Me against UNDP: This photo... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Me against UNDP: This photo...

Discussion in 'Jamii Photos' started by PakaJimmy, Jan 1, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    [​IMG]

    Hivi jamani , picha kama hii kwa kuitazama, ina lengo la kuongelea juu ya umasikini tu wa watu wa Africa?

    Mi naona kama vile kuna meseji iliyofichama, ikiandamana na picha hii, nayo ni udhalilishaji wa Waafrica...Wenzangu mnaonaje?

    Source: UNDP report on African Poverty.
     
  2. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2010
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 4,376
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 280
    ..ni halihalisi.
     
  3. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    ninapoitazama hiyo picha, naona utajiri wa mali, utamaduni na tabia.

    Angalia afya ya watoto pichani; ni njema tu, wamekula na kushiba

    Angalia nyuso zao za furaha na confidence ya kaka yao

    Angalia utajiri kwa kigezo cha kununua misumari iliyogongelewa kwenye hiyo chanja waliokalia, palipo na uwezo wa kununua misumari, hapakosi wa kununua nguo na sabuni

    Angalia nguo, hazijachakaa

    Angalia utamaduni wa kujipamba, hizo shanga shingoni, thamani yake ni kubwa mno, kama ni suala la nyumba, huo ndio utamaduni wa watu hao. Kama ni watoto kukaa uchi, well inawezekana ni kutokana na utoto wao na michezo walokuwa wakicheza kabla ya kupigwa picha hiyo, tena michezo yenyewe ndo imewafanya wajae mavumbi. Kimsingi sio wachafu, ndo maana wamenyolewa nywele vizuri sana.

    Angalia heshima aliyopewa/alojipa mtoto wa kike; kujisetiri. Hii ni kinyume na tamaduni za magharibi ambapo anayejisetiri ni mwanaume, wanawake uchi uchi (kumradhi)

    Kwa ufupi, kama mpiga picha alitaka kuzungumzia umaskini, mwambie sio hivi. Data hazijatosha arudi field.
     
  4. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2010
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tatizo liko wapi hapo ?
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Are you an alien from the Jupiter?

    Umepewa na visual aid kabisa, bado hufanikiwi kutoa hata comment inayosomeka, in connection to hoja ya mleta thread!...are we really together!
     
  6. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #6
    Jan 1, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,099
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Alikuwa anawafanyia kazi ma-Bwana wakubwa, akafanya ili apate mshahara!

    They're doing these unfair games over our African Continent, am not impressed at all!
     
  7. b

    bnhai JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2010
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 2,166
    Likes Received: 1,298
    Trophy Points: 280
    Naungana na wewe huu ni udhalilishaji uliokubuhu. Kuna haja ya kuwaandikia na kuwaeleza juu ya hili. Mbona wao wanaheshim sana privacy ya vitoto vya kizungu. This is extreme. PJ chukua hatua otherwise ruhusu wengine tuandike juu ya hali hii. Hata km kunaumasikini kielelezo si uchi wa huyo mtoto
     
  8. T

    Tongue blister JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2010
    Joined: Jun 19, 2009
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilikuwa kwenye Debatt moja mwezi November 2009 pale Holand.walikuwa wanajadiri series program inayo onyeshwa kwenye TV ya Kiswedish kila wiki ambapo familia tatu za Kiswedish ziliamua kujigawa na kwenda kuisha na familia tatu tofauti kati ya Afrika, Asia na Latin Amerika. Familia Moja ilipata kwenda Zimbabwe . Actually ilikuwa ni zaidi ya picha hii ya UNDP. na si kwamba ilikuwa ni Afrika tu bali hata wale wenzetu wa Asia na kule Latin Amerika hawakuwa na tofauti kubwa sana kwani ZILICHUKULIWA KULE VIJIJINI KABISA KWENYE TAMADUNI ASILIA. Kwahiyo siwezi kushangaa sana japo kwa tamaduni zetu kuonyesha picha za utupu hata za watoto wadogo ni jambo gumu kabisa..!
     
  9. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #9
    Jan 2, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mwenzenu hapa nimechoka...phewwww!!!!!!!
     
  10. g

    gati Member

    #10
    Jan 14, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pich haina tatizo, tatizo mni wewe ambaye unadahanihukuwahi kukaa mazingira kama hayo ama hata mwnajamii yako
     
  11. KIWAVI

    KIWAVI JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2010
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 1,655
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Kwa imani niliyonayo.. hawa watoto walihiaji kusetiriwa kwani kuna siku watakua wakubwa na kushtaki kwa kudhalilishwa!!! Sehemu za siri hata kama ni za mtoto zinahitaji staha na heshima.... Hata maiti husetiriwa sembuse hawa

    Shame on UNDP, I am hurt!!
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">
     
  12. g

    gati Member

    #12
    Jan 14, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Piha kama hizi unaweza kuzipata hata bagamoyo yaani Km100 toka capital city achilia mbali mikoa mingine
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 7,770
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Kama unashangaa hii photo ya vijana (watoto ) wa kiafrika, winter karibu inaisha huko ughaibuni hebu nenda ukaone fikwe za wenzetu zitakavyo jaa watu wa zima bila nepi wala shimizi
     
  14. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,816
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    Ni udhalilishaji kwa Mwafrika. Na sijui ni kwanini wameona ni OK kumweka na/au weka wavulana uchi! Kuna kitu hapo.

    Waafrika lazima tuitangaza afrika na tuachane na utegemezi kwa Mzungu anayetuonyesha kama vinyago.
     
  15. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,101
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mkuu unataka kusema huo ni uongo? siamini kama mnataka kubisha kuwa Afrika hakuna watu wanaoishi kwenye mazingira magumu namna hiyo.
     
  16. PingPong

    PingPong JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2010
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 851
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Hawa jamaa wanatuzalilisha sana, hakuna zuri lolote kutoka Afrika linalozungumziwa nchi nyingine nje ya Afrika hasa kwenye hizi nchi zenye wazungu, kuzungumzia umaskini kwa kuweka picha kama hiyo inaonyesha wazi kuna ubaguzi tena mkubwa sana coz kulikuwa kuna uwezekano wa wahusika kufikisha ujumbe wao kwa kutumia picha ambazo hazionyeshi hali mbaya kama hiyo ya watoto wakiwa hawana hata nguo ya kusitiri miili yao.
    Umaskini kweli Afrika upo ila haina maana kwamba maskini huyu asipewe heshima kama walivyo binadamu wengine, kwa mazingira kama hayo hakuna kitu muafrika utasema au kufanya mbele ya mzungu ukaonekana ni mtu, unakuwa kama vile kitakataka flani ambacho hakina thamani...
     
  17. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mkuu Gama, hao unaozungumzia wewe wanafanya hivyo kwa starehe zao na bangi zao. Hiyo ni tofauti kabisa na huyu mtoto ambae kwa kuangalia eneo alipo unajua ni hali ngumu ya maisha na sio chaguo lake kuwa hivyo alivyo.
     
  18. k_u_l_i

    k_u_l_i Senior Member

    #18
    Jan 30, 2010
    Joined: Jan 26, 2010
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni wazi kusudio la hii picha ni kwa wale watu wa magharibi kuonyesha umasikini wa Afrika. Ni rahisi watu hao kutoa misada wakiona picha kama hiyo. Hili linasababishwa na viongozi wetu kupenda misada kutoka huko.
     
  19. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,533
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    even in europe there are some childrens living like africans! so, they just feel good when they publicise these kind of pictures!
     
  20. Monsignor

    Monsignor JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 523
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jibu unalo mwenyewe. Wanaheshimu na hiyo pamoja na kuwa nguo. Haiwezekani kusema hata suruali ya baba iliyochanika ikaunganishwa kwa sindano ya mkono inashindikana. Watu hawajali wakikumbushwa wanasema wamezlilishwa.

    Ndugu yandu hapa una deal na Wabongo. Denial ni ugonjwa wao mkuu. Lakini hata mkuu wao wa kaya naye ni yale yale. Alisima huku povu likimtoka eti Watanzania hawali mapanki. Saupper katudhalilisha , na maneno mengine yakuudhi.
     
Loading...