Meru: Vijana Wasiofanya kazi kuchapwa viboko 70 kila mmoja

bryan2

JF-Expert Member
Jun 8, 2016
2,360
2,000
Wazee wa mila wakisema hayo katika sherehe zao za jadi Vijana wasiofanya kazi,Walevi,wagomvi watakutana na adhabu ya viboko 70 na alienda mbali zaidi na kusema kama kijana hana afya nzuri atakopeshwa idadi ya viboko vyake mpaka amalize dozi yake.

Kukopeshwa akimaanisha wiki hii unaweza kula viboko vitano wiki ijayo vitano tena mpaka idadi itimie ila kama una ufya yako unapokea 70 vyote kwa mpigo lengo kubwa haswa ni kumuunga rais na sera yake ya hapa kazi tu na kuhakikisha jamii inaishi kwa Amani.

Source ITV news

Unaonaje kama adhabu hii ingekua sheria ya nchi na kutumika kila sehemu?
 

marxlups

JF-Expert Member
Dec 12, 2011
13,792
2,000
Wazee wa mila wakisema hayo katika sherehe zao za jadi Vijana wasiofanya kazi,Walevi,wagomvi watakutana na adhabu ya viboko 70 na alienda mbali zaidi na kusema kama kijana hana afya nzuri atakopeshwa idadi ya viboko vyake mpaka amalize dozi yake.

Kukopeshwa akimaanisha wiki hii unaweza kula viboko vitano wiki ijayo vitano tena mpaka idadi itimie ila kama una ufya yako unapokea 70 vyote kwa mpigo lengo kubwa haswa ni kumuunga rais na sera yake ya hapa kazi tu na kuhakikisha jamii inaishi kwa Amani.

Source ITV news

Unaonaje kama adhabu hii ingekua sheria ya nchi na kutumika kila sehemu?



Hao ndiyo wazee wa siku hizi, wana yao, yawezekana wanataka vijana wakimbie kijiji ili wao wachukue nafasi zao si mnajua ng'ombe hawazeeki maini
 

Mr.Junior

JF-Expert Member
Sep 8, 2013
10,339
2,000
Wazee wamekosa kazi za kufanya au shida ni nini?

Hii nchi mbona kadri siku zinavyozidi kwenda kunakuwa na vituko sana.
 

Sexless

JF-Expert Member
Mar 11, 2017
8,673
2,000
Wanaunga mkono juhudi za rais kwa kuwachapa viboko vijana wasiofanya kazi
 

the horticulturist

JF-Expert Member
Aug 24, 2012
1,814
2,000
Kwa ambao tuko Arusha hiyo sio ajabu sababu ni sheria ya siku nyingi sana kwao, ukilewa mchana unapata Sabin I, ukipigana na mwenzio nyote mnapata kwanza sabini kisha ndio chanzo kijulikane na nimeshashuhudia wengi wakichapwa.
Kinachowezesha hilo huku mkubwa wako lazima umuheshimu sasa akiwa mzee wa mila ndio kabisaa yaani anachosema harudii mara mbili means kama wewe uko rika la miaka ishirini ukifanya kosa kubwa mnaweza adhibiwa vijana wote kijijini wa rika la miaka yako mkapewa adhabu hiyo na wale wa juu yenu mfano wa miaka 30 hiyo inafanya rika moja likiona mwenzao kafanya kosa anaadhibiwa kabla taharifa haijafika rika la juu, sasa wazee wa mila wao wakiongea inamaana sio wao watawatafuta kuwachapa ila ni rika zitachapana.
Huku imezoeleka na iko hivyo ukitembea sijui mara matusi barabarani, mara umeelewa, mara umeamua kuwapiga nyumban mke na watoto jua huna bahati kijiji kitakufundisha ukikomaa wewe mkorofi utahama mchana kweupee.
Wageni hawatuingilii labda ufanye kosa kubwa au wewe uwachokoze mbali na hapo mila zao hazikugusi wewe
 

lubagabalm

Member
Jan 5, 2017
84
125
Kwa ambao tuko Arusha hiyo sio ajabu sababu ni sheria ya siku nyingi sana kwao, ukilewa mchana unapata Sabin I, ukipigana na mwenzio nyote mnapata kwanza sabini kisha ndio chanzo kijulikane na nimeshashuhudia wengi wakichapwa.
Kinachowezesha hilo huku mkubwa wako lazima umuheshimu sasa akiwa mzee wa mila ndio kabisaa yaani anachosema harudii mara mbili means kama wewe uko rika la miaka ishirini ukifanya kosa kubwa mnaweza adhibiwa vijana wote kijijini wa rika la miaka yako mkapewa adhabu hiyo na wale wa juu yenu mfano wa miaka 30 hiyo inafanya rika moja likiona mwenzao kafanya kosa anaadhibiwa kabla taharifa haijafika rika la juu, sasa wazee wa mila wao wakiongea inamaana sio wao watawatafuta kuwachapa ila ni rika zitachapana.
Huku imezoeleka na iko hivyo ukitembea sijui mara matusi barabarani, mara umeelewa, mara umeamua kuwapiga nyumban mke na watoto jua huna bahati kijiji kitakufundisha ukikomaa wewe mkorofi utahama mchana kweupee.
Wageni hawatuingilii labda ufanye kosa kubwa au wewe uwachokoze mbali na hapo mila zao hazikugusi wewe
Jamii za wafugaji ndio mila zao, yan wote ni mboko tu, kosa dogo ndo viboko 21
 

YEHODAYA

JF-Expert Member
Aug 9, 2015
26,661
2,000
Jamii za wafugaji ndio mila zao, yan wote ni mboko tu, kosa dogo ndo viboko 21
Hivi haiwezekani wakamchukua Godbless Lema na Sugu wakakae nao huko.Wangekaa nao hata mwezi ingepeneza.Utukutu wao ungefikia tamati
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom