Membe ni muongo, Kikwete hakuvunja Baraza la Mawaziri: Raia Mwema 12-18/10

Hossam

JF-Expert Member
Feb 10, 2011
3,388
2,000
Nimesoma na kusikitika sana kauli ya membe kwenye gazeti la raia mwema la jana 12-18/10 kwamba eti namnukuu 'Unajua ili uweze kujibu swali hili lazima uangalie matukio ya mwaka 2008. Mwaka 2008 Rais Alivunja Baraza la Mawaziri, hadi Waziri mkuu, Lowassa, akaondolewa. Hakuna huruma hapo. Ameondoa mawaziri na waziri mkuu'. Hivi huyu ndio eti na yeye yuko mbioni kuusakanya urais wa Tanzania, kweli nchi hii ni ya vilaza kabisa.

Mwaka huo huo, 2008 Lowassa alisema, 'Nimetafakari kwa makini suala hili na kwa niaba ya chama changu, nimemuandikia rais barua ya kuachia ngazi (kujiuzuru)'. Membe labda alikuwa kauchapa usingizi hapo.

Kwa nchi kama Tanzania (URT) waziri mkuu akijiuzuru, cabinet nzima inakuwa imefikia tamati bila hata rais kupenda ama asipende. Kwa mujibu wa maneno potofu ya nachelea kusema huyo matamshi ya Membe yanadhihilisha ama Lowassa alilazimishwa kujiuzuru, ama aliambiwa afanye usanii kwa makubaliano fulani, ama wote hawaelewi nini kiliendelea.

Nina wasiwasi ukimuuliza Membe hivi hii miaka 50 ya uhuru ni wa nchi gani, anaweza kukujibu harakaharaha 'Tanzania' badala ya Tanganyika.

Miaka 50 ya umaskini, Tanganyika ya leo hata wembe inaagiza nchi za nje, kweli tunahitaji kusherekea miaka 50 yetu.

Nafungua mjadala.
 

Lunyungu

JF-Expert Member
Aug 7, 2006
8,877
2,000
Membe ni CCM kwanza kama JK na CCM lao .Membe ni waziri wa Nje mambo ya ndani kuyajua si rahisi labda alikuwa nje wakati Lowasa anaamua kumeza kaa la moto .Tanganyika ni Nchi gani ? Iko bara gani ? Yaanu hata wazanzibar wanatucheka kwa uhuni huu .Miaka 50 ya Uhuru wa Tanzania mh mshangao mkubwa .Hawa jamaa wana pupa then Lissu akisema juu ya Tanganyika wanasema Chadema wanataka kuuvunja muungano.Upuuzi mtupu .
 

Kasesela

Member
May 10, 2010
44
0
Mwana JF, naungana na hoja yako mia kwa mia; hofu yangu ni weledi mdogo wa waandishi wetu. Hivi walio/aliye kuwa anamuoji hakuona upotoshaji wa Membe? Au ndiyo bahasha za kaki zinatumiwa kubomoana!
 

Kinyungu

JF-Expert Member
Apr 6, 2008
11,426
2,000
Mhurumieni huyo Membe jamani si ajabu wakati Lowasa anajiuzulu alikuwa misele huko nje ya nchi..hivyo hakupata taarifa vizuri...teh teh heee
 

Kimbunga

Platinum Member
Oct 4, 2007
14,356
2,000
URAIS MTAMU!!! Mtu anaweza kusema lolote ili mradi asafishe njia kuelekea magogoni!! Hivi pale magogoni na ile harufu ya soko la feri kuna raha gani?
 

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Sep 7, 2011
3,295
1,500
Jamani hebu kumbukeni vizuri, baada ya Mwakyembe kuwasilisha ripoti ya kamati ya richmond, kesho yake mtu wa kwanza kuchangia alikuwa Waziri Mkuu Lowasa, katika mchango wake akasema amemwandikia barua Rais ili ajiuzulu. Lakini kama kumbukumbu zenu zipo Rais hakumjibu Lowasa kumkubalia kujiuzulu na badala yake JK alivunja baraza la mawaziri na kubadilisha mawaziri. So ukweli ni kwamba Lowasa na mawaziri wengine walitimuliwa na JK wala sio kwamba alijiuzulu. Hata Karamagi aliyedai naye kaomba kujiuzulu ni kwamba walifutwa uwaziri. Membe yuko sahhi kabisa
 

Bigirita

JF-Expert Member
Feb 12, 2007
15,850
2,000
Jamani hebu kumbukeni vizuri, baada ya Mwakyembe kuwasilisha ripoti ya kamati ya richmond, kesho yake mtu wa kwanza kuchangia alikuwa Waziri Mkuu Lowasa, katika mchango wake akasema amemwandikia barua Rais ili ajiuzulu. Lakini kama kumbukumbu zenu zipo Rais hakumjibu Lowasa kumkubalia kujiuzulu na badala yake JK alivunja baraza la mawaziri na kubadilisha mawaziri. So ukweli ni kwamba Lowasa na mawaziri wengine walitimuliwa na JK wala sio kwamba alijiuzulu. Hata Karamagi aliyedai naye kaomba kujiuzulu ni kwamba walifutwa uwaziri. Membe yuko sahhi kabisa
yale yale tu!!
katibu mkuu anakuwa na kashfa, anastaafu kwanza ndo anapelekwa mahakamani.
 

ipogolo

JF-Expert Member
Aug 15, 2011
6,114
2,000
Nimesoma na kusikitika sana kauli ya membe kwenye gazeti la raia mwema la jana 12-18/10 kwamba eti namnukuu 'Unajua ili uweze kujibu swali hili lazima uangalie matukio ya mwaka 2008. Mwaka 2008 Rais Alivunja Baraza la Mawaziri, hadi Waziri mkuu, Lowassa, akaondolewa. Hakuna huruma hapo. Ameondoa mawaziri na waziri mkuu'. Hivi huyu ndio eti na yeye yuko mbioni kuusakanya urais wa Tanzania, kweli nchi hii ni ya vilaza kabisa.

Mwaka huo huo, 2008 Lowassa alisema, 'Nimetafakari kwa makini suala hili na kwa niaba ya chama changu, nimemuandikia rais barua ya kuachia ngazi (kujiuzuru)'. Membe labda alikuwa kauchapa usingizi hapo.

Kwa nchi kama Tanzania (URT) waziri mkuu akijiuzuru, cabinet nzima inakuwa imefikia tamati bila hata rais kupenda ama asipende. Kwa mujibu wa maneno potofu ya nachelea kusema huyo matamshi ya Membe yanadhihilisha ama Lowassa alilazimishwa kujiuzuru, ama aliambiwa afanye usanii kwa makubaliano fulani, ama wote hawaelewi nini kiliendelea.

Nina wasiwasi ukimuuliza Membe hivi hii miaka 50 ya uhuru ni wa nchi gani, anaweza kukujibu harakaharaha 'Tanzania' badala ya Tanganyika.

Miaka 50 ya umaskini, Tanganyika ya leo hata wembe inaagiza nchi za nje, kweli tunahitaji kusherekea miaka 50 yetu.

Nafungua mjadala.
rais anaweza kulivunja baraza lake la mawaziri endapo yafuatayo yatatokea:
Kujiuzuru kwa waziri mkuu na mengineyo. kwa hiyo rais alivunja baraza la mawaziri. IF A=B,B=C THEN A=C FINITO.
 

Musharaf

Senior Member
Aug 1, 2011
162
195
hizi ni siasa za kuchafuana tu na hazina mashiko yoyote. sasa mambo ya mwaka jana unatuletea leo?? hjata kama na sisi tukitaka kuona hiklo gazeti itakuwaje? ulikuwa wapi siku zote hizi kuyasema haya? au kwa sababu umetumwa kumchafua huyu? Je na mpuuzi mwingine akileta thread humu kwamba mwanahalisi la 2007 February, Lowassa alidanganya halmashauri ya Rungwe,, tuamini pia??acheni upuuzi nyie,, tuongee changamoto zilizopo na zinazokuja.
 

Musharaf

Senior Member
Aug 1, 2011
162
195
Nimesoma na kusikitika sana kauli ya membe kwenye gazeti la raia mwema la jana 12-18/10 kwamba eti namnukuu 'Unajua ili uweze kujibu swali hili lazima uangalie matukio ya mwaka 2008. Mwaka 2008 Rais Alivunja Baraza la Mawaziri, hadi Waziri mkuu, Lowassa, akaondolewa. Hakuna huruma hapo. Ameondoa mawaziri na waziri mkuu'. Hivi huyu ndio eti na yeye yuko mbioni kuusakanya urais wa Tanzania, kweli nchi hii ni ya vilaza kabisa.
Hiyo tarehe uloiweka hapo 12/18/10 naamini kwamba unamaanisha December 18 siyo? Na sote tunajua kwamba Raia mwema hutoka kila siku ya jumatano. Sasa tarehe hiyo uloweka wewe mbona haikuwa Jumatano? hii tarehe ilikuwa jumamosi, wewe umetoa wapi hilo gazeti la Raia mwema la Jumamosi? N hata kama ulimaanisha kusema tarehe 12,, nayi haikuwa jumatano,, sasa kama si uongo na uzushi humu ndani kwa njaa zenu ni nini? N gazeti lenyewe ulifungiwa maandazi niini maana toka December hadi leo umelipekua ili ulisome utuletee upuuzi kuhusu Membe uliliweka wapi? Sote tunajua Raia mwema walikuwa hawako online by that time. Wewe ni mzushi,, MODs please toa hii thread ya majungu.
 

Musharaf

Senior Member
Aug 1, 2011
162
195
sipendi viongozi wanafki like membe,,,,,thread za leo kweli zote kali naomba na magogoni wazipate, ikiwezekana wachukue hatua kwa mtu kama mkulo aaaaaaaaaaaaaaaaachie ngazi
Wee nawe mbona unaingia kimugongo mugongo bila data wala taarifa zozote? unashabikia tu hata upuuzi. Kafanye utafiti ndipo ulete majungu yako hapa. Chundu kama nyie ndiyo mnalishushia hadhi jukwaa hili
 

Musharaf

Senior Member
Aug 1, 2011
162
195
rais anaweza kulivunja baraza lake la mawaziri endapo yafuatayo yatatokea:
Kujiuzuru kwa waziri mkuu na mengineyo. kwa hiyo rais alivunja baraza la mawaziri. IF A=B,B=C THEN A=C FINITO.
Waelimishe wabangubangu hawa wasio na data na vilaza wa katiba na sheria
 

Musharaf

Senior Member
Aug 1, 2011
162
195
Mhurumieni huyo Membe jamani si ajabu wakati Lowasa anajiuzulu alikuwa misele huko nje ya nchi..hivyo hakupata taarifa vizuri...teh teh heee
Ya nini kumhurumia kama kuna hoja ya ukweli?? Tatizo ni kwamba hakuna hoja hapa zaidi ya ushambenga tu. Watu hata tarehe wanazitunga haziendani na siku husika, na ninyi mnaojiita Great thinkers mnaamini tu na kushabikia kila upupu humu!! shame
 

Mfamaji

JF-Expert Member
Nov 6, 2007
6,634
2,000
Hiyo tarehe uloiweka hapo 12/18/10 naamini kwamba unamaanisha December 18 siyo? Na sote tunajua kwamba Raia mwema hutoka kila siku ya jumatano. Sasa tarehe hiyo uloweka wewe mbona haikuwa Jumatano? hii tarehe ilikuwa jumamosi, wewe umetoa wapi hilo gazeti la Raia mwema la Jumamosi? N hata kama ulimaanisha kusema tarehe 12,, nayi haikuwa jumatano,, sasa kama si uongo na uzushi humu ndani kwa njaa zenu ni nini? N gazeti lenyewe ulifungiwa maandazi niini maana toka December hadi leo umelipekua ili ulisome utuletee upuuzi kuhusu Membe uliliweka wapi? Sote tunajua Raia mwema walikuwa hawako online by that time. Wewe ni mzushi,, MODs please toa hii thread ya majungu.

Mkuu unaangalia kalenda ipi? Yangu inaonuesha Jumatano. Jamaa yuko sahihi labda useme husomi sred sawasawa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom