Mheshimiwa John Pombe Magufuli awe Rais wetu


Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
31
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 31 135
Mwenzenu napata taabu kidogo, sijui jinsi gani Mheshimiwa huyu ashawishiwe na kukubali ombi hili. Natamani sana John Pombe Magufuli awe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kama sio sasa kwa sababu za taratibu za CCM, basi zamu inayofuata.

Vyovyote iwavyo, naamini huyu bwana anafaa kila kona uwanjani anapocheza siasa. Hata PhD aliyoipata majuzi inaongezea chachandu tu, kwamba hatababaishwa na vyeti vya udaktari wa kupewa zawadi tu, maana anayo real one.

Sina uhusiano naye kabisa huyu mtu na wala sijawahi kukaa naye au kuonana karibu, lakini vitu vyake mwisho bwana. Naamini atachagua timu ya washauri inayofanana naye. Hata kama anayo mapungu yake kama binadamu, the good outways the bad, wakati mwingine analazimika kufanya vitu vingine kwa kuwatii wakubwa zake, lakini akishika rungu mwenyewe nashawishika (sidanganyiki) kwamba ataifaa Tanzania ya sasa.

Leka
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,248
Likes
341
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,248 341 180
utasababisha jk abadilishe hata baraza la mawaziri ili amtoe. Nyamaza, let time solve and bring him to power. You know everyone loves Pombe because the old chap is a realist not idealist.
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
17,226
Likes
9,775
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
17,226 9,775 280
na-kusupport 10,000% i.e 1000 times! We need him if not people of his caliber! He has an iron fist plus heart to mould this nation to higher heights!
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,765
Likes
126
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,765 126 160
Sikio la kufa......

Amandla..........
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,230
Likes
355
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,230 355 180
Bro, tuko pamoja...Lau kama watanzania wote wangekuwa na akili kama zako na zangu, wangestusupport!....Namwelewa sana JPM, na anafaa sana kwa nafasi hiyo, na ana uchungu na nchi hii!..Mungu Ibariki Tanzania!
 
T

Tata

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2009
Messages
5,410
Likes
1,175
Points
280
T

Tata

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2009
5,410 1,175 280
Najua JPM ni mchapakazi mzuri zaidi ya mawaziri wengine wengi kama siyo wote, ni mfuatiliaji mzuri wa watu wa chini yake, ana uwezo wa kujieleza, kujenga hoja na kizisimamia hata pale hoja hizo zinapokuwa na upinzani wa dhahiri - mfano ni uuzwaji wa nyumba za serikali.

Tatizo langu na huyu jamaa ni moja tu si msikilizaji mzuri na anaweza kuwa "dictator" mzuri sana hasa pale mitazamo na misimamo yake itakapokuwa kinyume na maslahi ya nchi - refer uuzwaji wa nyumba na ubadilishwaji wa ramani ya barabara kuu kupitia wilayani kwao. Wakati wa uuzwaji wa nyuma za serikali JPM alikuwa na majibu ya kejeli - kama ya bosi wake Mkapa - kwa wale wote waliokuwa wanahoji busara ya zoezi lile. Ni aina ya mtu ambaye anapenda kutumia hoja za nguvu badala ya nguvu ya hoja pale anapokabiliwa na wapinzani makini wanaohoji busara za maamuzi na matamshi yake.

Tatizo letu Tanzania ni la kimfumo zaidi kuliko kiongozi mmoja mmoja. Tuna mfumo ambao hauna vidhibiti mwendo kwa kiongozi mkuu kabisa wa nchi na wateule wake hasa pale wanapoamua kushirikiana kuifilisi nchi. Ninashawishika kuamini kuwa hata kama utamweka JPM kama mfumo ni huu huu wa kuwa na imperial president hakuna jambo la maana atakalofanya zaidi ya kujitwalia chake mapema. JPM katika mfumo wetu wa sasa hana tofauti na Benjamin William Mkapa.

Katika mfumo wa sasa nadhani JPM anaweza kuwa mtendaji mzuri akiwa waziri mkuu na apewe mamlaka kamili ya kuwasimamia na kuwawajibisha mawaziri wote.
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,752
Likes
4,248
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,752 4,248 280
Msitake kumfanya mkwere abadili baraza la mawaziri.

All in all, atakuwa better 100 times kuliko muungwana.
 
W

wasp

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2009
Messages
206
Likes
3
Points
0
W

wasp

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2009
206 3 0
Always I've been impressed by the work done in any Ministry where Dr. John Pombe Magufuli has been a Minister. The guy is focus and wants Tanzania to move ahead. However, his personal hatred towards the opposition political parties makes me sick. Now if he becomes President or PM of the Republic with the swipping state powers in his hands would he not turn into a dictator? I'm yet to be convinced otherwise.
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Likes
70
Points
145
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 70 145
The Champ is good...kwa kweli...ila sasa huwa anakimbia mpaka anapitiliza home..Ila I hope akipata uwaziri mkuu atafanya vizuri zaidi badala ya urais....
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,152
Likes
117
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,152 117 160
Always I've been impressed by the work done in any Ministry where Dr. John Pombe Magufuli has been a Minister. The guy is focus and wants Tanzania to move ahead. However, his personal hatred towards the opposition political parties makes me sick. Now if he becomes President or PM of the Republic with the swipping state powers in his hands would he not turn into a dictator? I'm yet to be convinced otherwise.
Nafikiri kwa jinsi hali ya nchi ilivyo hivi sasa, tunahitaji sana kiongozi ambaye ni dictator, but udictator wa kuwataka watu wafanye kazi, wa kuwakamata na kuwafunga mafisadi na mwingine wa kufanana na huo. Vinginevyo tutabaki masikini hadi kufa. Nchi yetu hivi sasa si ya kuongozwa na Rais anayetabasamu tu hata anapotaka kuadress sensitive issue katika nchi.Tunahitaji mtu wa mabavu, Mkapa aliiweza vizuri nchi kasoro tu alishawishika kuiba. Ile uongozi wake ulikuwa excellent na matokeo yalionekana baada ya muda mfupi.
 
The Quonquerer

The Quonquerer

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
781
Likes
2
Points
0
The Quonquerer

The Quonquerer

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
781 2 0
If wishes were horses, beggers would be riding! Hata hivyo nakubaliana na mjumbe Tata hapo juu.
 
GY

GY

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
133
GY

GY

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2009
1,280 0 133
Mwenzenu napata taabu kidogo, sijui jinsi gani Mheshimiwa huyu ashawishiwe na kukubali ombi hili. Natamani sana John Pombe Magufuli awe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kama sio sasa kwa sababu za taratibu za CCM, basi zamu inayofuata.

Vyovyote iwavyo, naamini huyu bwana anafaa kila kona uwanjani anapocheza siasa. Hata PhD aliyoipata majuzi inaongezea chachandu tu, kwamba hatababaishwa na vyeti vya udaktari wa kupewa zawadi tu, maana anayo real one.

Sina uhusiano naye kabisa huyu mtu na wala sijawahi kukaa naye au kuonana karibu, lakini vitu vyake mwisho bwana. Naamini atachagua timu ya washauri inayofanana naye. Hata kama anayo mapungu yake kama binadamu, the good outways the bad, wakati mwingine analazimika kufanya vitu vingine kwa kuwatii wakubwa zake, lakini akishika rungu mwenyewe nashawishika (sidanganyiki) kwamba ataifaa Tanzania ya sasa.

Leka
Augustino Lyatonga Mrema alikuwa kama huyu bwana, kasoro tu yeye hakuwa na PHD. Alipoutaka uraisi tu, akaishia hapa alipo leo hii

Magufuli can better be appreciated for what he has so far done, and should not be honoured for what he can do in the future, bacause that will spoil his excelent perfomance so far!

I will vote for Pinda, for the honour of Mwalimu!
 
K

Kicheruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
791
Likes
3
Points
35
K

Kicheruka

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
791 3 35
Kama tungekuwa tunachagua mtu kwa maslahi ya taifa na si ushabiki wa kundi fulani, Katika walishika madaraka makubwa kama uwaziri Magufuli anafaa kuwa rais kwa maslahi ya nchi na watanzania
 
kimatire

kimatire

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2008
Messages
373
Likes
20
Points
35
kimatire

kimatire

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2008
373 20 35
I agree with you beyond reasonable doubt!!!Jamaa ni mkali wa kusimamia sheria no one else!!
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,765
Likes
126
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,765 126 160
Wachina wana usemi; uwe mwangalifu unachoombea maana unaweza kukipata!

amandla.....
 
S

Sabi Sanda

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
412
Likes
0
Points
33
S

Sabi Sanda

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
412 0 33
Pinda ni bora mara mia kuliko Pombe. Bahati mbaya sana Pombe tunafahamiana kiasi cha kutosha. Hatufai kwa ngazi ya Urais.
 
Nicazius

Nicazius

Senior Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
143
Likes
6
Points
35
Nicazius

Nicazius

Senior Member
Joined Feb 6, 2008
143 6 35
Huyu jamaa kwa kweli ni mzuri hasa kwa wakati huu amabo nchi inajiogoza yenyewe, sijui kama kuna Viongozi wa nchi hapa, kama siko sahihi naomba mnielewe nipo sahihi.

Tanzania ya sasa inataka kiongozi kama magufuli, full dictator wa vitendo na wala siyo kuonea watu, akisema amesema.
 
M

Mayolela

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2009
Messages
384
Likes
2
Points
0
M

Mayolela

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2009
384 2 0
JPM ni mtendaji mzuri sana,kama watanzania wangeungana kweli huyu ni kifaa haswa hata umtupe wapi lazima afanye wonder.
Ube Jk akimaliza tumpe nae tuone wapi atakupeleka,nahisi kama kwenye maziwa na asali????
 
M

Mayolela

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2009
Messages
384
Likes
2
Points
0
M

Mayolela

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2009
384 2 0
Mwenzenu napata taabu kidogo, sijui jinsi gani Mheshimiwa huyu ashawishiwe na kukubali ombi hili. Natamani sana John Pombe Magufuli awe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kama sio sasa kwa sababu za taratibu za CCM, basi zamu inayofuata.

Vyovyote iwavyo, naamini huyu bwana anafaa kila kona uwanjani anapocheza siasa. Hata PhD aliyoipata majuzi inaongezea chachandu tu, kwamba hatababaishwa na vyeti vya udaktari wa kupewa zawadi tu, maana anayo real one.

Sina uhusiano naye kabisa huyu mtu na wala sijawahi kukaa naye au kuonana karibu, lakini vitu vyake mwisho bwana. Naamini atachagua timu ya washauri inayofanana naye. Hata kama anayo mapungu yake kama binadamu, the good outways the bad, wakati mwingine analazimika kufanya vitu vingine kwa kuwatii wakubwa zake, lakini akishika rungu mwenyewe nashawishika (sidanganyiki) kwamba ataifaa Tanzania ya sasa.

Leka
Wewe ndugu una akili sana.wazo lako ni 100++ naliunga mkono.
 
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
31
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 31 135
Augustino Lyatonga Mrema alikuwa kama huyu bwana, kasoro tu yeye hakuwa na PHD. Alipoutaka uraisi tu, akaishia hapa alipo leo hii

Magufuli can better be appreciated for what he has so far done, and should not be honoured for what he can do in the future, bacause that will spoil his excelent perfomance so far!

I will vote for Pinda, for the honour of Mwalimu!
very right, Kama timu ya Maguguli ingejumuisha Lyatonga na Dr Slaa na Pinda kwa mfano, Sita akakalia kiti chake, huo sio udicteta mbaya. Tunaambiwa wazalendo wa Afrika Kusini na Malawi wanapenda sana kutanua lakini ni wachache wanaochapa kazi kwa kweli. Wanachofaidi ni kwamba viongozi wao japo wanatanua wanazo speed govanor miguuni na chumi zao hazisumbui sana kama TZ. Mugambe na matanuzi ya kujisahau akiongezea ubishi na jeuri ya mtu masikini aliyepewa mamlaka ghafla, kaonyesha mfano dhahiri kwamba unaweza kununua kalamu aina ya speedo au bick kwa milioni hamsini dukani, maana yake it does not matter how big the figure is, hata Uganda waliwahi kubeba kapu la hela kwenda dukani kununua kilo moja ya sukari.

Udikteta wa Lyatonga ulikuwa mtamu sana kwa maendeleo yetu, mifano hai iko wazi. Macorridor ya DSM hayana tope, nyumba zinang'aa kwa rangi, kivuli cha miti ya mrema kila mahali leo twafaidi lakini kabla yake ulijiuliza mara kibao kwenda mtaani kutembea.

Kama Magufuli anatumia udicteta kwa kufuata vifungu vya sheria vilivyokubalika rasmi na watunga sheria, basi huo sio udicteta, ni utafsiri mzuri wa sheria zilizopo ili zifanye kazi. Unakumbuka kila anapoulizwa swali anajibu kwa data sahihi na kukupatia nukuu, hata hawamuulizi tena swali la nyongeza? Ni mwanasiasa scietist anayefuatilia kilichokubalika kwa pamoja na kuhakikisha kinatimizwa for next evaluation.

Nilisema kwamba kama binadamu yeyote, JPM atakuwa na mapungufu yake. Ndio maana Katiba ya nchi inahitaji kuandikwa upya ili kiongozi asiwe mtu bali institution inayoweza kutabirika itafanya nini kesho. Kiongozi awe ni mtoa maamuzi ya mwisho kwa mambo yanayohitajika kufanyiwa hivyo. Sasa hivi ni kweli bado tunaendelea kuweka viraka na ndio maana viongozi bora wanafunikwa na wale wanaofaidika na katiba hii.

Kila kitu kina mahali pa kuanzia. Hata akipewa uwaziri mkuu sawa, maana ni ngazi nyeti ambayo najua ataiweza tu. Kama Zero aliiweza kwa nini imshinde yeye?

Leka
 

Forum statistics

Threads 1,262,306
Members 485,543
Posts 30,120,398