Mfahamu Baharia wa meli, Idara za meli na nafasi za mabaharia katika meli

  • Thread starter Offshore Seamen
  • Start date
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2019
Messages
881
Points
1,000
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2019
881 1,000
Tunasubiri inayohusu mabaharia wa nchi kavu.
 
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2018
Messages
826
Points
1,000
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2018
826 1,000
Kwenye meli za abiria kuna weza kukawa na Diver,Doctor.
 
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2018
Messages
826
Points
1,000
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2018
826 1,000
Kwenye meli ya mafuta kuna mtu anaitwa Pumpman huyu kazi yake ni kusimamia pampu zote wakati wa kupakia na kushusha mafuta.
 
bukoba boy

bukoba boy

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2015
Messages
5,320
Points
2,000
bukoba boy

bukoba boy

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2015
5,320 2,000
Hao wanapaka rangi gani?wapi?
 
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2018
Messages
826
Points
1,000
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2018
826 1,000
Hao wanapaka rangi gani?wapi?
Wanapaka rangi kwenye meli. Rangi wanazopaka ni kwa ajili ya kuzuia kutu sababu meli muda wote ipo kwenye maji.

Kabla ya kupaka kuna kazi ya kugonga nyundo eneo hilo (Chipping) baadae wanasafisha na msasa ndio rangi inapakwa.

Hizi kazi ni kila siku kwa kuwa chombo kipo majini. Ndio maana unaambiwa melini kazi haziishi.
 
namba force

namba force

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2017
Messages
665
Points
500
namba force

namba force

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2017
665 500
Mbona sijaona idara ya wanawake wenye makalio makubwa, wala sijaona idara ya wanyama pori?
Kigwangala njoo utuambie wewe ni baharia wanini, au ungo?
Sijaona hata idara ya michezo Haji aje atuambie nafasi yake ya ubaharia iko wap kwa maelezo hayo???
 
dennis_robert

dennis_robert

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2019
Messages
391
Points
500
dennis_robert

dennis_robert

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2019
391 500
Neno Baharia limekua maarufu sana recent days, lakin ntajaribu kuelezea tabia za Baharia Kwa uelewa wangu. Kwanza baharia ni muhuni asiyefeli hii ntaielezea kupitia mifano

Wakati nasoma o level kuna jamaa alikua muhuni muhuni mvivu hapendi shule, lakin matokeo ya form four alifaulu kuanzia shuleni mtaani mpaka kwao hakun aliyeamin kama amefaulu, na staili hiyo hiyo akamaliza chuo yule ni sawa na Baharia

Kuna jamaa karibia mwaka wote wa form four alikua anaumwa sana na vidonda vya tumbo, lakin jambo LA kustaajabisha alipata division 1 form kutoka na hali aliyokua nayo. Sababu hata NECTA alifanya huku anaumwa, yaan baada ya mtihan badala ya kujianda na mtihan ujao anaenda kulala. Kwanin namuita Baharia alikataa katu katu kuhairisha kufanya NECTA japokuwa hali yake ilikua mbaya.

Kuna jamaa tulisoma nae chuo huyu jamaa ulikua unaomba asije kwenye group discussion, Kwa sababu siku hy akija ni story mwanzo mwisho hamna kusoma au kudiscuss. Ikija presentation haji na mwalimu hatagundua na sio kwamba ana honga hapana ni inatokea tu huyu naye alikua Baharia.

Kuna mbaba mmoja yeye kukaa baa mpaka SAA nane ni kawaida, ila hutakaa usikie ana mgogoro na mke wake, na kama upo ana umalizia ndani Kwa ndani. Na pia hutakaa usikie watoto wake wamerudishwa ada shule, huyu naye namuweka kwenye kundi LA mabaharia.

Baharia mshipa wa uoga au aibu umeshakatwaga na kutupwa uko India, yaani yeye kutongoza mwanamke ni jambo ambalo hajali kukataliwa na huwez mkuta ana lalamika Kwa watu, hata kama ni mbele ya kadamnasi ata msimamisha mwanamke na kumuomba namba na tecno yake ya batani.

Na kuna jamaa yeye ni kuuza mali za uwizi na mirungi, lakin yule jamaa hapajui mahakaman pamefananaje kesi zake zote anazimalizia polisi, huyu naye ni baharia.
 
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2018
Messages
826
Points
1,000
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2018
826 1,000
Sijaona hata idara ya michezo Haji aje atuambie nafasi yake ya ubaharia iko wap kwa maelezo hayo???
Michezo labda kwenye Cruise ship huko utakutana mpaka na wapiga vinanda,walimu wa gym na volley ball.
 
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
1,623
Points
2,000
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
1,623 2,000
Kwenye MV Magogoni hivyo vyeo vipo
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
33,159
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
33,159 2,000
Ahsante kwa elimu...


Cc: mahondaw
 
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2018
Messages
826
Points
1,000
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2018
826 1,000
Kwenye MV Magogoni hivyo vyeo vipo
Kwenye kivuko kunakuwa na Nahodha, Engineer, Oiler na Baharia.

Engineer anakuwa engine room na Oiler au wanatembea na kivuko wakati wote wa zamu yao.

Baharia anakuwa kwenye mlango kazi yake ni kupanga magari,kuangalia usalama wa wanaoingia na kuweka au kutoa Kishikio (Hook) kwenye mlango wa kivuko(Ramp).
 
njumu za kosovo

njumu za kosovo

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2017
Messages
317
Points
500
njumu za kosovo

njumu za kosovo

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2017
317 500
Na ni kweli kwamba meli ikizama lazima nahodha azame nayo? Na ikitokea amepona ni kweli anatakiwa anyongwe?
 
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2018
Messages
826
Points
1,000
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2018
826 1,000
Na ni kweli kwamba meli ikizama lazima nahodha azame nayo? Na ikitokea amepona ni kweli anatakiwa anyongwe?
Nahodha ndio kila kitu kwenye meli (Chief in Charge) na yeye ndio amekabidhiwa meli. Ni kweli lolote litakalotokea hata kama amefanya mtu mwingine anayehusika kujibu ni nahodha.

Ishu ya kuzama na meli ni chaguo la mtu, kuonekana alifanya uzembe,kuogopa hukumu nzito ya mahakama na kuonekana amedharirisha taaluma yake kubwa aliyokuwa nayo.

Ila hii ya kuzama na meli wazungu ndio walifanya zamani, ila kwa mswahili thubutu anatoroka kusikojulikana au bora aende mahakamani.
 
njumu za kosovo

njumu za kosovo

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2017
Messages
317
Points
500
njumu za kosovo

njumu za kosovo

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2017
317 500
Nahodha ndio kila kitu kwenye meli (Chief in Charge) na yeye ndio amekabidhiwa meli. Ni kweli lolote litakalotokea hata kama amefanya mtu mwingine anayehusika kujibu ni nahodha.
Ishu ya kuzama na meli ni chaguo la mtu, kuonekana alifanya uzembe,kuogopa hukumu nzito ya mahakama na kuonekana amedharirisha taaluma yake kubwa aliyokuwa nayo.
Ila hii ya kuzama na meli wazungu ndio walifanya zamani, ila kwa mswahili thubutu anatoroka kusikojulikana au bora aende mahakamani.
hahahaaaa shukrani uliposema thubutu anatoroka nikamkumbuka nahodha wa mv spice islanders alivyotoka nduki kali
 

Forum statistics

Threads 1,336,571
Members 512,661
Posts 32,543,880
Top