MDAHALO: Wahitimu wanaongezeka kuzidi nafasi za kazi, tutegemee kipi?


Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
2,395
Likes
1,192
Points
280
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
2,395 1,192 280
Kwa sasa hakuna mtu asiejua kwamba tatizo la ajira limekuwa kubwa mno, imefikia kipindi mpaka imekuwa mandatory mtu ujitolee bure kabisa bila kupata mshahara ili tu ujaribu bahati yako ya kuajiriwa kwa experience, Nafasi za kazi zinmekuwa chache sana huku wahitimu kila mwaka wakiwa wanarundikana kwenye kundi la jobless graduates

JE, HALI HII IKIENDELEA TUTEGEMEE YAPI?
 
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,260
Likes
7,304
Points
280
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,260 7,304 280
ya misri kutokea, na nayaombea kweli. dharau zimezidi hakuna tofauti ya msomi na aliyekimbia umande.

usaili wanachukuana wenyewe, kama huna refa wafwaaaa. ya misri yaje tu
 
f de solver

f de solver

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2017
Messages
1,192
Likes
729
Points
280
Age
24
f de solver

f de solver

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2017
1,192 729 280
ya misri kutokea, na nayaombea kweli. dharau zimezidi hakuna tofauti ya msomi na aliyekimbia umande.

usaili wanachukuana wenyewe, kama huna refa wafwaaaa. ya misri yaje tu
Yalkuaje ya misri hayo mkuu
 
M

meshack sumari

Member
Joined
Aug 18, 2017
Messages
15
Likes
5
Points
5
M

meshack sumari

Member
Joined Aug 18, 2017
15 5 5
mmmmmmmh.njia mbadala inahitajika hapa
 
Pain killer

Pain killer

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2017
Messages
1,605
Likes
1,109
Points
280
Pain killer

Pain killer

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2017
1,605 1,109 280
Apa ni kwenda Iraq ,,nasikia kule kaz zipoo .. Kwa huu mdaa tena kibao...
 
Ze Heby

Ze Heby

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2012
Messages
4,168
Likes
2,405
Points
280
Ze Heby

Ze Heby

JF-Expert Member
Joined May 20, 2012
4,168 2,405 280
Kuna options kadhaa

✓Kujiajiri..Wahitimu watumie maarifa walioyapata vyuoni kujiajiri .Ukijiajiri kwenye fani yako itapendeza

✓Kuwa bora..Hapa mhitimu unakua bora kuliko wenzio kwenye eneo lako.Ukiwa shuleni usome vizuri lakini pia utafute sehemu za kujitolea kuongeza uzoefu na uwezo wa kuapply skills za shule in real practice
 
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
12,255
Likes
12,764
Points
280
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
12,255 12,764 280
Mwaka 2007 Edward N. Lowassa aliwaambia serikali ya CCM kuwa Vijana wasomi wanaokosa ajira ni bomu linalosubiri kulipuka

Ila kwakuwa wanajifanya wanajua sana inaanza kula kwao
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,662
Likes
5,559
Points
280
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,662 5,559 280
Kwa sasa hakuna mtu asiejua kwamba tatizo la ajira limekuwa kubwa mno, imefikia kipindi mpaka imekuwa mandatory mtu ujitolee bure kabisa bila kupata mshahara ili tu ujaribu bahati yako ya kuajiriwa kwa experience, Nafasi za kazi zinmekuwa chache sana huku wahitimu kila mwaka wakiwa wanarundikana kwenye kundi la jobless graduates

JE, HALI HII IKIENDELEA TUTEGEMEE YAPI?
Itabidi sehemu ya wahitimu ibadilike kuwa kazi ili kubalance mzani!
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
872
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 872 280
Kwa sasa hakuna mtu asiejua kwamba tatizo la ajira limekuwa kubwa mno, imefikia kipindi mpaka imekuwa mandatory mtu ujitolee bure kabisa bila kupata mshahara ili tu ujaribu bahati yako ya kuajiriwa kwa experience, Nafasi za kazi zinmekuwa chache sana huku wahitimu kila mwaka wakiwa wanarundikana kwenye kundi la jobless graduates

JE, HALI HII IKIENDELEA TUTEGEMEE YAPI?
Huhitaji kuwa Mtaalamu wa maroketi kujua kuwa kuna moja kati ya mawili yatatokea:
1. Serikali ikiweka sera nzuri watu watajiajiri na itakuwa baraka kwa nchi
2. Serikali ikiacha sera hizi mbovu ziendelee watu watakosa kazi na aidha ujambazi na utapeli vitaongezeka au kutakuwa na vurugu na nchi kuwaka moto!
 
Al-kindy

Al-kindy

Member
Joined
Nov 11, 2017
Messages
33
Likes
13
Points
15
Al-kindy

Al-kindy

Member
Joined Nov 11, 2017
33 13 15
Kwa sasa hakuna mtu asiejua kwamba tatizo la ajira limekuwa kubwa mno, imefikia kipindi mpaka imekuwa mandatory mtu ujitolee bure kabisa bila kupata mshahara ili tu ujaribu bahati yako ya kuajiriwa kwa experience, Nafasi za kazi zinmekuwa chache sana huku wahitimu kila mwaka wakiwa wanarundikana kwenye kundi la jobless graduates

JE, HALI HII IKIENDELEA TUTEGEMEE YAPI?
Tatizo la ajira lipo kila mahali duniani, muhimu mtu kujitambua kua ajira sio lazima uajiriwe na serikali, waweza kujiajiri, ushauri kwa serikali kurudisha elimu ya ufundi katika shule za msingi ili kuwapa maarifa na kujiamini watoto wetu tutapiga hatua tu.
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
3,496
Likes
3,129
Points
280
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
3,496 3,129 280
Mh vijana wazee wanaongezeka sana mitaani
 
Denis Alphonce

Denis Alphonce

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
201
Likes
141
Points
60
Age
23
Denis Alphonce

Denis Alphonce

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
201 141 60
tatizo la ajira lipo na ni tatizo la kimfumo ila ningeomba tu serikali wapanue investment ili sector binafsi pamoja na umma itasaidia kias kupunguza tatizo la ajira
 
M

magis

Senior Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
176
Likes
166
Points
60
M

magis

Senior Member
Joined Jul 30, 2015
176 166 60
Kwa sasa hakuna mtu asiejua kwamba tatizo la ajira limekuwa kubwa mno, imefikia kipindi mpaka imekuwa mandatory mtu ujitolee bure kabisa bila kupata mshahara ili tu ujaribu bahati yako ya kuajiriwa kwa experience, Nafasi za kazi zinmekuwa chache sana huku wahitimu kila mwaka wakiwa wanarundikana kwenye kundi la jobless graduates

JE, HALI HII IKIENDELEA TUTEGEMEE YAPI?
Ni ngumu kueleweka lkn inawezekana.
Tatizo kubwa la vijana wengi wa leo ni kuyaanza maisha kabla ya muda.Kijana akifika chuo tayari anaanza mahusiano ya kifamilia jambo linalowasumbua baada ya kumalliza masomo.Vijana wajue wanahitaji muda wa kusoma,muda wa kujiandaa na muda wa kuwa na familia.Vijana wa leo hawana saving.
Hebu tujiulize wale wanaokwenda kusoma nje na kujituma ,kujiwekea akiba na pia kuepukana na matumizi yasiyo ya lazima.Hiyo huwa kinyume na wale wanaosoma hapa nyumbani.

Lingine ni kutamani kazi za kuajiriwa.
Ni vyema sasa vijana wabadilike na kuwa wabunifu ktk kutafuta ajira.Ndio maana wenzetu hupenda kujiunga pamoja na kutengeneza taasisi au kikundi cha watu kutegemeana na taaluma wanazozichukua ili kujitolea ktk maeneo mbalimbali.Hii itawasaidia sana kutafuta uhitaji wa Taaluma zao,kujenga mtandao wa matumizi ya taaluma zao na kupata cv ya uzoefu.
Tujiepushe kama vijana kusubiri ajira ya serikali bali kujielekeza ktk ubunifu wa ajira na ni vyema kujua kuwa ni wakati gani ujiingize ktk maisha halisi.
Ushauri wangu ni waaache kuishi kwa maigizo wanapokuwa vyuoni.Maisha ni zaidi ya wanayoyaona.
 
nkasoukumu

nkasoukumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
796
Likes
193
Points
60
nkasoukumu

nkasoukumu

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
796 193 60
Kodi noma, nilitaka kufungua biashara kodi kabla ya kuanza kwa biashara liliniumiza nikaachana na hiyo biashara maana kwa sasa mfumo wa mapato unategemea faini
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
872
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 872 280
Tatizo la ajira lipo kila mahali duniani, muhimu mtu kujitambua kua ajira sio lazima uajiriwe na serikali, waweza kujiajiri, ushauri kwa serikali kurudisha elimu ya ufundi katika shule za msingi ili kuwapa maarifa na kujiamini watoto wetu tutapiga hatua tu.
Umejiajiri kwenye sekta gani kwa hapa Bongo?

Lingine ni kutamani kazi za kuajiriwa.
Ni vyema sasa vijana wabadilike na kuwa wabunifu ktk kutafuta ajira.Ndio maana wenzetu hupenda kujiunga pamoja na kutengeneza taasisi au kikundi cha watu kutegemeana na taaluma wanazozichukua ili kujitolea ktk maeneo mbalimbali.Hii itawasaidia sana kutafuta uhitaji wa Taaluma zao,kujenga mtandao wa matumizi ya taaluma zao na kupata cv ya uzoefu.
Tujiepushe kama vijana kusubiri ajira ya serikali bali kujielekeza ktk ubunifu wa ajira na ni vyema kujua kuwa ni wakati gani ujiingize ktk maisha halisi.
Ushauri wangu ni waaache kuishi kwa maigizo wanapokuwa vyuoni.Maisha ni zaidi ya wanayoyaona.
Ushaijaribu japo kidogo hii nadharia yako kwa hapa Bongo? Unaweza kutushirikisha matokeo yake?
 

Forum statistics

Threads 1,238,019
Members 475,830
Posts 29,309,909