Mhe Dr Slaa ya Zanzibar 1995 kutokea Tanganyika 2010


Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Ndugu wana JF,

Kama Dr Slaa akikataa kukubali matokeo ya uchaguzi uliomalizika punde na kutangazwa Kikwete ndio mshindi. Tunakumbuka jinsi hali ilivyokuwa kule zanzibar baada ya uchaguzi wa kwanza Maalim Seif alikataa matokeo na nchi ikaingia kwenye mgogoro mkubwa wa kisiasa uliopelekea misaada kutoka nchi wahisani kusitishwa sio kwa Tanzania visiwani tu bali mpaka kwa upande wa Tanzania bara.

Kwa maana hiyo nachukua nafasi hii kumsii Dr Slaa akubali kama wenzake walivyokubali lakini at the same time atoe dukuduku lake nini kifanyike ili next election kuwe kuna fair election.

Maalim Seif sio kama ameshindwa ila ameangalia mbali sana na kuona kwanini wananchi wa Zanzibar waumie kimaisha kwa ajili ya siasa? ameamua kukubali ili wajenge nchi na polepole CUF kujenga trust kwa wananchi na jumuia za kimataifa kuwa wanaweza kutawala na sio CCM pekee inayoweza kama Mkapa navyojinasibu.

My take:

Slaa akubali kushindwa aseme uchaguzi ulikuwa huru ila haukua wa haki na atoe facts zake maana kwa kukataa maisha ya mwananchi wa kawaida yatakuwa magumu na ile ndoto ya saruji kupungua bei maana atakapokuja kutwaa uongozi hapo baadae bei itakuwa imepaa sana.

Mhe. Dr Slaa kukataa kwako kutasababisha ugumu wa maisha kwetu ila wale unaowagomea wao wataendelea kula kuku kwa mrija take your time fikiria kwa makini.

Naomba tulijadili hili.
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
Ujumbe wako hauendani na hii sahihi yako hapo juu hebu ibadili kwanza: I'd rather die standing than live kneeling (Che guavara)
 
B

bojuka

Senior Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
128
Likes
0
Points
0
B

bojuka

Senior Member
Joined Sep 9, 2010
128 0 0
tangu lini mwenye mali akamnyenyeke a mwizi
dr. msimamo wako endelea nao na UN wajue kilichofanyika ili mwaka 2015 yasijirudie haya.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,603
Likes
1,532
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,603 1,532 280
Ndugu wana JF,

Kama Dr Slaa akikataa kukubali matokeo ya uchaguzi uliomalizika punde na kutangazwa Kikwete ndio mshindi. Tunakumbuka jinsi hali ilivyokuwa kule zanzibar baada ya uchaguzi wa kwanza Maalim Seif alikataa matokeo na nchi ikaingia kwenye mgogoro mkubwa wa kisiasa uliopelekea misaada kutoka nchi wahisani kusitishwa sio kwa Tanzania visiwani tu bali mpaka kwa upande wa Tanzania bara.

Kwa maana hiyo nachukua nafasi hii kumsii Dr Slaa akubali kama wenzake walivyokubali lakini at the same time atoe dukuduku lake nini kifanyike ili next election kuwe kuna fair election.

Maalim Seif sio kama ameshindwa ila ameangalia mbali sana na kuona kwanini wananchi wa Zanzibar waumie kimaisha kwa ajili ya siasa? ameamua kukubali ili wajenge nchi na polepole CUF kujenga trust kwa wananchi na jumuia za kimataifa kuwa wanaweza kutawala na sio CCM pekee inayoweza kama Mkapa navyojinasibu.

My take:

Slaa akubali kushindwa aseme uchaguzi ulikuwa huru ila haukua wa haki na atoe facts zake maana kwa kukataa maisha ya mwananchi wa kawaida yatakuwa magumu na ile ndoto ya saruji kupungua bei maana atakapokuja kutwaa uongozi hapo baadae bei itakuwa imepaa sana.

Mhe. Dr Slaa kukataa kwako kutasababisha ugumu wa maisha kwetu ila wale unaowagomea wao wataendelea kula kuku kwa mrija take your time fikiria kwa makini.

Naomba tulijadili hili.
Misaada?
Misaaada?
misaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaada?

Hopeless thinking
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
105
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 105 160
Ndugu wana JF,

Kama Dr Slaa akikataa kukubali matokeo ya uchaguzi uliomalizika punde na kutangazwa Kikwete ndio mshindi. Tunakumbuka jinsi hali ilivyokuwa kule zanzibar baada ya uchaguzi wa kwanza Maalim Seif alikataa matokeo na nchi ikaingia kwenye mgogoro mkubwa wa kisiasa uliopelekea misaada kutoka nchi wahisani kusitishwa sio kwa Tanzania visiwani tu bali mpaka kwa upande wa Tanzania bara.

Kwa maana hiyo nachukua nafasi hii kumsii Dr Slaa akubali kama wenzake walivyokubali lakini at the same time atoe dukuduku lake nini kifanyike ili next election kuwe kuna fair election.

Maalim Seif sio kama ameshindwa ila ameangalia mbali sana na kuona kwanini wananchi wa Zanzibar waumie kimaisha kwa ajili ya siasa? ameamua kukubali ili wajenge nchi na polepole CUF kujenga trust kwa wananchi na jumuia za kimataifa kuwa wanaweza kutawala na sio CCM pekee inayoweza kama Mkapa navyojinasibu.

My take:

Slaa akubali kushindwa aseme uchaguzi ulikuwa huru ila haukua wa haki na atoe facts zake maana kwa kukataa maisha ya mwananchi wa kawaida yatakuwa magumu na ile ndoto ya saruji kupungua bei maana atakapokuja kutwaa uongozi hapo baadae bei itakuwa imepaa sana.

Mhe. Dr Slaa kukataa kwako kutasababisha ugumu wa maisha kwetu ila wale unaowagomea wao wataendelea kula kuku kwa mrija take your time fikiria kwa makini.

Naomba tulijadili hili.
Mkuu Sokomoko, pamoja na ukweli kwamba tumekuwa tukitofautiana sana itikadi za kisiasa, katika hili naomba nikuunge mkono. Ni ukweli kwamba CCM wamefanya dhuluma ambayo haivumiliki, lakini ni vema Dr Slaa akajishusha ili kuokoa maisha ya watanzania wasio na hatia. Kwa kauli yoyote atakayoitoa Dr Slaa yenye kuashiria au kuhamasisha fujo, ni lazima itagharimu maisha ya watu kwa vyovyote vile. Maana CCM hawana hiyo huruma kwa watanzania, katu hawataona shida kuua. Hawana kabisa roho ya ubinadamu hawa watu. Ili kulinda maisha ya hao watanzania ambao yumkini yanaweza kupotea, Dr. Slaa abaki kimya kwa sasa hadi hasira za watu zipungue, na aje atoe tamko hapo baadaye lakini lenye lengo la kuitaka serikali irekebishe mfumo wa uchaguzi. We are tired of CCM, but we also love our children, parents, brothers and sisters and we want them to live.
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
tangu lini mwenye mali akamnyenyeke a mwizi
dr. msimamo wako endelea nao na UN wajue kilichofanyika ili mwaka 2015 yasijirudie haya.
kama hayo yangekuwa yanafanya kazi yangefanya kwa znz
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Dr Slaa and you don't care simply nyie mna hali nzuri ya kimaisha lakini wananchi wakawaida ndio watakao sota kimaisha
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Ujumbe wako hauendani na hii sahihi yako hapo juu hebu ibadili kwanza: I'd rather die standing than live kneeling (Che guavara)
Sometime you have to die for the sake of others
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Msianze kutubembeleza saa hizi!
This is just the dawn of situation!...kwani hamkujua what could be the end results za kufanya ridging?
Tusipoumia kidogo kama taifa tutaendelea kufanya makosa coming 2015.
Nitafurahi sana tukipitia kwenye wakati mgumu!
Slaa, wembe ni uleule, tuko nyuma yako sana!
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
105
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 105 160
Msianze kutubembeleza saa hizi!
This is just the dawn of situation!...kwani hamkujua what could be the end results za kufanya ridging?
Tusipoumia kidogo kama taifa tutaendelea kufanya makosa coming 2015.
Nitafurahi sana tukipitia kwenye wakati mgumu!
Slaa, wembe ni uleule, tuko nyuma yako sana!
Mkuu PakaJimmy, heshima mbele!! Tatizo la vita, ni vigumu sana kutabiri kama itakuwa kidogo au sana. Mkishaanza kuua mtu mmoja, basi vitafuata visasi. Hapo ndipo mtakaposhangaa kwamba vita inaenea kila kona ya nchi, na hata usuluhishaji unakuwa mgumu. Unafikiri wanyarwanda walijua kama wangefikia kuuana kiasi kile? Mimi nafikiri tusiende huko wakuu zangu, wanyarwanda, waburundi, wakongo, wasomali, wasudan, wanauana kila siku, na hakuna kilichobadilika. Maisha yao yameendelea kuwa as hectic as it was before those killings. Ni bora tuitwe makondoo lakini tuwe salama.

Tuchukue mfano wa Kenya. Wakenya zaidi ya 2000 wamepoteza maisha kumtetea Odinga na chama cha ODM. Mwisho wa siku wamekwenda kujiongezea malupulupu bungeni na kusahau kwamba kuna watu waliokufa kwa ajili yao. Tunatambua umhimu wa haki ya raia kuheshimiwa, lakini kuingia kwenye machafuko ni kudhulumu haki ya watu ya kuishi. Zote ni dhuluma. Tuilinde amani yetu kwa nguvu zetu zote, maana ikipotea tu, itakuwa kazi ngumu sana kuirudisha.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,127
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,127 99 145
Slaa anajua wazi kua watanzania walio wengi ni wenye akili hawawezu hata siku moja kufata mambo yasio na maslahi na wao


na hao wehu wachache wajaribu kutupima how smart we are ?


kwenye amani ya nchi hatumbelezani na wala hatuna mzaha na wajaribu waone


mti na macho
 
dwight

dwight

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
459
Likes
20
Points
35
dwight

dwight

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
459 20 35
We ulietoa mada ni waukweli mno,watakaokufa ni watu wa kawaida na hawa mashabiki wenye jazba za kushindwa.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Dunia nzima inapaswa kujua haya madudu hasa kwa upande wa ubunge na matokeo yake
 
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
4,087
Likes
378
Points
180
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
4,087 378 180
Misaada?
Misaaada?
misaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaada?

Hopeless thinking
dependent minded
narrow and poor thinking
lazyness ideas
nonesense

mtategemea misaada mpaka lili?
why dont u stand by ur self while miguu tunyoooo?au hadi usimamie magongo?
 
Mallaba

Mallaba

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
2,560
Likes
4
Points
133
Mallaba

Mallaba

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
2,560 4 133
yaani unakubali kuuza haki yako eti kisa ni misaada,duh ndio maana tutaendelea kuwa masikini kwa kuwa viwete wa akili,fedha wanazozitumia kutunyang'anya haki kama zingetumika vizuri wala tusingehitaji hiyo misaada.Ni kuulize hivi tanzania tumeanza kupewa misaada tangu lini? je hiyo misaada huwa inawafikia walengwa?Tatizo la watanzania ni wepesoi sana wa kukata tamaa na kujifnya kusamehe kinafiki wakati wanaumia,mbadilike lasivyo miaka mingine 50 inakuja na mtaendelea kuwa hivyo hivyo,wenye navyo wanaendelea kuwa mabilionea na masikini wanazidi kufia ndani hata msosi hawajui waende wapi wakale.
Ndugu wana JF,

Kama Dr Slaa akikataa kukubali matokeo ya uchaguzi uliomalizika punde na kutangazwa Kikwete ndio mshindi. Tunakumbuka jinsi hali ilivyokuwa kule zanzibar baada ya uchaguzi wa kwanza Maalim Seif alikataa matokeo na nchi ikaingia kwenye mgogoro mkubwa wa kisiasa uliopelekea misaada kutoka nchi wahisani kusitishwa sio kwa Tanzania visiwani tu bali mpaka kwa upande wa Tanzania bara.

Kwa maana hiyo nachukua nafasi hii kumsii Dr Slaa akubali kama wenzake walivyokubali lakini at the same time atoe dukuduku lake nini kifanyike ili next election kuwe kuna fair election.

Maalim Seif sio kama ameshindwa ila ameangalia mbali sana na kuona kwanini wananchi wa Zanzibar waumie kimaisha kwa ajili ya siasa? ameamua kukubali ili wajenge nchi na polepole CUF kujenga trust kwa wananchi na jumuia za kimataifa kuwa wanaweza kutawala na sio CCM pekee inayoweza kama Mkapa navyojinasibu.

My take:

Slaa akubali kushindwa aseme uchaguzi ulikuwa huru ila haukua wa haki na atoe facts zake maana kwa kukataa maisha ya mwananchi wa kawaida yatakuwa magumu na ile ndoto ya saruji kupungua bei maana atakapokuja kutwaa uongozi hapo baadae bei itakuwa imepaa sana.

Mhe. Dr Slaa kukataa kwako kutasababisha ugumu wa maisha kwetu ila wale unaowagomea wao wataendelea kula kuku kwa mrija take your time fikiria kwa makini.

Naomba tulijadili hili.
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
We ulietoa mada ni waukweli mno,watakaokufa ni watu wa kawaida na hawa mashabiki wenye jazba za kushindwa.
Nakubaliana na wewe mia kwa mia kujua wajue then nchi iendelee, hivi unadhani dunia haijui kama Maalim Seif na safari hii kaibiwa? wanajua ila amewaonea imani wananchi wa Zanzibar angekataa wangeteseka na ugumu wa maisha ilhali yeye anaponda raha na kubadilisha mboga. Tafakarini jamani maana hawa wanasiasa sometimes wanataka kututmia kama ngazi.

My take.

Slaa kubali kwa grounds kuwa NEC ni yao na ndio maana ameshinda INFACT Slaa atakuwa wa ajabu sana akiamini kuwa kwa tume iliyokuwepo ingemtangaza yeye mshindi na hapo ndio ninapo pata wasiwasi uelewa wa viongozi wetu sijui ni kweli wana nia ya dhati kututumika au laa.
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
yaani unakubali kuuza haki yako eti kisa ni misaada,duh ndio maana tutaendelea kuwa masikini kwa kuwa viwete wa akili,fedha wanazozitumia kutunyang'anya haki kama zingetumika vizuri wala tusingehitaji hiyo misaada.Ni kuulize hivi tanzania tumeanza kupewa misaada tangu lini? je hiyo misaada huwa inawafikia walengwa?Tatizo la watanzania ni wepesoi sana wa kukata tamaa na kujifnya kusamehe kinafiki wakati wanaumia,mbadilike lasivyo miaka mingine 50 inakuja na mtaendelea kuwa hivyo hivyo,wenye navyo wanaendelea kuwa mabilionea na masikini wanazidi kufia ndani hata msosi hawajui waende wapi wakale.
Hujakatazwa ingia barabarani ufanye fujo pengine wakifa watu kama laki moja hivi chadema mtapewa nchi maana siwaelewi hakuna mtu asietaka mabadiliko jamani kila mmoja anataka mabadiliko lakini angalieni mazingira yenyewe pangeni mikakati sio mkitaka tu basi na iwe mnavyoyatamani madaraka mjue na wenzenu wanayatamani hivyo hivyo... kama nia ni ya kutumikia wananchi basi hatuna budi kukaa na kupanga mikakati tuna wabunge tuwatumie kutuletea tume ya uchaguzi yenye uwakilishi wa vyama vyetu ili at end of the day tupate tunachokihitaji bila kumwaga damu wala watu kufa njaa.
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,163
Likes
1,598
Points
280
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,163 1,598 280
Slaa akubali matokeo? Huu utakuwa mzaha wa mwaka.

CCM dawa yao ni kuwakomalia hivyo hivyo. Chadema haiwezi kulinganishwa na CUF Zanzibar. Viongozi wa CUF ni wachumia tumbo. Bwana Seif Hamad anataka kustaafu akiwa serikalini, hakuna la zaidi.

Kwa wote wenye uchungu na nchi, hakuna kukubali matokeo yaliyochakachuliwa. Utakuwa ni utaahira na ubinafsi wa kiwango cha juu unaofanana na wa chama cha majuha - CCM.

Aluta continua! Hakuna kulala mpaka kieleweke.
 

Forum statistics

Threads 1,238,731
Members 476,123
Posts 29,328,131