Mbunge wa CUF aangua kilio!


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
624,763
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 624,763 280
na Neema Kishebuka, Tanga

MBUNGE wa Viti Maalumu, Amina Mwindau (CUF), amemwaga machozi, baada ya kuelezwa changamoto zinazowakabili watoto yatima wanaolelewa katika kituo cha Ansaar Muslim Youth Center kilichoko Makorora, jijini hapa.

Mbunge huyo aliyeambatana na viongozi mbalimbali wa chama hicho, alitoa machozi hayo jana baada ya kusomewa historia fupi na changamoto zinazowakabili yatima hao wapatao 65 ambao wana umri chini ya miaka 15.

Akisoma taarifa ya watoto hao, Sheikh Hassan Waziri ambaye ndiye mlezi wao, alisema wanakabiliwa na uhaba wa chakula kwani wahisani wengi wamejitoa na kuwaacha watoto hao wakitegemea msaada pekee toka kwa mtu mmoja wa hapa jijini na wachache kama wageni wanaofika kituoni hapa mara moja moja.

“Hata ninapotaka kurudi kwetu kutokana na taasisi kulegalega, lakini najifikiria nitafanya nini na ninabaki na kidonda rohoni nitawaacha na nani watoto hawa hapa?” alisema mlezi huo ambaye kabla hajamaliza alianza kulia kwa uchungu huku akifuatiwa na watoto hao.

Kilio hicho ndicho kilichosababisha Mwindau naye kuangua kilio huku akifuatiwa na wanachama wenzake alioongozana nao.

Awali akisoma taarifa ya kituo hicho, Sheik Hassan alisema watu wengi wamewafanya watoto yatima kama miradi na pia wengine wanawachukua watoto wa mitaani na kusema kuwa ni yatima huku wakipatiwa misaada wakati yatima wa kweli wakibaki wanateseka.

Alisema watoto hao ambao wengi wanasoma wanakabiliwa na ukosefu wa chakula, ada za shule pamoja na sare za shule na kuwataka watu waliojaaliwa kujitoa kuwasaidia watoto hao.

Kwa upande wake, mbunge huyo wa CUF aliiomba jamii kujenga utamaduni wa kuwatembelea watoto yatima hasa katika nyakati za sikukuu ili na wao wajione kama watoto wengine wasijisikie upweke.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Neema Kishebuka wa Tanga, kama unaingia humu JF, naomba unipatie anuani za hiyo tasisi niwasiliane na viongozi wake, wanipe japo wawili, mimi nnahamu ya kulea, wanangu washa kuwa wakubwa na wanajitegemea.

Au mwengine yeyote mwenye anuani yao anipatie.
 
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2009
Messages
3,867
Likes
931
Points
280
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2009
3,867 931 280
Neema Kishebuka wa Tanga, kama unaingia humu JF, naomba unipatie anuani za hiyo tasisi niwasiliane na viongozi wake, wanipe japo wawili, mimi nnahamu ya kulea, wanangu washa kuwa wakubwa na wanajitegemea.

Au mwengine yeyote mwenye anuani yao anipatie.
usisubiri kupewa anuani, kama kweli umeguswa na hali hiyo safiri nenda Tanga katoe msaada kwa watoto hao acha kujipa umaarufu hapa
 
Biera

Biera

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2010
Messages
457
Likes
14
Points
35
Biera

Biera

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2010
457 14 35
Wewe PHD kama unayo hiyo anwani si umpe..acha longolongo
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
usisubiri kupewa anuani, kama kweli umeguswa na hali hiyo safiri nenda Tanga katoe msaada kwa watoto hao acha kujipa umaarufu hapa
Wazo zuri, naelekea Tanga leo hii. Ningetaka umaarufu ningekuja na jina langu kamili humu JF.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,936
Likes
228
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,936 228 160
usisubiri kupewa anuani, kama kweli umeguswa na hali hiyo safiri nenda Tanga katoe msaada kwa watoto hao acha kujipa umaarufu hapa
Tanga mbona mbali, kama yupo Dar apite tu barabara yeyote ile atakutana na watoto wenye hali ngumu ya kimaisha awachukue awalelee.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Tanga mbona mbali, kama yupo Dar apite tu barabara yeyote ile atakutana na watoto wenye hali ngumu ya kimaisha awachukue awalelee.
Dar nimeshachukuwa wawili wakiwa mmoja ana mwaka mmoja na nusu na mwingine miaka 10.

Wale unaowaona barabarani wakiomba omba, ukitazama vizuri pembeni utaona wazee wao wapo hapo, wanawatumia tu hawa watoto kama chambo cha kujiongezea kipato.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,936
Likes
228
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,936 228 160
Dar nimeshachukuwa wawili wakiwa mmoja ana mwaka mmoja na nusu na mwingine miaka 10.

Wale unaowaona barabarani wakiomba omba, ukitazama vizuri pembeni utaona wazee wao wapo hapo, wanawatumia tu hawa watoto kama chambo cha kujiongezea kipato.
Aisee kumbe wanatumika kama mtaji tu.
Kuanzia leo ntakuwa najifikiria mara mbili mbili kuwasaidia wale watoto.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Neema Kishebuka wa Tanga, kama unaingia humu JF, naomba unipatie anuani za hiyo tasisi niwasiliane na viongozi wake, wanipe japo wawili, mimi nnahamu ya kulea, wanangu washa kuwa wakubwa na wanajitegemea.

Au mwengine yeyote mwenye anuani yao anipatie.
Mkuu mbona tatizo hili lipo hapa nchini kwetu miaka mingi sana!wewe ulikuwa ulijui?au ndiyo limekugusa sana baada ya huyu mbunge wa CUF kuangua kilio?
 
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
697
Likes
6
Points
35
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
697 6 35
"Kwa upande wake, mbunge huyo wa CUF aliiomba jamii kujenga utamaduni wa kuwatembelea watoto yatima hasa katika nyakati za sikukuu ili na wao wajione kama watoto wengine wasijisikie upweke."

Hivi kwanini kuwasaidia yatima "haswa nyakati za sikukuu"????!! Hizo siku nyingine kweli huwa hawajisikii upweke???... "Silaha ya mnafiki..... ni machozi yake mweneyewe...."
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,844