Mchicha dar


vivian

vivian

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2009
Messages
1,727
Likes
41
Points
145
vivian

vivian

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2009
1,727 41 145
Wanajamii.
Nimetokea kuipenda sana Mboga ya mchicha kwani ina faida nyingi sana katika mwili wa mwanadamu.
swali: Haya maji yanayotumika kumwagilia mchicha hapa Dar huwa yanatoka wapi?
Mto msimbazi unajulikana sana kwa kilimo cha mchicha. Je haya maji ya mto msimbazi chanzo chake ni nini?

wanajamii nisaidieni majibu!
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
371
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 371 180
Ukimchunguza alacho nyuki ; katu hutaionja Asali!

Vikiletwa mezani vifunike kwa damu ya YESU then kula!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,364
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,364 280
Makazi ya watu na viwandani.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,100
Likes
710
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,100 710 280
hahaha wala usitake kufahamu mchicha unaokula unamwagiliwa na maji gani mama, ukifanya uchunguzi hutakula kabisaa. ushauri tu ni kwamba osha vizuri kabla ya mapishi na mwishowe funika kwa damu ya YESU, AMEN
 
vivian

vivian

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2009
Messages
1,727
Likes
41
Points
145
vivian

vivian

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2009
1,727 41 145
hahaha wala usitake kufahamu mchicha unaokula unamwagiliwa na maji gani mama, ukifanya uchunguzi hutakula kabisaa. ushauri tu ni kwamba osha vizuri kabla ya mapishi na mwishowe funika kwa damu ya YESU, AMEN
You are there men!
To get the best out of Mchicha. Uwe umekula Nyumbani, Hapo utakua na uhakika kua umeoshwa vizuri.
Hili swali nimeuliza coz jana nimeingia ka mgahawa fulani karibu na Billionaires Club, Nilikula mchicha yaani mchanga Tupu. Nikapata wasix2 kuwa the mchicha was not properly washed. hapo ndo Idea ya Mto msimbazi ikanijia.
Good ukila mchicha wa home men. kwa kina mama nanihii acheni kabisaa tena msiguse.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,774
Likes
5,367
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,774 5,367 280
Wanajamii.
Nimetokea kuipenda sana Mboga ya mchicha kwani ina faida nyingi sana katika mwili wa mwanadamu.
swali: Haya maji yanayotumika kumwagilia mchicha hapa Dar huwa yanatoka wapi?
Mto msimbazi unajulikana sana kwa kilimo cha mchicha. Je haya maji ya mto msimbazi chanzo chake ni nini?

wanajamii nisaidieni majibu!
Maji yanayotumika ni machafu sanaaaaa..............lakini kama ulivyokwishaambiwa, ukimchunguza kuku hutamla..........
1. umeshawahi kuona mikate invyotengenezwa bekari...????
2. umeshawahi kushuhudia mama baadhi ya mama ntilie wanavyotengeneza vyakula wanavyoviuza...???
3. umeshaona mbege inavyopikwa...........???
4. umeshawahi kuona packing ya karanga, miwa iliyokatwakatwa, ubuyu, etc jinsi inavyofanyika..................???

ukichunguza kila kitu hutakula kitu duniani...........HUYO MKEO/MUMEO HAKUWA NA 100% YA VIGEZO ULIVYOKUWA UNAVIHITAJI MTU WAKO AWE NAVYO.................. ukichunguza utaishia kutapika tuuuuuuu
 
vivian

vivian

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2009
Messages
1,727
Likes
41
Points
145
vivian

vivian

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2009
1,727 41 145
Maji yanayotumika ni machafu sanaaaaa..............lakini kama ulivyokwishaambiwa, ukimchunguza kuku hutamla..........
1. umeshawahi kuona mikate invyotengenezwa bekari...????
2. umeshawahi kushuhudia mama baadhi ya mama ntilie wanavyotengeneza vyakula wanavyoviuza...???
3. umeshaona mbege inavyopikwa...........???
4. umeshawahi kuona packing ya karanga, miwa iliyokatwakatwa, ubuyu, etc jinsi inavyofanyika..................???

ukichunguza kila kitu hutakula kitu duniani...........HUYO MKEO/MUMEO
HAKUWA NA 100% YA VIGEZO ULIVYOKUWA UNAVIHITAJI MTU WAKO AWE NAVYO.................. ukichunguza utaishia kutapika tuuuuuuu
Kaka uko sawa! Ila hapo kwenye red kule kwetu Tarakea ni shaari kabisa
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
37
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 37 145
mkienda sokoni au barabarani utakapotamani kula vitu msichunguze vimetoka wapi vimetengenezwa wapi nyie kuleni kwa jina la YESU amen
 
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,271
Likes
19
Points
135
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,271 19 135
Tatizo sio kuuosha mchicha vizuri. JE zile kemikali zlikzoko ndani ya huo mchicha utaziosha vipi? maji mengine yanatoka viwandani, maji taka nk. Ukiangalia maji ya msimbazi yana rangi nyeusi, kijani na wakati mwingine blue tena yana harufu sana, je kuosha ndiyo suluhisho?
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
371
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 371 180
Tatizo sio kuuosha mchicha vizuri. JE zile kemikali zlikzoko ndani ya huo mchicha utaziosha vipi? maji mengine yanatoka viwandani, maji taka nk. Ukiangalia maji ya msimbazi yana rangi nyeusi, kijani na wakati mwingine blue tena yana harufu sana, je kuosha ndiyo suluhisho?
Kikahe wacha kuumiza akili yako bure kichwa kitakuuma ukashindwa kutuletea mapoint ya maana hapa!

Unazungumzia contamination Bongo?!

Tukianza list itafika mpaka Tunduma;
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,137
Likes
576
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,137 576 280
Mto Msimbazi chanzo chake ni vilima vya Pugu kuleee Kisarawe... Yapo Fresh kabisaa ila kuanzia maeneo ya Pugu mnadani ndipo yanachukua waste zote za Machinjio,viwanda vya Nyerere Rd na Mandela Rd,Vinyesi vya binadamu,Dampo la Vingunguti ndipo yanaingia Bonde la Msimbazi zamani SUKITA hapo ndipo Mboga za jiji letu zinapotokea.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,774
Likes
5,367
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,774 5,367 280
Kikahe wacha kuumiza akili yako bure kichwa kitakuuma ukashindwa kutuletea mapoint ya maana hapa!

Unazungumzia contamination Bongo?!

Tukianza list itafika mpaka Tunduma;
Kuanzia wapi..?? Vwawa au Kagera
 
carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
2,840
Likes
10
Points
135
carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
2,840 10 135
mi nashauri mle matembele na kisanvu, mara nyingi hizi zina unafuu. otherwise kama unapenda mchincha na una kaspace hata kidogo home, weka kibustani cha kishkaji panda mchicha, unakula kitu fresh. zaidi funika kwa damu ya Yesu kama walivyosema wadau, maana neno linasema kama ukimwamini na kumtegemea Mungu, hata ujapokula vya kufisha, hutakufa. can somebody say amen?
 
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,271
Likes
19
Points
135
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,271 19 135
Lakini ukweli uko pale pale. Maji ya msimbazi ni machafu sana. Industrial wastes ndo hatari zaidi. Mdau TUSKER BARIDIII kaelezea hali halisi.
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
Mto msimbazi unajulikana sana kwa kilimo cha mchicha. Je haya maji ya mto msimbazi chanzo chake ni nini?
maji ya chooooni tu hayo...
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,283
Likes
61
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,283 61 145
Wanajamii.
Nimetokea kuipenda sana Mboga ya mchicha kwani ina faida nyingi sana katika mwili wa mwanadamu.
swali: Haya maji yanayotumika kumwagilia mchicha hapa Dar huwa yanatoka wapi?
Mto msimbazi unajulikana sana kwa kilimo cha mchicha. Je haya maji ya mto msimbazi chanzo chake ni nini?

wanajamii nisaidieni majibu!
maji mengi ya mito yamechanganyika na kinyesi kwa sehemu kubwa, pia kuna chemicals toka viwandani. Ni tatizo la miji mingi hasa dar ambako kila nyumba inajua yenyewe wapi kuelekeza maji machafu na ya ******. na hasa wakati wa mvua ambapo vyoo vingi vinatobolewa ili maji ya mvua yasafirishe uchafu uende kwenye mito.
lakini uchafu huu ni mbolea safi kwa mboga mboga hizo. na si mchicha tu ni pamoja na mboga nyingine.
cha msingi hapa ni kuwa hizo mboga zitakuwa na bacteria aina mbalimbali hivyo ukizinunua kuna taratibu za kufuata kama kuosha na kuzipika mpaka joto kiasi fulani (around 70 degree C bacteria wafe).
faida ya mboga za majani ni kubwa sana kwa afya zetu, kuliko shida ya kuzi process ili kuondokana na bacteria na amoeba nk.

ukikataa kula mchicha, hayo magonjwa utayapata kwa kula nyama kama ya ngombe na nguruwe wanaokula uchafu huohuo.
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,303
Likes
1,775
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,303 1,775 280
mi nashauri mle matembele na kisanvu, mara nyingi hizi zina unafuu. otherwise kama unapenda mchincha na una kaspace hata kidogo home, weka kibustani cha kishkaji panda mchicha, unakula kitu fresh. zaidi funika kwa damu ya Yesu kama walivyosema wadau, maana neno linasema kama ukimwamini na kumtegemea Mungu, hata ujapokula vya kufisha, hutakufa. can somebody say amen?
ameeeen,kumbe wa vijiweni tuko wengi,maana wengine tunaambiwa tunaongea km tuko kijiweni.
 

Forum statistics

Threads 1,215,552
Members 463,281
Posts 28,552,541