Mfungwa wa tukio la Ugaidi Chuo Kikuu cha Garissa nchini Kenya, Rashid Mberesero adaiwa kujinyonga Gerezani Kamiti

Kurutu wa Mungu

JF-Expert Member
Oct 23, 2017
358
1,000
Wakuu mnamkumbuka bwana mdogo Rashid Charles Mberesero, Mpare, aliyekuwa moja wa masterminder wa shambulio la Garisa university na kuu 148, amejinyonga gerezani leo

Mapambano mema na Kaburi na
Je sheria inasemaje? Atarudishwa Upareni na Seriakli ya Kenya?


---
One of the three people who were convicted of planning the Garissa University attack five years ago where 156 people were killed has been found dead.

Rashid Charles Mberesero was found dead in his cell at the Kamiti Maximum Prison where he was serving a life sentence.

“He committed suicide on Friday at 1520hours inside his cell using a blanket that he used to hang himself with from the grills. He was alone but the matter is under investigation. The body has been taken to the City Mortuary awaiting autopsy,” Prisons Spokesman Kennedy Aluda said.

Speaking to Citizen Digital on Sunday, Mr. Aluda noted that the matter will be handled by the embassy since the deceased was a Tanzanian national.

The deceased was among three persons who were convicted over the Garissa University terror attack which occurred in April 2, 2015.

Mberesero, Mohammed Abdi Abdikar and Hassan Edin Hassan were convicted for being members of al Shabaab, committing a terrorist act and conspiracy to commit terrorism.

“Prosecution has proved its case beyond any reasonable doubt,” ruled Trial Magistrate Francis Andayi, adding that the three were in communication with the attackers and knew of the plot.

The magistrate noted that the attack was carried out as an attempt to coerce the government into removing the Kenya Defense Forces (KDF) from Somalia.

According to the court, Mberesero led the attackers to the institution since he never explained the reasons as to why he was on scene when people were being asked to leave.

“He remained in the hostel when everyone had left and could not satisfactorily explain why he was there,” the court noted.

Over 22 witnesses testified in the case among them students and experts.
Huyu jamaa alikuwa mwanafunzi wa Bihawana High school , aliacha masomo akiwa kidato cha tano nakwenda kujiunga na Alshabab, katika jambo la kushangaza hadi siku anakamatwa akiwa Gharisa kwenye eneo la tukio shuleni kwake walikuwa hawajui kama hayupo shule, na wazazi wake walipigwa na mshangao kusikia mtoto wao kahusika kwenye ugaidi kwani walijua kuwa yuko Dodoma kimasomo toka siku hiyo mama yake alishikwa na ugonjwa wa PRESSURE
 

Countrywide

JF-Expert Member
Mar 2, 2015
6,120
2,000
Kesi yake ilikuwa ngumu sana kwake, alikuwa anasoma bihawana secondary dodoma, ila siku yanatokea mauaji chuo cha garissa kenya nae alikutwa humo chuoni kajificha.
Sasa hapo tu hata ungekuwa wewe usingeweza kumuachia, maana maswali yangekuwa alifikaje kenya?? Alifikaje hiko chuo cha garissa?
Huyu Dogo angepata wanasheria wazuri angeachiliwa mapema.

Usikute kajinyonga baada ya kuona kila mtu anamhukumu bila kumsikiliza
 

The Boss

JF-Expert Member
Aug 18, 2009
41,807
2,000
We jamaa bana hivi upo serious? Huyu alikuwa mwanafunzi wa kidato cha tano bihawana secondary huko dodoma. Na aliondoka hapo shuleni bila taarifa, ndio hadi anakuja kukutwa kwenye hilo tukio huko kenya.
Wazazi wake walijua yupo shule.
Ohh OK kama ni mwanafunzi wa secondary
Alikuwa below 21 I believe
Ni kesi ya kuwa brainwashed Tu ..
Sidhani kama alikuwa real terrorist
Halafu kama alitoka Dodoma
Why waseme yeye ndo kawapeleka hao
Wasomali chuoni hapo??
Hao wasomali si wakenya??
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom