Mfululizo wa Kesi ya Zombe na wenzake


Nyamgluu

Nyamgluu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
3,144
Likes
97
Points
145
Nyamgluu

Nyamgluu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
3,144 97 145
Naomba ufafanuzi wa hii skendo kwa wale waijuao. Je hii ni dalili ya nguvu mpya dhidi ya ujambazi au over confidence ya ma afande imezua soo!??

-------------------------------------------------------------------------------------
Afande Zombe aunganishwa kwenye tela

Hatimaye aliyekuwa Kaimu Kamanda wa Dar, Abdallah Zombe ameunganishwa katika kesi ya mauaji ya wafanyabiashara wa madini waliokamatwa maeneo ya Sinza jijini.

Afande Zombe alipandishwa kizimbani katika Mahakama ya Kisutu akituhumiwa kwa mauaji ya watu wannne; Ephraim Sabinus Chigumbi, Sabinus Chigumbi Jongo, Juma Ngugu na Mathias Lunkombe.

Zombe hakutakiwa kujibu chochote Mahakamani hapo na alirejeshwa kule alikozoea kuwasweka wahalifu mbalimbali katika gereza la Ukonga kuunganishwa na watuhumiwa wengine wa mauaji hayo.

Wengine walioko sero na wanaoshtakiwa kwa kosa hilo hilo ni maaskari Polisi; Christopher Bageni, Ahmad Makelle, Noel, Jane Andrew, Nyangelera, Emmanuel Mabula, Felix Sandys Cedrick, Michale, Abeneth, Rashid Mahmoud Lema na Rajabu Hamisi Bakari.

Wengine wanaoendelea kusakwa na jeshi hilo ni CPL Saada Allawi, PC Frank, SSGT James na CPL Festus.

Tukio hilo liliibuka Januari 14 mwaka huu baada ya kutokea tukio la ujambazi maeneo ya Kariakoo na jeshi la polisi likiongozwa na Afande Zombe lilikurupuka na kuwakamata wafanyabiashara hao katika maeneo ya Sinza na kupotea nao.

Taarifa za polisi zilizotolewa jioni ya siku hiyo hiyo zilitonya kuwa watu hao walikuwa majambazi na wameuawa katika mpambano mkali wa kurushiana risasi.

Awali Afande Zombe alishikilia msimamo wake kuwa watu hao walikuwa majambazi pamoja na kuwepo na ushahidi wa watu kibao waliokuwa wanawafahamu marehemu na alikuwa amefungua kesi mahakamani kuvishtaki baadhi ya vyombo vya habari kwa kumpakazia na kumkashifu.

Kesi hiyo itasikilizwa tena June 16 mwaka huu.
 
S

Spiderman

JF Admin
Joined
Jan 1, 1970
Messages
7,220
Likes
165
Points
160
Age
43
S

Spiderman

JF Admin
Joined Jan 1, 1970
7,220 165 160
Ile kesi ya mauaji ya wafanyabiashara watatu na dereva teksi mmoja inayomkabili aliyekuwa Kamishna Msaidizi wa Polisi (ACP), Abdallah Zombe na wenzake 11 imetinga katika Mahakama Kuu ya Tanzania leo asubuhi.

Zombe na wenzake isipokuwa mtuhumiwa mwanamke, walitinga katika mahakama hiyo saa 3.00 asubuhi huku wakiwa chini ya ulinzi mkali wa askari wa kikosi cha kutuliza ghasia, FFU waliokuwa na mabomu ya kutoa machozi. Mtuhumiwa huyo wa kike aliwasili kortini hapo kama saa nne na nusu hivi.

Kesi hiyo ambayo imepewa namba 26/2006, iko mbele ya Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam, Laurian Karegeya.

Awali, shauri hilo kabla ya kufikishwa Mahakama Kuu lilikuwa likisikilizwa na Hakimu Mkuu Mkazi wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, Sivangilwa Mwangesi.

Agosti 11 mwaka huu, mahakama hiyo ilihitimisha wajibu wake wa kisheria wa kusikiliza maelezo ya awali na kuikabidhi Mahakama Kuu ambayo ndiyo yenye mamlaka ya kusikiliza kesi hiyo.

Katika maelezo ya awali yaliyotolewa na wakili wa Serikali William Magoma katika mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, ilidaiwa kuwa marehemu hao kabla ya kuuawa na kushindwa kutambuliwa na wafanyakazi wa Kampuni ya Bidco, walichukuliwa katika gari wakiwa wazima wakiongozwa na Mrakibu Msaidizi wa Polisi, Ahamed Makelle na wakaelekea Ubungo.

Ilielezwa kuwa walipofika Ubungo walichukuwa barabara ya Morogoro kwenda Mbezi Louis kisha wakaelekea kwenye msitu wa Pande ambako marehemu hao walianza kushushwa mmoja mmoja kutoka kwenye gari na Koplo Allawi akaanza kuwamiminia risasi za kisogoni.

Katika maelezo yake, askari Rashid Lema alidai kuwa Zombe alitaka marehemu hao wachinjwe, lakini yeye akajaribu kumsihi asifanye hivyo kwa vile watu hao hawakuwa wanahusika na wizi.

Akasema baadaye mtuhumiwa SP Christopher Bageni alimwamuru Afande Saada awaue mmoja baada ya mwingine na akawaamuru watu hao walale chini, ndipo akaanza kuwamiminia risasi mgongoni na kisogoni.

’’Baada ya Koplo Saada kumaliza zoezi la kuwapiga risasi, niliamuriwa kupanda katika gari kwa ajili ya kupokea miili ya marehemu hao na baada ya hapo baadhi ya askari walichaguliwa kupeleka miili yao katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili,’’ ulidai ushahidi huo.

Baada ya mauaji hayo, ikadaiwa kuwa Zombe aliwaambia wenzake kuwa polisi inajipanga namna ya kuzungumzia tukio hilo na akawatisha polisi wengine kuwa atakayekiuka ndiye atakayebebeshwa mzigo kwamba ndiye aliyefanya mauaji hayo.

Ushahidi wa daktari wa Muhimbili, Dk. Martin Mbonde, aliyewafanyia uchunguzi marehemu hao pia ulibaini kuwa vifo vya marehemu wote wanne vilisababishwa na risasi ambazo walipigwa mgongoni na kisogoni.

Katika ushahidi huo, Dk. Mbonde ameandika kuwa marehemu wawili walikutwa na majeraha ya risasi mbili kila mmoja na marehemu wengine wawili walikutwa na majeraha ya risasi nne kila mmoja.

Wakati ushahidi huo unasomwa mahakamani siku hiyo, watuhumiwa watatu waliiomba mahakama kuwa wakati kesi hiyo itakapoanza kusikilizwa, yatumike maelezo ya pili ambayo waliyaandika kwa hiari yao kwani maelezo ya awali waliyaandika kutokana na shinikizo la baadhi ya viongozi wa Jeshi la Polisi.

Mbali na Zombe, washtakiwa wengine katika kesi hiyo ni Mrakibu wa Polisi Christopher Bageni, Mrakibu Ahmed Makelle, Konstebo Noel na Koplo Jane Andrew.

Wengine ni Koplo Nyangelera E 6712 Felix Cedrick, Konstebo Michael, Koplo Rashid Lema, D2300 Abeneth, Koplo Rajabu na Koplo Emmanuel Mabula.

Washtakiwa kwa pamoja wanadaiwa kuwa mnamo Januari 14 mwaka huu, katika msitu wa Pande huko Mbezi Luis, nje kidogo ya Jiji la Dar es Salaam, walimuua Ephraim Chigumbi.

Katika shitaka la pili ilidaiwa kuwa siku ya tukio la kwanza huko kwenye msitu wa Pande, Mbezi Luis, washtakiwa walimuua Sabinus Chigumbi maarufu kwa jina la Jongo.

Katika shitaka la tatu, ilidaiwa kuwa siku ya tukio la kwanza na la pili, kwenye eneo la tukio la kwanza na la pili, washtakiwa walimuua Juma Ndugu.

Pia katika shitaka la nne, ilidaiwa kuwa siku ya tukio la kwanza, la pili na la tatu, katika msitu huo wa Pande huko Mbezi Luis, washitakiwa walimuua Mathias Lukombe.

Hadi tunakwenda mitamboni, kesi hiyo ilikuwa bado haijaanza.
Kesi hiyo ya madai itatajwa tena Oktoba 17 mwaka huu.
SOURCE: Alasiri
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Masikini ya Mungu, balaa lote la majambazi wamesukumiziwa hawa wanyonge, na wakati tunasikia kuwa majambazi walikuwa wakipewa silaha na info zote na wakubwa zaidi wa polisi na serikali!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
inabidi watu wasome kisa cha "Majuto - Ufalme wa Tandu" wataelewa ni nini kinaendelea
 
M

mTz

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2006
Messages
283
Likes
5
Points
0
M

mTz

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2006
283 5 0
Ni kweli Mzee Es, to me kina Zombe ni tip ya iceberg, uozo bado upo mwingi. Ila kwa huu mwendo wa kuwapa muda watendaji wajirekebishe wengi watapona, though it will send a wrong signal to the mass
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Habari hii inatoka gazeti la Mwananchi la leo lakini iko shallow kidogo, kama kuna wana JF wanaofahamu tunaomba mtufunulie zaidi, isije kuwa bado tuna kina Zombe wengine.

*Mwapachu asema kazi amemaliza
*Jalada lapelekwa Ikulu


Na Ramadhan Semtawa

SAKATA la mauaji yenye utata ya vijana wawili wa Dar es Salaam, Hija Shaha Salehe na Mine Chomba, limeingia katika hatua mpya baada ya ripoti ya uchunguzi ya vifo hivyo, kupelekwa Ikulu kwa Rais Jakaya Kikwete.

Habari zilizopatikana kutoka serikalini zinaeleza kuwa uamuzi wa Mwapachu kupeleka ripoti hiyo Ikulu unatokana baadhi ya maafisa wa juu wa jeshi la polisi kudaiwa kutajwa kuhusika na mauaji hayo.

Hivyo, kupelekwa ripoti hiyo kwa Rais ni hatua ya kutaka kupata idhini ya maamuzi yanayopaswa kuchukuliwa kwa wahusika.

Afisa mmoja wa juu serikali jina lake tunalihifadhi aliithibitishia Mwananchi kuhusu ripoti hiyo na kwamba maafisa wawili waliotajwa kuhusika ni watu aliowaita ni wakubwa ndani ya jeshi la polisi.

Waziri Mwapachu alipoulizwa mwishoni mwa wiki iliyopita alisema: "Mimi nimeshamaliza kazi yangu, mambo mengine niliacha kwa katibu mkuu".

Alipoulizwa zaidi ni kazi gani hasa aliyomaliza alijibu:, "Mimi niko katika kikao na PM (Waziri Mkuu), lakini ninachosema nimemaliza kazi yangu", pasipo kuifafanua.

Hata hivyo, uchunguzi unaonyesha kuwa miongoni wanaotuhumiwa kuhusika na vifo hivyo ni maafisa wa polisi wa zamani na wengine wa sasa katika mkoa wa Dar es Salaam na Kituo cha Polisi Oysterbay.

Vifo vya vijana hao vimejaa utata, ambapo Hija aliuawa Januari 16, eneo la Kimara Temboni, kwa Mine, Januari 13, katika eneo la baa ya Meeda, Sinza jijini Dar es Salaam mauaji ambayo yote yameripotiwa kutokea mwaka 2006.

Maelezo ya polisi yaliyotolewa wakati huo yalionekana kupingana na picha, kwani yanaeleza Hija aliuawa na wananchi wenye hasira kali, lakini picha za awali kabla ya kifo ambazo gazeti hili inazo, zinaonyesha alikuwa mzima asiye na jereha huku akiwa chini ya ulinzi katika gari aina ya Landrover.


Utata huo upo pia katika kifo cha Mine, ambaye baada ya kudaiwa kuawa na majambazi katika baa hiyo ya Meeda, baadhi ya maafisa wa polisi, wanadaiwa walikwenda nyumbani kwa marehemu Mwenge na kuchukua baadhi ya magari wakimtaja kwamba alikuwa ni mwizi wa magari.

Waziri wa Usalama wa Raia, Harith Bakari Mwapachu, mwishoni mwa mwezi Machi, aliunda Tume kuchunguza mauaji ya vijana hao, ambayo ilihusisha wajumbe wa taaluma mbalimbali, kutoka ofisi ya Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG), Wizara ya Usalama wa Raia na Idara ya Usalama wa Taifa.

Uamuzi wa Mwapachu wa kuunda tume hiyo, ulikuja baada ya kutokea utata katika picha za mauaji ya vijana hao na maelezo ya uchunguzi wa polisi, ambao ulifanya pia Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashitika wa Serikali (DPP), kurejesha majalada hayo ya uchunguzi polisi, mara mbili kutokana na maelezo yake kupingana na picha za mauaji.
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Gari la Hija analo KAmishna wa Kanda Maalumu, ya Dar es Salaam, Kamishna Alfred Tibaigana, ambaye ndiye kigogo wa polisi anayetajwa kuwamo kazini.. Wa zamani ni yule yule Abdalah Zombe, ambaye anaelezwa alihusika moja kwa moja na mauaji ya Hija Shaha Salehe na Mine Chomba.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Thanks Halisi
Lord have mercy. Sasa ni kwanini watanzania hawa waliuawa? au ndio yanafanana na yale ya watu wa Moro wauza madini?
 
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
51
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 51 0
Gari la Hija analo KAmishna wa Kanda Maalumu, ya Dar es Salaam, Kamishna Alfred Tibaigana, ambaye ndiye kigogo wa polisi anayetajwa kuwamo kazini.. Wa zamani ni yule yule Abdalah Zombe, ambaye anaelezwa alihusika moja kwa moja na mauaji ya Hija Shaha Salehe na Mine Chomba.
halisi kwanini Alfred ana gari hilo ? je halikupelekwa polisi pale central kama mengine yanavyopelekwa na kukaa pale ? yeye alfred ametumia sheria gani mpaka kuchukua gari hili vijana hawa wamefanya jitada gani za kuweza kuwasilina na vyombo vya sheria ili kuweza kungamuliwa suala lao ?
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Yanafanana kabisa na watu wa Moro, japo wote waliouwawa wanaelezwa pia kuwa si watu waaminifu, na kwamba kuuwawa kwa kulitokana na kutoelewana na hao Vigogo wa ;polisi.. lakini wanasema Hija aliacha kabisa wizi na kuanza kuwa mfanyabiashara mwaminifu na alikua anaishi nje ya nchi... Gari la HIJA analo Tibaigana na anadai kwamba alilinunua kihalali baada ya Hija kuuwawa, lakini amesahau kesi ilikua haijaisga un anuaje gari?...SHAME
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Kwa hiyo it is very possible that we have another known criminal in our police force. Inasikitisha sana kama yeye mwenyewe alikiri kununua gari hilo. Lakini iwe ni baada au hata kabla ya kuuawa still inatia shaka, aibu na kuibua maswali mengi!
 
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
364
Likes
13
Points
35
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2007
364 13 35
Maelezo ya polisi yaliyotolewa wakati huo yalionekana kupingana na picha, kwani yanaeleza Hija aliuawa na wananchi wenye hasira kali, lakini picha za awali kabla ya kifo ambazo gazeti hili inazo, zinaonyesha alikuwa mzima asiye na jereha huku akiwa chini ya ulinzi katika gari aina ya Landrover.
Awali ipi tena? Hapa na mimi wananichanganya sasa. Maana mimi nimeona picha zilizochapishwa kwenye gazeti (I Believe it was Mfanyakazi), na mpiga picha aliweza kuonyesha jamaa alivyokuwa ameshikwa na wananchi, then picha ingine, ameanza kupigwa na damu kumtoka, na nyingine alipokuwa amekata roho! Sasa hili gazeti lina picha gani za awali?

Utata huo upo pia katika kifo cha Mine, ambaye baada ya kudaiwa kuawa na majambazi katika baa hiyo ya Meeda, baadhi ya maafisa wa polisi, wanadaiwa walikwenda nyumbani kwa marehemu Mwenge na kuchukua baadhi ya magari wakimtaja kwamba alikuwa ni mwizi wa magari.
Hii ya Mine hata mimi nimeisikia sana , maana kuna habari nyingi sana zinazongumzwa kuhusiana na kifo chake.

Kumbukumbu tu, wakati huu ndio ile sheria, sijui amri ya "Shoot to Kill" ilikuwa imepitishwa, wengine waliuawa kwa mgongo wa amri hii, ingawa majina ya hawa nasikia yalikuwa miongoni mwa ile list ya majambazi?!? Interesting!
 
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2007
Messages
2,251
Likes
0
Points
145
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2007
2,251 0 145
Kwa police kununua gari la victim in a standing homicide case is more than a coincedence......scary!!!
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Tetesi nyingi hata kabla ya mauti zililenga kwamba Hija alikuwa ni jambazi kweli kweli, mtumia mguu wa kuku.
Alishawahi kutiwa nguvuni na Polisi mara kadhaa kuhusiana na wizi wa magari na mara moja kwa tuhuma za kuuwa na kuiba gari la mzungu.
Mara zote alitolewa nje katika mazingira ya Kibongo si wote mnajua. Who is your Daddy?
Sasa kwa vile baba yake Hija yuko karibu na system amesukuma mambo mpaka yamefikia hapo yalipo fikia.
Kwamba Hija alikuwa Jambazi hizo ni tetesi za muda mrefu hata kabla mauti ya kuangukiwa na ukuta hayajamfikia.
 
T

tz_devil

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
272
Likes
34
Points
45
T

tz_devil

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2007
272 34 45
SAKATA la mauaji yenye utata ya vijana wawili wa Dar es Salaam, Hija Shaha Salehe na Mine Chomba, limeingia katika hatua mpya baada ya ripoti ya uchunguzi ya vifo hivyo, kupelekwa Ikulu kwa Rais Jakaya Kikwete.

Habari zilizopatikana kutoka serikalini zinaeleza kuwa uamuzi wa Mwapachu kupeleka ripoti hiyo Ikulu unatokana baadhi ya maafisa wa juu wa jeshi la polisi kudaiwa kutajwa kuhusika na mauaji hayo.

Hivyo, kupelekwa ripoti hiyo kwa Rais ni hatua ya kutaka kupata idhini ya maamuzi yanayopaswa kuchukuliwa kwa wahusika.
Kama maafisa wa juu wa jeshi wanahusika ni mpaka rais atoe amri ili wapelekwe mahakamani? Kwanini wasipelekwe mahakamani kama mtuhumiwa mwingine yeyote bila idhini ya rais? what if these people are his (president) people?

Rais anataka kutoa maamuzi kwenye kila kitu na mambo ya kienda mrama tukilaumu tunaambiwa "oh he can't do it by himself."

Rais inabidi apunguziwe madaraka kidogo, he is too powerful.
 
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2006
Messages
4,166
Likes
76
Points
145
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2006
4,166 76 145
Taratibu..............

Ni kuwa Mine aliuwawa na Hija, hiyo inasemekana Hija alitumwa na Zombe, sasa ktk kupoteza ushahidi ilibidi Hija naye auwawe. Mine alikuwa na connection na IGP wa wakati huo. Alikuwa anazo hela. Hija na Mine walikuwa majambazi sugu. Hilo halikuwa siri. Hija alikuwa na backup ya baba yake, mzee alijitahidi sana na alikuwa anasikitishwa na vitendo vya mtoto wake.

Kwa kifupi kama waliuwawa kwa vyovyote ilikuwa sahihi jamaa walikuw hatari sana.

Hija aliposhikwa na polisi Kimara aliwekwa kwenye Landrover. wananchi wakapiga kelele, polisi wakasema kwani hamuwezi kumchukua/ huyo hapo, ndipo wakaanza kumpa kisago ilipangwa ndio maana kuna pich za hatua kwa hatua toka anapigwa mpaka ana kufa, na kabla ya kifo alikiri kumuua Mine.

FD
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Kama maafisa wa juu wa jeshi wanahusika ni mpaka rais atoe amri ili wapelekwe mahakamani? Kwanini wasipelekwe mahakamani kama mtuhumiwa mwingine yeyote bila idhini ya rais? what if these people are his (president) people?

Rais anataka kutoa maamuzi kwenye kila kitu na mambo ya kienda mrama tukilaumu tunaambiwa "oh he can't do it by himself."

Rais inabidi apunguziwe madaraka kidogo, he is too powerful.
Siyo apunguziwe kidogo sana tu! Angalia hata mambo ya ANBEM, PCCB wanadai raisi kaisha sema no, ndo imetoka.. hivi kweli hiyo ni haki??
 
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2007
Messages
980
Likes
33
Points
145
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2007
980 33 145
hii habari inautata mwingi sana,lakini sijui ukweli uko wapi.ila nachoweza kusema mine alikuwa na uhusiano na viongozi wengi wa juu wa jeshi la polisi,kwa IGP hilo sina uwakika ila DCI hilo ninauwakika nalo.pia msisahau alikuwa pia na urafiki wa karibu na muungwana,kama vijana wengine wa mjini walivyokuwa.vile vile rafiki zake wakubwa ni wale SABA wanaoshughulika na spear parts.mine ndie alikuwa anashughulikia kutoa mizigo yao bandarini,sijui kwa undani walikuwa vipi.Sasa sijui huwenda hapa kunashinikizo la hawa wakubwa kutaka kujua kiini cha vifo vyao.hija nilimjua kama dalali wa magari tu yeye ni kundi la kina moshi majungu na wengineo w dizaini hiyo.kama kuna nyeti basi asisite kuzi mwaga hapa
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
Hivi hii nchi hakuna utaratibu wa kudeal na mambo kama haya mpaka raisi apelekewe? polisi,mahakama,prosecutors,lawyers nafikiri ndio wa kudeal na issue kama hizi...ukiona mambo kama hayo kupelekewa raisi ni ubababishaji tuu na dalili za mfumo uliooza au udikteta,mfumo wa sheria ufanye kazi sio huu upuuzi wa kumpelekea raisi issue kama hii...na hao vijana waliouwawa nasikia waliua watu wengi sana na kuiba mali za watu,sometimes thats what you get ukiwa criminal na polisi nao wanachoka kudeal na wewe kisheria maana wanajua wewe ni muuaji na jambazi ila wanashindwa kukuconvict in the court of law sababu may be of corruption or insuffienct evidence basi wanakutafutia shortcut tuu ili usiendelee kusumbua ingawaje its illegal ...ni risk ya polisi maana nao wanaweza kuhukumiwa wakijulikana na sio kitu kigeni sometimes LAPD na NYPD ndivyo wanavyodeal na drug dealers & murderers na polisi wengi sana wako jela kwa deal kama hizi....waswahili wanasema ukiua kwa upanga utakufa kwa upanga!
 
M

Mee wa Mavituuzi

Member
Joined
Aug 2, 2007
Messages
61
Likes
1
Points
0
M

Mee wa Mavituuzi

Member
Joined Aug 2, 2007
61 1 0
Koba Inasikitisha Sana Kuona Wauwaji Wanajulikan A Kisa Kuna Wakubwa Wa Police Kimya,,haji Sio Siri Alikuwa Ni Mwiba Na Kama Uko Ahera Kuna Vyeo Basi Atakuwa Mwema Wa Ahera Sasa,,jamni Ni Kweli Muungwana Kadai Kanunua Gari La Wizi,,ila Si Yeye Napenda Niweke Wazi Wako Wengi ,yale Magari Pale Nje Ikifka 3months Wanuziana Lakin Nane Mpaka Milionn 1.gari Za Wizi Kisa Uchafu Umezidi,,,jakaya Analijua Hili,,kuna Jamaa Mchaga Alikuwa Na Cheo Pale Police Mungu Amlaze Hali Pema Ana Gari Kama 20.,,kapaka Rangi Nyekundu Na Nyeupe,,nyumbani Kwake Wacha Magari Yanawaka Waka Kila Kona Mpo???? Mwapachu Unajua Hili,,
 

Forum statistics

Threads 1,237,568
Members 475,562
Posts 29,293,840