Mbunge wetu Nyambari Nyangwine Je walijua hili?


M

mandingo6262

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
424
Likes
3
Points
0
M

mandingo6262

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
424 3 0
Habari zenu wana jamvi, kwa wakati mwingine ningependa nilete kwenu na suala hili. Katika jimbo la Tarime kuna shule moja ambayo ipo takriban kilometa nne kutoka mjini kati na ipo jirani na nyumba ya mbunge wa jimbo hilo Mh. Nyambari Nyangwine. Shule hiyo ijulikanayo kwa jina la Nkende sekondari imefungiwa na wakaguzi wa shule kanda baada ya kukuta kwamba haina mashimo ya kutosha kwa ajili ya huduma ya choo kwa wanafunzi mnamo tarehe 8/5/2013 hadi sasa.
Maswali ya kujiuliza?

  1. Kama shule hii iliyopo jirani na nyumbani kwa mbunge ipo katika hali hii na imefungiwa vipi kuhusu shule ambazo zipo mbali na eneo lake la makazi?
  2. Anayeathirika na kufungiwa shule hiyo ni nani kama si wanafunzi?
  3. Wanafunzi wakianza kidato cha kwanza hutakiwa kupeleka michango mbalimbali kama michango ya majengo, ulinzi, madawati na kadhalika je michango hiyo ina mantiki na inatumika vipi?
  4. Kuna haja ya kuchunguza chanzo cha kufeli kwa wanafunzi hao na wakati sababu zinaonekana wazi?
 
Z

zamlock

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2010
Messages
3,846
Likes
57
Points
145
Z

zamlock

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2010
3,846 57 145
hiyo shule naifahamu iko kende na pia inaitwa nkende sec tena imetoa zero shule nzima bila kukosea aliijenga chacha wangwe...na sababu kubwa ya huyu mbunge kutokuinga mkono na kuisaidia ni kwa sababu eneo hilo lote alikumpa support nyangwine wakati wa uchaguzi na kwa sababu ni mtu wa visasi basi ameamua kukaa kimya....kwa ushauri wangu ni vyema diwani wa eneo hilo ambaye bila kukosea ni chomete apambane aweze kuwachimbia watoto mashimo ya choo.
 
tycun

tycun

Member
Joined
Dec 16, 2011
Messages
36
Likes
2
Points
15
tycun

tycun

Member
Joined Dec 16, 2011
36 2 15
nikweli! me cjui uyo jamaa anafanya nn ata kama nikisasi usifanye kwa wanafunzi ambao hata kura hawapgi pili ilo jamaa zembe sana linawaza tumbo lake adi saiz cjaona jambo lamsingi alio fanyia wanatarime next tym tumfukuze ndugu zanguni.
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
496
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 496 180
Badala ya kuifunga hiyo shule na pia kwakuwa iko karibu na nyumbani kwa Mbunge, kwanini basi asiwaruhusu wanafunzi na waalimu KUJISAIDIA nyumbani kwake MBUNGE. au Mbunge naye hana choo!
 
BBJ

BBJ

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
1,183
Likes
11
Points
135
BBJ

BBJ

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
1,183 11 135
Badala ya kuifunga hiyo shule na pia kwakuwa iko karibu na nyumbani kwa Mbunge, kwanini basi asiwaruhusu wanafunzi na waalimu KUJISAIDIA nyumbani kwake MBUNGE. au Mbunge naye hana choo!
Tehe.tehe..teheee...!
 
K

KOSAM

Member
Joined
May 25, 2013
Messages
43
Likes
0
Points
0
K

KOSAM

Member
Joined May 25, 2013
43 0 0
Halimashauri yake vipi maana nasikia huko madini kule nyamongo ni nje nje na wale wachina wanapanua mgod kwa kasi ya ajabu takribani vijiji vitatu vilivyokuwa vinauzunguka huo mgodi kwa nn hata chooo tu ishindwe kuchimba!!! Sitaki kuamin,,, emu ndugu zangu wa hapa jamvini na wapenda maendeleo achilia mbali wale wapaka mafuta ,, hili jambo ni kwa tz tu shule kufungiwa au hata ulaya yapo? Serikali kushindwa kutekeleza wajibu wake
 
C

Chacha Kisiri

Senior Member
Joined
Nov 1, 2008
Messages
156
Likes
23
Points
35
C

Chacha Kisiri

Senior Member
Joined Nov 1, 2008
156 23 35
Habari zenu wana jamvi, kwa wakati mwingine ningependa nilete kwenu na suala hili. Katika jimbo la Tarime kuna shule moja ambayo ipo takriban kilometa nne kutoka mjini kati na ipo jirani na nyumba ya mbunge wa jimbo hilo Mh. Nyambari Nyangwine. Shule hiyo ijulikanayo kwa jina la Nkende sekondari imefungiwa na wakaguzi wa shule kanda baada ya kukuta kwamba haina mashimo ya kutosha kwa ajili ya huduma ya choo kwa wanafunzi mnamo tarehe 8/5/2013 hadi sasa.
Maswali ya kujiuliza?

  1. Kama shule hii iliyopo jirani na nyumbani kwa mbunge ipo katika hali hii na imefungiwa vipi kuhusu shule ambazo zipo mbali na eneo lake la makazi?
  2. Anayeathirika na kufungiwa shule hiyo ni nani kama si wanafunzi?
  3. Wanafunzi wakianza kidato cha kwanza hutakiwa kupeleka michango mbalimbali kama michango ya majengo, ulinzi, madawati na kadhalika je michango hiyo ina mantiki na inatumika vipi?
  4. Kuna haja ya kuchunguza chanzo cha kufeli kwa wanafunzi hao na wakati sababu zinaonekana wazi?
Mambo mazito haya Kamanda mandingo6262!
 
Last edited by a moderator:
P

Pachama

Senior Member
Joined
May 24, 2013
Messages
149
Likes
0
Points
33
P

Pachama

Senior Member
Joined May 24, 2013
149 0 33
zamlock hii shule ya nkende secondary school iko katika kata ya turwa ambayo diwani wake anaitwa Charles mbusiro (ndesi) chomete ni kata ya saba saba huyu mbunge bado analipa visasi kwani hata mazingira ya jimbo lake sio mwenyeji saana huyu ni mbunge wa ccm na polisi
 
Last edited by a moderator:
Silly

Silly

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
534
Likes
41
Points
45
Silly

Silly

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
534 41 45
Habari zenu wana jamvi, kwa wakati mwingine ningependa nilete kwenu na suala hili. Katika jimbo la Tarime kuna shule moja ambayo ipo takriban kilometa nne kutoka mjini kati na ipo jirani na nyumba ya mbunge wa jimbo hilo Mh. Nyambari Nyangwine. Shule hiyo ijulikanayo kwa jina la Nkende sekondari imefungiwa na wakaguzi wa shule kanda baada ya kukuta kwamba haina mashimo ya kutosha kwa ajili ya huduma ya choo kwa wanafunzi mnamo tarehe 8/5/2013 hadi sasa.
Maswali ya kujiuliza?

  1. Kama shule hii iliyopo jirani na nyumbani kwa mbunge ipo katika hali hii na imefungiwa vipi kuhusu shule ambazo zipo mbali na eneo lake la makazi?
  2. Anayeathirika na kufungiwa shule hiyo ni nani kama si wanafunzi?
  3. Wanafunzi wakianza kidato cha kwanza hutakiwa kupeleka michango mbalimbali kama michango ya majengo, ulinzi, madawati na kadhalika je michango hiyo ina mantiki na inatumika vipi?
  4. Kuna haja ya kuchunguza chanzo cha kufeli kwa wanafunzi hao na wakati sababu zinaonekana wazi?
Labda sijakuelewa - ina maana uwepo wa hiyo shule karibu na nyumba ya mbunge ina uhusiano gani na kukosa choo, na vipi, ina mkuu wa shule na walimu na kazi zao ni zipi au wameshindwa nini kuongoza kitu kiduchu kama hicho ,..na hiyo nyumba ni ile mbunge amepanga au ni yake anaimiliki sababu yule jamaa hana nyumba tarime,..sio kila kitu anaachiwa kiongozi, mengine ni ya jamii inayotuzunguka
 
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
11,006
Likes
2,851
Points
280
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
11,006 2,851 280
Habari zenu wana jamvi, kwa wakati mwingine ningependa nilete kwenu na suala hili. Katika jimbo la Tarime kuna shule moja ambayo ipo takriban kilometa nne kutoka mjini kati na ipo jirani na nyumba ya mbunge wa jimbo hilo Mh. Nyambari Nyangwine. Shule hiyo ijulikanayo kwa jina la Nkende sekondari imefungiwa na wakaguzi wa shule kanda baada ya kukuta kwamba haina mashimo ya kutosha kwa ajili ya huduma ya choo kwa wanafunzi mnamo tarehe 8/5/2013 hadi sasa.
Maswali ya kujiuliza?

  1. Kama shule hii iliyopo jirani na nyumbani kwa mbunge ipo katika hali hii na imefungiwa vipi kuhusu shule ambazo zipo mbali na eneo lake la makazi?
  2. Anayeathirika na kufungiwa shule hiyo ni nani kama si wanafunzi?
  3. Wanafunzi wakianza kidato cha kwanza hutakiwa kupeleka michango mbalimbali kama michango ya majengo, ulinzi, madawati na kadhalika je michango hiyo ina mantiki na inatumika vipi?
  4. Kuna haja ya kuchunguza chanzo cha kufeli kwa wanafunzi hao na wakati sababu zinaonekana wazi?
Hiyo shule kaifunga nani mh Lema?
 
M

Manmura

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
747
Likes
96
Points
45
Age
29
M

Manmura

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
747 96 45
Mmmh......kila kona ni kilio serikali yetu sikivu kweli kweli!! Tumejipanga kuwashangaza watz 2014 maisha bora tuliyoaidi yatatimia wala msiwe na wasiwasi
 
M

Manmura

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
747
Likes
96
Points
45
Age
29
M

Manmura

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
747 96 45
Mmmh.....kila kona ni kilio serikali yetu sikivu kweli kweli!! Dj niwekee wimbo wa bonita ule wa nauza kura yangu pamoja na wa roma mwanangu kuwa uyaone
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,080
Likes
6,815
Points
280
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,080 6,815 280
habari zenu wana jamvi, kwa wakati mwingine ningependa nilete kwenu na suala hili. Katika jimbo la tarime kuna shule moja ambayo ipo takriban kilometa nne kutoka mjini kati na ipo jirani na nyumba ya mbunge wa jimbo hilo mh. Nyambari nyangwine. Shule hiyo ijulikanayo kwa jina la nkende sekondari imefungiwa na wakaguzi wa shule kanda baada ya kukuta kwamba haina mashimo ya kutosha kwa ajili ya huduma ya choo kwa wanafunzi mnamo tarehe 8/5/2013 hadi sasa.
Maswali ya kujiuliza?

  1. kama shule hii iliyopo jirani na nyumbani kwa mbunge ipo katika hali hii na imefungiwa vipi kuhusu shule ambazo zipo mbali na eneo lake la makazi?
  2. anayeathirika na kufungiwa shule hiyo ni nani kama si wanafunzi?
  3. wanafunzi wakianza kidato cha kwanza hutakiwa kupeleka michango mbalimbali kama michango ya majengo, ulinzi, madawati na kadhalika je michango hiyo ina mantiki na inatumika vipi?
  4. kuna haja ya kuchunguza chanzo cha kufeli kwa wanafunzi hao na wakati sababu zinaonekana wazi?
huyu mbunge hafai kwanza hafahamu kiswahili fasaha huwa anachemsha sana akiwa bungeni tumepeleza tumegungua kuwa hata vitabu anavyodai kavitunga yeye kumbe ka copy na kupaste kwani kiswahili kilichopo ndani ya hivyo vitabu ni kinyume na kiswahili anachozuingumza yeye. Hivyo amechakachua jamii!! Sasa jiulize kama ameweza kuichakachua jamii yote ya tanzania sembuse hiyo shule ataijali ?? Kumbuka huyo sio mkazi wa huko kiubunge yeye anaishi dar es salaam na ana maofisi mengi dar es salaam huyu si mbunge wa tarime bali ni kakma mbunge wa tarime yaani maana yake neno kama maana yake si mwakilishi harisi alikuja kupora ubunge na kuludi dsm hawa ni aina ya wabunge ambao hawafai kwenye karne hii hasa kuuongoza jimbo nyeti kama tarime.
 
M

mandingo6262

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
424
Likes
3
Points
0
M

mandingo6262

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
424 3 0
@ minyoo: namfananisha na Chambili aliekimbilia Babati.
 
T

tHe gIFT

Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
34
Likes
0
Points
0
T

tHe gIFT

Member
Joined Feb 11, 2013
34 0 0
tusitegemee kutimiziwa ndoto zetu na watu ambao hata kutaka kuzijua hawataki,, tutaangamia kwa kupukutika kama majani ya mti mkavu. huu sio wakat wa kuisubiri ccm, maadam wanaelewa kuwa hawatarejea madarakan, siyo raisi kwao kukidhi matakwa yetu
 
N

Nyalutubwi

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
573
Likes
44
Points
45
N

Nyalutubwi

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
573 44 45
Mmmh......kila kona ni kilio serikali yetu sikivu kweli kweli!! Tumejipanga kuwashangaza watz 2014 maisha bora tuliyoaidi yatatimia wala msiwe na wasiwasi
.Kama kuna jambo linalonishangaza katika siasa za Tanzania ni hili la Serikali sikivu na lingine baya ni SeKerikali imesikia kilio chenu.Si kawaida Wananchi kuililia serikali waliyoichagua wenyewe kuililia ndiyo iwepelekee Maendeleo labda hili liko kwa Watanzania tu.
 
Silly

Silly

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
534
Likes
41
Points
45
Silly

Silly

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
534 41 45
huyu mbunge hafai kwanza hafahamu kiswahili fasaha huwa anachemsha sana akiwa bungeni tumepeleza tumegungua kuwa hata vitabu anavyodai kavitunga yeye kumbe ka copy na kupaste kwani kiswahili kilichopo ndani ya hivyo vitabu ni kinyume na kiswahili anachozuingumza yeye. Hivyo amechakachua jamii!! Sasa jiulize kama ameweza kuichakachua jamii yote ya tanzania sembuse hiyo shule ataijali ?? Kumbuka huyo sio mkazi wa huko kiubunge yeye anaishi dar es salaam na ana maofisi mengi dar es salaam huyu si mbunge wa tarime bali ni kakma mbunge wa tarime yaani maana yake neno kama maana yake si mwakilishi harisi alikuja kupora ubunge na kuludi dsm hawa ni aina ya wabunge ambao hawafai kwenye karne hii hasa kuuongoza jimbo nyeti kama tarime.
Mkuu, tatizo sio huyu mbunge bali ni wapiga kura wake, kama wangepiga kura nyingi za kumkataa hata sisiemu wangefanya nini wasingeweza kumbeba, nwy huyu ni mfano wa wabunge wengi ambao kiukweli hawana cha kuwasaidia wapiga kura wao na wengi wao walihamia dar baada ya kutangazwa washindi,
 
B

Breki sina

Member
Joined
Jun 3, 2013
Messages
96
Likes
0
Points
0
B

Breki sina

Member
Joined Jun 3, 2013
96 0 0
Mkuu, tatizo sio huyu mbunge bali ni wapiga kura wake, kama wangepiga kura nyingi za kumkataa hata sisiemu wangefanya nini wasingeweza kumbeba, nwy huyu ni mfano wa wabunge wengi ambao kiukweli hawana cha kuwasaidia wapiga kura wao na wengi wao walihamia dar baada ya kutangazwa washindi,
Inawezekana hata wapiga kura walitenda haki yao ya kupiga kwingine je? Na tume ya uchaguzi unaiamini vipi,nirejee kwenye hili la shule ya Nkende kukosa choo hadi kufungiwa kwa habari nilizoma jana Daily News hata choo cha shule ni mpaka tupewe msaada na World Bank Tayari wilaya ya Tarime imepokea 860m,ili kujenga vyoo na liabrary na Nkende sec wamebahatika kugawiwa261m ili kujenga choo,yaani hata choo mpaka tupewe msaada wakati tuna mgodi mkubwa wa dhahabu.
 
Silly

Silly

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
534
Likes
41
Points
45
Silly

Silly

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
534 41 45
Inawezekana hata wapiga kura walitenda haki yao ya kupiga kwingine je? Na tume ya uchaguzi unaiamini vipi,nirejee kwenye hili la shule ya Nkende kukosa choo hadi kufungiwa kwa habari nilizoma jana Daily News hata choo cha shule ni mpaka tupewe msaada na World Bank Tayari wilaya ya Tarime imepokea 860m,ili kujenga vyoo na liabrary na Nkende sec wamebahatika kugawiwa261m ili kujenga choo,yaani hata choo mpaka tupewe msaada wakati tuna mgodi mkubwa wa dhahabu.
Mbona utata, 261m kujenga chooo, duh, hawa viongozi nouma, alafu washaipiga kimya ukiuliza utaambiwa oooh, bado tunatafuta mkandarasi mwenye uwezo, oooh bado hiki, tutaandamana tu hadi kieleweke, tena pale pazuri tunafunga barabara ya kwenda Kenya - lazima tu watafika kusikiliza
 

Forum statistics

Threads 1,274,530
Members 490,721
Posts 30,515,416