points
0
S

Samwel

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2007
224 1 0
Kama tungekuwa tunachagua mtu kwa maslahi ya taifa na si ushabiki wa kundi fulani, Katika walishika madaraka makubwa kama uwaziri Magufuli anafaa kuwa rais kwa maslahi ya nchi na watanzania
Mkuu Kicheruka.
Ninakuunga mkono kwa 100%
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,810
Likes
5,222
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,810 5,222 280
wanaomkataa Magufuli hawana sababu ya msingi, ila ni ule kutukuza utanzania haswaa!
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,765
Likes
126
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,765 126 160
Toeni sababu za msingi za kumpigia debe zaidi ya uchapa kazi. Nini hasa alichofanikisha katika uongozi wake kinachowapa imani.

Amandla.......
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
17,226
Likes
9,775
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
17,226 9,775 280
Najua JPM ni mchapakazi mzuri zaidi ya mawaziri wengine wengi kama siyo wote, ni mfuatiliaji mzuri wa watu wa chini yake, ana uwezo wa kujieleza, kujenga hoja na kizisimamia hata pale hoja hizo zinapokuwa na upinzani wa dhahiri - mfano ni uuzwaji wa nyumba za serikali.

Tatizo langu na huyu jamaa ni moja tu si msikilizaji mzuri na anaweza kuwa "dictator" mzuri sana hasa pale mitazamo na misimamo yake itakapokuwa kinyume na maslahi ya nchi - refer uuzwaji wa nyumba na ubadilishwaji wa ramani ya barabara kuu kupitia wilayani kwao. Wakati wa uuzwaji wa nyuma za serikali JPM alikuwa na majibu ya kejeli - kama ya bosi wake Mkapa - kwa wale wote waliokuwa wanahoji busara ya zoezi lile. Ni aina ya mtu ambaye anapenda kutumia hoja za nguvu badala ya nguvu ya hoja pale anapokabiliwa na wapinzani makini wanaohoji busara za maamuzi na matamshi yake.

Tatizo letu Tanzania ni la kimfumo zaidi kuliko kiongozi mmoja mmoja. Tuna mfumo ambao hauna vidhibiti mwendo kwa kiongozi mkuu kabisa wa nchi na wateule wake hasa pale wanapoamua kushirikiana kuifilisi nchi. Ninashawishika kuamini kuwa hata kama utamweka JPM kama mfumo ni huu huu wa kuwa na imperial president hakuna jambo la maana atakalofanya zaidi ya kujitwalia chake mapema. JPM katika mfumo wetu wa sasa hana tofauti na Benjamin William Mkapa.

Katika mfumo wa sasa nadhani JPM anaweza kuwa mtendaji mzuri akiwa waziri mkuu na apewe mamlaka kamili ya kuwasimamia na kuwawajibisha mawaziri wote.
bora yeye with outhoritarian character but honest kuliko kuwa na lowassa ambaye ni dictator plus mwizi! unaju tatizo la zile nyumba ilikuwa utekelezaji wako ufisadi ulijipenyeza lakini nia ilikuwa nzuri yaani kujenga mpya sasa alivyokuja huyu wa kubembea mpango ukafa
 
Sajenti

Sajenti

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
3,671
Likes
38
Points
0
Sajenti

Sajenti

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
3,671 38 0
The Champ is good...kwa kweli...ila sasa huwa anakimbia mpaka anapitiliza home..Ila I hope akipata uwaziri mkuu atafanya vizuri zaidi badala ya urais....
..Buswelu huyu jamaa ni kweli akiwa ndio mkuu wa kaya kiukweli kabisa huu ujinga ambao muugwana anaufumbia macho lazima atafanya kweli. Hayo masuala ya kukimbia sana mpaka anapitiliza home ni mambo yanarekebishika kabisa.Mbona hata muungwana alipokuja kwa mara ya kwanza alikuwa namna gani vipi?? I really support JPM kuwa mkuu wa kaya. Hawa wengine wote ni wajasiriamali tu!!!
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
17,226
Likes
9,775
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
17,226 9,775 280
Augustino Lyatonga Mrema alikuwa kama huyu bwana, kasoro tu yeye hakuwa na PHD. Alipoutaka uraisi tu, akaishia hapa alipo leo hii

Magufuli can better be appreciated for what he has so far done, and should not be honoured for what he can do in the future, bacause that will spoil his excelent perfomance so far!

I will vote for Pinda, for the honour of Mwalimu!
Pinda mbabaishaji, kila siku anang'ang'ania viwanja vya Nyamagana km vile hajui sheria! wamemlisha bumba!
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,752
Likes
4,248
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,752 4,248 280
Toeni sababu za msingi za kumpigia debe zaidi ya uchapa kazi. Nini hasa alichofanikisha katika uongozi wake kinachowapa imani.

Amandla.......
TZ hatuangalii hayo. Kama ingekuwa hivyo basi marais waliotangulia including this one wasingekuwa marais. Ushaambiwa huko TZ bora rais na si rais bora.

TZ tuna vigezo vyetu, kama huyu mwenzetu (AHM), tunamtaka kiongozi Msafi (BWM), kiongozi anauzika (JMK). This is not Europe or America, this is TZ bwana!!!!!

Safari hii tunamtaka "mchapa kazi" period!!
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,964
Likes
8,968
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,964 8,968 280
Toeni sababu za msingi za kumpigia debe zaidi ya uchapa kazi. Nini hasa alichofanikisha katika uongozi wake kinachowapa imani.

Amandla.......
background ya jkikwete na Pmagufuli ni nani kafanya mambo makubwa tanzania na tumeyashuhudia.
Bora Magufuli,mafuli for presidency
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,031
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,031 280
Toeni sababu za msingi za kumpigia debe zaidi ya uchapa kazi. Nini hasa alichofanikisha katika uongozi wake kinachowapa imani.

Amandla.......
Kikwete aliposhinda alikuwa na nini? Madudu anayoyafanya.
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,752
Likes
4,248
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,752 4,248 280
Tufafanulie kuwa "msukuma" kuna dosari gani, ni vyema wana JF tukaelewa sababu ya kimsingi!
Kwani huyu bwana ni Msukuma??? I doubt!!!!!!! Nafikiri jamaa kakosea kwa vile alikuwa headmaster sengerema kwa muda mrefu!!!!!!
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,765
Likes
126
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,765 126 160
Mbona mnashindwa kutoa sababu? Kama ni ufanya kazi tu mbona Lowassa alikuwa ni mchapa kazi asiye mfano? Toeni sababu na mafanikio ya huyu bwana!

Siasa za ushabiki ndizo zilizotufikisha hapa. Kama mnataka kuziendelea basi msimlalamikie mliemchagua kwa kishindo!


Amandla.......
 

Forum statistics

Threads 1,262,306
Members 485,543
Posts 30,120,398