Mfanyabiashara adai fedha zake Sh. milioni 399.8 kuchotwAi Benki ya Barclays tawi la Morogoro


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,262
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,262 280











Benki ya Barclays



Benki ya Barclays tawi la Morogoro imekumbwa na kashfa baada ya wafanyazi wake kwa nyakati tofauti kuchota kwenye akaunti fedha za mteja wake Sh. milioni 399.8.

Wizi huo unadaiwa kufanywa kati ya Septemba 2012 hadi April mwaka huu kwenye akaunti namba 0096000138 ya mteja huyo ambaye ni wafanyabiashara maarufu wa mjini Morogoro.

Mfanyabishara huyo, Ajay Gokal, alisema alibaini wizi huo mwishoni mwa mwaka jana baada ya kuona fedha katika akaunti yake zikipungua siku hadi siku na kuamua kuomba taarifa ya fedha kwenye akaunti yake Novemba mwaka jana na kubaini kuwapo kwa upungufu wa Sh. milioni 119 na kuamua kuomba taarifa ya mwaka mzima.

Gokal ambaye ni mfanyabiashara wa moja ya kampuni ya simu ya mikononi, alisema baada ya kuomba taarifa ya mwaka alikuwa akizungushwa na uongozi wa benki hiyo hali iliyomlazimu kwenda kufungua jarada katika kituo cha polisi.

Alisema alilazimika kufanya hivyo kutokana na risiti za wateja wake walizoingiza fedha katika akaunti yake kuonyesha kuna fedha ziliingizwa, lakini kwenye akaunti hazionekani.

“Nina risti za benki hiyo kutoka kwa wateja wangu niliowapa mzigo na kuniingizia fedha hizo, lakini nikienda kuangalia katika akaunti hiyo sioni hizo fedha nikawafata wanipe taarifa za fedha wananizungusha mpaka nikaenda kufungua jarada katika kituo cha polisi,” alisema Gokal.

Alisema baada ya kufungua kesi maafisa wa Jeshi la Polisi waliamuru uongozi wa benki kumpatia taarifa hizo kwa kuwa ni haki yake, lakini cha kushangaza ilikuwa ikimpatia miezi miwili huku mingine ikirukwa.

Alisema baada ya kupitia kumbukumbu hizo toka Novemba mwaka jana hadi Aprili 13 mwaka huu, alibaini kuibiwa Sh. milioni 399.8.

Hata hivyo, alisema alipojaribu kuwasilina na uongozi wa benki, ulidai kuwa suala hilo wanalishughulikia na kumshauri asilifikishe suala hilo katika vyombo vya habari kwani haliwezi kupatiwa ufumbuzi.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Morogoro, Faustine Shilogile, alithibitisha kupata taarifa hizo. Alisema polisi ilianza kufanya uchunguzi baada ya uongozi wa benki hiyo kudai kuwa risiti zilizotumika kuweka fedha katika akaunti ya mteja huyo hawazitambui.

Kutokana na hali hiyo, jeshi hilo limewahoji wafanyakazi wa benki hiyo na kuwashirikilia watatu kwa tuhuma hizo huku uchunguzi zaidi ukiendelea na kwamba baada ya kukamilika jarada litapelekwa kwa Mwanasheria wa Serikali ili kufunguliwa kwa mashtaka.

Meneja wa benki hiyo tawi la Morogoro, Angelo Mahembe, alipotafutwa na nipaswe kupata ufafanuzi hakukubali wala kukataa. Hata hivyo, alishauri watafutwe viongozi wa makao makuu kwa maelezo kuwa yeye siyo msemaji.
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,228
Likes
4,625
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,228 4,625 280
Nchi hii inaitaji kufanyiwa matambiko na makafara aaisee.
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,405
Likes
6,417
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,405 6,417 280
Yaani Nchi hii na Benki hizi kwakweli
zinafanana nadhani mpaka sasa hakuna
Benki salama Nchini isipokuwa sehemu moja
tu nayo ni:-

Pesa kuweka kwenye Kopo nyumbani kwako
Kuchimbia shamba kwenye Migomba tu
Kutembea nazo kwenye pindo la Suruali
Kuwa na Kibubu nyumbani kwako.


Kila Benki kwasasa ni wizi mtupu maana
unatafuta pesa kwa jasho sana halafu
unawapelekea watu wanakula kiulaini.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
107,643
Likes
132,534
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
107,643 132,534 280
Kibubu ndio Sehemu salama zaidi halafu hakina Foleni wala shida ya mtandao na monthly charges
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,456
Likes
12,050
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,456 12,050 280
Vijana wamemaliza vyuo juzi tu lakini mtaani hatulali, wao kazi yao kuongeza tu mfumuko wa bei mtaani kwa kumwaga hela ovyo. Nenda Mbezi juu uone walivyoporomosha majumba kwa kipindi kifupi tu.

PCCB ipo lakini kazi yake wanaijua wenyewe. Huyo meneja wa tawi ni kuweka ndani tu. Barclays ndio Benki inayoongoza kwa kua na "Wapigaji" waliokubuhu.

Jamaa yangu mmoja alichukuaga mkopo kwao. Baada ya muda waliokubaliana kusitisha makato jamaa akaomba statement aone kama kweli balance inasoma ZERO. Jamaa alishangaa kukuta anadaiwa zaidi ya 5milion, kuchunguza kumbe benki walikua waki-divert baadhi ya makato yake!!
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,469
Likes
4,080
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,469 4,080 280
Sasa nafahamu sababu zilizompelekea bibi kupiga fundo hela kwenye kanga yake.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,679
Likes
2,803
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,679 2,803 280
Weeh mrs R.B. Hii habari umeandika wewe originale ama? Mbona hata source unaiedit kati isijulikane? Whats up with you?!
 
Last edited by a moderator:
Mabreka

Mabreka

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2012
Messages
709
Likes
5
Points
0
Mabreka

Mabreka

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2012
709 5 0
nataman na mie niwe cashia nizipige fasta
 
E

emike

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
346
Likes
6
Points
35
Age
48
E

emike

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
346 6 35
sasa watanzania tutakimbilia wapi vibaka mpaka kwenye mabenki!!!!ukisoma hiyo taarifa inaonyesha hata huyo meneja wa tawi anahusika ni kwa nini mteja anazungushwa kupewa statement mpaka aende polisi!!!!naona historia ijirudie pesa ficha kwenye vyungu!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,274,856
Members 490,833
Posts 30,526,099