Meya wa Kigoma Ujiji: Nachukulia tishio la Waziri Mkuchika kama tangazo la vita dhidi ya watu wa Manispaa yetu


ACT Wazalendo

ACT Wazalendo

Verified User
Joined
May 5, 2014
Messages
365
Likes
493
Points
80
Age
4
ACT Wazalendo

ACT Wazalendo

Verified User
Joined May 5, 2014
365 493 80
Kauli ya Meya wa Manispaa ya Kigoma Ujiji kufuatia tishio la Serikali kuvunja Manispaa yetu

Nimeshtushwa, kushangazwa na kuchukizwa na tishio la kuivunja Halmashauri ya Manispaa ambalo Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imetoa leo bungeni. Waziri wa Utawala Bora alikuwa anajibu swali la mbunge wetu wa Kigoma Mjini kuhusu uamuzi wa Serikali kujitoa katika Mpango wa Uendeshaji wa Serikali kwa uwazi ( OGP ). Waziri George Mkuchika ameionya Manispaa yetu kuwa isipojitoa OGP itavunjwa na badala yake kuundwe Tume ya Manispaa.

Nikiwa Meya wa Manispaa hii nachukulia tishio hili la Waziri kwa uzito mkubwa na ni tangazo la vita dhidi ya watu wa Manispaa ya Kigoma Ujiji. Mnamo mwezi Februari mwaka 2016 Manispaa yetu ilishindana na Miji mingine 45 duniani kuchaguliwa kuwa waanzilishi wa program ya Uendeshaji wa Serikali za Mitaa kwa uwazi. Miji 15 ilichaguliwa ikiwamo Manispaa yetu. Shindano hili halikuwa na mahusiano yeyote na uanachama wa Tanzania kwenye OGP. Hivyo Manispaa yetu ilijiunga na OGP kwa kujitegemea na wala hatukuhitaji hata barua ya Serikali Kuu kutuidhinisha.

Serikali kutulazimisha kujitoa kwa sababu tu wenyewe wamejitoa ni kinyume cha demokrasia, kutuingilia mambo yetu na ni njama za kutukwamisha kwa sababu za kisiasa. Manispaa yetu inapata faida kubwa kuwa mwanachama wa OGP SubNational. Watendaji wetu wamejengewa uwezo, idara yetu ya ardhi inawezeshwa vifaa vya kisasa vya kuhifadhi kumbukumbu za wamiliki wa ardhi na kuondoa kabisa migogoro ya ardhi kwenye manispaa, wananchi wanapata taarifa za mapato na matumizi ya manispaa yao kwa kuweka wazi kila fedha inayoingia na taarifa ya robo mwaka ya ukaguzi wa ndani ( www.kigomaujijimc.go.tz ). Vile vile tumeweza kujenga mtandao wa mahusiano na Miji kama Bojonegoro wa Indonesia, Madrid ya Hispania, Paris ya Ufaransa, Ontario ya Canada na Sekondi Tokoradi ya Ghana. Kuwa kwenye OGP SubNational kumewezesha watu wenye mitaji kutoka sehemu mbalimbali za dunia kutaka kuwekeza kwenye Manispaa yetu.

Mfano kesho Manispaa inaingia makubaliano na kampuni ya LingHang Group ya kuwekeza Kituo cha Biashara cha Maziwa Makuu ( The Ujiji City ) na Kiwanda cha Samaki cha Katonga. Vile vile kampuni ya HITACHI ya Japan inawekeza kuzalisha umeme wa jua kuendesha mitambo ya Maji kwenye manispaa, uwekezaji wa Utalii wa matibabu ( medical tourism) nk.

Kwa hakika kutulazimisha kujitoa OGP ni kupunguza nafasi yetu ya ushawishi duniani. Nikiwa Meya wa Manispaa ya Kigoma Ujiji, nimefanya juhudi za kuwasiliana na Serikali Kuu ili kupata ufafanuzi na kuitaka Serikali ituache tuendelee kutekeleza Mpango Mkakati wetu wa OGP. Hata hivyo Serikali haikunipa majibu yeyote mpaka leo tuliposikia Bungeni tukionywa kuacha kuwasiliana na watu wa OGP.

Tunashangazwa na hatua hii ya Serikali inayojitanabaisha kwa kupambana na ufisadi. Uwazi ni dawa endelevu dhidi ya ufisadi. Baraza la Madiwani la Manispaa ya Kigoma Ujiji litakaa na kujadili suala hili na kufanya maamuzi yenye kujali maslahi mapana ya Mji wetu.

Hussein Ruhava
Meya Manispaa Kigoma Ujiji
13/11/2017
 
sungusungu

sungusungu

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
2,985
Likes
410
Points
180
sungusungu

sungusungu

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
2,985 410 180
Ni hatari sana
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,095
Likes
1,424
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,095 1,424 280
Aiseeee.........
 
brasy coco

brasy coco

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
1,397
Likes
674
Points
280
brasy coco

brasy coco

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
1,397 674 280
Nampa hongera mkuchika
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
13,202
Likes
12,743
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
13,202 12,743 280
Uwekezaji toka nje ya nchi unafanywa na manispaa bila kushirikisha serikali kuu? Hao wawekezaji waweza ingia kinyemela mikataba na Manispaa bila kupitia kituo cha uwekezaji wala bila wizara ya biashara na viwanda kuhusika?
 
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
4,537
Likes
1,854
Points
280
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
4,537 1,854 280
tatizo Zitto kuendesha manispaa anafikiri ameshakuwa rais wa sehemu ile nchi imeshajitoa walichokuwa wanatakiwa kufanya ni kujenga ushawishi ili nchi ibadili maamuzi na sio kushindana na serikali kuu
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,286
Likes
10,207
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,286 10,207 280
Mi Naomba kujua tu kama Serikali kuu au Manispaa isipofuata Mpango wa Uendeshaji wa Serikali kwa uwazi (OGP) itakua inafuata Mpango Gani mwengine??

Yaani nini maudhui ya hii Mpango wa Uendeshaji wa Serikali kwa uwazi (OGP) na nini yasisyo maudhui yake pia?? Ina maana serikali inataka kua inaendesha mambo yake kwa kuficha ficha zaidi kuliko kuweka wazi?? Naomba alieelewa anieleweshe please
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
4,727
Likes
4,298
Points
280
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
4,727 4,298 280
Uwekezaji toka nje ya nchi unafanywa na manispaa bila kushirikisha serikali kuu? Hao wawekezaji waweza ingia kinyemela mikataba na Manispaa bila kupitia kituo cha uwekezaji wala bila wizara ya biashara na viwanda kuhusika?
Swali fikirishi. Serikali iangalie hili swala kwa mapana yake sio kupanic na kutoa matamko yatayoikosesha fursa Kigoma kwa sababu zisizo na msingi
 
Allen Theonest

Allen Theonest

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2017
Messages
400
Likes
490
Points
80
Allen Theonest

Allen Theonest

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2017
400 490 80
Kauli ya Meya wa Manispaa ya Kigoma Ujiji kufuatia tishio la Serikali kuvunja Manispaa yetu

Nimeshtushwa, kushangazwa na kuchukizwa na tishio la kuivunja Halmashauri ya Manispaa ambalo Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imetoa leo bungeni. Waziri wa Utawala Bora alikuwa anajibu swali la mbunge wetu wa Kigoma Mjini kuhusu uamuzi wa Serikali kujitoa katika Mpango wa Uendeshaji wa Serikali kwa uwazi ( OGP ). Waziri George Mkuchika ameionya Manispaa yetu kuwa isipojitoa OGP itavunjwa na badala yake kuundwe Tume ya Manispaa.

Nikiwa Meya wa Manispaa hii nachukulia tishio hili la Waziri kwa uzito mkubwa na ni tangazo la vita dhidi ya watu wa Manispaa ya Kigoma Ujiji. Mnamo mwezi Februari mwaka 2016 Manispaa yetu ilishindana na Miji mingine 45 duniani kuchaguliwa kuwa waanzilishi wa program ya Uendeshaji wa Serikali za Mitaa kwa uwazi. Miji 15 ilichaguliwa ikiwamo Manispaa yetu. Shindano hili halikuwa na mahusiano yeyote na uanachama wa Tanzania kwenye OGP. Hivyo Manispaa yetu ilijiunga na OGP kwa kujitegemea na wala hatukuhitaji hata barua ya Serikali Kuu kutuidhinisha.

Serikali kutulazimisha kujitoa kwa sababu tu wenyewe wamejitoa ni kinyume cha demokrasia, kutuingilia mambo yetu na ni njama za kutukwamisha kwa sababu za kisiasa. Manispaa yetu inapata faida kubwa kuwa mwanachama wa OGP SubNational. Watendaji wetu wamejengewa uwezo, idara yetu ya ardhi inawezeshwa vifaa vya kisasa vya kuhifadhi kumbukumbu za wamiliki wa ardhi na kuondoa kabisa migogoro ya ardhi kwenye manispaa, wananchi wanapata taarifa za mapato na matumizi ya manispaa yao kwa kuweka wazi kila fedha inayoingia na taarifa ya robo mwaka ya ukaguzi wa ndani ( www.kigomaujijimc.go.tz ). Vile vile tumeweza kujenga mtandao wa mahusiano na Miji kama Bojonegoro wa Indonesia, Madrid ya Hispania, Paris ya Ufaransa, Ontario ya Canada na Sekondi Tokoradi ya Ghana. Kuwa kwenye OGP SubNational kumewezesha watu wenye mitaji kutoka sehemu mbalimbali za dunia kutaka kuwekeza kwenye Manispaa yetu.

Mfano kesho Manispaa inaingia makubaliano na kampuni ya LingHang Group ya kuwekeza Kituo cha Biashara cha Maziwa Makuu ( The Ujiji City ) na Kiwanda cha Samaki cha Katonga. Vile vile kampuni ya HITACHI ya Japan inawekeza kuzalisha umeme wa jua kuendesha mitambo ya Maji kwenye manispaa, uwekezaji wa Utalii wa matibabu ( medical tourism) nk.

Kwa hakika kutulazimisha kujitoa OGP ni kupunguza nafasi yetu ya ushawishi duniani. Nikiwa Meya wa Manispaa ya Kigoma Ujiji, nimefanya juhudi za kuwasiliana na Serikali Kuu ili kupata ufafanuzi na kuitaka Serikali ituache tuendelee kutekeleza Mpango Mkakati wetu wa OGP. Hata hivyo Serikali haikunipa majibu yeyote mpaka leo tuliposikia Bungeni tukionywa kuacha kuwasiliana na watu wa OGP.

Tunashangazwa na hatua hii ya Serikali inayojitanabaisha kwa kupambana na ufisadi. Uwazi ni dawa endelevu dhidi ya ufisadi. Baraza la Madiwani la Manispaa ya Kigoma Ujiji litakaa na kujadili suala hili na kufanya maamuzi yenye kujali maslahi mapana ya Mji wetu.

Hussein Ruhava
Meya Manispaa Kigoma Ujiji
13/11/2017
Hii habari imenifanya nimkumbuke mchora katuni wa Kenya, Gado, alimchora Magufuli anakimbia, ila ukimtazama huwezi kujua anakimbia kwenda mbele au kurudi nyuma...
 
Kifaurongo

Kifaurongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2010
Messages
2,854
Likes
917
Points
280
Kifaurongo

Kifaurongo

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2010
2,854 917 280
Swali fikirishi. Serikali iangalie hili swala kwa mapana yake sio kupanic na kutoa matamko yatayoikosesha fursa Kigoma kwa sababu zisizo na msingi
Hili sio tamko, Serikali imeulizwa swali na wana Kigoma na hill ndio jibu la serikali. Mlitaka jibu LA keremba? Ukweli ndio huo, Serikali ilijitoa na watoto mpaka vitukuu wanatakiwa kujitoa, ndio kanuni ya mkataba. Wana Kigoma wanahaki ya kumshawishi baba madhara ya kujitoa lakini sio kutunisha musuri kama majibu ya Meya.
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
13,202
Likes
12,743
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
13,202 12,743 280
tatizo Zitto kuendesha manispaa anafikiri ameshakuwa rais wa sehemu ile nchi imeshajitoa walichokuwa wanatakiwa kufanya ni kujenga ushawishi ili nchi ibadili maamuzi na sio kushindana na serikali kuu
Tatizo la upinzani Tanzania hawajui kitu kinaitwa how to manage your boss to be in your favor.Management skills and tactics wako zero.They are very poor in negotiations and persuasion skills.angalia akina lema,,

Msigwa walivyo hujiita maraisi walipo kwenye majimbo yao!!! Kutwa confrontation na their bosses wakuu wa wilaya,mikoa na raisi hivi kuna kitu kitaenda bila collaboration na serikali?

Zitto anajitambulisha kuwa anasoma vitabu vingi sana lakini naona anasoma vitabu vya kibwege ambavyo havimsaidii
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,794
Likes
25,150
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,794 25,150 280
CCM haijawahi kuwa na nia njema na wananchi wake hata siku.
 
K

kajunju

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2011
Messages
997
Likes
95
Points
60
Age
43
K

kajunju

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2011
997 95 60
Hili sio tamko, Serikali imeulizwa swali na wana Kigoma na hill ndio jibu la serikali. Mlitaka jibu LA keremba? Ukweli ndio huo, Serikali ilijitoa na watoto mpaka vitukuu wanatakiwa kujitoa, ndio kanuni ya mkataba. Wana Kigoma wanahaki ya kumshawishi baba madhara ya kujitoa lakini sio kutunisha musuri kama majibu ya Meya.
unawezq kutuelezea sababu za kujitoa?
kwanini kila kitu wanataka kifanyike gizani? bunge gizani, magazeti gizani, mitandao isieleze wananchi kinqchojiri, kivuko cha bagamoyo gizani, uwanja wa chitto gizani na ukihoji unapata pyu pyu pyu! why????
 
Kifaurongo

Kifaurongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2010
Messages
2,854
Likes
917
Points
280
Kifaurongo

Kifaurongo

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2010
2,854 917 280
unawezq kutuelezea sababu za kujitoa?
kwanini kila kitu wanataka kifanyike gizani? bunge gizani, magazeti gizani, mitandao isieleze wananchi kinqchojiri, kivuko cha bagamoyo gizani, uwanja wa chitto gizani na ukihoji unapata pyu pyu pyu! why????
Mkuchika ametoa sababu ya kujitoa, Canada ni mdau wa maendeleo, Tanzania ofisi za Ubalozi Canada, na wote ni wanachama wa Comonweath, shughuli zote za OGP zinaweza kufanyika chini ya "umbrella" ya mahusiano hayo
 
Roxea

Roxea

Senior Member
Joined
May 18, 2012
Messages
183
Likes
31
Points
45
Roxea

Roxea

Senior Member
Joined May 18, 2012
183 31 45
Hii kitu inataka kufanana na ile issue ya bunge live
 

Forum statistics

Threads 1,213,525
Members 462,184
Posts 28,481,281