Mhe. Warioba na Mhe. Augustino Ramadhani wakiri CHADEMA haikukiuka sheria


Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Chanzo cha habari TBC1.

Wandugu,

Hao waheshimiwa wote wanasema chadema haikukiuka sheria yoyote kwa kitendo cha kususia hotuba ya jk.
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,583
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,583 280
hahaaaaa haloooooo haloooooooooooooooo JK
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Kwa hiyo tuseme Zitto ana wenge? Au na yeye hakuisoma vizuri katiba? Kwanini anawachanganya watu vichwa kwa kusema hakubaliani na matokeo huku anapinga kutoka nje ya bunge?

Kwa maoni yangu huyu jamaa anaijua vizuri katiba, anafahamu kanuni za bunge, anafahamu kuwa kutokumsikiliza rais hakuna kipengele walichokosea. Ila nahisi anatumiwa na CCM kutaka kuleta mgawanyiko.

Mbaya zaidi anapenyeza mambo ya udini. Hivi ni waislamu tu ndiyo wameona kuna udini? Nchi hii itafikia watu watachaguliwa kutokana na dini zao, kutokana na tabia ya waislamu kupenyeza mambo ya udini.

Napenda kutoa wito kwa viongozi wa CHADEMA kumdiscipline zito kwa kauli zake, bila kuogopa chochote, katika chama kinachojali democrasia kuchukua hatua ni jambo la kawaida bila kujali nafasi aliyonayo ndani ya chama.

Zitto anataka kupoteza umaarufu alioupata kupitia chama.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Kama Jaji Mkuu na Kama Mwanasheria Mkuu wa zamani wote wanasema hakuna makosa wale wabunge wa Chadema walioamua kupingana na chama chao wataonekanaje? Itakuwaje kwama Wereme na Spika naye atakiri kuwa Chadema walitumia haki yao? hawa wabunge wengine wataonekana vipi kutosimama na wenzao wakati historia imewaita hivyo?
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,690
Likes
2,617
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,690 2,617 280
Nivigumu kuzungumzia ila naamini lazima chadema wataita kwenye vikao na kuwauliza msimamo wao wadhibitishe mbele ya mwenyekiti,katibu ili wawezekutoa tamko rasimi kama nikuwapa onyo nasivinginevyo.
 
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined
Sep 11, 2010
Messages
9,349
Likes
1,141
Points
280
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined Sep 11, 2010
9,349 1,141 280
yangu ni macho na masikio kwa sasa, tutaendelea kupata mengi, sitashangaa kusikia zitto yupo kwenye baraza la mawaziri.
 
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
4,085
Likes
1,177
Points
280
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
4,085 1,177 280
Wabunge wengine kama Zitto ni watu wanafiki kabisa, haeleweki na hayuko pale kwa chama yeye ni mbinafsi sana anasaidia CCM. kama vipi Zitto jitoe chadema usishike wabunge wengine miguu.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Kama Jaji Mkuu na Kama Mwanasheria Mkuu wa zamani wote wanasema hakuna makosa wale wabunge wa Chadema walioamua kupingana na chama chao wataonekanaje? Itakuwaje kwama Wereme na Spika naye atakiri kuwa Chadema walitumia haki yao? hawa wabunge wengine wataonekana vipi kutosimama na wenzao wakati historia imewaita hivyo?
Mkuu, kwanza sioni issue hii ni mpaka isemwe na mwanasheria mkuu wa zamani au jaji mkuu, wengi tunauelewa kiasi wa kanuni na sheria, kwa kwa uelewa huo kiasi tunajua kuwa hakuvunja sheria wala hawakukiuka taratibu. Nina hakika hata Spika na katibu wa bunge wana busara za kutosha, vinginevyo wangechukua hatua mapema sana.

Pili, tunafahamu kuwa CHADEMA is not a bunch of thugs ni watu wazima vichwani kwa hiyo wasingeweza kufanya ujinga, na kukidhalilisha chama.

CHADEMA walipiga kura, na kwenye upigaji kura kuna waliopiga kura ya ndio na walipiga kura ya hapana. Kwa kuwa wengi wape, hata waliokataa walilazimika kufuata uamuzi wa wengi. Sioni kama kuna ubaya au kuna utata.

Inawezekana kuwa waliopinga walikuwa na sababu nzuri ya kupinga, na waliokubali walikuwa na sababu nzuri ya kukubali.

Lakini waliopinga walitumia busara zaidi, kufuata msimamo wa uamuzi wa walio wengi.

Waliochemka ni wale waliokurupuka na kuanza kuongea ovyo na kujidhalilisha, hata Rais pia alikosea kuongea issue ya kuwa watake wasitake.. Ilikuwa busara kama angekaa kimya tu kuliko aliyoongea. Angetafakari baada ya hotuba yake, na kutafuta proper channels za kuongea, otherwise ndio mambo yale ya mipasho.
 
B

bojuka

Senior Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
128
Likes
0
Points
0
B

bojuka

Senior Member
Joined Sep 9, 2010
128 0 0
Tatizo la watanzania tulowengi hatupendi kusoma ili kupata ukweli tunafanyia kazi maneno ya kufikirika bila kuangalia uhalisia wa mazingia ya wakati uliopo.
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Tatizo la watanzania tulowengi hatupendi kusoma ili kupata ukweli tunafanyia kazi maneno ya kufikirika bila kuangalia uhalisia wa mazingia ya wakati uliopo.
Mpaka hapo hakuna ulichoeleza ndugu yangu. Malizia maoni yako. Naona mawazo/maoni yako yana-hang tu.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,919
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,919 280
Kama Jaji Mkuu na Kama Mwanasheria Mkuu wa zamani wote wanasema hakuna makosa wale wabunge wa Chadema walioamua kupingana na chama chao wataonekanaje? Itakuwaje kwama Wereme na Spika naye atakiri kuwa Chadema walitumia haki yao? hawa wabunge wengine wataonekana vipi kutosimama na wenzao wakati historia imewaita hivyo?
Tatizo pekee hapo ni kwamba chama kinaonekana hakina mshikamano. Lakini CHADEMA nao wanaweza kusema huu ndio msingi wetu, kama chama cha mageuzi, hatulazimishi consensus, na consesus tutakayopata baada ya kupiga kura za ndani ni msimamo wa chama. Kama mtu binafsi anajiona fikra zake binafsi zitamsuta katika swala kama hili, anaweza kuomba udhuru kwa muda katika swala hili.

Kwa hiyo, just because ku walk out hakuna tatizo, hii haimaanishi kukataa ku walk out kuna tatizo.

Inawezekana tuna demokrasia pana inayoruhusu wabunge ku walk out, na wengine kutoka chama hicho hicho kuamua kutojihusisha na hiyo walk out.

Hapa ndipo unapoona representative democracy as a farce, sijui hata kama hao wabunge walipata maoni ya constituencies zao kabla ya kufanya hiyo walk out. Au maana yake ukiwa mbunge sio tu unawawakilisha wananchi bali unapata haki hata ya kuwaamulia ?
 
F

Far star

Senior Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
139
Likes
0
Points
0
F

Far star

Senior Member
Joined Nov 3, 2010
139 0 0
Mkuu, kwanza sioni issue hii ni mpaka isemwe na mwanasheria mkuu wa zamani au jaji mkuu, wengi tunauelewa kiasi wa kanuni na sheria, kwa kwa uelewa huo kiasi tunajua kuwa hakuvunja sheria wala hawakukiuka taratibu. Nina hakika hata Spika na katibu wa bunge wana busara za kutosha, vinginevyo wangechukua hatua mapema sana.

Pili, tunafahamu kuwa CHADEMA is not a bunch of thugs ni watu wazima vichwani kwa hiyo wasingeweza kufanya ujinga, na kukidhalilisha chama.



CHADEMA walipiga kura, na kwenye upigaji kura kuna waliopiga kura ya ndio na walipiga kura ya hapana. Kwa kuwa wengi wape, hata waliokataa walilazimika kufuata uamuzi wa wengi. Sioni kama kuna ubaya au kuna utata.

Inawezekana kuwa waliopinga walikuwa na sababu nzuri ya kupinga, na waliokubali walikuwa na sababu nzuri ya kukubali.

Lakini waliopinga walitumia busara zaidi, kufuata msimamo wa uamuzi wa walio wengi.

Waliochemka ni wale waliokurupuka na kuanza kuongea ovyo na kujidhalilisha, hata Rais pia alikosea kuongea issue ya kuwa watake wasitake.. Ilikuwa busara kama angekaa kimya tu kuliko aliyoongea. Angetafakari baada ya hotuba yake, na kutafuta proper channels za kuongea, otherwise ndio mambo yale ya mipasho.
Tena bora chadema wanatumia democracia zaidi,ccm mara nyingi wanapitisha tu na wakipitisha huo ndio unakuwa msimamo wa chama,sasa huyu zitto anadhani yeye ni muhimu sana ,aame tu chama kama hawezi kufuata msimamo wa chama ambao umeamuliwa na wengi
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,919
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,919 280
Tena bora chadema wanatumia democracia zaidi,ccm mara nyingi wanapitisha tu na wakipitisha huo ndio unakuwa msimamo wa chama,sasa huyu zitto anadhani yeye ni muhimu sana ,aame tu chama kama hawezi kufuata msimamo wa chama ambao umeamuliwa na wengi
Ukisema CHADEMA wanatumia demokrasia zaidi ya CCM na si watu wa kupitisha vitu tu, then unatakiwa kufurahia tofauti ya mawazo miongoni mwa watu wa CHADEMA. Ukiona watu wanakubaliana tu ujue kuna wengine wanaburuzwa au hawafanyi kazi yao, Patton alisema.

Kumtaka Zitto ahame chama kunaweza kuwa na mantiki kama kuna pattern ya kutofautiana na chama kila mara. Kwa jambo moja kumtaka Zitto ahame chama huoni utakuwa unaifanya CHADEMA iwe inaelekea kwenye CCM ulikokukataa kwa sababu watu wanakubaliana bila kujadiliana ?

Ili CHADEMA kujionyesha kama chama chenye demokrasia zaidi ya CCM, inabidi kionyeshe kinaweza kubeba tofauti za mawazo ndani yake zaidi ya CCM.
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Ni bora wangekaa kimya kuliko kuanza kupayuka kwenye vyombo vya habari, ooh mimi sikukubaliana, tulipiga kura. Ilitakiwa kwenye kikao hicho wakubaliane kuwa kama huaiki usiingie bungeni na ukae kimya uache wale walioafiki waemdeleza agenda ya chama.

Huu sasa ni mwanzo wa mgawanyiko ambao CCM inaulilia sana utokee ili 2015 wawe na la kusema. CHADEMA ni chama si watu, kama kuna mtu anajiona yeye ni bora zaidi ya chama hafai. Watanzania hawaangalii mtu wanaangalia watu makini na ukisema watu makini unaamanisha chama kwa ujumla.
 
W

We can

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2010
Messages
681
Likes
5
Points
35
W

We can

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2010
681 5 35
Kama Jaji Mkuu na Kama Mwanasheria Mkuu wa zamani wote wanasema hakuna makosa wale wabunge wa Chadema walioamua kupingana na chama chao wataonekanaje? Itakuwaje kwama Wereme na Spika naye atakiri kuwa Chadema walitumia haki yao? hawa wabunge wengine wataonekana vipi kutosimama na wenzao wakati historia imewaita hivyo?
Mzee Mwanakijiji,

Wapo wanaotafuta umaarufu kwa kutafuta urais miaka ijayo; wrong plan! Mtu yeyote ambaye umaarufu wake uliletwa na watu, kadhalika anaweza kuondolewa umaarufu huo na umma.

Hata hivyo, wana JF; Tutambue kuwa makosa ya wanachama hao yanasameheka, kwani ndo kwanza Tanzania inakaribia kwenye DEMOKRASIA ya kweli. Ni kama usiku unapotaka kutoka, huwa unang'ang'ania! Giza linaongezeka, lakini wapi, mwanga unakuja kwa ulaini.

Kipindi hiki, watu watashikana uchawi sana, lakini, inavyoonekana, Tanzania imeshafika kwenye TRANSITION PERIOD; muda ambao WATU WENGI WASIONA MISIMAMO YA HAKI WANAHANGAIKA NA KUTANGATANGA. Ukweli utawaweka huru; kwamba, kama mtu aliingia kwa mlango wa nyuma, asitegemee kutokea mlango wa mbele...ni hukohuko anavutwa mkiani anarudi kinyumenyume hadi nje kwa mlango wa nyuma!

Wale ambao wamefika hapo walipo, kama ma JAJI hao wawili kwa njia ya haki, watatoka kwa mlango wa mbele.

He who comes in without may i come in, should go out without may i go out!


Ukiona watu wanahaha, ujue wameingia kwa mlango wa nyuma. Why worry, if you were democratically set there by people?

Nashauri wabunge wa CHADEMA na CCM wanaoamini HAKI wasitetereke, SONGA MBELE kwa masilahi ya wanachi.

I love TANZANIA....
 
M

matawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2010
Messages
2,055
Likes
12
Points
135
M

matawi

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2010
2,055 12 135
Naona issue ya Zitto kutofautiana na wenzake inasemwa sana lakini nimekuwa sina source na kibaya zaidi hakuna hata chombo cha habari kilichomkariri na kuleta habari hapa. Naomba tusimhukumu Zitto isije ikawa wabaya wa mapinduzi ya kweli wanatafuta mwanya wa kuibomoa Chadema
 
msafiri.razaro

msafiri.razaro

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
656
Likes
105
Points
60
msafiri.razaro

msafiri.razaro

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
656 105 60
Kwa hiyo tuseme Zitto ana wenge? Au na yeye hakuisoma vizuri katiba? Kwanini anawachanganya watu vichwa kwa kusema hakubaliani na matokeo huku anapinga kutoka nje ya bunge?

Kwa maoni yangu huyu jamaa anaijua vizuri katiba, anafahamu kanuni za bunge, anafahamu kuwa kutokumsikiliza rais hakuna kipengele walichokosea. Ila nahisi anatumiwa na CCM kutaka kuleta mgawanyiko.

Mbaya zaidi anapenyeza mambo ya udini. Hivi ni waislamu tu ndiyo wameona kuna udini? Nchi hii itafikia watu watachaguliwa kutokana na dini zao, kutokana na tabia ya waislamu kupenyeza mambo ya udini.

Napenda kutoa wito kwa viongozi wa CHADEMA kumdiscipline zito kwa kauli zake, bila kuogopa chochote, katika chama kinachojali democrasia kuchukua hatua ni jambo la kawaida bila kujali nafasi aliyonayo ndani ya chama.

Zitto anataka kupoteza umaarufu alioupata kupitia chama.
Naona ni wakati wa Zitto kumfuata shoga yake KAFULILA
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,919
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,919 280
Ni bora wangekaa kimya kuliko kuanza kupayuka kwenye vyombo vya habari, ooh mimi sikukubaliana, tulipiga kura. Ilitakiwa kwenye kikao hicho wakubaliane kuwa kama huaiki usiingie bungeni na ukae kimya uache wale walioafiki waemdeleza agenda ya chama.

Huu sasa ni mwanzo wa mgawanyiko ambao CCM inaulilia sana utokee ili 2015 wawe na la kusema. CHADEMA ni chama si watu, kama kuna mtu anajiona yeye ni bora zaidi ya chama hafai. Watanzania hawaangalii mtu wanaangalia watu makini na ukisema watu makini unaamanisha chama kwa ujumla.
Kuna hilo, lakini kuna wengine wanaweza kukuambia kwamba hii ni karne ya uwazi, na kwamba Zitto ana haki ya kuwaeleza wapiga kura wake ambao pengine hawakubaliani na swala la hii walk out kwamba yeye yuko nao.

Ni swala tete, ila CHADEMA watajionyesha wana demokrasia zaidi kwa kutochukua hatua yoyote dhidi ya hawa wakina Zitto. Wakichukua hatua wataonekana ni kama CCM tu, wanataka kulazimishana maswala na hawawezi kuachia mawazo tofauti.

Ningekuwa mimi Zitto nisingeweza kuongea na vyombo vya habari bila sababu nzuri.
 
sbilingi

sbilingi

Senior Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
144
Likes
0
Points
0
sbilingi

sbilingi

Senior Member
Joined Nov 16, 2010
144 0 0
Kwa hiyo tuseme Zitto ana wenge? Au na yeye hakuisoma vizuri katiba? Kwanini anawachanganya watu vichwa kwa kusema hakubaliani na matokeo huku anapinga kutoka nje ya bunge?

Kwa maoni yangu huyu jamaa anaijua vizuri katiba, anafahamu kanuni za bunge, anafahamu kuwa kutokumsikiliza rais hakuna kipengele walichokosea. Ila nahisi anatumiwa na CCM kutaka kuleta mgawanyiko.

Mbaya zaidi anapenyeza mambo ya udini. Hivi ni waislamu tu ndiyo wameona kuna udini? Nchi hii itafikia watu watachaguliwa kutokana na dini zao, kutokana na tabia ya waislamu kupenyeza mambo ya udini.

Napenda kutoa wito kwa viongozi wa CHADEMA kumdiscipline zito kwa kauli zake, bila kuogopa chochote, katika chama kinachojali democrasia kuchukua hatua ni jambo la kawaida bila kujali nafasi aliyonayo ndani ya chama.

Zitto anataka kupoteza umaarufu alioupata kupitia chama.
Usiwe kichwa cha kuku, umesahau mijadala iliyokuwa ikiwasilishwa jf kumhusu jk kwamba ni mdini eti kwa sababu anataka fairness kwa watanzania wote nanyi mkamtafsiri mdini. Kwa taarifa yako, Zitto yupo kupeleka taarifa ccm na atafanya hivyo mpaka watakapo amua kumuondoa ndani ya chama. by the way tegemea maajabu ya yeye kupewa uwaziri japo ni kutoka chama pinzani. upo kijana!!!!!!!!!!!!!!
 
sbilingi

sbilingi

Senior Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
144
Likes
0
Points
0
sbilingi

sbilingi

Senior Member
Joined Nov 16, 2010
144 0 0
Wabunge wengine kama Zitto ni watu wanafiki kabisa, haeleweki na hayuko pale kwa chama yeye ni mbinafsi sana anasaidia CCM. kama vipi Zitto jitoe chadema usishike wabunge wengine miguu.
napata shida sana kufahamu jf ni kwa ajili ya thinkers au chadema????? maana hakuna mijadala yenye side mbili, ni upande mmoja na hakuna anayeleta changamoto ili wadau wakune vichwa, nahisi kama nimekosea kujiunge humu, anyway nitajitahidi kwenda hivyohivyo!!!!!!!!!! Ili kiuharisia, wabunge watovu wa nidhamu kwa rais wa nchi aliyechaguliwa na wananchi watapata adhabu ipasayo. tutege masikio. wenye akili walisepa kabla kama zitto ila washabiki na wenye mambo kama wapo shuleni au chuoni wameingia kichwakichwa..........
 

Forum statistics

Threads 1,235,738
Members 474,742
Posts 29,233,162