Mbowe unajidanganya, profesa atabaki kuwa profesa. Hakuna uhusiano wote kati siasa na unachotaka kutuaminisha


T

Trump2

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2017
Messages
1,253
Likes
2,031
Points
280
T

Trump2

JF-Expert Member
Joined May 28, 2017
1,253 2,031 280
Nimesoma mitandao ya Kijamii na Magazeti ya leo 14/11/2017 kauli ya Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA , freeman Aikaeli Mbowe akiwa kwenye Kampeni za uchaguzi mdogo wa Madiwani Mkoani Mtwara.

Mbowe amenukuliwa na vyombo vya habari akimshambulia Mwenyekiti wa CUF, prof. Ibrahim Harouna Lipumba kuwa anatilia shaka Elimu yake ya U-Profesa kwa mada ya kile alichokiita anaua chama cha CUF.

Napenda kumtahadharisha Mbowe, Siasa itabaki kuwa siasa na U-Profesa wa Lipumba atabaki nao milele.

Mbowe anapaswa kutambua kuwa yeye na elinu yake isiyoelezeka kuwaongoza akina Profesa Mwesiga Baregu, Profesa Abdallah Safari na wengine wengi basi U-Profesa wao ni wa mashaka, la hasha! Siasa inafannywa na mtu yeyote yule na ndiyo maans huko kuna Ma-Prof, Darasa la Saba, Kidato cha nne, Kidato cha Sita waliofeli kama yeye n. K.

Hakuna lugha nzuri ya kuiita Siasa zaidi ya 'siasa nii porojo'. Mbowe akitaka kujua prof. Atabaki kuwa Prof, leo siasa zifutwe, aone kama atafanya kazi zinazofanywa na Ma-Prof duniani. Narudia Mbowe anajidanganya.

Mbowe alitumia mkutano huo pia kusema kuwa CHADEMA haiwezi kufa labda afe yeye. Haya ndiyo maneno halisi ya wanasiasa ambao hawna shule kichwani, tafsiri ya hii kauli ni kwamba Chadema ni Mbowe na Mbowe ndiyo CHADEMA.

Hii ni aibu kwa chama cha siasa ambacho kinapaswa kuwa taasisi. Kauli hii iwe ni somo kwa wanachama na wapenzi wote wa CHADEMA. Ni kauli ya kutafakari maana lolote litakalofanyika kinyume cha mawazo yake litakuwa ninkutaka kuua Chama na sasa napata jibu la wapi ziliishia kauli za Katibu MkuuMashinji na Mjumbe wa Kamati Kuu, Edward Lowassa kuwa Chadema wanapaswa kuachana na Siasa za Kiharakati.

Ogopa sana Mwanasiasa asiye na shule wakati huohuo ni mwenye kujiona Mungu mtu. Ni hatari sana. Poleni sana Prof. Baregu, Prof. Safari, Tundu Lissu, Dr. Mashinji na wengine. Msithubutu kukiua Chama mtakiona cha moto.
Swali kwa Maprof. wa CHADEMA, hizo kauli mbili za Mwenyekiti wenu mmezitafakari? Au mnaogopa kuhoji msije mkaonekana mnataka kuua Chama?
 
Mndali ndanyelakakomu

Mndali ndanyelakakomu

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2016
Messages
11,205
Likes
25,032
Points
280
Age
28
Mndali ndanyelakakomu

Mndali ndanyelakakomu

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2016
11,205 25,032 280
Subiri wenye naye waje
 
H

hardboy

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2016
Messages
796
Likes
615
Points
180
H

hardboy

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2016
796 615 180
Nimesoma mitandao ya Kijamii na Magazeti ya leo 14/11/2017 kauli ya Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA , freeman Aikaeli Mbowe akiwa kwenye Kampeni za uchaguzi mdogo wa Madiwani Mkoani Mtwara. Mbowe amenukuliwa na vyombo vya habari akimshambulia Mwenyekiti wa CUF, prof. Ibrahim Harouna Lipumba kuwa anatilia shaka Elimu yake ya U-Profesa kwa mada ya kile alichokiita anaua chama cha CUF.
Napenda kumtahadharisha Mbowe, Siasa itabaki kuwa siasa na U-Profesa wa Lipumba atabaki nao milele.
Mbowe anapaswa kutambua kuwa yeye na elinu yake isiyoelezeka kuwaongoza akina Profesa Mwesiga Baregu, Profesa Abdallah Safari na wengine wengi basi U-Profesa wao ni wa mashaka, la hasha! Siasa inafannywa na mtu yeyote yule na ndiyo maans huko kuna Ma-Prof, Darasa la Saba, Kidato cha nne, Kidato cha Sita waliofeli kama yeye n. K. Hakuna lugha nzuri ya kuiita Siasa zaidi ya 'siasa nii porojo'. Mbowe akitaka kujua prof. Atabaki kuwa Prof, leo siasa zifutwe, aone kama atafanya kazi zinazofanywa na Ma-Prof duniani. Narudia Mbowe anajidanganya.
Mbowe alitumia mkutano huo pia kusema kuwa CHADEMA haiwezi kufa labda afe yeye. Haya ndiyo maneno halisi ya wanasiasa ambao hawna shule kichwani, tafsiri ya hii kauli ni kwamba Chadema ni Mbowe na Mbowe ndiyo CHADEMA. hii ni aibu kwa chama cha siasa ambacho kinapaswa kuwa taasisi. Kauli hii iwe ni somo kwa wanachama na wapenzi wote wa CHADEMA. Ni kauli ya kutafakari maana lolote litakalofanyika kinyume cha mawazo yake litakuwa ninkutaka kuua Chama na sasa napata jibu la wapi ziliishia kauli za Katibu MkuuMashinji na Mjumbe wa Kamati Kuu, Edward Lowassa kuwa Chadema wanapaswa kuachana na Siasa za Kiharakati.

Ogopa sana Mwanasiasa asiye na shule wakati huohuo ni mwenye kujiona Mungu mtu. Ni hatari sana. Poleni sana Prof. Baregu, Prof. Safari, Tundu Lissu, Dr. Mashinji na wengine. Msithubutu kukiua Chama mtakiona cha moto.
Swali kwa Maprof. wa CHADEMA, hizo kauli mbili za Mwenyekiti wenu mmezitafakari? Au mnaogopa kuhoji msije mkaonekana mnataka kuua Chama?
Uprof wa Lipumba umemsaidiaje yeye mwenyewe kiuchumi? Uzi wako una miheuko ya kiccm . Hebu nielezee vitega uchumi alivyokuwa navyo mchumi wako. Prf ushwara.
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,215
Likes
7,000
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,215 7,000 280
Nimesoma mitandao ya Kijamii na Magazeti ya leo 14/11/2017 kauli ya Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA , freeman Aikaeli Mbowe akiwa kwenye Kampeni za uchaguzi mdogo wa Madiwani Mkoani Mtwara. Mbowe amenukuliwa na vyombo vya habari akimshambulia Mwenyekiti wa CUF, prof. Ibrahim Harouna Lipumba kuwa anatilia shaka Elimu yake ya U-Profesa kwa mada ya kile alichokiita anaua chama cha CUF.
Napenda kumtahadharisha Mbowe, Siasa itabaki kuwa siasa na U-Profesa wa Lipumba atabaki nao milele.
Mbowe anapaswa kutambua kuwa yeye na elinu yake isiyoelezeka kuwaongoza akina Profesa Mwesiga Baregu, Profesa Abdallah Safari na wengine wengi basi U-Profesa wao ni wa mashaka, la hasha! Siasa inafannywa na mtu yeyote yule na ndiyo maans huko kuna Ma-Prof, Darasa la Saba, Kidato cha nne, Kidato cha Sita waliofeli kama yeye n. K. Hakuna lugha nzuri ya kuiita Siasa zaidi ya 'siasa nii porojo'. Mbowe akitaka kujua prof. Atabaki kuwa Prof, leo siasa zifutwe, aone kama atafanya kazi zinazofanywa na Ma-Prof duniani. Narudia Mbowe anajidanganya.
Mbowe alitumia mkutano huo pia kusema kuwa CHADEMA haiwezi kufa labda afe yeye. Haya ndiyo maneno halisi ya wanasiasa ambao hawna shule kichwani, tafsiri ya hii kauli ni kwamba Chadema ni Mbowe na Mbowe ndiyo CHADEMA. hii ni aibu kwa chama cha siasa ambacho kinapaswa kuwa taasisi. Kauli hii iwe ni somo kwa wanachama na wapenzi wote wa CHADEMA. Ni kauli ya kutafakari maana lolote litakalofanyika kinyume cha mawazo yake litakuwa ninkutaka kuua Chama na sasa napata jibu la wapi ziliishia kauli za Katibu MkuuMashinji na Mjumbe wa Kamati Kuu, Edward Lowassa kuwa Chadema wanapaswa kuachana na Siasa za Kiharakati.

Ogopa sana Mwanasiasa asiye na shule wakati huohuo ni mwenye kujiona Mungu mtu. Ni hatari sana. Poleni sana Prof. Baregu, Prof. Safari, Tundu Lissu, Dr. Mashinji na wengine. Msithubutu kukiua Chama mtakiona cha moto.
Swali kwa Maprof. wa CHADEMA, hizo kauli mbili za Mwenyekiti wenu mmezitafakari? Au mnaogopa kuhoji msije mkaonekana mnataka kuua Chama?

Naomba uwape pole Prof Maghembe na Prof Muhongo kwa kufukuzwa kazi na "mature age" student. BTW msikitikie na huyo Propesa Lipumba kwa kulipwa na huyo "student" kwa kufanya ayafanyayo.
 
mogitete

mogitete

Senior Member
Joined
Oct 12, 2016
Messages
118
Likes
133
Points
60
Age
48
mogitete

mogitete

Senior Member
Joined Oct 12, 2016
118 133 60
Una msongo wa mawazo kwani usemi wa mbowe ni tungo tata ina majibu ya tafasiri nyingi,amesema chadema haiwezi kufa labda afe yeye!!! Mfano 1. Mbowe anaweza akafa lakini chadema hawez kufa,2.Ili chadema ife lazima kwanza Mbowe atangulie mbele za haki.3.Mbowe anaweza akafa lakni siyo chadema.Kwa hyo mkuu hata tafisiri yako iko sawa lakini kwanza uwe unafikri kwanza au ya tungo iliyotolewa
 
kivava

kivava

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2013
Messages
5,705
Likes
4,453
Points
280
kivava

kivava

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2013
5,705 4,453 280
"...ogopa mwanasiasa asiye Na shule anaye jiona mungumtu"
Naam maneno kuntu,lakini yanamuhusu Yule ambaye ukihoji uhalali wa PhD yake unapotezwa hata mifupa yako haitaonekana milele
Wa kuogopwa yule aliye Na hofu kubwa kuumbuliwa uboya wake na yupo radhi kutuma watu kuuwa ili kumlinda
 
Caroline Hans

Caroline Hans

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2017
Messages
718
Likes
382
Points
80
Caroline Hans

Caroline Hans

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2017
718 382 80
Ha ha ha uzi murua
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
4,038
Likes
2,592
Points
280
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
4,038 2,592 280
Una msongo wa mawazo kwani usemi wa mbowe ni tungo tata ina majibu ya tafasiri nyingi,amesema chadema haiwezi kufa labda afe yeye!!! Mfano 1. Mbowe anaweza akafa lakini chadema hawez kufa,2.Ili chadema ife lazima kwanza Mbowe atangulie mbele za haki.3.Mbowe anaweza akafa lakni siyo chadema.Kwa hyo mkuu hata tafisiri yako iko sawa lakini kwanza uwe unafikri kwanza au ya tungo iliyotolewa
Usilazimishe maana. Kubali tu Mh Mbowe ulimi ulipotoka hakuna utata hapo. Kwani yeye akifa Chadema si itabaki? Nani alimfahamu Mbowe kama mwanasiasa wakati Chadema ikiongozwa na mkwewe? Ungesema utata unakuja kwa maana ya pili kuwa Chadema ni kama DP ni chama na mali ya familia ya Mzee Mtei
 
fugees

fugees

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Messages
2,649
Likes
442
Points
180
fugees

fugees

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2012
2,649 442 180
Nimesoma mitandao ya Kijamii na Magazeti ya leo 14/11/2017 kauli ya Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA , freeman Aikaeli Mbowe akiwa kwenye Kampeni za uchaguzi mdogo wa Madiwani Mkoani Mtwara.

Mbowe amenukuliwa na vyombo vya habari akimshambulia Mwenyekiti wa CUF, prof. Ibrahim Harouna Lipumba kuwa anatilia shaka Elimu yake ya U-Profesa kwa mada ya kile alichokiita anaua chama cha CUF.

Napenda kumtahadharisha Mbowe, Siasa itabaki kuwa siasa na U-Profesa wa Lipumba atabaki nao milele.

Mbowe anapaswa kutambua kuwa yeye na elinu yake isiyoelezeka kuwaongoza akina Profesa Mwesiga Baregu, Profesa Abdallah Safari na wengine wengi basi U-Profesa wao ni wa mashaka, la hasha! Siasa inafannywa na mtu yeyote yule na ndiyo maans huko kuna Ma-Prof, Darasa la Saba, Kidato cha nne, Kidato cha Sita waliofeli kama yeye n. K.

Hakuna lugha nzuri ya kuiita Siasa zaidi ya 'siasa nii porojo'. Mbowe akitaka kujua prof. Atabaki kuwa Prof, leo siasa zifutwe, aone kama atafanya kazi zinazofanywa na Ma-Prof duniani. Narudia Mbowe anajidanganya.

Mbowe alitumia mkutano huo pia kusema kuwa CHADEMA haiwezi kufa labda afe yeye. Haya ndiyo maneno halisi ya wanasiasa ambao hawna shule kichwani, tafsiri ya hii kauli ni kwamba Chadema ni Mbowe na Mbowe ndiyo CHADEMA.

Hii ni aibu kwa chama cha siasa ambacho kinapaswa kuwa taasisi. Kauli hii iwe ni somo kwa wanachama na wapenzi wote wa CHADEMA. Ni kauli ya kutafakari maana lolote litakalofanyika kinyume cha mawazo yake litakuwa ninkutaka kuua Chama na sasa napata jibu la wapi ziliishia kauli za Katibu MkuuMashinji na Mjumbe wa Kamati Kuu, Edward Lowassa kuwa Chadema wanapaswa kuachana na Siasa za Kiharakati.

Ogopa sana Mwanasiasa asiye na shule wakati huohuo ni mwenye kujiona Mungu mtu. Ni hatari sana. Poleni sana Prof. Baregu, Prof. Safari, Tundu Lissu, Dr. Mashinji na wengine. Msithubutu kukiua Chama mtakiona cha moto.
Swali kwa Maprof. wa CHADEMA, hizo kauli mbili za Mwenyekiti wenu mmezitafakari? Au mnaogopa kuhoji msije mkaonekana mnataka kuua Chama?
Kama Bashite au.
 
mogitete

mogitete

Senior Member
Joined
Oct 12, 2016
Messages
118
Likes
133
Points
60
Age
48
mogitete

mogitete

Senior Member
Joined Oct 12, 2016
118 133 60
Usilazimishe maana. Kubali tu Mh Mbowe ulimi ulipotoka hakuna utata hapo. Kwani yeye akifa Chadema si itabaki? Nani alimfahamu Mbowe kama mwanasiasa wakati Chadema ikiongozwa na mkwewe? Ungesema utata unakuja kwa maana ya pili kuwa Chadema ni kama DP ni chama na mali ya familia ya Mzee Mtei
Nawe kubali usilazimishe watu wa mwanza wasibomoleshewe nyumba zao maana walitupa kura,Mimi nasema hakupotoka lakn alitania kama Nape alivyosema pindi anahojia na DW hata Mbowe anatania naye hawezi kufa kabla ya chadema
 
pangalashaba

pangalashaba

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
1,219
Likes
1,102
Points
280
pangalashaba

pangalashaba

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
1,219 1,102 280
Mtoa mada kumbuka hata Dr. Luis Shika pia ni msomi, tena nasikia ni specialist wa magonjwa ya moyo japo hajawahi kufanya practices. Unaweza kuwa msomi wa kiwango cha Prof lakini, kichwani kumejaaa madudu as if ni comedian. Mbowe anazungumzia comedy anazoleta yule Prof wa Buguruni, suala ambalo lipo wazi na juzi hapa mahakama kuu imethibitisha ubwege wake juu ya wabunge wa CUF aliowatimua.
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
4,038
Likes
2,592
Points
280
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
4,038 2,592 280
Nawe kubali usilazimishe watu wa mwanza wasibomoleshewe nyumba zao maana walitupa kura,Mimi nasema hakupotoka lakn alitania kama Nape alivyosema pindi anahojia na DW hata Mbowe anatania naye hawezi kufa kabla ya chadema
Tunamzungumzia Mbowe ama mtu mwingine. Lini mbowe alikua mwanza? Hivi kwanini mnashindwa kutetea hoja zetu kama GT na kukimbilia hoja nyingine? Kweli mapenzi ya vyama ni ugonjwa mkubwa hawajakosea wanaowafananisha na misukule
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,215
Likes
7,000
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,215 7,000 280
Usilazimishe maana. Kubali tu Mh Mbowe ulimi ulipotoka hakuna utata hapo. Kwani yeye akifa Chadema si itabaki? Nani alimfahamu Mbowe kama mwanasiasa wakati Chadema ikiongozwa na mkwewe? Ungesema utata unakuja kwa maana ya pili kuwa Chadema ni kama DP ni chama na mali ya familia ya Mzee Mtei

Unajua mwenyekiti wa kwanza wa BAVICHA alikuwa nani?
 

Forum statistics

Threads 1,213,919
Members 462,407
Posts 28,495,015