Mfanyakazi wangu kanigeuka, nimemfungulia shitaka, wanasheria nisaidieni


SUZANE

SUZANE

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
746
Likes
56
Points
45
SUZANE

SUZANE

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
746 56 45
Nawasalimuni ndugu zangu ktk jina la Bwana...

Story iko hivi,

Nilikua na biashara zangu nami nikaweka vijana 3, lakini kati ya hao watatu wawili niliwaweka katika biashara moja lakini kama ilivyokawaida nikamchagua mmoja ambae anaitwa ibu awe msimamizi wa ile biashara. Nimekaa nae huu ni mwaka wa nne ss, nimemfanya kama mtoto wa nyumbani.

Basi kwakua ibu alikua anasimamia biashara vzr nilimwamini kupita mtu yeyote, na ikatokea mwezi wa saba nikasafiri kama kawaida yng, nikamwachia maagizo kuwa alipe kodi ya frem na nyumba tunayoishi mwenyenyumba akitokea.

mwezi wa tisa nikarejea, masikini mie susan nilikuta biashara imeporomoka vby sana, chakwanza kufanya ilikua stock ambayo ilitoa jibu kuwa hakuna mtaji wala faida dukani. Nilichofanya nikamwita bb yk na ibu na baadhi ya ndg zng ambao tulikaa kikao ambacho baada ya kumbana sana ibu alikiri kuwa alinunua pikipiki 2 na laptop na akasema anavuta bangi na kunywa pombe kali na hela nyingine hajui zilipo kwakua yy hajachukua...

Nilihisi kupooza wapendwa ml 18,000 hazijulikani zilipo... basi nikaamua kumsimamisha kazi na kumwambia anikusanyie madeni yangu.


Tatizo nililolipata sasa, pamoja na hasara aliyonitia nikamsamehe, ibu amenigeuka vby...

wapendwa nilivyorudi kutoka ktk safari yng, nikahamia kwenye nyumba yangu mwenyewe jirani tu na ninakofanyia biashara zangu, lakini ile nyumba nuliyokua nimepanga sikua nimeirudisha kwa mwenyenyumba kwa kua mkataba wangu ulikua unaisha dec 9, niliwaacha wale vijana wengine 2 na baadhi ya vitu vyng ambavyo nikiwaza kuvihamisha kidogokidogo. Ndipo mwenyenyumba aliponipigia cm na kuniamuru nimpatie funguo za nyumba yake, nilipigwa na butwaa kwa muda, nilipomkatalia aliondoka kwa hasira na kilichofuata alivunja mle ndani na kuingiza vitu vyake, mke wake na mwanae pamoja na masela wenzie wakahamia ndani kwangu.

Baada ya mimi kupata hiyo taarifa niliripoti polisi, baada ya msaada wa polisi kijana wangu akagundua kua kunaupotevu wa fedha tsh 1,250,000, mwenyenyumba wangu akakamatwa ktk kutoa maelezo yake alisema hivi,nanukuu, "mimi nimepewa ruhusa ya kuvunja naaliyekua mpangaji wng bwana Ibu, huyu mama mm simtambui kabisa" ikabidi niwe mpole kwanza, ibu alikuwepo hapohapo alimsindikiza huyo mwenyepango wangu, akaaulizwa je nikweli? akasema ndio, akaulizwa kwa nn? akasema mm ndie nilieandikishana nae mkataba!! polisi niwaelezea mkasa mzima kama nilivyoowandikia ninyi wakawaambia mnamakosa, wakalazwa ndani kesho yk wakatika kwa dhamana.

jana nikawapeleka mahakamani, kesi tar 11.12.

SWALI
1.Ibu anasema yy anahaki kwakua signature niyakwake ktk mikataba na mwenyenyumba

2. Mwenyenyumba hanitambui tena, anamtambua Ibu kama mpangaji wake halali

3. Ibu anasema hata ktk ile biashara alikua na ubia nayo kwakua risit zote za manunuzi aliandika jina lake.

4. JE KUTOKANA NA MAELEZO YANGU SHERIA INAWEZA KUNITAMBUA KAMA MMILIKI HALALI WA BIASHARA YANGU?

5. JE SHERIA INAWEZA KUNITETEA KTK MIKATABA YA NYUMBA NA FREM AMBAZO IBU ALISAIN KUPITIA JINA LAKE?

*** JE WAKISHINDA KESI ITAKUAJE???

WENU SUSAN KATIKA KIPINDI KIGUMU...
 
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
11,566
Likes
117
Points
160
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2010
11,566 117 160
Pole sana kwa hayo yaliyokukuta. Ningependa kufahamu haya yafuatayo.
1: Leseni ya hiyo biashara yako imeandikwa jina gani?
2: Je umekagua hiyo mikataba ya nyumba? Je unazo nakala za mikataba ya zamani ya hyo nyumba uliyopanga?
 
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
12,824
Likes
2,898
Points
280
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
12,824 2,898 280
Du pole sana,ili jukwa sahihi,wataalamu wa sheria watakusaidia
 
SUZANE

SUZANE

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
746
Likes
56
Points
45
SUZANE

SUZANE

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
746 56 45
Pole sana kwa hayo yaliyokukuta. Ningependa kufahamu haya yafuatayo.
1: Leseni ya hiyo biashara yako imeandikwa jina gani?
2: Je umekagua hiyo mikataba ya nyumba? Je unazo nakala za mikataba ya zamani ya hyo nyumba uliyopanga?
leseni na tin no vyote vina jina langu, mikataba ya zamani ndio nazidi kuisaka maana nilipohama vitu vingi sijui viko wapi.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,950
Likes
15,445
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,950 15,445 280
Kuna sheria na kuna uhalisia wa mambo, source ya mtaji wako ilikua nini? Je kama Mr. Ibu akidai kuwa yeye ndio mwenye mali source ya mtaji wake aliipataje? Tatu, mkataba wa kwanza kabisa uko wapi|? Nne wakitiwa kashkash tu kidogo wanalainika hao, wee njoo tule kitimoto kwanza
 
nkasoukumu

nkasoukumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
797
Likes
199
Points
60
nkasoukumu

nkasoukumu

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
797 199 60
fees pleas its Friday
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,213
Likes
2,351
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,213 2,351 280
Pole sana kwa hayo yaliyokukuta. Ningependa kufahamu haya yafuatayo.
1: Leseni ya hiyo biashara yako imeandikwa jina gani?
2: Je umekagua hiyo mikataba ya nyumba? Je unazo nakala za mikataba ya zamani ya hyo nyumba uliyopanga?
haya ndio maswali ya msingi ya kumaliza utata wa huyo hayawani hasiyeaminika duniani wala kuzimu "ibu"
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,213
Likes
2,351
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,213 2,351 280
leseni na tin no vyote vina jina langu, mikataba ya zamani ndio nazidi kuisaka maana nilipohama vitu vingi sijui viko wapi.
relax tafuta taratibu utaipata tu, haki iko upande wako hata kama kuna makosa machache umeyafanya na kumpa huyo mwizi fursa ya kukuibia
 
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
11,566
Likes
117
Points
160
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2010
11,566 117 160
leseni na tin no vyote vina jina langu, mikataba ya zamani ndio nazidi kuisaka maana nilipohama vitu vingi sijui viko wapi.
kama ni hivyo basi wala usijali sana.Relax na usikurupuke katika ishu hyo. Endelea kukusanya data ambazo zitaidhinisha umiliki wako wa kila kitu
 
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
2,716
Likes
498
Points
180
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
2,716 498 180
Nawasalimuni ndugu zangu ktk jina la Bwana...

Story iko hivi,

Nilikua na biashara zangu nami nikaweka vijana 3, lakini kati ya hao watatu wawili niliwaweka katika biashara moja lakini kama ilivyokawaida nikamchagua mmoja ambae anaitwa ibu awe msimamizi wa ile biashara. Nimekaa nae huu ni mwaka wa nne ss, nimemfanya kama mtoto wa nyumbani.

Basi kwakua ibu alikua anasimamia biashara vzr nilimwamini kupita mtu yeyote, na ikatokea mwezi wa saba nikasafiri kama kawaida yng, nikamwachia maagizo kuwa alipe kodi ya frem na nyumba tunayoishi mwenyenyumba akitokea.

mwezi wa tisa nikarejea, masikini mie susan nilikuta biashara imeporomoka vby sana, chakwanza kufanya ilikua stock ambayo ilitoa jibu kuwa hakuna mtaji wala faida dukani. Nilichofanya nikamwita bb yk na ibu na baadhi ya ndg zng ambao tulikaa kikao ambacho baada ya kumbana sana ibu alikiri kuwa alinunua pikipiki 2 na laptop na akasema anavuta bangi na kunywa pombe kali na hela nyingine hajui zilipo kwakua yy hajachukua...

Nilihisi kupooza wapendwa ml 18,000 hazijulikani zilipo... basi nikaamua kumsimamisha kazi na kumwambia anikusanyie madeni yangu.


Tatizo nililolipata sasa, pamoja na hasara aliyonitia nikamsamehe, ibu amenigeuka vby...

wapendwa nilivyorudi kutoka ktk safari yng, nikahamia kwenye nyumba yangu mwenyewe jirani tu na ninakofanyia biashara zangu, lakini ile nyumba nuliyokua nimepanga sikua nimeirudisha kwa mwenyenyumba kwa kua mkataba wangu ulikua unaisha dec 9, niliwaacha wale vijana wengine 2 na baadhi ya vitu vyng ambavyo nikiwaza kuvihamisha kidogokidogo. Ndipo mwenyenyumba aliponipigia cm na kuniamuru nimpatie funguo za nyumba yake, nilipigwa na butwaa kwa muda, nilipomkatalia aliondoka kwa hasira na kilichofuata alivunja mle ndani na kuingiza vitu vyake, mke wake na mwanae pamoja na masela wenzie wakahamia ndani kwangu.

Baada ya mimi kupata hiyo taarifa niliripoti polisi, baada ya msaada wa polisi kijana wangu akagundua kua kunaupotevu wa fedha tsh 1,250,000, mwenyenyumba wangu akakamatwa ktk kutoa maelezo yake alisema hivi,nanukuu, "mimi nimepewa ruhusa ya kuvunja naaliyekua mpangaji wng bwana Ibu, huyu mama mm simtambui kabisa" ikabidi niwe mpole kwanza, ibu alikuwepo hapohapo alimsindikiza huyo mwenyepango wangu, akaaulizwa je nikweli? akasema ndio, akaulizwa kwa nn? akasema mm ndie nilieandikishana nae mkataba!! polisi niwaelezea mkasa mzima kama nilivyoowandikia ninyi wakawaambia mnamakosa, wakalazwa ndani kesho yk wakatika kwa dhamana.

jana nikawapeleka mahakamani, kesi tar 11.12.

SWALI
1.Ibu anasema yy anahaki kwakua signature niyakwake ktk mikataba na mwenyenyumba

2. Mwenyenyumba hanitambui tena, anamtambua Ibu kama mpangaji wake halali

3. Ibu anasema hata ktk ile biashara alikua na ubia nayo kwakua risit zote za manunuzi aliandika jina lake.

4. JE KUTOKANA NA MAELEZO YANGU SHERIA INAWEZA KUNITAMBUA KAMA MMILIKI HALALI WA BIASHARA YANGU?

5. JE SHERIA INAWEZA KUNITETEA KTK MIKATABA YA NYUMBA NA FREM AMBAZO IBU ALISAIN KUPITIA JINA LAKE?

*** JE WAKISHINDA KESI ITAKUAJE???

WENU SUSAN KATIKA KIPINDI KIGUMU...
Uko mkoa gani?
 
SUZANE

SUZANE

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
746
Likes
56
Points
45
SUZANE

SUZANE

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
746 56 45
Kuna sheria na kuna uhalisia wa mambo, source ya mtaji wako ilikua nini? Je kama Mr. Ibu akidai kuwa yeye ndio mwenye mali source ya mtaji wake aliipataje? Tatu, mkataba wa kwanza kabisa uko wapi|? Nne wakitiwa kashkash tu kidogo wanalainika hao, wee njoo tule kitimoto kwanza
mhhhhh! nimerelax....
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,831
Likes
23,171
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,831 23,171 280
mjini shule kwa kweli...

au uliwahi kumpa papuchi huyu Ibu?
 
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
7,631
Likes
6,094
Points
280
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
7,631 6,094 280
Nawasalimuni ndugu zangu ktk jina la Bwana...

Story iko hivi,

Nilikua na biashara zangu nami nikaweka vijana 3, lakini kati ya hao watatu wawili niliwaweka katika biashara moja lakini kama ilivyokawaida nikamchagua mmoja ambae anaitwa ibu awe msimamizi wa ile biashara. Nimekaa nae huu ni mwaka wa nne ss, nimemfanya kama mtoto wa nyumbani.

Basi kwakua ibu alikua anasimamia biashara vzr nilimwamini kupita mtu yeyote, na ikatokea mwezi wa saba nikasafiri kama kawaida yng, nikamwachia maagizo kuwa alipe kodi ya frem na nyumba tunayoishi mwenyenyumba akitokea.

mwezi wa tisa nikarejea, masikini mie susan nilikuta biashara imeporomoka vby sana, chakwanza kufanya ilikua stock ambayo ilitoa jibu kuwa hakuna mtaji wala faida dukani. Nilichofanya nikamwita bb yk na ibu na baadhi ya ndg zng ambao tulikaa kikao ambacho baada ya kumbana sana ibu alikiri kuwa alinunua pikipiki 2 na laptop na akasema anavuta bangi na kunywa pombe kali na hela nyingine hajui zilipo kwakua yy hajachukua...

Nilihisi kupooza wapendwa ml 18,000 hazijulikani zilipo... basi nikaamua kumsimamisha kazi na kumwambia anikusanyie madeni yangu.


Tatizo nililolipata sasa, pamoja na hasara aliyonitia nikamsamehe, ibu amenigeuka vby...

wapendwa nilivyorudi kutoka ktk safari yng, nikahamia kwenye nyumba yangu mwenyewe jirani tu na ninakofanyia biashara zangu, lakini ile nyumba nuliyokua nimepanga sikua nimeirudisha kwa mwenyenyumba kwa kua mkataba wangu ulikua unaisha dec 9, niliwaacha wale vijana wengine 2 na baadhi ya vitu vyng ambavyo nikiwaza kuvihamisha kidogokidogo. Ndipo mwenyenyumba aliponipigia cm na kuniamuru nimpatie funguo za nyumba yake, nilipigwa na butwaa kwa muda, nilipomkatalia aliondoka kwa hasira na kilichofuata alivunja mle ndani na kuingiza vitu vyake, mke wake na mwanae pamoja na masela wenzie wakahamia ndani kwangu.

Baada ya mimi kupata hiyo taarifa niliripoti polisi, baada ya msaada wa polisi kijana wangu akagundua kua kunaupotevu wa fedha tsh 1,250,000, mwenyenyumba wangu akakamatwa ktk kutoa maelezo yake alisema hivi,nanukuu, "mimi nimepewa ruhusa ya kuvunja naaliyekua mpangaji wng bwana Ibu, huyu mama mm simtambui kabisa" ikabidi niwe mpole kwanza, ibu alikuwepo hapohapo alimsindikiza huyo mwenyepango wangu, akaaulizwa je nikweli? akasema ndio, akaulizwa kwa nn? akasema mm ndie nilieandikishana nae mkataba!! polisi niwaelezea mkasa mzima kama nilivyoowandikia ninyi wakawaambia mnamakosa, wakalazwa ndani kesho yk wakatika kwa dhamana.

jana nikawapeleka mahakamani, kesi tar 11.12.

SWALI
1.Ibu anasema yy anahaki kwakua signature niyakwake ktk mikataba na mwenyenyumba

2. Mwenyenyumba hanitambui tena, anamtambua Ibu kama mpangaji wake halali

3. Ibu anasema hata ktk ile biashara alikua na ubia nayo kwakua risit zote za manunuzi aliandika jina lake.

4. JE KUTOKANA NA MAELEZO YANGU SHERIA INAWEZA KUNITAMBUA KAMA MMILIKI HALALI WA BIASHARA YANGU?

5. JE SHERIA INAWEZA KUNITETEA KTK MIKATABA YA NYUMBA NA FREM AMBAZO IBU ALISAIN KUPITIA JINA LAKE?

*** JE WAKISHINDA KESI ITAKUAJE???

WENU SUSAN KATIKA KIPINDI KIGUMU...
Mambo kama haya hutokea kama Ibu ulimfanya kuwa mpenzi wako maana haingii akilini nyumba ukodishe wewe sign apige ibu si ubwege huo?
 
Honey Faith

Honey Faith

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2013
Messages
15,844
Likes
5,769
Points
280
Honey Faith

Honey Faith

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2013
15,844 5,769 280
Mambo kama haya hutokea kama Ibu ulimfanya kuwa mpenzi wako maana haingii akilini nyumba ukodishe wewe sign apige ibu si ubwege huo?
haya kweli majanga
 

Forum statistics

Threads 1,251,864
Members 481,917
Posts 29,788,229