Mganga atuhumiwa kumbaka mgonjwa wake, apigwa mpaka kufa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mganga atuhumiwa kumbaka mgonjwa wake, apigwa mpaka kufa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by wang'ambo, Nov 30, 2016.

  1. wang'ambo

    wang'ambo Senior Member

    #1
    Nov 30, 2016
    Joined: Nov 29, 2015
    Messages: 110
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wananchi wenye hasira kali wamemuua mganga wa kienyeji aliyejulikana kwa jina la Kashinje Kashinje(55), mkazi wa kijiji cha Singita kata ya Usanda wilayani Shinyanga kwa kumshambulia kwa silaha za jadi wakati akijaribu kumbaka mwanamke mwenye umri wa miaka 20 (jina linahifadhiwa) aliyefika nyumbani kwa mganga huyo kupata tiba ili apate mtoto.


    Mganga huyo alitaka kumbaka mgonjwa wake mkazi wa kijiji cha Ishinabulandi baada ya kumlewesha na dawa za kienyeji.

    Kamanda wa jeshi la polisi mkoa wa Shinyanga Muliro Jumanne amesema tukio hilo limetokea Novemba 29,2016 saa tano asubuhi nyumbani kwa mganga huyo..

    Amesema mganga huyo alifariki dunia baada ya kushambuliwa na wananchi waliojichukulia sheria mkononi baada mganga huyo kujaribu kumbaka mwanamke huyo.

    Kamanda Muliro amesema chanzo cha tukio hilo ni tamaa za kimwili na uongo wa kimatibabu wa kutaka kumuingilia kimwili mgonjwa wake baada ya kumlewesha kwa dawa za kienyeji lakini mgonjwa alipiga kelele akiomba msaada ndipo wananchi wakafika eneo la tukio.

    Chanzo: Malunde blog
     
  2. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2016
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,082
    Likes Received: 761
    Trophy Points: 280
    Sasa binti si alikua anataka mimba?
     
  3. mtafiti05

    mtafiti05 JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2016
    Joined: Oct 17, 2016
    Messages: 969
    Likes Received: 579
    Trophy Points: 180
    Au hiyo mimba alitaka apate bila kamchezo ka baba na mama?
     
  4. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2016
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 7,299
    Likes Received: 4,261
    Trophy Points: 280
    Ndio hapo sasa! Unataka kwenda mbinguni ila hutaki kufa.
     
  5. muhomakilo jr

    muhomakilo jr JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2016
    Joined: Jul 28, 2013
    Messages: 10,482
    Likes Received: 3,632
    Trophy Points: 280
    Anaingiza dawa kwa njia ya Duduz?,huyu mzee kweli nyoko.
     
  6. Turnoff

    Turnoff JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2016
    Joined: Mar 11, 2016
    Messages: 488
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 80
    Miaka 20 mbona Huyo binti alikata tamaa wakati umri wake ni mdogo?
     
  7. Sakasaka Mao

    Sakasaka Mao JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2016
    Joined: Sep 29, 2016
    Messages: 2,385
    Likes Received: 1,983
    Trophy Points: 280
    Mimba binadamu tunazithamanisha kutokana na mila, desturi na dini.
    Mwanamke anapenda kuzaa na mtu ampendae siyo kubeba mimba hovyohovyo na mtu yeyote tu. Haujasikia wanawake kuzaa na kutupa watoto? Ulishatafiti chanzo cha msingi ni nini?
    Sababu kubwa ni kujistukia kabeba ujauzito na mtu asiye chaguo lake ama mtu asiyeeleweka.
    Sasa huyo marehemu kigagula kibaka, hakuwa chaguo la huyo binti, ndiyomaana yakatokea yaliyotokea.
     
  8. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2016
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 7,728
    Likes Received: 3,847
    Trophy Points: 280
    Huyo mganga naye alikosea step tu,, wenzake wanawadanganyaga akina mama kwamba ili ashike mimba dawa inaingizwa kwa dudu ya mganga. Tena wanakubaliana kabisa bila hata kumlewesha madawa! Ila ukute huyo mgonjwa alikuwa ameshaingiliwa tayari ndo dawa ikaisha nguvu akazinduka na kukuta tayari amelowana!!
     
  9. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2016
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,907
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Duu!!!! Hii ndiyo mfano halisi wa Ukitaka Kula nawe Uliwe:-(
     
  10. ivunya

    ivunya JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2016
    Joined: Sep 18, 2015
    Messages: 1,269
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Wenda ni jini ndiye aliyetaka kula mzigo, waganga hawa Mmmmh
     
  11. Ghazwat

    Ghazwat JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2016
    Joined: Oct 4, 2015
    Messages: 16,287
    Likes Received: 48,643
    Trophy Points: 280
    Sad news...!
     
  12. k

    kkarumekenge JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2016
    Joined: Aug 14, 2013
    Messages: 1,714
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Alikwenda kutafuta mtoto, sasa mganga akataka kumpa, kosa ni lipi jamani?
     
  13. silasc

    silasc JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2016
    Joined: Feb 10, 2013
    Messages: 3,389
    Likes Received: 1,866
    Trophy Points: 280
    Afadhali huyo binti anajielewa.
     
  14. LadyAJ

    LadyAJ JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2016
    Joined: Oct 21, 2015
    Messages: 6,935
    Likes Received: 8,888
    Trophy Points: 280
    Hakuna anachojielewa, huwezi kwenda kwa mganga kutafuta mtoto alafu ukasema Huyo mtu anajielewa Kama Mungu hajakupa mganga yeye ni nani hadi akupe mtoto?
     
  15. silasc

    silasc JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2016
    Joined: Feb 10, 2013
    Messages: 3,389
    Likes Received: 1,866
    Trophy Points: 280
    Kila mtu ana imani yake. Labda ni muumini wa African Traditional Religion na si Muislam wala Mkristo.
     
  16. NAHUJA

    NAHUJA JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2016
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 18,019
    Likes Received: 19,978
    Trophy Points: 280
    Wanadamu bwana! wanapenda kushiriki mambo ya uganga hadi wanatia hasira, yaani mtoto wa miaka 20 tayari kajiona anatatizo la uzazi anakwenda kwa Mganga! Sasa alidhani mganga angefanya nini kama sio kujifanya anapaka dawa kwenye DUDU yake ndio aisokomeze kunako uzazi:(:(:(
    mfyuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu kwa wapenda kugangwa woteee
     
  17. k

    kiliochangu JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2016
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 1,155
    Likes Received: 833
    Trophy Points: 280
    Wengi wanaotafuta watoto si ndio wanavyofanyiwa na mimba zinapatikana? Ujinga nao Kazi
     
  18. benghlasis

    benghlasis Member

    #18
    Dec 1, 2016
    Joined: Nov 29, 2016
    Messages: 49
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 25
    Binti wa miaka ishirini ameanza kutafuta mtt had kwa waganga,,,,,,,mmh hali si haliii
     
  19. LadyAJ

    LadyAJ JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2016
    Joined: Oct 21, 2015
    Messages: 6,935
    Likes Received: 8,888
    Trophy Points: 280
    Hata hao African religion huenda kwenye Mizimu na sio kwa waganga
     
Tags:
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...