Mbowe, Lowassa kuwanadi wagombea wa CHADEMA nchi nzima | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe, Lowassa kuwanadi wagombea wa CHADEMA nchi nzima

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Molemo, Nov 10, 2017.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2017
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,287
    Likes Received: 580
    Trophy Points: 280
    Chama cha CHADEMA leo kimetoa ratiba ambayo itatumika katika kampeni za udiwani katika kata 43 kwa kipindi kilichosalia mpaka siku ya uchaguzi.

    Ratiba hiyo inaonyesha Mwenyekiti wa CHADEMA Freeman Mbowe ataongoza kampeni hizo akishirikiana na viongozi wengine akiwemo Waziri Mkuu Mstaafu Edward Lowassa.

    chadema.PNG
     
  2. Dreka

    Dreka JF-Expert Member

    #21
    Nov 10, 2017
    Joined: Oct 27, 2017
    Messages: 383
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 80
    Una impact gan mkuu kwa serikali iliyopo madarakani ?

    naamini kwa matumizi yetu ya majina fake hapa jf ni ushahidi tosha kuwa huna uthubutu wa kupinga agizo lolote la serikali hadharani.
     
  3. Moisemusajiografii

    Moisemusajiografii JF-Expert Member

    #22
    Nov 10, 2017
    Joined: Nov 3, 2013
    Messages: 5,621
    Likes Received: 3,599
    Trophy Points: 280
    Hivi ni weye uliyetaka kununua nyumba za Lugumi? Horrible!
     
  4. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #23
    Nov 10, 2017
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 13,053
    Likes Received: 18,552
    Trophy Points: 280
    Uwepo wa Lowassa 'itapendeza' in Dkt Luis tone
     
  5. i

    ismail khali Member

    #24
    Nov 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2017
    Messages: 28
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 5
    Vzr wazungushen mafisad ili wananchi wawaone
     
  6. MZEE MSASAMBEGU

    MZEE MSASAMBEGU JF-Expert Member

    #25
    Nov 10, 2017
    Joined: Apr 19, 2013
    Messages: 2,185
    Likes Received: 1,799
    Trophy Points: 280
    Ogopa sana kitu kinachoitwa passive resistance..wakati wa ukoloni wakoloni walikuwa wanawachukua watumwa na kuwatumikisha kwenye mashamba yao mfano kulima,kupanda,kupalilia and kuvuna... Mfano wa mbinu moja ambayo ni passive resistance watumwa walikuwa wanazichemsha mbegu kabda ya kuzipanda and wakoloni hio hawakulijua ila mwisho wa siku ilifahamika tu...ogopa sana kitu kinachoitwa passive resistance...ni hatari sana kuliko active resistance ambayo inaonekana we ndo unaiamini sana..hadi hapo nafkiri ushanielewa
     
  7. Dreka

    Dreka JF-Expert Member

    #26
    Nov 10, 2017
    Joined: Oct 27, 2017
    Messages: 383
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 80
    Sawa
    lakini naomba tuwe realistic, hivi tangu viongozi wameanza kujifanyia mambo wanavyotaka chini ya serikali za ccm, kuna jambo lipi unadhani ni threat kwa serikali hii ya magufuli ambalo litatokana na passive resistance ?


    Mimi binafsi ni Pro Active resistance.
     
  8. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #27
    Nov 10, 2017
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 4,395
    Likes Received: 2,004
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Viongozi wa juu wa Chadema , Freeman Mbowe na Edward Lowassa wataongoza kampeni za uchaguzi mdogo wa nafasi za udiwani kwenye kata 43.

    Chama hicho kimeunda Kamati za Kitaifa 10, zitakazoongeza nguvu, hamasa na mikakati ya kampeni za uchaguzi wa marudio kwenye nafasi hizo kuanzia kesho hadi siku ya uchaguzi.

    Timu hizo ambazo zitafanya kazi kwa kushirikiana na kamati zingine za hamasa katika ngazi za kanda, mikoa, majimbo, kata na matawi katika maeneo yenye uchaguzi huo, zitaongozwa na Mwenyekiti wa Chama Taifa, Freeman Mbowe.

    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Mkuu wa Idara ya Habari na Mawasiliano wa chama hicho Tumaini Makene imeeleza kuwa Mbowe ataanza kuzindua kampeni kesho katika Kata ya Saranga, jijini Dar es Salaam.

    Makene ametaja watakaoongoza timu hizo zilizopangwa kwa makundi A hadi G, kuwa ni Mwenyekiti wa Chama Taifa Freeman Mbowe, Mjumbe wa Kamati Kuu ya Chama na Waziri Mkuu Mstaafu, Edward Lowassa, Makamu Mwenyekiti Taifa (Bara), Profesa Abdallah Safari, Makamu Mwenyekiti wa Chama Taifa (Zanzibar) Said Issa Mohamed, Katibu Mkuu wa Chama Dk. Vincent Mashinji.

    Amewataja wengine watakaoongoza timu hizo kuwa ni Naibu Katibu Mkuu wa Chama (Bara), John Mnyika, Naibu Katibu Mkuu wa Chama (Zanzibar), Salum Mwalimu.

    Amesema timu hizo zitasaidiwa kwa ukaribu na timu zingine tatu chini ya uratibu na mikakati ya mabaraza ya chama, ikiwamo Baraza la Wanawake wa Chadema (Bawacha), Baraza la Vijana wa Chadema (Bavicha) na Baraza la Wazee wa Chadema.

    Timu hizo zitazunguka katika maeneo yote ya uchaguzi wa kata hizo 43, lengo ni kuwafikia wananchi wote kuelekea uchaguzi huo.

    “Chadema tutaweza kuwafikia na kuzungumza na wananchi katika majimbo 37, halmashauri 36, mikoa 19 nchi nzima.

    “Chama kimedhamiria kuweka ushindani mkubwa na kushinda kata hizo 43 ambazo chama kimeweka wagombea, tunaamini ushindi upo na ndiyo maana tunakutana na wananchi kuwahamasisha na kuwasikiliza wanataka nini ” amesema Makene.
     
  9. MZEE MSASAMBEGU

    MZEE MSASAMBEGU JF-Expert Member

    #28
    Nov 10, 2017
    Joined: Apr 19, 2013
    Messages: 2,185
    Likes Received: 1,799
    Trophy Points: 280
    Mkuu mimi najizungumzia mimi kama mimi...now nipo nafanya passive resistance ambayo ni hatari sana...matokeo yake nafikir yataoneka mbeleni...tunatumia I'd fake so ni ngumu kujuana huyu ni nani and ana effect gani
     
  10. Dreka

    Dreka JF-Expert Member

    #29
    Nov 10, 2017
    Joined: Oct 27, 2017
    Messages: 383
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 80
    Hapo nimekusoma sasa

    Tuko pamoja
     
  11. Jumong S

    Jumong S JF-Expert Member

    #30
    Nov 10, 2017
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 2,368
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Kila la kheri!!! Ila CDM isisahau kujenga na Ofisi ya hadhi ya kitaifa....

    Zama zimebadilika...wasiwe kama muonekano wa Dr Louis Shika!!
     
  12. kirikou1

    kirikou1 JF-Expert Member

    #31
    Nov 10, 2017
    Joined: Nov 8, 2016
    Messages: 2,750
    Likes Received: 3,338
    Trophy Points: 280
    Mzee wa kolomije akiona amezidiwa lazima aagize marufuku mikusanyiko
     
  13. Paul Alex

    Paul Alex JF-Expert Member

    #32
    Nov 11, 2017
    Joined: Jul 14, 2012
    Messages: 2,823
    Likes Received: 4,037
    Trophy Points: 280
    Dar es Salaam. Aliyekuwa mbunge wa Singida Kaskazini Lazaro Nyalandu kesho ataungana na viongozi wa Chadema kwenye kampeni za uchaguzi mdogo wa udiwani utakaofanyika katika kata 43 nchi.

    Akizungumza leo Novemba 11, kwenye ufunguzi wa kampeni hizo Kimara Suka jijini Dar es Salaam, Mwenyekiti wa Chadema Freeman Mbowe amesema amempokea Nyalandu na ataungana naye kwenye mkutano mwingine kama huo utakaofanyika Mtwara mjini hapo kesho.

    ‘’Kila anayeondoka chama tawala anaitwa fisadi, potelea mbali wamempokea na wengine wengi watahamia kuleta mabadiliko’’ amesema na kuongeza

    "Mabadiliko hayaji ghafla yanakuja taratibu na ujio wao ndiyo mwanzo wa mabadiliko tulipoanza na tulipo sasa kuna tofauti kubwa" amesema Mbowe.

    Amefafanua kwamba haungi mkono nchi kuwa na wezi, lakini anashauri sheria iachwe iamue haki badala ya kuingiliwa kama inavyofanyika kwa mahakama.Huku akidai kwamba watawala wana hofu ndiyo maana hawataki ushauri.

    Amesema wataendelea kupigania haki ya kupigania haki ya kufanya mikutano ya kisiasa na ipo siku wataingia mtaani kuidai bila kuogopa vifaru.

    Amesema huu siyo wakati wa kuogopa na kukaa kimya ni wakati wa kusimama na kutetea haki ya kufanya siasa.

    Kuhusu uchumi kusinyaa amesema ni kweli umesinyaa na inaonekana wazi jinsi maisha yalivyo wananchi, wafanyabiashara, watawala wote wanalia njaa hakuna mwenye nafuu.

    Meya wa Manispaa ya Ubungo, Boniface Jacob amesema anahitaji kuongeza nguvu ya kuleta maendeleo katika manispaa hiyo, hivyo mgombea udiwani kata ya Saranga Ephram Kinyafu anatosha.

    Naye Mjumbe wa Kamati Kuu na Mwenyekiti wa Kanda ya Pwani Frederick Sumaye amehoji kuhusu hali za wananchi kuendelea kuwa mbaya.
    "Tumeamua na tunamaanisha wakati huu ushindi ni lazima, na mtakaotupa ushindi ni nyie wananchi" amesema Sumaye.
     
  14. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #33
    Nov 11, 2017
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,136
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 180
    Hapo ndio utaona tofauti ya ccm na chadema. Mwenyekiti Taifa kwenda kwenye kampeni ndogo ya udiwani kupambana na mwenyekiti wa wilaya wa ccm.
     
  15. hesbone

    hesbone Senior Member

    #34
    Nov 11, 2017
    Joined: Dec 29, 2014
    Messages: 171
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 80
    Na je huu utofauti wa hawa kutumia polisi dhidi ya wengine ambao hawana hata rungu ni hoja tu
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #35
    Nov 11, 2017
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 49,853
    Likes Received: 21,243
    Trophy Points: 280
    Nadhani unajisahaulisha tu kuwa mwenyekiti wako aligeuza shughuli za kijeshi kuwa za kichama kwa kuwapokea madiwani hewa waliowanunua toka CDM kule Arusha...

    Wakati mwenyekiti wa huku anapambana madiwani wake wachaguliwe... mwenyekiti mwingine anapokea madiwani walionunuliwa

    Ushasahau kauli takatifu ya mwenyekiti.... "Wako wapi wale watu wako??... Wapumbavu kabisa"
     
  17. Kajolijo

    Kajolijo JF-Expert Member

    #36
    Nov 11, 2017
    Joined: May 30, 2016
    Messages: 2,187
    Likes Received: 2,369
    Trophy Points: 280
    Halafu mkishindwa uchaguzi mseme mmeibiwa.
     
  18. nkulikwa

    nkulikwa JF-Expert Member

    #37
    Nov 11, 2017
    Joined: Jul 21, 2015
    Messages: 709
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 180
    Wakiiba wasiseme
     
  19. O

    Opyempye Nchee Senior Member

    #38
    Nov 11, 2017
    Joined: Oct 19, 2017
    Messages: 155
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    Mjiandae kumpokea na Mh. Magufuri
     
  20. Suma langa

    Suma langa Senior Member

    #39
    Nov 11, 2017
    Joined: Sep 9, 2017
    Messages: 137
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 45
    Cdm hoyeeeeee
     
  21. B

    Benny Haraba JF-Expert Member

    #40
    Nov 12, 2017
    Joined: Dec 7, 2012
    Messages: 2,682
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Mkulu mbona anafanya siasa tena home sweet home Mara kwa mara
     
Loading...