Mbunge wa Kawe tunaomba suala la eneo la Chasimba uliangalie tena


mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Kwanza kabisa namshukuru Mungu kwa kutujalia uzima na afya mpaka wakati huu.

Bila ya kuweka maneno mengine mengi nipende kuweka wazi juu ya uhalisia wa eneo la Chasimba hususani eneo lililopo nyuma ya Boko Basihaya eneo ambalo lina historia yake ambayo kwa sasa inapigwa danadana.

Eneo hilo lilikuwa likimilikiwa na wanakijiji lakini baadaye wanakijiji hao miaka ya 1996 walipewa fidia ya mazao kwa msingi kwamba eneo hilo litakuja kumilikiwa na kiwanda cha Twiga cement/Wazo hill na kuna wakati kiwanda kiliweka mpaka kwa kutengeneza njia inayotenganisha maeneo hayo na ya wanakijiji na juu ya hapo kiwanda kilipanda miti pembezoni mwa njia hiyo.

Kwa maana hiyo basi wanakijiji waliokuwa wakimiliki maeneo hayo wanazo kumbukumbu za nilichokiandika hapo na kwa msingi huo kwa kuwa walipewa maelekezo ya kutowekeza vitu vya kudumu katika maeneo hayo kwa kuwa siku yoyote kiwanda kinaweza kikayahitaji na wao walitii hilo.

Historia ya uvamizi ilianza miaka ya 2007 ambapo kuna Mzee mmoja wa kimakonde alihamia katika eneo moja wapo juu kabisa karibu na milima ya kiwanda na kisha kuanza kuuza maeneo kinyemela na baadaye wakaungana na kuanza kuwavamia wanakijiji wengine na kufanya uharibifu wa mazao waliyoyakuta katika maeneo hayo(nakumbuka hata mimi mwenyewe nilikimbizwa na mawe kama mwizi na wavamizi hao nikiwa katika harakati za kuondoa mifugo ambayo ilikuwa katika eneo walilovamia kwa kuwa walikuwa wakiharibu mabanda na kuiba mifugo hiyo ambayo nilikuwa mtunzaji.

Wavamizi hao wapo mpaka leo na wamepata utajiri wao kwa dhuluma ndani ya nchi hii ambayo tunaamini katika haki na usawa.Walichokifanya ni fedheha kwa wanakijiji waliodhulumiwa ni doa lisilofutika upesi nakumbuka hata Polisi kuna wakati walifika katika eneo hilo na kulikuwa na vurugu kwelikweli lakini polisi hawakufanikiwa kuzima vurugu hizo.

Kuna wakati wanakijiji waliodhulumiwa walikwenda mahakamani na kuliwekabshauri lao kwenye mikono ya sheria lakini mpaka leo hakuna jibu la wazi. Kama maeneo hayo ni ya Kiwanda kweli kama kiwanda lkilivyowajulisha hapo awali mbona leo kuna makazi ya watu waliouziwa na wavamizi?

Je hao waliovamiwa na wanajisikiaje ndani ya Nchi yao. Mh Mbunge wa Kawe Halima Mdee haki ni muhimu mno katika ujenzi wa jamii inayoheshimu utu na demokrasia haisaidii kulinyamazia suala ambalo lipo na limeshawaumiza wanajamii.
 
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Ushahidi upo
 
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Kuna kijana mmoja anatumia jina la Sakala yupo Basihaya huyo ndiye aliyekuwa kinara akisaidiana na wenzake.
 
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Hakumaliza kwa sababu vijana waliovamia na kuuza maeneo hayo hawajachukuliwa hatua yoyote wapo wanaendesha bodaboda walizozipata kutokana na kuuza maeneo hayo.
Swali la kujiuliza walipata haki wapi hakivya kuvamia na kuuza?
Mbona wameachwa pamoja na kufanya udhalimu huo?
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,791
Likes
10,923
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,791 10,923 280
Hakumaliza kwa sababu vijana waliovamia na kuuza maeneo hayo hawajachukuliwa hatua yoyote wapo wanaendesha bodaboda walizozipata kutokana na kuuza maeneo hayo.
Swali la kujiuliza walipata haki wapi hakivya kuvamia na kuuza?
Mbona wameachwa pamoja na kufanya udhalimu huo?
Mkuu waeza maliza mgogoro bila kupelekana jela, nasema si alikuja lukuvi hapo akatoaga maagizo flani nmesaau na mgogoro ukawa umeisha. Suala la wale wapigaji cku hizi wana bodaboda ni ishu ingine
 
Q

qurious

Senior Member
Joined
Jan 13, 2012
Messages
136
Likes
38
Points
45
Q

qurious

Senior Member
Joined Jan 13, 2012
136 38 45
Eneo hili limeanza kupimwa lakini mpaka leo hamna kinachoeleweka
 
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Sidhani kama umeniekewa haki haipo hivyo unavyotaka au ninavyotaka Mimi embu tafakari juu ya nilichoandika utaona nalenga nini hapo Kaka Shark.
Kam eneo ni mali ya kiwanda Je hao akina Sakala na genge lake walipata wapi nguvu ya kuvamia na kuuza kwa wengine ikiwa wao wenyewe hawakuwa na vielelezo? Leo wameuziana mpaka wanashangaana yaani ni huyu kamuuzia huyu naye kauza ila Kiwanda kina majina ya wamilik halali ambao kiliwalipa fidia ya mazao mwaka 1996 waliopo leo huko Chasimba wameingizwa mkenge na wavamizi lakini cha ajabu wavamizi hawazungumziwi.
 
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Wenye haki hapo ni wapi kama kiwanda kimeamua kuachia hayo maeneo?
Je ni wale walikuwa wamiliki wa awali waliolipwa fidia ya mazao mwaka 1996 kupitia NBC bank au.
Ni hao wavamizi walioyapoka hayo maeneo kabla ya makabidhiano kati ya wamiliki wa awali na kiwanda au
Ni waliuziwa na wavamizi( namaanisha walio sasa huko Chasimba?
 
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2013
Messages
9,928
Likes
7,507
Points
280
Age
31
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2013
9,928 7,507 280
cc halima mdee
 
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Unamaanisha nini Victor
 
Kalamu mpya

Kalamu mpya

Senior Member
Joined
Oct 8, 2015
Messages
193
Likes
77
Points
45
Kalamu mpya

Kalamu mpya

Senior Member
Joined Oct 8, 2015
193 77 45
Swala hilo lilishamalizwa na serikali ya ccm nasasa linaendelea kupimwa kama makzi mbunge hana ubavu.
 
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Waliovamia wanachukuliwa hatua ipi?Serikali haikumaliza suala hili kwa kutoa fundisho
 
S

shangata

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
291
Likes
244
Points
60
Age
48
S

shangata

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
291 244 60
Mbunge yuko busy kupanga bajeti ya kuandamana badala ya bajeti ya maendeleo !!!!

Ndio mkome kuchagua machadema
 
HesabuKali

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
1,855
Likes
3,370
Points
280
HesabuKali

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
1,855 3,370 280
Kuna kijana mmoja anatumia jina la Sakala yupo Basihaya huyo ndiye aliyekuwa kinara akisaidiana na wenzake.
Ni Makala kama sikosei ndio jina lake
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
56,612
Likes
37,069
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
56,612 37,069 280
Wenye haki hapo ni wapi kama kiwanda kimeamua kuachia hayo maeneo?
Je ni wale walikuwa wamiliki wa awali waliolipwa fidia ya mazao mwaka 1996 kupitia NBC bank au.
Ni hao wavamizi walioyapoka hayo maeneo kabla ya makabidhiano kati ya wamiliki wa awali na kiwanda au
Ni waliuziwa na wavamizi( namaanisha walio sasa huko Chasimba?
Mlaki,

Nyie si mlishalipwa haki yenu mkasepa??? Mi nadhani wa kulalamika ni Kiwanda na wala sio nyie ambao mlishalipwa mkaenda kununua maeneo mengine.

Ile mashine yenu ya kusaga bado ipo?
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
56,612
Likes
37,069
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
56,612 37,069 280
Mbunge yuko busy kupanga bajeti ya kuandamana badala ya bajeti ya maendeleo !!!!

Ndio mkome kuchagua machadema
Siku hizi mbunge amekuwa waziri wa ardhi??

Akili za Lumumba zimeishia kwenye kufukuza moto kwa jina la mwenge.
 
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
659
Likes
230
Points
60
mlakimtoto

mlakimtoto

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
659 230 60
Kwa maana hiyo haki inatolewa bila hukumu?
 

Forum statistics

Threads 1,236,193
Members 475,029
Posts 29,249,316