Mbowe - Sababu za kushindwa kwa UKAWA hizi hapa

2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Points
2,000
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 2,000
Mkuu Mbowe huna sababu ya kususia matokeo ya uchaguzi, kulikuwa na kila sababu kwa nyinyi kushindwa na miongoni mwa sababu kuu ni hizi hapa:-

1.Taswira ya team ya kampeni (team ya kanda vs taifa stars)

hakuna anayeweza kubisha kuwa sura ya team ya kampeni ya ukawa ilikuwa haina taswira ya kitaifa.
watu wa kaskazini waliongoza team kwa kiasi kikubwa na kufanya watu wa maeneo mengine wasijione kufit ndani ya ukawa. team iliongozwa na Mbatia, Mbowe, Sumaye, Lowasa na Mrema. Team hii haikutoa support kabisa kwa Mgombea mwenza na kumfanya Mnyaa wa cuf kumpa support jambo ambalo nalo linaweza kuwa swali kwa wadadisi wa mambo. Lakini tujiulize ukawa haikuwa na hazina nyingine kabisa katika uundaji wake wa team ya kampeni.

Kwa upande wa ccm ilikuwa wazi unaiona Tanzania kwa kiwango cha kujihisi kufit zaidi huko kuliko kwa vyama vingine. Unamuona Mwigulu, Kinana, Makamba, Kikwete, Magufuli, Msukuma, Mkapa, Mwinyi, Warioba etc, hii ilikuwa team ya taifa kwelikweli.

2. Afya ya Mgombea wa ukawa

Wakati wa kampeni hali ya kiafya ya Mh. Lowasa ilikuwa tete kiasi cha kufanya iwe ni news sehemu nyingi za kampeni. Slogan ya hapa kazi tu na push up zilitawala na kuzijengea umaarufu kampeni za ccm. lakini hali ya afya ya mgombea wa ukawa ilimfanya Lowasa ashindwe kupambana mwenyewe jukwaani na kushindwa kujitetea kabisa. Kimsingi Lowasa alikuwa mgombea mwenye sifa nyingi nzuri za kiuongozi. Mfano, Taaluma yake ya digrii ya uzamili ni juu ya maendeleo na sera zake pia zilikuwa zinaeleweka lakini hakuwa na nafasi kutawala jukwaa kutokana na afya yake kuwa na mgogoro.

3. kujiengua kwa Lipumba na Slaa

Hawa walikuwa ni mwiba sana kwa ccm, nadhani itabidi baada ya matokeo ya mwisho tujumlishe alama alizopata Slaa na Lipumba na tuone kwa umoja wao walifanikiwa kwa kiasi gani? Lakini kukosekana kwa Lipumba kumevuruga sana kura za cuf ndio maana maeneo ambayo cuf imeshinda Lowasa hakupata kura nyingi sana kama maeneo ambayo CDM walikuwa wakishinda.

4. UKAWA kushindwa kufikia muafaka
kwa kiasi kikubwa ukawa walikuwa wanapambana wenyewe kwa wenyewe ktk baadhi ya sehemu. kwa hili mbowe ana lawama kwa kiasi fulani maana yeye ndiye engineer mkuu wa umoja huu hasa hatua hii ya pili ya kuungana kwa ajili ya uchaguzi. Kuna baadhi ya maeneo ambayo yalikuwa na utata na yeye alishindwa kutoa uamuzi na kuacha mgogoro ukue. kigoma, dar na kusini zilitokea kesi na chadema walipuuzia kwa kiwango kikubwa. hii ilileta ugomvi kwa kiasi kikubwa na kusababisha mfarakano ambao haukuwa wa lazima. Mbowe alikuwa na nafasi ya kuwakemea wanachadema waliokuwa hawaheshimu makubaliano na pia Maalim na Mtatiro na mbatia walishindwa kuwajibika kwa nafasi zao na hivyo kuwa-cost kwa kushindwa kutumia vema fursa hii ya muungano wao.

5. uwekezaji mbovu kwa vijana
Lowasa na ukawa waliinvest mno kwa vijana hasa wale wafanya biashara wachuuzi na vijana wa boda boda. kuna kila dalili uwekezaji huu umemgharimu sana maana kama utakumbuka siku ya uchaguzi kulikuwa hakuna usafiri kwa masaa mengi hasa ya asubuhi na kwa jinsi hiyo vijana walikuwa wanakimbiza nyomi la abiria na kusahau kuwa walikuwa na ahadi na mgombea. lakini wakati wa uandikishwaji vijana walikuwa wanajiandikisha sana makazini kwao ila kwa bahati mbaya watu wengi hawakupata fursa ya kwenda mbali na kwao na kwa hali ya usalama ilivyokuwa vijana hawakuthubutu kwenda mbali na kurisk usalama wao.

ilipaswa lowasa awasome aina ya vijana waliokuwa wanadeal nao, kinyume chake ccm iliinvest kwa vijana wenye nafuu na fursa hasa za elimu na nafasi kama wasanii na baadhi ya vikundi vya vijana. hawa huwa wanajua thamani za kura zao na walijitahidi kuhakikisha kuwa wanapiga kura.

Yapaswa wakajipange upya kuliko kuendelea kukataa kwa tatizo waliloliunda wenyewe.
 
Robato

Robato

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2012
Messages
381
Points
250
Robato

Robato

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2012
381 250
Mtakuja na analysis nyingi ku justify matokeo ya uchaguzi wenu lakini ukweli utabaki pale pale CCM wamefake matokeo, hiyo itabaki milele. Historia itamkumbuka Magufuli kama rais aliyeshinda uchaguzi kwa wizi mkubwa sana wa kura. Huu ni ukweli hata wewe unajua.
 
A

Albosignathus

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2013
Messages
4,818
Points
1,195
A

Albosignathus

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2013
4,818 1,195
Wewe unaliwa ndogo
 
D

duttu.e

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2014
Messages
596
Points
500
D

duttu.e

JF-Expert Member
Joined May 29, 2014
596 500
Mkuu Mbowe huna sababu ya kususia matokeo ya uchaguzi, kulikuwa na kila sababu kwa nyinyi kushindwa na miongoni mwa sababu kuu ni hizi hapa:-

1.Taswira ya team ya kampeni (team ya kanda vs taifa stars)

hakuna anayeweza kubisha kuwa sura ya team ya kampeni ya ukawa ilikuwa haina taswira ya kitaifa.
watu wa kaskazini waliongoza team kwa kiasi kikubwa na kufanya watu wa maeneo mengine wasijione kufit ndani ya ukawa. team iliongozwa na Mbatia, Mbowe, Sumaye, Lowasa na Mrema. Team hii haikutoa support kabisa kwa Mgombea mwenza na kumfanya Mnyaa wa cuf kumpa support jambo ambalo nalo linaweza kuwa swali kwa wadadisi wa mambo. Lakini tujiulize ukawa haikuwa na hazina nyingine kabisa katika uundaji wake wa team ya kampeni.

Kwa upande wa ccm ilikuwa wazi unaiona Tanzania kwa kiwango cha kujihisi kufit zaidi huko kuliko kwa vyama vingine. Unamuona Mwigulu, Kinana, Makamba, Kikwete, Magufuli, Msukuma, Mkapa, Mwinyi, Warioba etc, hii ilikuwa team ya taifa kwelikweli.

2. Afya ya Mgombea wa ukawa

Wakati wa kampeni hali ya kiafya ya Mh. Lowasa ilikuwa tete kiasi cha kufanya iwe ni news sehemu nyingi za kampeni. Slogan ya hapa kazi tu na push up zilitawala na kuzijengea umaarufu kampeni za ccm. lakini hali ya afya ya mgombea wa ukawa ilimfanya Lowasa ashindwe kupambana mwenyewe jukwaani na kushindwa kujitetea kabisa. Kimsingi Lowasa alikuwa mgombea mwenye sifa nyingi nzuri za kiuongozi. Mfano, Taaluma yake ya digrii ya uzamili ni juu ya maendeleo na sera zake pia zilikuwa zinaeleweka lakini hakuwa na nafasi kutawala jukwaa kutokana na afya yake kuwa na mgogoro.

3. kujiengua kwa Lipumba na Slaa

Hawa walikuwa ni mwiba sana kwa ccm, nadhani itabidi baada ya matokeo ya mwisho tujumlishe alama alizopata Slaa na Lipumba na tuone kwa umoja wao walifanikiwa kwa kiasi gani? Lakini kukosekana kwa Lipumba kumevuruga sana kura za cuf ndio maana maeneo ambayo cuf imeshinda Lowasa hakupata kura nyingi sana kama maeneo ambayo CDM walikuwa wakishinda.

4. UKAWA kushindwa kufikia muafaka
kwa kiasi kikubwa ukawa walikuwa wanapambana wenyewe kwa wenyewe ktk baadhi ya sehemu. kwa hili mbowe ana lawama kwa kiasi fulani maana yeye ndiye engineer mkuu wa umoja huu hasa hatua hii ya pili ya kuungana kwa ajili ya uchaguzi. Kuna baadhi ya maeneo ambayo yalikuwa na utata na yeye alishindwa kutoa uamuzi na kuacha mgogoro ukue. kigoma, dar na kusini zilitokea kesi na chadema walipuuzia kwa kiwango kikubwa. hii ilileta ugomvi kwa kiasi kikubwa na kusababisha mfarakano ambao haukuwa wa lazima. Mbowe alikuwa na nafasi ya kuwakemea wanachadema waliokuwa hawaheshimu makubaliano na pia Maalim na Mtatiro na mbatia walishindwa kuwajibika kwa nafasi zao na hivyo kuwa-cost kwa kushindwa kutumia vema fursa hii ya muungano wao.

5. uwekezaji mbovu kwa vijana
Lowasa na ukawa waliinvest mno kwa vijana hasa wale wafanya biashara wachuuzi na vijana wa boda boda. kuna kila dalili uwekezaji huu umemgharimu sana maana kama utakumbuka siku ya uchaguzi kulikuwa hakuna usafiri kwa masaa mengi hasa ya asubuhi na kwa jinsi hiyo vijana walikuwa wanakimbiza nyomi la abiria na kusahau kuwa walikuwa na ahadi na mgombea. lakini wakati wa uandikishwaji vijana walikuwa wanajiandikisha sana makazini kwao ila kwa bahati mbaya watu wengi hawakupata fursa ya kwenda mbali na kwao na kwa hali ya usalama ilivyokuwa vijana hawakuthubutu kwenda mbali na kurisk usalama wao.

ilipaswa lowasa awasome aina ya vijana waliokuwa wanadeal nao, kinyume chake ccm iliinvest kwa vijana wenye nafuu na fursa hasa za elimu na nafasi kama wasanii na baadhi ya vikundi vya vijana. hawa huwa wanajua thamani za kura zao na walijitahidi kuhakikisha kuwa wanapiga kura.

Yapaswa wakajipange upya kuliko kuendelea kukataa kwa tatizo waliloliunda wenyewe.
6. kujikita sana maeneo ya mjni na kusahau watu wa vijijini.
 
gkileo

gkileo

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2010
Messages
1,044
Points
1,250
gkileo

gkileo

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2010
1,044 1,250
Wewe unaliwa ndogo
Sii sawa Kumtukana . Mpinge kwa hoja , toa ushahidi kudhihirisha udhaifu wa hoja yake.
Kila aliekua na mawazo mazuri Chadema alifukuzwa mara moja , na matokeo yake ndiyo haya sasa!
 
naliwe

naliwe

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
309
Points
500
naliwe

naliwe

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
309 500
Mtakuja na analysis nyingi ku justify matokeo ya uchaguzi wenu lakini ukweli utabaki pale pale CCM wamefake matokeo, hiyo itabaki milele. Historia itamkumbuka Magufuli kama rais aliyeshinda uchaguzi kwa wizi mkubwa sana wa kura. Huu ni ukweli hata wewe unajua.
we ni lofa kati ya malofa yani bado unahisi kua ccm wameiba kula
 
U

UGORO87

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2014
Messages
792
Points
500
U

UGORO87

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2014
792 500
Ccm ni wezi na kutumia ubabe wa kutangaza matokeo.siamini badala ya kumchagua rais ninayemtaka naenda kumchagua mwenyekiti wa ccm
 
Z

Zungu Pule

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2008
Messages
2,219
Points
2,000
Z

Zungu Pule

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2008
2,219 2,000
Unafikiri Lipumba na Slaa wangekuwepo ingebadilisha kitu? Kuishinda CCM ni zaidi ya kinachotokea kwenye masanduku ya kura (CCM is an experienced electoral machine. Huwashindi tu eti kwa kuwa kura zao hazijatosha. Tizama kinachotokea Zanzibar, kama unataka ushahidi).

Watanzania wengi bado ni waoga wa kuiadhibu CCM. Hawajiamini. They are ignorant of their own power - power of their votes. Wanafikiri uchaguzi ni kwa ajili ya viongozi na si kwa ajili ya mustakabali wa maisha yao. Wanapiga kura kama kutoa zawadi kwa wagombea wanaowataka badala ya kupiga kura kwa mustakabali wa maisha yao. Kwamba nimeamua kumchagua flani na yeye akafaidi.

Wanadanganyika kirahisi. Hawahoji mambo. Maneno matupu wanaridhika. Ukabila. Kwamba mchague flani bana "ni wa nyumbani".

By design, uchaguzi hauwezi kuwa huru na haki. Tume ya Uchaguzi na vyombo vyote vya dola + wakuu wa mikoa, wakuu wa wilaya, DEDs, wakuu wa taasisi za umma - wote hawa hufanya kazi kuhakikisha kuwa maslahi ya CCM yanalindwa na upinzani unadidimizwa. CCM ikiwa na shaka na taasisi yoyote ile, basi hufanya mabadiliko ya uongozi katika taasisi hiyo hata siku chache kabla ya kura kupigwa. Usiposhiriki kikamilifu kufanikisha kampeni/mikakati ya CCM unatolewa kwenye nafasi uliyopo.

In short, "the spirit of let's have a fair war is not deep enough" - bila kujali ni Slaa, au Lipumba, au Lowassa, au Hashimu Rungwe anayegombea urais kwa tiketi ya kambi ya upinzani.
 
Jagarld

Jagarld

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2011
Messages
1,794
Points
2,000
Jagarld

Jagarld

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2011
1,794 2,000
Mtakuja na analysis nyingi ku justify matokeo ya uchaguzi wenu lakini ukweli utabaki pale pale CCM wamefake matokeo, hiyo itabaki milele. Historia itamkumbuka Magufuli kama rais aliyeshinda uchaguzi kwa wizi mkubwa sana wa kura. Huu ni ukweli hata wewe unajua.
Hivi matokeo ya 2010 vipi mkuu nasikia mpaka leo hii nayo hamyatambui au mlishayakubali....!
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
9,368
Points
2,000
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
9,368 2,000
Mkuu Mbowe huna sababu ya kususia matokeo ya uchaguzi, kulikuwa na kila sababu kwa nyinyi kushindwa na miongoni mwa sababu kuu ni hizi hapa:-

1.Taswira ya team ya kampeni (team ya kanda vs taifa stars)

hakuna anayeweza kubisha kuwa sura ya team ya kampeni ya ukawa ilikuwa haina taswira ya kitaifa.
watu wa kaskazini waliongoza team kwa kiasi kikubwa na kufanya watu wa maeneo mengine wasijione kufit ndani ya ukawa. team iliongozwa na Mbatia, Mbowe, Sumaye, Lowasa na Mrema. Team hii haikutoa support kabisa kwa Mgombea mwenza na kumfanya Mnyaa wa cuf kumpa support jambo ambalo nalo linaweza kuwa swali kwa wadadisi wa mambo. Lakini tujiulize ukawa haikuwa na hazina nyingine kabisa katika uundaji wake wa team ya kampeni.

Kwa upande wa ccm ilikuwa wazi unaiona Tanzania kwa kiwango cha kujihisi kufit zaidi huko kuliko kwa vyama vingine. Unamuona Mwigulu, Kinana, Makamba, Kikwete, Magufuli, Msukuma, Mkapa, Mwinyi, Warioba etc, hii ilikuwa team ya taifa kwelikweli.

2. Afya ya Mgombea wa ukawa

Wakati wa kampeni hali ya kiafya ya Mh. Lowasa ilikuwa tete kiasi cha kufanya iwe ni news sehemu nyingi za kampeni. Slogan ya hapa kazi tu na push up zilitawala na kuzijengea umaarufu kampeni za ccm. lakini hali ya afya ya mgombea wa ukawa ilimfanya Lowasa ashindwe kupambana mwenyewe jukwaani na kushindwa kujitetea kabisa. Kimsingi Lowasa alikuwa mgombea mwenye sifa nyingi nzuri za kiuongozi. Mfano, Taaluma yake ya digrii ya uzamili ni juu ya maendeleo na sera zake pia zilikuwa zinaeleweka lakini hakuwa na nafasi kutawala jukwaa kutokana na afya yake kuwa na mgogoro.

3. kujiengua kwa Lipumba na Slaa

Hawa walikuwa ni mwiba sana kwa ccm, nadhani itabidi baada ya matokeo ya mwisho tujumlishe alama alizopata Slaa na Lipumba na tuone kwa umoja wao walifanikiwa kwa kiasi gani? Lakini kukosekana kwa Lipumba kumevuruga sana kura za cuf ndio maana maeneo ambayo cuf imeshinda Lowasa hakupata kura nyingi sana kama maeneo ambayo CDM walikuwa wakishinda.

4. UKAWA kushindwa kufikia muafaka
kwa kiasi kikubwa ukawa walikuwa wanapambana wenyewe kwa wenyewe ktk baadhi ya sehemu. kwa hili mbowe ana lawama kwa kiasi fulani maana yeye ndiye engineer mkuu wa umoja huu hasa hatua hii ya pili ya kuungana kwa ajili ya uchaguzi. Kuna baadhi ya maeneo ambayo yalikuwa na utata na yeye alishindwa kutoa uamuzi na kuacha mgogoro ukue. kigoma, dar na kusini zilitokea kesi na chadema walipuuzia kwa kiwango kikubwa. hii ilileta ugomvi kwa kiasi kikubwa na kusababisha mfarakano ambao haukuwa wa lazima. Mbowe alikuwa na nafasi ya kuwakemea wanachadema waliokuwa hawaheshimu makubaliano na pia Maalim na Mtatiro na mbatia walishindwa kuwajibika kwa nafasi zao na hivyo kuwa-cost kwa kushindwa kutumia vema fursa hii ya muungano wao.

5. uwekezaji mbovu kwa vijana
Lowasa na ukawa waliinvest mno kwa vijana hasa wale wafanya biashara wachuuzi na vijana wa boda boda. kuna kila dalili uwekezaji huu umemgharimu sana maana kama utakumbuka siku ya uchaguzi kulikuwa hakuna usafiri kwa masaa mengi hasa ya asubuhi na kwa jinsi hiyo vijana walikuwa wanakimbiza nyomi la abiria na kusahau kuwa walikuwa na ahadi na mgombea. lakini wakati wa uandikishwaji vijana walikuwa wanajiandikisha sana makazini kwao ila kwa bahati mbaya watu wengi hawakupata fursa ya kwenda mbali na kwao na kwa hali ya usalama ilivyokuwa vijana hawakuthubutu kwenda mbali na kurisk usalama wao.

ilipaswa lowasa awasome aina ya vijana waliokuwa wanadeal nao, kinyume chake ccm iliinvest kwa vijana wenye nafuu na fursa hasa za elimu na nafasi kama wasanii na baadhi ya vikundi vya vijana. hawa huwa wanajua thamani za kura zao na walijitahidi kuhakikisha kuwa wanapiga kura.

Yapaswa wakajipange upya kuliko kuendelea kukataa kwa tatizo waliloliunda wenyewe.
Sababu za kushindwa UKAWA ni hizi:
1. Katiba mbovu na tume ya uchaguzi kuwa upande wa CCM
2.Katiba mbovu na tume ya uchaguzi kuwa upande wa CCM
3. Katiba mbovu na tume ya uchaguzi kuwa upande wa CCM
4. Katiba mbovu na tume ya uchaguzi kuwa upande wa CCM
5. Katiba mbovu na tume ya uchaguzi kuwa upande wa CCM

Mengine uliyoandika ni porojo za CCM za kutaka watu wasijue adui yao kwenye uchaguzi ni nani!
 
M

MABAGHEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
688
Points
195
M

MABAGHEE

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
688 195
Mtakuja na analysis nyingi ku justify matokeo ya uchaguzi wenu lakini ukweli utabaki pale pale CCM wamefake matokeo, hiyo itabaki milele. Historia itamkumbuka Magufuli kama rais aliyeshinda uchaguzi kwa wizi mkubwa sana wa kura. Huu ni ukweli hata wewe unajua.
Mbona wabunge ccm 188 kati ya 264? Hiyo tu ni kiashilio tosha kuwa ushindi wa Ccm ni halali. Mkubali kushindwa.
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,962
Points
2,000
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,962 2,000
Ukawa haijashindwa acha uongo. Bali kikwete alikamia Lowasa asiingie ikulu. Lakini hii dhuluma itawasumbua sana mioyo yao. Muda si mrefu wataomba kupatana na Lowasa. To hell wanafiki wa ccm.
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,962
Points
2,000
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,962 2,000
we ni lofa kati ya malofa yani bado unahisi kua ccm wameiba kula
Itv wamenyaka kura feki kibao huko Kagera. Huo ni mtindo uliotumika na ccm nchi nzima, ila inshomile wamegoma kutumika.
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,962
Points
2,000
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,962 2,000
Mbona wabunge ccm 188 kati ya 264? Hiyo tu ni kiashilio tosha kuwa ushindi wa Ccm ni halali. Mkubali kushindwa.
Kule Segerea DSM ccm imekosa kata zote ila imepata mbunge. Hivyo uwezekano wa Lowasa kushinda kura za urais na wabunge wa ukawa kuanguka inawezekana. Upo hapo.
 
monges

monges

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2015
Messages
1,039
Points
1,500
monges

monges

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2015
1,039 1,500
we ni lofa kati ya malofa yani bado unahisi kua ccm wameiba kula
Tena akili yake mbovu sana, wangekuwa wameiba wangeweka asilimia kubwa ya ushindi, kura ndivyo zilivyopigwa-labda mamv ndo alitaka kuiba-waliposhika mitambo yake na vijana wake ndipo akajitokeza kulalamika, na tena akasema wahesabu kwa mkono.
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
9,368
Points
2,000
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
9,368 2,000
Itv wamenyaka kura feki kibao huko Kagera. Huo ni mtindo uliotumika na ccm nchi nzima, ila inshomile wamegoma kutumika.
Kuna sehemu za ndani ndani hasa kanda ya ziwa waliingiza kura feki nyingi sana.
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Points
2,000
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 2,000
Itv wamenyaka kura feki kibao huko Kagera. Huo ni mtindo uliotumika na ccm nchi nzima, ila inshomile wamegoma kutumika.
Itv ilikuwa biased!
Ukikamata kura feki halafu unatia moto maana yake nini?
Huo lazima uwe uongo!
 

Forum statistics

Threads 1,304,902
Members 501,583
Posts 31,531,222
Top