Mbunge analipwa mshahara wa 3.8M kwa mwezi, anapata posho 8M kila mwezi, jumla 11.8M. Akiwa kwenye kikao analipwa posho ya kikao 240K

CHIEF WINGIA

JF-Expert Member
Jul 12, 2013
1,167
2,000
Hivi na wale waliopo kwenye kamati maalum mathalani utaskia kamati ya madini, viwanda, kilimo, maji n.k.
Wale wapuuzi kila ziara wanayofanya kuna kiasi cha pesa wanatia matakoni.
 

ruhi

JF-Expert Member
Feb 26, 2012
2,505
2,000
Ndugai alimchapa mpinzani wake fimbo mpaka akapoteza fahamu lakini still akapewa kazi ya kuongoza mhimili inayotakiwa kutunga sheria yenye kuleta usawa!!! inafikirisha sana kwakweli.
Hakuwajibishwa na chama kuhusu nidhamu wala hakuchukuliwa hatua za kisheria na vyombo vyetu.

Huyu mtu ndiye anatakiwa kutusemea matatizo yetu sisi wananchi; hatuko sawa kichwani.
Bunge linahitaji kuwajibishwa na wananchi.
 

KikulachoChako

JF-Expert Member
Jul 21, 2013
15,995
2,000
Siku waTanzania wakipata kujua rangi halisi za wanasiasa wao ndio litakapoanza vugu vugu la kweli mageuzi ya kimfumo hapa nchini........na hilo vugu vugu halitangoja hata tamko la mwanasiasa yeyote kwani automatically kila mwananchi atajikuta kuwa ni muhanga kwa namna moja au nyingine wa matendo maovu ya wanasiasa.....
 

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Jan 24, 2019
7,156
2,000
Hawa fisi dawa yao ni kuandamana tu kila mtu na vitoto vya nguruwe na kwenda kuwatupia pale Mjengoni! Yaani mpaka Mama leo kaamua awatolee uvivu kwa kuwataka waikosoe serikali kadiri iwezekanavyo, baada ya kugundua wengi wao hutumia muda mwingi kumsifia magufuli na utawala wake wa kusadikika.
 

Bulesi

Platinum Member
May 14, 2008
9,839
2,000
Usisahau hata ndugu zetu kina Lema, Mbowe, Sugu, Msigwa, Lissu nk walikuwepo bungeni miaka takribani 10 wakienjoy package hiyo hiyo iliyonona
HIZI PACKAGE ZA NAMNA HII NDIO ZINAWASHAWISHI WATAALAM WAACHE TAALUMA ZAO NA KUKIMBILIA KWENYE SIASA, NA HILO HALINA TIJA KWA NCHI. MISHARAHA YOTE NCHINI IWE NA UWIANO ILI WANANCHI KILA MMOJA ABAKI KWENYE PROFESSION YAKE BADALA YA SASA AMBAPO MADAKTARI BADALA YA KUTIBU WAGONJWA WANAKWENDA KUPIGA MAKOFI BUNGENI AMBAKO WANAVUTIWA NA MISHAHARA!!
 

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Aug 8, 2015
16,329
2,000
Kwa majukumu ya mbunge, huo ni mshahara mdogo sana. Unajua C7 analipwa shilingi ngapi kwa wiki? Au unajua CEO wa Vodacom Tanzania alipwa shilingi ngapi? Kwa kazi na majukumu ya mbunge na idadi ya watu anaowawakilisha huo ni mshahara pamoja na posho ni kiasi kidogo sana. Ukienda kwenye makampuni ya private yanayofanya vizuri kimapato, mshahara wa shs sijui 4M ni mshahara wa maofisa wa kati kabisa.
Tunaongelea umma na sio private company. Au mbunge anafanya kazi za kampuni binafsi siku hizi?
 

Last emperor

JF-Expert Member
Mar 22, 2015
5,934
2,000
Mbunge analipwa mshahara wa 3.8M kwa mwezi, anapata posho 8M kila mwezi, jumla 11.8M. Akiwa kwenye kikao analipwa posho ya kikao 240K kwa siku na posho ya kujikimu 120K, jumla 360K. Bunge la bajeti litakaa kwa miezi mitatu, akihudhuria vikao vyote atapata 32M, wastani wa 10M kwa mwezi. Kwahiyo hii miezi mitatu ya bunge la bajeti Mbunge ana uhakika wa kukunja 22M kila mwezi.

Sambamba na hayo anapewa mkopo wa 90M kwa ajili ya gari na bima ya afya daraja la kwanza inayomruhusu kutibiwa yeye na familia yake ndani na nje ya nchi. Anapewa lita 1,000 za mafuta kila mwezi. Vyote hivyo havikatwi kodi. Mtumishi mwenye mshahara wa laki mbili, anakatwa kodi, anakatwa mfuko wa hifadhi ya jamii (NSSF/PSSSF), anakatwa bima ya afya, LAKINI Mbunge mwenye karibu 12M kwa mwezi, na marupurupu kibao hachangii chochote kwenye mifuko ya hifadhi ya jamii, hachangii kodi, wala hachangii bima ya afya.

Baada ya miaka mitano, Mbunge huyohuyo anapewa kiinua mgongo cha 240M, ambacho hakuwahi kukatwa kuchangia hata mwezi mmoja. Je pesa hizi za kiinua mgongo anazolipwa zinatoka wapi kama alikua hakatwi? Jibu ni.kwamba zinatoka kwa watanzania maskini including wale wanaolipwa laki mbili kwa mwezi.Halafu Mbunge mmoja bila aibu anademka eti watanzania walipe tena kodi kwa kutumia simu zao. Yeye anaiita kodi ya uzalendo na ameshauri ilipwe kila siku. Yani kila ukiamka unakatwa kiasi fulani cha pesa kwenye simu yako kama kodi ya uzalendo.

Wabunge walipaswa kuonesha mfano wa uzalendo. Wakatwe kodi kwenye mishahara yao na posho zao zote. Mbunge akiangalia salary slip yake aone Gross salary ni 11.8M lakini Net saalary ni 7M. Akatwe Bima ya afya, akatwe pensheni pia. Hapo atakua na adabu na ataongea lugha moja na wananchi, maana atakua anafeel kile wananchi wake wanafeel.
Na akipoteza ubunge akiwa na miaka 30 asubirie hadi afikishe miaka 60 ndipo apate mafao yake. Wale wanaopoteza ubunge wakiwa na mika zaidi ya 60 ndio wapewe mafao yao kwa wakati. Na wapewe kwa kadri walivyochangia kwenye mifuko ya hifadhi za jamii. Kama alikua anakatwa 500K kwa mwezi kwa ajili ya pensheni means baada ya miaka mitano atakua amechangia 30M. Hiyo ndio haki yake, lakini asipewe hadi afikishe miaka 60.

Hapa ndio tutaona kweli ni wazalendo. Sio wanatunga sheria za kiiimla kukandamiza wanyonge, halafu wao wanajiondoa kwenye sheria hizo. Wanaishi kwenye dunia yao halafu wakishavimbiwa nyama choma na Dompo wine, wanabweka kuhusu uzalendo. Uzalendo gani wakati umezuia fao la kujitoa kwa vijana maskini, while wewe unavuta mshiko kila baada ya miaka mitano?

Unatunga sheria kuwa kijana maskini aliyetoka chuo akapata ka mkataba ka miaka miwili, akimaliza mkataba wake eti asilipwe mafao yake hadi afikishe miaka 60. Lakini wewe ukipoteza ubunge na miaka 35 unataka uvute mafao yako fasta. Hutaki kusubiri ufikishe miaka 60. Huu ndio uzalendo mnaohubiri?

Halafu hawa watanzania unaotaka walipe kodi ya uzalendo kupitia simu zao ni wapi? Hawahawa maskini au kuna wengine? Tanzania ina watumiaji wa simu za mkononi milioni 40. Kati yao watanzania milioni 8 matumizi yao kwenye simu hayafiki TZS 1,000/= kwa mwezi. Yani kuna watanzania milioni 8 ambao ndani ya mwezi mzima hawawezi kutumia "buku" kwenye simu. Hawa ndio wanataka kukamuliwa kodi ya uzalendo na watu wanaolipwa 12M kwa mwezi.
Zungu na wenzake wanaovimba matumbo bungeni wajue hayo
 

Mzee23

JF-Expert Member
Oct 9, 2014
1,303
2,000
Mbunge analipwa mshahara wa 3.8M kwa mwezi, anapata posho 8M kila mwezi, jumla 11.8M. Akiwa kwenye kikao analipwa posho ya kikao 240K kwa siku na posho ya kujikimu 120K, jumla 360K. Bunge la bajeti litakaa kwa miezi mitatu, akihudhuria vikao vyote atapata 32M, wastani wa 10M kwa mwezi. Kwahiyo hii miezi mitatu ya bunge la bajeti Mbunge ana uhakika wa kukunja 22M kila mwezi.

Sambamba na hayo anapewa mkopo wa 90M kwa ajili ya gari na bima ya afya daraja la kwanza inayomruhusu kutibiwa yeye na familia yake ndani na nje ya nchi. Anapewa lita 1,000 za mafuta kila mwezi. Vyote hivyo havikatwi kodi. Mtumishi mwenye mshahara wa laki mbili, anakatwa kodi, anakatwa mfuko wa hifadhi ya jamii (NSSF/PSSSF), anakatwa bima ya afya, LAKINI Mbunge mwenye karibu 12M kwa mwezi, na marupurupu kibao hachangii chochote kwenye mifuko ya hifadhi ya jamii, hachangii kodi, wala hachangii bima ya afya.

Baada ya miaka mitano, Mbunge huyohuyo anapewa kiinua mgongo cha 240M, ambacho hakuwahi kukatwa kuchangia hata mwezi mmoja. Je pesa hizi za kiinua mgongo anazolipwa zinatoka wapi kama alikua hakatwi? Jibu ni.kwamba zinatoka kwa watanzania maskini including wale wanaolipwa laki mbili kwa mwezi.Halafu Mbunge mmoja bila aibu anademka eti watanzania walipe tena kodi kwa kutumia simu zao. Yeye anaiita kodi ya uzalendo na ameshauri ilipwe kila siku. Yani kila ukiamka unakatwa kiasi fulani cha pesa kwenye simu yako kama kodi ya uzalendo.

Wabunge walipaswa kuonesha mfano wa uzalendo. Wakatwe kodi kwenye mishahara yao na posho zao zote. Mbunge akiangalia salary slip yake aone Gross salary ni 11.8M lakini Net saalary ni 7M. Akatwe Bima ya afya, akatwe pensheni pia. Hapo atakua na adabu na ataongea lugha moja na wananchi, maana atakua anafeel kile wananchi wake wanafeel.
Na akipoteza ubunge akiwa na miaka 30 asubirie hadi afikishe miaka 60 ndipo apate mafao yake. Wale wanaopoteza ubunge wakiwa na mika zaidi ya 60 ndio wapewe mafao yao kwa wakati. Na wapewe kwa kadri walivyochangia kwenye mifuko ya hifadhi za jamii. Kama alikua anakatwa 500K kwa mwezi kwa ajili ya pensheni means baada ya miaka mitano atakua amechangia 30M. Hiyo ndio haki yake, lakini asipewe hadi afikishe miaka 60.

Hapa ndio tutaona kweli ni wazalendo. Sio wanatunga sheria za kiiimla kukandamiza wanyonge, halafu wao wanajiondoa kwenye sheria hizo. Wanaishi kwenye dunia yao halafu wakishavimbiwa nyama choma na Dompo wine, wanabweka kuhusu uzalendo. Uzalendo gani wakati umezuia fao la kujitoa kwa vijana maskini, while wewe unavuta mshiko kila baada ya miaka mitano?

Unatunga sheria kuwa kijana maskini aliyetoka chuo akapata ka mkataba ka miaka miwili, akimaliza mkataba wake eti asilipwe mafao yake hadi afikishe miaka 60. Lakini wewe ukipoteza ubunge na miaka 35 unataka uvute mafao yako fasta. Hutaki kusubiri ufikishe miaka 60. Huu ndio uzalendo mnaohubiri?

Halafu hawa watanzania unaotaka walipe kodi ya uzalendo kupitia simu zao ni wapi? Hawahawa maskini au kuna wengine? Tanzania ina watumiaji wa simu za mkononi milioni 40. Kati yao watanzania milioni 8 matumizi yao kwenye simu hayafiki TZS 1,000/= kwa mwezi. Yani kuna watanzania milioni 8 ambao ndani ya mwezi mzima hawawezi kutumia "buku" kwenye simu. Hawa ndio wanataka kukamuliwa kodi ya uzalendo na watu wanaolipwa 12M kwa mwezi.
Kwanini hujamtambua mwandishi wa hii?? Kama wewe sio Malisa Gj basi unachofanya kukopi andiko la mwenzio na kulibandika bila kumtaja yeye anaita UGIGISI.

Shule mlisomea ujinga?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom