Mhe. Rais, hii ndiyo Julius Nyerere International Airport inavyowatesa wageni na kuwakimbiza


pepe17

pepe17

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2007
Messages
277
Likes
192
Points
60
pepe17

pepe17

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2007
277 192 60
Mheshimiwa Rais, labda hili litakuwa gumu kidogo kwa wewe kuligundua maana viongozi wote wanapopita pale uwanjani huwa hawatumii njia na process hii ambayo sisi watu wa kawaida na wageni wanaotoka nje huwa wanaitumia katika kupata viza (tourist visa) ya kuingia nchini.

Pale kuna uozo mkubwa sana na si hilo tu basi upoteaji mkubwa wa fedha za serikali ambazo nadhani huwa zinaingia mifukoni mwa baadhi ya wafanyakazi na viongozi wao, ni mtandao ambao upo kwa muda mrefu tu. Ni usumbufu kwelikweli usiokuwa na sababu yoyote.

Sasa ninaelezea kwa kirefu:
Wageni wengi wanaokuja Tanzania na kuchukulia visa zao pale aiport huwa wanatozwa dola za kimarekani 50 ($50.00 Usd) na huwa hawakubali aina nyingine yoyote ya pesa isipokuwa dola za kimarekani tu. (hilo ni tatizo namba 1).

Wageni wanapofika basi kuna mtu (sijui ni nani na anatoka department gani) husimama pale na kukusanya passport zote na hizo dola 50 (kila passport huwekwa dola 50 ndani yake) huyo mtu huzikusanya bila hata ya kutoa risiti yoyote,(na kuwaambia msubiri) na kuenda nazo kusikojulikana (labda ni ofisini kwao) kwa ajili ya kuweka hizo viza, hapo sasa ndiyo kuna tatizo kubwa sana, Mtasubiri si chini ya saa moja ndipo mtarudishiwa passport zenu na viza tayari zimo ndani, akifika huyu mtu anaanza kuita majina na kukukabidhi passport zenu ili sasa muelekee uhamiaji kwa ajili ya kupata entry ya kuingia, wakati huo sasa wale wenzenu wote mliokuja nao wameshamaliza kupita kwa watu wa forodha na wako nje tayari.

Nimesikia kwa sasa hivi huyo mtu wa kukusanya hizo passport hayupo ila walichofanya ni kuweka kijiofisi kidogo ambacho hufanya hivyo hivyo, unafika pale kwenye hicho kijiofisi na kumpa passport na dola 50 (hawataki aina nyingine yoyote ya fedha) na HUPEWI risiti yoyote, halafu unaambiwa usubiri, baadaye anakuja mtu kuzikusanya passport zote hizo anaenda nazo ndani huko, hapo bado tena mtasubiri siyo chini ya saa moja au mawili ndiyo mrudishiwe hizo passport. Mimi nilishuhudia wageni wenye asili ya kizungu wakilalamika sana pale airport kuhusu huo usumbufu.

Sasa mimi maswali yangu ni kwa nini wanapenda kuwafanyia watu huu usumbufu? na hapo ni dhahiri kuwa kuna pesa nyingi tu ambayo badala ya kwenda serikalini basi huingia mifukono mwa watu.

Sasa Mheshimiwa Rais kama tuko kwenye kuitengeneza Tanzania hii kuwa nzuri, bora na ya uwajibikaji, kwa nini basi usisafishe na kulitatua tatizo hili? Mimi naamini kabisa kuwa wageni wengi wanaokuja TZ wakishapata usumbufu huu basi huwa hawarudi tena na badala yake wanakwenda nchi jirani.

Nini cha kufanya:
Nimetembelea nchi nyingi ambazo hutoa viza palepale airport (visa on arrival) na hukuti matatizo kama haya kwa sababu hakuna wizi.

Nchi 1: Hapa ukifika tu utakuta kuna ofisi, unaenda dirishani unampa passport yako na pesa au bank card (pesa ya kigeni yoyote inayotambulika, zote zimeorodheshwa pale), palepale anakubandikia visa (sticker) na unaelekea kwa uhamiaji. Kitendo hicho hakichukui hata dakika 5.

Nchi 2: Hawa hawataki fedha taslimu kabisa, ni bank card tu, ukifika tu unaenda kwa uhamiaji moja kwa moja, pale unafanya malipo kwa bank card yako, unapata risiti na anakugongea viza (mtu huyohuyo mmoja), kwa hiyo yeye hakamati fedha taslimu kabisa. Hapa sasa tunaweza kusema kwa wale wasio na card je? Jibu ni hivi, kwanza watu wengi wanaoomba viza hapo airport ni wageni na ndiyo maana wanaomba hizo viza, kwa asilimia kubwa ya hao watu wanazo kadi, na pili unaweza kununua Prepaid visa/mastercard, kwa wale wanaoishi ughaibuni watanielewa, kupata bank card huko ughaibunu siyo big issue.

Nchi 3: Hawa sasa ukifika unaenda dirishani kulipa kwa bank card au fedha taslimu, halafu anakupa risiti unaenda nayo kwa uhamiaji na passport yako na uhamiaji anakupigia entry visa kwenye passport yako na kwenye ile risiti, hapo huchukui hata dakika kumi.

Sasa mimi sisemi tuige hayo hapo juu (lakini kama ni mazuri kwa nini tusiige?) lakini tukichukua yote hayo na kuyachanganua vizuri basi tunaweza kutengeneza mfumo wetu wenyewe ambao hautampa mgeni usumbufu hapo airport. Pili ningependa pia kuiomba serikali hizi balozi zake ziwe zinajaribu kutoa visa kwa waombaji wake kwa haraka kidogo ili kuondoa nenda rudi nyingi.

Mimi naamani kabisa kuwa hilo tatizo linaweza kutatulika na mtiririko wa wageni unaweza kuongezeka, maana wenzetu wageni huwa hawapendi usumbufu, kwanza huwa wanakuja kutembea na hivyo huwa hawapendi kupata bugudha kama hizo hasa ukizingatia kuwa Airport ndiyo kioo cha nchi, maana ya kwamba mgeni akiona mwenendo wa pale airport (airport yoyote duniani) basi tayari inampa taswira ya nchi hiyo ilivyo.

Kwa hiyo Naomba Mheshimiwa Rais na waziri husika mlifumbulie macho suala hili, Fedha za serikali pale airport bado zinaliwa na wajanja.

Mungu ibariki Tanzania, Mungu mbariki JPM
 
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2015
Messages
3,349
Likes
1,179
Points
280
Age
24
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined May 14, 2015
3,349 1,179 280
Wacha wageni waisome namba tukienda kwao wanatubagua sana nakushangaa mtoa mada kuwatetea mabeberu kimsingi sitaki hata kuwaona hapa bongo maana wanatuzarau sana
 
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2015
Messages
3,349
Likes
1,179
Points
280
Age
24
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined May 14, 2015
3,349 1,179 280
Mheshimiwa Rais, labda hili litakuwa gumu kidogo kwa wewe kuligundua maana viongozi wote wanapopita pale uwanjani huwa hawatumii njia na process hii ambayo sisi watu wa kawaida na wageni wanaotoka nje huwa wanaitumia katika kupata viza (tourist visa) ya kuingia nchini. Pale kuna uozo mkubwa sana na si hilo tu basi upoteaji mkubwa wa fedha za serikali ambazo nadhani huwa zinaingia mifukoni mwa baadhi ya wafanyakazi na viongozi wao, ni mtandao ambao upo kwa muda mrefu tu. Ni usumbufu kwelikweli usiokuwa na sababu yoyote.
Sasa ninaelezea kwa kirefu:
Wageni wengi wanaokuja Tanzania na kuchukulia visa zao pale aiport huwa wanatozwa dola za kimarekani 50 ($50.00 Usd) na huwa hawakubali aina nyingine yoyote ya pesa isipokuwa dola za kimarekani tu. (hilo ni tatizo namba 1).
wageni wanapofika basi kuna mtu (sijui ni nani na anatoka department gani) husimama pale na kukusanya passport zote na hizo dola 50 (kila passport huwekwa dola 50 ndani yake) huyo mtu huzikusanya bila hata ya kutoa risiti yoyote,(na kuwaambia msubiri) na kuenda nazo kusikojulikana (labda ni ofisini kwao) kwa ajili ya kuweka hizo viza, hapo sasa ndiyo kuna tatizo kubwa sana, Mtasubiri si chini ya saa moja ndipo mtarudishiwa passport zenu na viza tayari zimo ndani, akifika huyu mtu anaanza kuita majina na kukukabidhi passport zenu ili sasa muelekee uhamiaji kwa ajili ya kupata entry ya kuingia, wakati huo sasa wale wenzenu wote mliokuja nao wameshamaliza kupita kwa watu wa forodha na wako nje tayari.
Nimesikia kwa sasa hivi huyo mtu wa kukusanya hizo passport hayupo ila walichofanya ni kuweka kijiofisi kidogo ambacho hufanya hivyo hivyo, unafika pale kwenye hicho kijiofisi na kumpa passport na dola 50 (hawataki aina nyingine yoyote ya fedha) na HUPEWI risiti yoyote, halafu unaambiwa usubiri, baadaye anakuja mtu kuzikusanya passport zote hizo anaenda nazo ndani huko, hapo bado tena mtasubiri siyo chini ya saa moja au mawili ndiyo mrudishiwe hizo passport. Mimi nilishuhudia wageni wenye asili ya kizungu wakilalamika sana pale airport kuhusu huo usumbufu.
Sasa mimi maswali yangu ni kwa nini wanapenda kuwafanyia watu huu usumbufu? na hapo ni dhahiri kuwa kuna pesa nyingi tu ambayo badala ya kwenda serikalini basi huingia mifukono mwa watu.
Sasa Mheshimiwa Rais kama tuko kwenye kuitengeneza Tanzania hii kuwa nzuri, bora na ya uwajibikaji, kwa nini basi usisafishe na kulitatua tatizo hili? Mimi naamini kabisa kuwa wageni wengi wanaokuja TZ wakishapata usumbufu huu basi huwa hawarudi tena na badala yake wanakwenda nchi jirani.
Nini cha kufanya:
Nimetembelea nchi nyingi ambazo hutoa viza palepale airport na hukuti matatizo kama haya kwa sababu hakuna wizi.

Nchi 1: hapa ukifika tu utakuta kuna ofisi, unaenda dirishani unampa passport yako na pesa au bank card (pesa ya kigeni yoyote inayotambulika, zote zimeorodheshwa pale), palepale anakubandikia visa (sticker) na unaelekea kwa uhamiaji. Kitendo hicho hakichukui hata dakika 5.

Nchi 2: hawa hawataki fedha taslimu kabisa, ni bank card tu, ukifika tu unaenda kwa uhamiaji moja kwa moja, pale unafanya malipo kwa bank card yako, unapata risiti na anakugongea viza (mtu huyohuyo mmoja), kwa hiyo yeye hakamati fedha taslimu kabisa.Hapa sasa tunaweza kusema kwa wale wasio na card je? Jibu ni hivi, kwanza watu wengi wanaoomba viza hapo airport ni wageni na ndiyo maana wanaomba hizo viza, kwa asilimia kubwa ya hao watu wanazo kadi, na pili unaweza kununua Prepaid visa/mastercard, kwa wale wanaoishi ughaibuni watanielewa, kupata bank card huko ughaibunu siyo big issue.

Nchi 3: hawa sasa ukifika unaenda dirishani kulipa kwa bank card au fedha taslimu, halafu anakupa risiti unaenda nayo kwa uhamiaji na passport yako na uhamiaji anakupigia entry visa kwenye passport yako na kwenye ile risiti, hapo huchukui hata dakika kumi.

Sasa mimi sisemi tuige hayo hapo juu (lakini kama ni mazuri kwa nini tusiige?) lakini tukichukua yote hayo na kuyachanganua vizuri basi tunaweza kutengeneza mfumo wetu wenyewe ambao hautampa mgeni usumbufu hapo airport. Pili ningependa pia kuiomba serikali hizi balozi zake ziwe zinajaribu kutoa visa kwa waombaji wake kwa haraka kidogo ili kuondoa nenda rudi nyingi.
Mimi naamani kabisa kuwa hilo tatizo linaweza kutatulika na mtiririko wa wageni unaweza kuongezeka, maana wenzetu wageni huwa hawapendi usumbufu, kwanza huwa wanakuja kutembea na hivyo huwa hawapendi kupata bugudha kama hizo hasa ukizingatia kuwa Airport ndiyo kioo cha nchi, maana ya kwamba mgeni akiona mwenendo wa pale airport (airport yoyote duniani) basi tayari inampa taswira ya nchi hiyo ilivyo.

Kwa hiyo Naomba Mheshimiwa Rais na waziri husika mlifumbulie macho suala hili, Fedha za serikali pale airport bado zinaliwa na wajanja.
Mungu ibariki Tanzania, mungu mbariki JPM
Wageni wanakuja kufwata nini wakati muda wa kututawala ulishafika kikomo tena natamani hawa watu wasije kabisa kwani utalii ni nini bwana wakae kwao wauze mahindi sio kuja kutusumbua k koo na mitaani
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,500
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,500 280
Mheshimiwa Rais, labda hili litakuwa gumu kidogo kwa wewe kuligundua maana viongozi wote wanapopita pale uwanjani huwa hawatumii njia na process hii ambayo sisi watu wa kawaida na wageni wanaotoka nje huwa wanaitumia katika kupata viza (tourist visa) ya kuingia nchini. Pale kuna uozo mkubwa sana na si hilo tu basi upoteaji mkubwa wa fedha za serikali ambazo nadhani huwa zinaingia mifukoni mwa baadhi ya wafanyakazi na viongozi wao, ni mtandao ambao upo kwa muda mrefu tu. Ni usumbufu kwelikweli usiokuwa na sababu yoyote.
Sasa ninaelezea kwa kirefu:
Wageni wengi wanaokuja Tanzania na kuchukulia visa zao pale aiport huwa wanatozwa dola za kimarekani 50 ($50.00 Usd) na huwa hawakubali aina nyingine yoyote ya pesa isipokuwa dola za kimarekani tu. (hilo ni tatizo namba 1).
wageni wanapofika basi kuna mtu (sijui ni nani na anatoka department gani) husimama pale na kukusanya passport zote na hizo dola 50 (kila passport huwekwa dola 50 ndani yake) huyo mtu huzikusanya bila hata ya kutoa risiti yoyote,(na kuwaambia msubiri) na kuenda nazo kusikojulikana (labda ni ofisini kwao) kwa ajili ya kuweka hizo viza, hapo sasa ndiyo kuna tatizo kubwa sana, Mtasubiri si chini ya saa moja ndipo mtarudishiwa passport zenu na viza tayari zimo ndani, akifika huyu mtu anaanza kuita majina na kukukabidhi passport zenu ili sasa muelekee uhamiaji kwa ajili ya kupata entry ya kuingia, wakati huo sasa wale wenzenu wote mliokuja nao wameshamaliza kupita kwa watu wa forodha na wako nje tayari.
Nimesikia kwa sasa hivi huyo mtu wa kukusanya hizo passport hayupo ila walichofanya ni kuweka kijiofisi kidogo ambacho hufanya hivyo hivyo, unafika pale kwenye hicho kijiofisi na kumpa passport na dola 50 (hawataki aina nyingine yoyote ya fedha) na HUPEWI risiti yoyote, halafu unaambiwa usubiri, baadaye anakuja mtu kuzikusanya passport zote hizo anaenda nazo ndani huko, hapo bado tena mtasubiri siyo chini ya saa moja au mawili ndiyo mrudishiwe hizo passport. Mimi nilishuhudia wageni wenye asili ya kizungu wakilalamika sana pale airport kuhusu huo usumbufu.
Sasa mimi maswali yangu ni kwa nini wanapenda kuwafanyia watu huu usumbufu? na hapo ni dhahiri kuwa kuna pesa nyingi tu ambayo badala ya kwenda serikalini basi huingia mifukono mwa watu.
Sasa Mheshimiwa Rais kama tuko kwenye kuitengeneza Tanzania hii kuwa nzuri, bora na ya uwajibikaji, kwa nini basi usisafishe na kulitatua tatizo hili? Mimi naamini kabisa kuwa wageni wengi wanaokuja TZ wakishapata usumbufu huu basi huwa hawarudi tena na badala yake wanakwenda nchi jirani.
Nini cha kufanya:
Nimetembelea nchi nyingi ambazo hutoa viza palepale airport na hukuti matatizo kama haya kwa sababu hakuna wizi.

Nchi 1: hapa ukifika tu utakuta kuna ofisi, unaenda dirishani unampa passport yako na pesa au bank card (pesa ya kigeni yoyote inayotambulika, zote zimeorodheshwa pale), palepale anakubandikia visa (sticker) na unaelekea kwa uhamiaji. Kitendo hicho hakichukui hata dakika 5.

Nchi 2: hawa hawataki fedha taslimu kabisa, ni bank card tu, ukifika tu unaenda kwa uhamiaji moja kwa moja, pale unafanya malipo kwa bank card yako, unapata risiti na anakugongea viza (mtu huyohuyo mmoja), kwa hiyo yeye hakamati fedha taslimu kabisa.Hapa sasa tunaweza kusema kwa wale wasio na card je? Jibu ni hivi, kwanza watu wengi wanaoomba viza hapo airport ni wageni na ndiyo maana wanaomba hizo viza, kwa asilimia kubwa ya hao watu wanazo kadi, na pili unaweza kununua Prepaid visa/mastercard, kwa wale wanaoishi ughaibuni watanielewa, kupata bank card huko ughaibunu siyo big issue.

Nchi 3: hawa sasa ukifika unaenda dirishani kulipa kwa bank card au fedha taslimu, halafu anakupa risiti unaenda nayo kwa uhamiaji na passport yako na uhamiaji anakupigia entry visa kwenye passport yako na kwenye ile risiti, hapo huchukui hata dakika kumi.

Sasa mimi sisemi tuige hayo hapo juu (lakini kama ni mazuri kwa nini tusiige?) lakini tukichukua yote hayo na kuyachanganua vizuri basi tunaweza kutengeneza mfumo wetu wenyewe ambao hautampa mgeni usumbufu hapo airport. Pili ningependa pia kuiomba serikali hizi balozi zake ziwe zinajaribu kutoa visa kwa waombaji wake kwa haraka kidogo ili kuondoa nenda rudi nyingi.
Mimi naamani kabisa kuwa hilo tatizo linaweza kutatulika na mtiririko wa wageni unaweza kuongezeka, maana wenzetu wageni huwa hawapendi usumbufu, kwanza huwa wanakuja kutembea na hivyo huwa hawapendi kupata bugudha kama hizo hasa ukizingatia kuwa Airport ndiyo kioo cha nchi, maana ya kwamba mgeni akiona mwenendo wa pale airport (airport yoyote duniani) basi tayari inampa taswira ya nchi hiyo ilivyo.

Kwa hiyo Naomba Mheshimiwa Rais na waziri husika mlifumbulie macho suala hili, Fedha za serikali pale airport bado zinaliwa na wajanja.
Mungu ibariki Tanzania, mungu mbariki JPM
#

sijaona tatizo lolote kwenye yote uliyoyaelezea na ni utaratibu wa kawaida kabisa, kwa kuwa tu mtu anakuja kama Mtalii haimaanishi kuwa yeye ni Mungu mtu, ni lazima afuate Sheria na taratibu zetu kama yeye hataki huo usumbufu basi akachukue VIZA Ubalozi wetu ulioko nchini mwake, ni rahisi kihivyo tu!
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,483
Likes
13,108
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,483 13,108 280
Wageni wanakuja kufwata nini wakati muda wa kututawala ulishafika kikomo tena natamani hawa watu wasije kabisa kwani utalii ni nini bwana wakae kwao wauze mahindi sio kuja kutusumbua k koo na mitaani
Du!
 
Invisble275

Invisble275

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2014
Messages
982
Likes
1,039
Points
180
Invisble275

Invisble275

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2014
982 1,039 180
Wacha wageni waisome namba tukienda kwao wanatubagua sana nakushangaa mtoa mada kuwatetea mabeberu kimsingi sitaki hata kuwaona hapa bongo maana wanatuzarau sana
wewe hujatembea yawezekana. Siyo wageni wote wenye roho za kibaguzi. Hata huko kwao siyo wote wenye roho za kibaguzi. Mbona hata sisi tunabaguana? au ubaguzi tunaofanyiana sisi kwa sisi huuoni?

Alichokisema mtoa mada ni pesa kuingia mifukoni mwa wajanja wachache. Bureaucracy iliyopo pale JKN international airport si ya kutetea kabisa. Kuna pesa nyingi sana za serikali zinazopotelea kwa watendaji wake kama alivyosema mtoa mada. Kutotoa risit kwa pesa uliyolipwa kutokana na huduma uliyotoa ni wizi.

Pale mimi naona suluhisho ni kuweka Mashine za EFD au malipo yote yafanyike kwa bank card ili kuepusha wizi huo. Pia kumbuka hawa wageni wanakuja kutalii, wanatuletea pesa lazima wapewe huduma kama wateja.
 
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2015
Messages
3,349
Likes
1,179
Points
280
Age
24
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined May 14, 2015
3,349 1,179 280
Sio kweli mkuu, dunia imebadilika tunaangalia faida za kiuchumi zaidi
Sawa ila na pia tuangalie na sisi tukienda kwa wenzetu tunavyodhalilika nenda hapo china uone tunavyosachiwa na kuwekwa airport kama hatuna haki
Kiufupi wacha waisome namba maana sheria ni msumeno...
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,736
Likes
49,586
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,736 49,586 280
Sawa ila na pia tuangalie na sisi tukienda kwa wenzetu tunavyodhalilika nenda hapo china uone tunavyosachiwa na kuwekwa airport kama hatuna haki
Kiufupi wacha waisome namba maana sheria ni msumeno...
Usilipe baya kwa baya utaishia kwenye matatizo ndugu yangu
 
ikipendaroho

ikipendaroho

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2015
Messages
1,828
Likes
1,246
Points
280
ikipendaroho

ikipendaroho

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2015
1,828 1,246 280
Natamani nikuunge mkono, lakini kusubiri masaa 2 kwa entry visa at the aiport, si jambo la kulalamikia. Muhimu washakuwa attended na visa ziko kwenye process. Ukiona mzungu analalamika sana ujuwe ni either racist au paedophile huyo anatakuja kuja kuharibu watoto wadogo anaogopa kufanyiwa screening! Sisi wanatuweka masaa 6 huko makwao
 
pepe17

pepe17

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2007
Messages
277
Likes
192
Points
60
pepe17

pepe17

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2007
277 192 60
Endelea kuwaogopa wazungu maana utalii wao ni wa kuja kutuibia rasilimali tu
masikini wewe moshi vijijini,njoo mjini kwanza ujifunze mengi.ama kweli hata hujui hii dunia inavyokwenda, ni mungu tu pekee ndiye atakayekusamehe!!
 
Chiwaso

Chiwaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
5,004
Likes
2,712
Points
280
Chiwaso

Chiwaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
5,004 2,712 280
Huu ni utaratibu wa Ofisi nyingi za uhamiaji kwenye uwanja wa ndege na Mipakani. Kibaya zaidi hizo $50 huwa hazina risiti, hivyo huingia kwenye mifuko ya watu binafsi. Ile mipaka inayoingiza wakongo na raia wengine ambao sio wa EAC ndio huwa vinara wa michezo hii. JPM tupia macho huku.
 
pepe17

pepe17

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2007
Messages
277
Likes
192
Points
60
pepe17

pepe17

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2007
277 192 60
Natamani nikuunge mkono, lakini kusubiri masaa 2 kwa entry visa at the aiport, si jambo la kulalamikia. Muhimu washakuwa attended na visa ziko kwenye process. Ukiona mzungu analalamika sana ujuwe ni either racist au paedophile huyo anatakuja kuja kuharibu watoto wadogo anaogopa kufanyiwa screening! Sisi wanatuweka masaa 6 huko makwao
uko nje ya mada.
#

sijaona tatizo lolote kwenye yote uliyoyaelezea na ni utaratibu wa kawaida kabisa, kwa kuwa tu mtu anakuja kama Mtalii haimaanishi kuwa yeye ni Mungu mtu, ni lazima afwate Sheria na taratibu zetu kama yeye hataki huo usumbufu basi akachukue VIZA Ubalozi wetu ulioko nchini mwake, ni rahisi kihivyo tu!

kwa hiyo mtu alipie viza na asipewe risiti, pesa iingie mifukoni mwa wajanja badala ya kwenda serikalini. Mhe. Magu ana kazi kweli kweli ya kuwaelimisha na kuwabadili nyinyi watu, kila siku anasema MALIPO YOYOTE YAWE NA RISITI!!
 
pepe17

pepe17

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2007
Messages
277
Likes
192
Points
60
pepe17

pepe17

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2007
277 192 60
Huu ni utaratibu wa Ofisi nyingi za uhamiaji kwenye uwanja wa ndege na Mipakani. Kibaya zaidi hizo $50 huwa hazina risiti, hivyo huingia kwenye mifuko ya watu binafsi. Ile mipaka inayoingiza wakongo na raia wengine ambao sio wa EAC ndio huwa vinara wa michezo hii. JPM tupia macho huku.
kumbe mchezo huo siyo pale JNIA tu.
 
Shepherd

Shepherd

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
1,836
Likes
979
Points
280
Shepherd

Shepherd

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2012
1,836 979 280
Wacha wageni waisome namba tukienda kwao wanatubagua sana nakushangaa mtoa mada kuwatetea mabeberu kimsingi sitaki hata kuwaona hapa bongo maana wanatuzarau sana
Ukienda kihalali na ukamaind business zako awakubagui sanasana wataongea hila utawaelewa ukiwa omba omba lazima wakujue kwa sababu tabia zako zinajulikana.Hila awana wizi rushwa na uzembe kwenye mambo ya muhimu Kule kwao tuchukue mfano halisi waingereza walisema wanajitoa wakambiwa tokeni brexit means brexit hivyo uwo uzembe hapo airport wakufanya mambo locally sio mzuri kwanini tusiweke mfumo wa kuswap card na serikali ipate mapato yake tutaenda kianalog mpaka lini.
 

Forum statistics

Threads 1,235,776
Members 474,742
Posts 29,235,109