Meya Dar aamuru polisi wenye silaha kutoka ukumbini


M

mashakani

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2018
Messages
416
Likes
555
Points
180
M

mashakani

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2018
416 555 180
Meya Dar aamuru polisi wenye silaha kutoka ukumbini

pic+meya.jpg


Kwa ufupi
  • Mwenyekiti wa Baraza la Madiwani la Jiji la Dar es Salaam, Isaya Mwita amewaamuru polisi wenye silaha za moto waliokuwa ndani ya ukumbi wa mkutano kutoka nje kwa madai uwapo wao unawatisha wajumbe.

Dar es Salaam. Meya wa Jiji la Dar es Salaam, Isaya Mwita amewataka polisi wenye silaha za moto kutoka nje ya ukumbi wa Baraza la Madiwani wa jiji hilo kwa madai kuwa uwapo wao unawatisha wajumbe wa baraza hilo.

Mwita alitoa amri hiyo leo baada ya mmoja wa wajumbe wa baraza hilo, Saed Kubenea kuomba utaratibu kuhusu uwapo wa askari na uhuru wa kutoa maoni.

Ilivyokuwa
Baada ya dua ya kuliombea baraza hilo lenye ajenda ya uchaguzi wa Naibu Meya wa jiji ili kuziba nafasi ya Mussa Kafana aliyejiuzulu na kuhamia CCM, Kubenea alisema: “leo mkutano huu una wageni wengi hasa askari polisi wenye silaha za moto tena ndani ya ukumbi lakini siyo utaratibu mwenyekiti.”

"Hatukatai vyombo vya usalama kuwapo humu ndani lakini hizi silaha za moto si sahihi. Tunaomba watoke nje ili tuendelee na kikao.”

Baada ya maelezo hayo, Mwita alimpa nafasi katibu wa baraza hilo, Sipora Liana kutoa ufafanuzi kuhusu hatua ya polisi wenye silaha kuwapo ndani ya kikao hicho.

"Mimi ndiye nimeandaa mkutano huu, nimeamua kuweka ulinzi kutokana na historia ya vikao vya nyuma kuwa na vurugu. Nataka mkutano uwe na ulinzi na utulivu.”

"Nimewahakikishia ulinzi wajumbe wangu ndiyo maana ulinzi upo hapa nami ndio muandaaji wa kikao hiki,” alisema Liana.
Baada ya maelezo hayo, Mwita alimpa nafasi tena Kubenea ambaye alsisitiza polisi hao watoke nje na kama vurugu zitatokea wataitwa ndani.

“Hata kule bungeni vurugu zikitokea Spika ana agiza askari waingie ndani," alisema Kubenea.

Maelezo hayo ya Kubenea yalimfanya Mwita kuagiza askari waliokuwa na silaha watoke nje ya ukumbi jambo ambalo lilitekelezwa.

Wakati Meya wa Ubungo akisikika akisema hatoweza kutoa maoni huku askari hao wakiwa ukumbini na silaha, mjumbe mwingine wa CCM, Mussa Ntinika alisikika akisema siyo jambo jema na halileti tafsiri nzuri kwa vyombo vya ulinzi kutolewa nje ya ukumbi.

Chanzo: Mwananchi
 
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,646
Likes
6,283
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,646 6,283 280
Dar es Salaam.

Meya wa Jiji la Dar es Salaam, Isaya Mwita amewataka polisi wenye silaha za moto kutoka nje ya ukumbi wa Baraza la Madiwani wa jiji hilo kwa madai kuwa uwapo wao unawatisha wajumbe wa baraza hilo.

Mwita alitoa amri hiyo leo baada ya mmoja wa wajumbe wa baraza hilo, Saed Kubenea kuomba utaratibu kuhusu uwapo wa askari na uhuru wa kutoa maoni.

Ilivyokuwa

Baada ya dua ya kuliombea baraza hilo lenye ajenda ya uchaguzi wa Naibu Meya wa jiji ili kuziba nafasi ya Mussa Kafana aliyejiuzulu na kuhamia CCM, Kubenea alisema: “leo mkutano huu una wageni wengi hasa askari polisi wenye silaha za moto tena ndani ya ukumbi lakini siyo utaratibu mwenyekiti.”

"Hatukatai vyombo vya usalama kuwapo humu ndani lakini hizi silaha za moto si sahihi. Tunaomba watoke nje ili tuendelee na kikao.”

Baada ya maelezo hayo, Mwita alimpa nafasi katibu wa baraza hilo, Sipora Liana kutoa ufafanuzi kuhusu hatua ya polisi wenye silaha kuwapo ndani ya kikao hicho.

"Mimi ndiye nimeandaa mkutano huu, nimeamua kuweka ulinzi kutokana na historia ya vikao vya nyuma kuwa na vurugu. Nataka mkutano uwe na ulinzi na utulivu.”

"Nimewahakikishia ulinzi wajumbe wangu ndiyo maana ulinzi upo hapa nami ndio muandaaji wa kikao hiki,” alisema Liana.

Baada ya maelezo hayo, Mwita alimpa nafasi tena Kubenea ambaye alsisitiza polisi hao watoke nje na kama vurugu zitatokea wataitwa ndani.

“Hata kule bungeni vurugu zikitokea Spika ana agiza askari waingie ndani," alisema Kubenea.
Maelezo hayo ya Kubenea yalimfanya Mwita kuagiza askari waliokuwa na silaha watoke nje ya ukumbi jambo ambalo lilitekelezwa.

Wakati Meya wa Ubungo akisikika akisema hatoweza kutoa maoni huku askari hao wakiwa ukumbini na silaha, mjumbe mwingine wa CCM, Mussa Ntinika alisikika akisema siyo jambo jema na halileti tafsiri nzuri kwa vyombo vya ulinzi kutolewa nje ya ukumbi
 
Gezuz

Gezuz

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2016
Messages
715
Likes
692
Points
180
Age
33
Gezuz

Gezuz

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2016
715 692 180
Basi sawa
 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
6,465
Likes
1,517
Points
280
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
6,465 1,517 280
Wabongo hatujafikia huko bhana...
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,879
Likes
26,927
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,879 26,927 280
aiseeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,296
Likes
30,035
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,296 30,035 280
Kubenea hapendi Polisi Kwa Kuwa amekubuhu Kwenye uhalifu

Huyu anatuhumiwa kutaka Kumteka Mwenyekti wa Taifa wa Chadema hali iliyopelekea mpaka Mh. Mbowe kuamua kukiuka Masharti ya dhamana ili tu arudishwe rumande Kwa usalama wake kuepuka vitisho vya Saeed
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,879
Likes
26,927
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,879 26,927 280
JamiiForums unganisheni hii thread
 
Akasankara

Akasankara

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2015
Messages
2,069
Likes
2,173
Points
280
Akasankara

Akasankara

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2015
2,069 2,173 280
Kubenea hapendi Polisi Kwa Kuwa amekubuhu Kwenye uhalifu

Huyu anatuhumiwa kutaka Kumteka Mwenyekti wa Taifa wa Chadema hali iliyopelekea mpaka Mh. Mbowe kuamua kukiuka Masharti ya dhamana ili tu arudishwe rumande Kwa usalama wake kuepuka vitisho vya Saeed
Baada ya Lumumba na magogoni kumteka Mo, je walifanikiwa kupata fedha?
 
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
5,701
Likes
8,027
Points
280
Age
40
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
5,701 8,027 280
Kubenea hapendi Polisi Kwa Kuwa amekubuhu Kwenye uhalifu

Huyu anatuhumiwa kutaka Kumteka Mwenyekti wa Taifa wa Chadema hali iliyopelekea mpaka Mh. Mbowe kuamua kukiuka Masharti ya dhamana ili tu arudishwe rumande Kwa usalama wake kuepuka vitisho vya Saeed
Kwa akili yako umeona Polisi ni wajumbe wa Baraza la Madiwani?
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,865
Likes
50,207
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,865 50,207 280
Maccm yanapenda kubebwa na Polisi
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,221
Likes
4,703
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,221 4,703 280
Mussa Ntinika alisikika akisema siyo jambo jema na halileti tafsiri nzuri kwa vyombo vya ulinzi kutolewa nje ya ukumbi

Yangejirudia ya Kinondoni ya risasi kukata kona na kumfuata yeye labda angeelewa wenzake wanamaanisha nini
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,296
Likes
30,035
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,296 30,035 280
Baada ya Lumumba na magogoni kumteka Mo, je walifanikiwa kupata fedha?
Baada ya MO kupatikana Kick zikaisha mkarejea kudai Bunge live Na Katiba Mpya
 
msweety

msweety

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2014
Messages
476
Likes
670
Points
180
msweety

msweety

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2014
476 670 180
Tabu ni pale aliyekuja kutuliza fujo anapogeuka na kuwa mwanzilishi wa vurugu. R.I.P Akwilima.
 

Forum statistics

Threads 1,238,879
Members 476,223
Posts 29,335,278