Mgomo wa Madaktari: Serikali Yasalimu Amri! Yaomba Mazungumzo Upya! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa Madaktari: Serikali Yasalimu Amri! Yaomba Mazungumzo Upya!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Jan 31, 2012.

  1. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,999
    Likes Received: 12,588
    Trophy Points: 280
    Hatimaye serikali imesalimu amri, yatafuta mazungumzo upya na madaktari.

    Source ni Waziri wa Afya akizungumza na BBC Swahili jioni hii.

    Dr. Mponda amesisitiza licha ya madaktari hao kuamriwa kurudi kazini, Dr. Mponda amesema baadhi ya madai ya madaktari hao ni genuine hivyo serikali bado iko tayari kuzungumza nao nini inaweza kutekeleza na nini haiwezi!.

    BBC pia ilimpata Dr. Ulimboka ambaye alikubali kuwa wako tayari kuzungumza na Pinda. Dr. Ulimboka amesema wazi hawako tayari kuzungumza na watendaji wa wizarani ambao ndio wameufikisha mgogoro huo hapo ulipofika!.

    My Take
    Kumbe serikali bado iko tayari kuendeleza mazungumzo!. Sasa kwa nini Pinda aliharakisha kuutoa msimamo ule ile Jumapili ilhali ingesubiri mpaka Jumatatu ndipo wangeyamaliza!.

    Kurejea kwenye meza ya mazungumzo ni uthibitisho mwingine wa serikali legelege dhaifu na ya waoga kama kunguru!.

    Kwa serikali sasa kuwapigia magoti madaktari, Mhe. Pinda nae sasa awajibike kwa aibu!. Afadhali ya Lowassa aliwajibika ili kusave faces, Pinda awajibike kwa aibu ya mwaka kujidai kuchukua maamuzi magumu wakati uwezo hana!.

    Oh poor government!.

    Aibu!.
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,201
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    Yaani pamoja na ule uzi wa MMM alioongelea experience ya india kweli serikali ilidhani itashindana na madaktari? Kweli politics is too important to be left to politicians!
     
  3. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,906
    Likes Received: 2,178
    Trophy Points: 280
    Utapeli mwingine
     
  4. K

    Katibu Tarafa JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 16, 2007
    Messages: 981
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Siku zoke naifananisha tanzania na yule mtu aliyesifia punda, kwa kila kitu alichoambiwa na watu
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 145
    wakimaliza wawalipe fidia wahanga wote wa mgomo
     
  6. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    nilijuwa hawatafika mbali. waliondoka na baiskeli ya miti....
     
  7. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pinda unawafukuza lini madaktari? mbona hutoi tamko?
     
  8. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Umenikumbusha stori niliyopewa na babu yangu(RIP). Kipofu alipewa uwezo wa kuona kwa sekunde chache kitu pekee kilichokuwa mbele yake alikuwa punda. basi kila kitu alichoambiwa aliuliza 'kama punda' ili ku-image ukubwa. ukimwambia punda mdogo ana imagine size, ukimwambia punda mkubwa ana imagine size pia.
     
  9. M

    Makupa JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,741
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kuna mnyama fulani akizaa huwa akihisi njaa tu anakula vitoto vyake
     
  10. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,144
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ni lazima angalau hata messenger awajibike ili serikali iweze kurudisha imani kwa wananchi wake kutokana na uzembe huu inaoufanya wa kupiga siasa kwa mambo isiyoyafahamu vizuri
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 145
    Mbwa....
     
  12. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Hivi huyu Mponda haoni aibu kuongea vile maana tulitegemea tusikie madaktari wote waliogoma wamefukuzwa kazi. Haya ni maji marefu wameigia kuogelea wakati hawana lifejackets. Serikali ya kipuuzi
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,000
    Likes Received: 5,166
    Trophy Points: 280
    hili li-movie sijui litaishaje!
     
  14. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aibu yetu, aibu yao?
     
  15. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,451
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    serikali ya ccm haiwezi kusalimu amri. Magwanda ndio wanaweza kusalimu amri
     
  16. il dire

    il dire Member

    #16
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    da Pinda na timu yake kiila siku inavyozid kwenda ndo wanazaraulika kwa Taifa. hili doa walilojitia si mchezo walifikir udaktari ni kazi ya kawaida kma ya kwao ya siasa where anyone can do it even fools na wehu, hiyo ni real proffession sio blah blah blah kma wanazofanya wao.
     
  17. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwanza Mhe Pinda akawahakikishie USALAMA WAO viongozi wa umoja wa madaktari kama sharti namba moja ya kukutana meza moja kwa mazungumzo.

    Pili, utekelezaji wa maazimio ya kikao kama hicho ndio iwe kama switch ya kuwarejesha madaktari kazini au hapana.

    Tatu, endapo posho za wabunge haitofutwa kimoja basi naona migomo ya Lecturers njiani, polisi, jeshi, waalimu n kadhalika maana na wao UGUMU HUO WA MAISHA wanaouona wabunge unawakumba ile mbaya.
     
  18. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wameanza kudanganya hawajasign posho za wabunge ili waombe mazungumzo, MADAKTARI KUBALINI MZUNGUMZO ILA MSIRUDI KAZINI HADI MPEWE MNACHODAI
     
  19. D

    Davie Member

    #19
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    :lol: Magamba ndo akili yao ipo hivo...wanachojua wenyewe ni ''ukubwa wa punda" wasijue kuwa kazidiwa na wanyama wengine....Waliuchukulia huu mgomo kirahisi bila kujua athari ambazo wananchi watapata..
     
  20. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 3,182
    Likes Received: 1,017
    Trophy Points: 280
    Tatizo letu kila kitu ni siasa.!
     
Loading...