Mfuko Maalum wa Kuchangia gharama za Kesi kwa ajili ya Majimbo tulioporwa Ushindi


Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
548
Likes
8
Points
0
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2008
548 8 0
Wanajamii,

Kwa kweli nimesikitishwa sana kwa hali ninayoina ikiendelea kwa CHADEMA kuporwa wazi wazi tena bila huruma ushindi wa baadhi ya majimbo.

Sasa ni ushauri wangu tuanzishe mfuko maalum wa kuchangia gharama za kufungua na kuendesha kesi dhidi ya wale mafisadi waliotupora ushindi waziwazi ili haki ya wananchi isipotee bure.

Kwa taarifa nilizonazo, kufungua kesi moja ya uchaguzi inabidi ulipe kiwango cha Sh. 5,000,000/= kama deposit mahakamani of caurse huwa kuna gharama za mawakili za kuendesha kesi hizi pamoja na mashahidi ambao huwa inagharimu fedha za kuwaleta mahakamani kwa ajili ya kutoa ushahidi. So walau kesi moja inaweza kugharimu hadi sh. 10,000,000/=.

Ni wito wangu basi tushirikiane kwa pamoja kujumuisha nguvu zetu ili tuweze kushangisha fedha walau za kukomboa majimbo manne (Segerea, Kilombero, Sumbawanga Mjini na Karagwe....!) ambayo ushindi wake ni dhahiri uligubikwa na wizi wa kimachomacho.

Pamoja tutaweza...! :israel:
 
Mfikiri

Mfikiri

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
591
Likes
30
Points
45
Mfikiri

Mfikiri

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
591 30 45
Usisahau jimbo la SHINYANGA MJINI.........hali ni tete pale....
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
103
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 103 160
Kesi mtafungua mwezi wa kumi na mbili mwaka huu halafu itaahirishwa kwa muda wa miaka mitano. Ikiwa imebaki miezi miwili bunge kuvunjwa ndo wataisoma hiyo kesi. Hao ndiyo CCM ndugu yangu. Nafikiri tukubaliane namna ya kuisusia serikali ya Kikwete. Au kuwaimpower hawa wabunge wachache waliopata nafasi kwenda huko kuhakikisha wanazibeba hasira zetu na kuishughulikia ipasavyo serikali ya huyu jambazi.
 
C

chanai

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2010
Messages
279
Likes
0
Points
0
C

chanai

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2010
279 0 0
Hata mimi binafsi sina uhakika sana na suala la kwenda mahakamani. Mahakama zenyewe ni kama NEC. Mmeshasahau kesi ya Mnyika 2005 na ile ya Mch Mtikila? Watachelewesha na kuzungusha hadi 2015 itafika.
 
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
548
Likes
8
Points
0
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2008
548 8 0
Nafikiri ili kudumisha amani ni bora tutumie utaratibu huu wa kutumia vyombo vyetu vya kutafutia haki. Sioni kama ni busara kusisitiza au kuchochea vurugu manake mwisho wa siku tutakao umia na kupata matatizo ni sisi wenyewe au ni ndugu na marafiki zetu pamoja na mali. Indeed gharama ya kufanya vurugu au kuchukua hatua mkononi ni kubwa kuliko hii ya kwenda mahakamani.

Tukitumia mob psychology na kuwa convince wananchi waende barabarani au wafanye CHADEMA itapoteza credibility na ndio itakua ndio mwanzo wa kujichimbia kaburi. Ni bora tukapambane huko huko mahakamani ili tuhakikishe haki inapatikana na hatimaye tupate wabunge watakaoweza kuichachafya CCM na hatimaye kuing'oa 2015.
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
103
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 103 160
Nafikiri ili kudumisha amani ni bora tutumie utaratibu huu wa kutumia vyombo vyetu vya kutafutia haki. Sioni kama ni busara kusisitiza au kuchochea vurugu manake mwisho wa siku tutakao umia na kupata matatizo ni sisi wenyewe au ni ndugu na marafiki zetu pamoja na mali. Indeed gharama ya kufanya vurugu au kuchukua hatua mkononi ni kubwa kuliko hii ya kwenda mahakamani.

Tukitumia mob psychology na kuwa convince wananchi waende barabarani au wafanye CHADEMA itapoteza credibility na ndio itakua ndio mwanzo wa kujichimbia kaburi. Ni bora tukapambane huko huko mahakamani ili tuhakikishe haki inapatikana na hatimaye tupate wabunge watakaoweza kuichachafya CCM na hatimaye kuing'oa 2015.
Siungi kabisa mkono wazo la kuanzisha fujo. Napinga kabisa jambo hili. Lakini pia nafikiri hili la kufungua kesi na kuamini kwamba mahakama ni chombo cha sheria kitakachotenda haki kwa watanzania, hiyo kwakweli sidhani. Maana mahakama za Tanzania ni mojawapo ya taasisi za CCM kama ilivyo NEC. Hawana jipya. Tunaweza tukapoteza resources zetu na muda wetu na bado tusipate chochote. Mgombea mwenyewe akiona busara kufungua kesi, na afanye hivyo sisi tutamuunga mkono. Lakini kusema tuchangishe kwa ajili ya hilo, nafikiri ni kupoteza muda tu.
 
Jeremiah

Jeremiah

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2009
Messages
644
Likes
11
Points
35
Jeremiah

Jeremiah

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2009
644 11 35
Msisahau kahama pia na Bukoba mjini na busanda wakuu.
 
A

anney

Senior Member
Joined
Jul 9, 2010
Messages
156
Likes
1
Points
0
A

anney

Senior Member
Joined Jul 9, 2010
156 1 0
Babati vijini NCCR waliporwa kwa nguvu
 

Forum statistics

Threads 1,237,904
Members 475,774
Posts 29,305,568